Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Quán có món bạch tuộc nướng trên vỉa hè phố Quán sứ, đối diện cung văn hóa hữu nghị Việt Xô

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.64K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 843 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! Cho em hỏi quán nướng, có cả món Bạch tuộc nướng nằm trên vỉa hè phố Quán sứ, đối diện cung văn hóa hữu nghị Việt Xô có còn mở ko ạ? đã có mẹ nào măm đồ nướng ở đó chưa ạ? Cho em xin địa chỉ cụ thể với ạ!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 865 Bài viết

• 2,179 Được cảm ơn

Quán đó đây:

Bạch tuộc nướng thơm lừng

Nghe thấy bạch tuộc cứ tưởng là mắc tiền lắm nhưng ai ngờ giá cả lại rất phù hợp với túi tiền của teen mới thích chứ! Có 40k một đĩa thui! Quán này nằm trên vỉa hè phố Quán sứ, đối diện cung văn hóa hữu nghị Việt Xô, bên phải cái bùng binh rất to í. Bạch tuộc ở đây được ướp sẵn với gia vị, hành tỏi, xả, gừng, hạt tiêu và khi muốn ăn, bọn mình chỉ việc nướng trên than hồng chút xíu là sẽ có màu vàng ươm, tỏa mùi thơm ngất ngây thật khó cưỡng lại ngay.

7a9020609doisongbachtuoc1

Cắn vào miếng bạch tuộc chúng mình sẽ cảm thấy rõ độ giòn, độ dai mà mực thua xa các bạn ạ. rooling: Thường thì bạch tuộc được ăn kèm với rau húng chó, mùi tàu và hành sống... thơm và đỡ ngấy hơn hẳn đó! Rồi cả đậu bắp nướng kèm nữa chứ, ngọt lừ hết chê đi nhé!

892020609doisongbachtuoc4

Thông tin ngoài lề chút xíu nè: bên cạnh bạch tuộc, quán còn nhiều món khác như bò nướng, thịt ba chỉ ướp hành mỡ, một số loại hải sản đã qua chế biến đấy! Mà các bạn lưu ý nha, bò nướng ở đây được nướng trên than hồng chứ hem phải như các quán khác bán thịt bò "xào" đâu...

1d0020609doisongbachtuoc2

845020609doisongbachtuoc3

Và do ngồi ăn ở ngoài vỉa hè nên chất lượng vệ sinh ở đây cũng không chắc là đảm bảo đâu, các bạn nên chú ý một chút nhá!

Thông tin cơ bản về quán
    Địa chỉ: Quán này nằm trên vỉa hè phố Quán sứ, đối diện cung văn hóa hữu nghị Việt Xô, bên phải cái bùng binh rất to í.

Giá cả trung bình: 35k - 40k/ đĩa

Ở đây thì đặc biệt nhất là món bạch tuộc nướng. Nhưng ngoài ra thì có cả thịt bò, thịt ba chỉ... để teen mình đổi món đấy.

Bình chọn của tớ:

- 8,5 sao cho món bạch tuộc nướng ở đây.
    - 7 sao cho địa điểm. Vì đây là quán vỉa hè nên trông không được đẹp mắt cho lắm. Và nếu trời mưa thì quả là hơi ngại.

(theo kênh 14.vn)
    • 939 Bài viết

• 1,736 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cũng hay ăn chỗ này vì tính 2vc thích ngồi vỉa hè bình dân học vụ :Laughing:
    Nhân viên ở đây ăn nói ngoan ngoãn, nhanh nhẹn. Bạch tuộc thì bé chứ ko to như hình đâu nha, nướng lên ăn giòn giòn cũng thích. Ngoài ra em cũng thích ăn bao tử nướng nữa, nhâm nhi lúc trời lạnh thích lắm. Nước chấm thì hơi vô duyên :Silly: toàn bị chanh chua và mằn mặn của bột canh, em toàn phải đem theo 1 gói đường con con pha vào thì nước chấm mới dịu lại ăn ngon hơn hẳn.
    Địa chỉ thì dễ tìm lắm, ngay cái bùng bình, ngta ngồi đầy vỉa hè nước nhìn thấy ngay ý mà
    • 315 Bài viết

• 546 Được cảm ơn

nhà em gần mà chưa bon chen bao h. hôm nào phải đi mới đc. đợi hôm nào trờì rét rét ăn mới phê rooling:rooling:rooling: nghĩ đến đã thèm
    • 486 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Mấy giờ thì mở hàng hả các mẹ?
    Em trở về đúng nghĩa trái tim em
    Là máu thịt, đời thường ai chẳng có
    Vẫn ngừng đập lúc cuộc đời không còn nữa
    Nhưng biết yêu anh cả khi chết đi rồi!
    • 939 Bài viết

• 1,736 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi camtim1302 Xem bài viết
    Mấy giờ thì mở hàng hả các mẹ?
    Tứ 7h30 tối bạn ạ, dạo này trời se lạnh đi ăn cái này thích lắm, mỗi tội bị khói ám mùi thôi :Sigh:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 369 Bài viết

• 378 Được cảm ơn

các ss ơi,e k biết quán đấy,đi tìm mấy lần đều k có,nên lên google search,thấy bảo đấy là mập còi quán,h chuyển ra ngã ba Lê Đại hành giao với chợ đuổi ngày xưa rồi.Em ra,thấy vằng nên thử ăn Nhắng nướng cũng thấy ngon lém rooling: nhất món nhắng ý(má lợn tẩm nhé ) ss nào ăn thử rồi coment xem quán nào ngon hơn nhé :Battin ey:
    • 853 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Không phải chuyển đi đâu các bạn ạ , mà hồi trước là mấy người bạn chung nhau mở nhưng bây giờ tách ra ở cung bây giờ là hai anh em bán còn các bạn thì chuyển đi rồi.
    Mặc dù ở ngay cạnh nhưng mình cũng chưa thử bao giờ:Laughing::Laughing::Laughing:
    • 142 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

có phải quán mập còi k a, vc e ăn ở đây mà thấy k ngon và đắt lắm, 40k mà đc 2-3 cái râu, k biết là bạch tuộc hay mực ươn, ăn mềm nhũn k có vị sần sật
    • 939 Bài viết

• 1,736 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm trước em đi ăn cái chi nhánh Mập Kòi ở Kim Liên, chỗ mà có quạt hút khói á. Ăn xong chỗ này kết luôn vì yên tĩnh quá, vắng người ngồi ăn với bạn thích ơi là thích, đặc biệt là bánh mỳ tẩm nhiều mật ong ngon cực Các chị thử qua chỗ này xem, thích hơn ở Cung đó.
    • 24 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bạn ơi cái quán ở Kim Liên là ở đoạn nào nhỉ, cho mình địa chỉ với. Thèm quá, chẹp chẹp
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,787 Bài viết

• 1,195 Được cảm ơn

quán này là quán Mập&Kòi
    giá bây giờ 40-45k/đĩa(chưa được 1 lạng thịt/đĩa), VC nhà em ko kết quán này lắm,vì giá cũng khá đắt,ăn cũng tạm được,tẩm ướp ko ngon lắm!2VC ăn lèo tèo gọi được 5 đĩa(gần 300k) ăn vẫn chưa dính mép.nếu ăn no mất tầm 600k mất!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 27 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

nghe các bác kể ngon quá . nhưng mà có vẻ đắt nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 399 Bài viết

• 343 Được cảm ơn

Em ăn quán này 1 lần rùi. Nói chung giá cả thì bây giờ mấy quán nướng than hoa kiểu này thì giá dao động từ 40-50k/đĩa là đúng thôi, xu hướng chung mà. Nhưng đồ ăn thì em có tí cm thế này: bạch tuộc đấy em nhìn thấy bé tí, cắt lụn vụn, để trong cái đĩa cũng bé tí, chẳng biết có phải bạch tuộc thật ko mà em ăn thấy chả khác j râu mực là mấy. Hôm đấy em vs ng yêu đi ăn, gọi 1 bạch tuộc, 1 cơ trai(chả bít là cái j, thấy menu đề thế), 2 nầm, vs hoa quả linh tinh j j nữa ý nhớ cũg ko chính xác hết đâu như >230k. Thấy mỗi món nầm lạc đà tẩm ướp ăn còn đc, mấy món kia ướp cay lè lưỡi, ăn chả thấy no đâu chỉ thấy cay quá bị quặn ruột, ng yêu em sợ em đau bụng nên gọi luôn 2 đĩa nầm ko cay để ăn chống đói Ghé vào đây ăn tại thấy menu có nhiều món lạ lạ thui, chứ đồ cũng bt, nước chấm toàn gia vị + chanh + ớt mặn ơi là mặn T_T
    Mới gần đây thì em đi ăn ở Lẫn quán chỗ ngã tư Bà Triệu - Hai Bà Trưng ý ạ. Giá thì hình như cũng ngang ngang, có thịt ba chỉ riềng mẻ thì rẻ hơn chắc đc 5k Ko có bạch tuộc nhưng có râu mực to, ăn còn sướng mồm hơn bạch tuộc bé như ngón tay cái ở Mập&Còi ý ạ. Tẩm ướp đc, ko cay quá. Đặc biệt em thích cái nc chấm ở đây, như kiểu nước tương pha ý, cho thêm mấy lát ớt tươi hoặc tí tương ớt là chuẩn. Chắc lần sau có ý định ăn đồ nướng em sẽ quay lại đây thôi, ko ra Mập&Còi nữa. Mỗi tội ở đây phục vụ ít nên hơi lâu 1 tí, nhưng anh chủ quán cũng nhiệt tình, góp ý cái là xin lỗi tử tế và giục nv làm nhanh hơn
    Nhắng nướng em chưa thử, nhưng mới đọc ở đâu mấy bài cm chê đắt của mấy mẹ trên này nên chắc cũng khỏi qua
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm nay 03.12 chắc hết khuyến mại rồi hả nàng ?
    G2ypp7
    • 59 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Cái nhà lẫn quán này sao bị report quảng cáo mãi mà chưa thấy về vườn nhỉ.
    Quán này mình ăn rồi, nó bán tràn vỉa hè luôn, cạnh đó là quán bia và một cái hàng bán các phụ kiện điện thoại ấy, ăn cũng tạm, nhưng mà thế là đắt rồi. Với số tiền đó nhà em ăn sáng tại gia cũng được, thi thoảng ra đường ăn cải thiện nhưng cải thiện chỗ này thì không hay lắm. Mà bụi thì đến khổ, mấy cô quét rác hôm nào quét sớm thì ổn, chứ hôm em ăn, quét muộn mà việc họ họ làm. Chạy hết cả đám vì bụi.
    • 38 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

40k. đĩa con con như thế thì nói thực là đắt chứ xu hướng chung gì hả chị. Nhà em lâu nay có thói quen là ăn ở nhà cho rẻ, đợt này tiền mất giá, nên nhà em tằn tiện hơn xưa. Ăn mà 300k chưa đủ dính mép thì ....
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ice_wy Xem bài viết
    Hôm nay 03.12 chắc hết khuyến mại rồi hả nàng ?
    Dạ đợt tới Noel quán em cũng chuẩn bị có event KM mới đấy ạ

Trích dẫn Nguyên văn bởi narcissise Xem bài viết
    Cái nhà lẫn quán này sao bị report quảng cáo mãi mà chưa thấy về vườn nhỉ.
    Quán này mình ăn rồi, nó bán tràn vỉa hè luôn, cạnh đó là quán bia và một cái hàng bán các phụ kiện điện thoại ấy, ăn cũng tạm, nhưng mà thế là đắt rồi. Với số tiền đó nhà em ăn sáng tại gia cũng được, thi thoảng ra đường ăn cải thiện nhưng cải thiện chỗ này thì không hay lắm. Mà bụi thì đến khổ, mấy cô quét rác hôm nào quét sớm thì ổn, chứ hôm em ăn, quét muộn mà việc họ họ làm. Chạy hết cả đám vì bụi.
    Eo report tội em , em vào đây cốt là giới thiệu các mẹ thêm 1 lựa chọn nếu muốn thưởng thức đồ nướng thui mà Em cũng có spam đâu , hix ... tội nghiệp em chị ơi

Anyway , món nướng như này phù hợp bán vỉa hè chứ chị , cảm giác ngồi từ tốn trở đều miếng thịt trên bếp than hồng ấm áp , trao đổi vài ba câu chuyện phiếm với bạn bè người thân , nhấp môi chút rượu ( mà trà đá cũng đc ) , ngắm đường ngắm phố , thư thái và cũng là cái thú đấy nha ^^ Quán em thì k phải quán chị nói , nhưng mà chuyện các cô quét rác mà chị gặp ở quán đó thì chắc cũng là bất khả kháng thôi , bán hàng chắc người ta cũng ko muốn thế đâu chị ạ ^^

Trích dẫn Nguyên văn bởi kanchiuka Xem bài viết
    40k. đĩa con con như thế thì nói thực là đắt chứ xu hướng chung gì hả chị. Nhà em lâu nay có thói quen là ăn ở nhà cho rẻ, đợt này tiền mất giá, nên nhà em tằn tiện hơn xưa. Ăn mà 300k chưa đủ dính mép thì ....
    Nói xu hướng chung cũng đúng đấy mẹ nó ơi . Bây giờ công tâm mà nói giá nhập vào hàng ngày mỗi thứ đều tăng ( mẹ nó đi chợ mua cho gia đình cũng thừa biết ) , những hàng quán muốn duy trì có lãi đều phải cân đối lại thu chi . Các quán khác thì em ko biết , chỉ ví dụ 1kg thịt bò loại ngon như hiện quán em nhập cũng xấp xỉ 160K/kg , 1kg bò đó trc khi đưa ra phục vụ khách hàng phải cáng đáng thêm cả tiền địa điểm , nhân viên , điện nước và vô số cái lặt vặt khác , chứ đâu thể so sánh với giá thành các mẹ tự mua đồ về chế biến tại nhà được ? Quả thực mà nói nếu muốn lãi nhiều , ăn chặn của khách hàng thì chả có cách nào khác là nhập loại thịt khác kém chất lượng , quán em có thể cam kết ko làm vậy nhưng với các quán khác thì em ko biết nhá ^^ Đơn cử như món nướng để ko lạc đề topic ăn ở nhà đc cái rẻ nhưng liệu có đc ngồi 1 chỗ thích gì gọi đó , có người bưng ra tận nơi , ai sẽ đi canh than hồng để mình ngồi nướng nhâm nhi mà bếp ko tắt ngúm , hay giản dị hơn , ai sẽ là người thu dọn và rửa bát sau bữa ăn ( cái này em ngại nhất nè ) Bản thân em dù có làm dịch vụ nhưng cũng là người tiêu dùng mà thôi , nếu như đã đi ăn ở ngoài , mục đích là cải thiện bữa ăn hay thay đổi không khí thì theo em tiêu chí ngon và thái độ phục vụ mới là hàng đầu , giá cả ko đắt quá đáng , xứng đáng với đồng tiền mình bỏ ra là đc +_+
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)