TIN TÀI TRỢ.

Nhờ các mẹ tư vấn giúp chỗ mua đồ ăn sẵn ngon và sạch

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.17K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 759 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Chào các mẹ thông thái ngày mai nhà chồng mình có giỗ,mẹ chồng có bảo mình ngày mai chuẩn bị 4 mâm cỗ và mua đồ sẵn về để làm chứ ko làm mấy món cầu kỳ,mình mới nghĩ ra món gà luộc,nộm bò khô bờ Hồ,tôm hấp bia,nem cua bể thôi,nhờ các mẹ tư vấn thêm cho mình mấy món nữa với,làm nhanh và có sẵn,và địa chỉ mua đồ nữa,cảm ơn các mẹ nhé

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 190 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Trời nóng thế này mà tự làm 4 mâm thì oải lắm, bái phục mẹ nó đấy. Mình thì xin chịu. Mẹ nó thử chố này xem TiecTaiNha.com. Giao tận nhà. Mình có thử vài lần, thấy mấy món này ăn đc:

- Nộm. Cái này tuy đơn giản mà làm mất thời gian phết, mà mình pha nước trộn nộm ko hiểu sao ko thể nào ngon đc. Mình đã thử nộm sứa, nộm ngó sen tai lợn thấy đc

- Bò nướng lá lốt hoặc bò nướng vị Thái (mình thích nướng Thái hơn nhưng hơi cay). Họ bọc trong giấy bạc nên vẫn nóng. Trc khi ăn có thể cho gói giấy bạc vào lò nướng hoặc hơ lên bếp ga cho nóng nữa. Đấy là họ hướng dẫn thế chứ nhà mình mang đến là chén luôn nên vẫn nóng hổi.

- Cá diêu hồng nướng Thái. Món này ngon lắm. Mình khoái trò cuốn với bánh đa nem. Cũng bọc giấy bạc.

- Gà/ vịt rút xương quay. Mình thích vịt hơn (vì nhiều thịt) nhưng ngày giỗ có ăn vịt đc ko nhỉ? Món này trẻ con ăn cũng thích nữa. Cái nước sốt họ làm ăn hay lắm.

Giá cả cũng đc.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 33 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Vào web này trông cũng đẹp mắt, chuyên nghiệp phết nhỉ. Nhưng là họ đến làm tại nhà mình ạ? E thấy có phí vận chuyển, lại có phí chế biến, phí phục vụ, ko hiểu ra sao cả. Chị nào đã dùng rồi cho e comment với, nhà e sắp tới có việc mà ai cũng thích làm ở nhà.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 137 Bài viết

• 451 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em nghĩ ý của họ là mình có thể chọn, họ chế biến sẵn ở hàng rồi mang đến nhà mình thì mình mất thê phí vận chuyển, có những món thích hợp chế biến tại gia thì chắc họ cử người đến nấu tại nhà cho mình, nhưng chắc phải nhiều thì họ mới chịu đến làm.
    Em thấy giá của họ tốt quá. Nếu mà làm ngon thì chắc đây sẽ là địa chỉ quen thuộc cho nhà mình mất. Cảm ơn chị InPocket :Rose:
    Ngoài lề tí, em thấy có Món của đất, món của biển - chủ nhà này có vẻ đọc Tottochan hay sao í nhỉ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 137 Bài viết

• 451 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    A, giờ em mới xem lại trang chủ. Hóa ra là nhà hàng Hưng Long vậy thì có thể tin tưởng đc rồi. Trc giờ em ko biết nhà này nhận tiệc tại nhà