TIN TÀI TRỢ.

Nhà hàng nào tại Tp. HCM có các món ăn giành cho người Mỹ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.36K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ở TpHCM, nhà hàng nào có các món của Mỹ, nấu theo đúng khẩu vị của người Mỹ. Bạn nào biết chỉ giúp mình với ạ. Thanks thanks

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,750 Bài viết

• 450 Được cảm ơn

Mẹ thử ghé khu phố Tây ở Phạm Ngũ Lão, Bùi Viện xem. Mẹ phải nói rõ là món gì sẽ dễ tìm hơn, nói chung chung khó chỉ lắm.
    • 86 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

ăn burger ở Black Cat đó, khá ngon
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,750 Bài viết

• 450 Được cảm ơn

Black Cat ở đâu vậy nè? Ngoài burger ra, còn món nào khác ngon ko vậy mẹ?
    • 86 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Black Cat 13 Phan Văn Đạt, ở ngã 3 PVĐ với Mạc Thị Bưởi đó scotti. Ngoài burger thì cũng còn nhiều món nhưng mình chưa ăn hết, chỉ mới ăn mì spaghetti bolognese thì thấy cũng đúng hương vị nước ngoài chứ không lai vị Việt Nam như mấy chỗ khác
    • 98 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Bạn có thể ghé Wild Horse Saloon trên Thái Văn Lung (gần ngã tư TVL - Lê Thánh Tôn) các món steak / cá hồi nướng kiểu Mỹ và các món Lasagna hợp khẩu vị với các loại cheese bản xứ. Ngoài ra bạn có thể ghé Amigo - gần ngay KS Duxton trên Nguyễn Huệ cũng bò steak nướng kiểu Mỹ. Họ có salad bar tự chọn cũng OK lắm. Hay Cafe Central trong Sunwah Tower cũng trên Nguyễn Huệ chuyên phục vụ các món ăn kiểu Mỹ. Còn cao cấp hơn thì ghé Square One trong KS Park Hyatt các món Grill ở đấy rất ngon, món sườn heo BBQ chắc vài người Việt ăn mới hết một phần.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cám ơn các bạn, các món ăn mình cần tìm đây, ai biết chỉ giúp mình nhé, cảm ơn nhiều nhiều:
    1. orange chicken
    2. general tso's chicken
    3. tacos from taco bell
    4. tortilla chips
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn tramanhlenguyen, mình search menu ở Cafe Central - Sunwah nhưng ko có trên mạng nếu cho thể bạn cho mình link menu tới các nhà hàng này được ko?
    • 98 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mellissa Xem bài viết
    1. orange chicken
    2. general tso's chicken
    3. tacos from taco bell
    4. tortilla chips
    Mình cũng tìm mà không thấy. Chắc nhà hàng dạo này đuối quá nên cắt giảm chi phí web rồi chăng:Thinking: NH Amigo & Cafe Central là hệ thống của bác Windsor Plaza ấy mà. Cái món bánh tráng nướng nhồi bò hay gà số 3 & hoặc chấm sốt số 4 có ở wild horse http://wildhorsesteakhouse.com. Vị thì ở đây ok nhưng cách làm theo một người bạn Mỹ da đỏ chính hiệu bảo mình lúc trước thì hắn phải xắn tay vào làm mới đúng (hắn nói là phải có rất nhiều jalepenos chili mới ngon). và phải làm dư lày images?q=tbn:ANd9GcRVuvr5ewKqfgpVcY0sMbthPTGQ3NMquE0w2VqfB1opE6KyTQ2tJA
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,195 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Mình cũng đang đau đầu tìm nhà hàng cho người nước ngoài. Người nước ngoài họ có thích đồ ăn của Vietnamese mình không nhỉ?