TIN TÀI TRỢ.

Mua đặc sản ở Hà Nội - các chị giúp em

• 1 Lượt chia sẻ
  • 49.5K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 429 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

(Xin lỗi mod trước là em không biết nên post vào đâu nên để tạm ở đây, nếu sai hoặc topic đã có rồi thì mod chuyển hộ em chứ đừng xóa tội em!)

Chào các chị,

Em sắp sửa ra Hà Nội công tác mấy ngày. Dĩ nhiên đi xa là phải có quà cho gia đình đồng nghiệp ở nhà. Nhưng khổ nỗi em không biết tên các loại đặc sản ở đất Bắc nên mong các chị nào đã từng mua hoặc người bản địa chỉ bảo giúp em vì người em tặng toàn sếp cấp cao của công ty nên mua phải quà dỏm thì tội nghiệp tấm chân tình của em lắm.

Mong các chị chỉ cho em biết tên và địa chỉ của 1 số đặc sản như bánh cốm, trà bắc loại xịn và ngon (em định mua nhìu trà bắc vì theo em tặng trà là dễ nhất vì các bác lớn tuổi rất mê trà), ô mai, vải vóc thì em chỉ biết lụa Hà Đông hay còn loại nào khác???, và nếu các chị chỉ thêm các đặc sản khác thì em cám ơn nhiều...

:Rose::Rose::Rose: Cám ơn các chị trước.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 801 Bài viết

• 466 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Việt Phương Xem bài viết
    (Xin lỗi mod trước là em không biết nên post vào đâu nên để tạm ở đây, nếu sai hoặc topic đã có rồi thì mod chuyển hộ em chứ đừng xóa tội em!)

Chào các chị,

Em sắp sửa ra Hà Nội công tác mấy ngày. Dĩ nhiên đi xa là phải có quà cho gia đình đồng nghiệp ở nhà. Nhưng khổ nỗi em không biết tên các loại đặc sản ở đất Bắc nên mong các chị nào đã từng mua hoặc người bản địa chỉ bảo giúp em vì người em tặng toàn sếp cấp cao của công ty nên mua phải quà dỏm thì tội nghiệp tấm chân tình của em lắm.

Mong các chị chỉ cho em biết tên và địa chỉ của 1 số đặc sản như bánh cốm, trà bắc loại xịn và ngon (em định mua nhìu trà bắc vì theo em tặng trà là dễ nhất vì các bác lớn tuổi rất mê trà), ô mai, vải vóc thì em chỉ biết lụa Hà Đông hay còn loại nào khác???, và nếu các chị chỉ thêm các đặc sản khác thì em cám ơn nhiều...

:Rose::Rose::Rose: Cám ơn các chị trước.
    ô mai thìi ở hàng đường , bánh cốm hàng than bạn nhé .
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,677 Bài viết

• 2,247 Được cảm ơn

Em thấy ômai trong các chợ cũng rất ngon và phong phú, giá lại rẻ hơn Hàng Đường nhiều.Họ cũng đóng gói hộp đàng hoàng cho chị.Hàng Đường có tiếng từ xưa nên nó đắt thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 435 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Có 1 hàng trà con nổi tiếng trên phố Hàng Điếu mình k nhớ chính xác, hình như là 34B Hàng Điếu, trà ở đây rất ngon, xanh nước và thơm nữa. Riêng về lụa, nếu bạn chịu khó đi vào Vạn Phúc- HÀ Đông được thì rẻ hơn, có thể cùng chất lượng với Hàng Gai nhưng chắc chắn giá sẽ mềm hơn vì Hàng Gai chủ yếu bán cho khách du lịch nước ngoài. Bánh cốm chuẩn như 1 bạn trên đã nói là Nguyên Ninh- 11 Hàng Than. Chúc bạn mua ưng ý.
    Em ngậm lá mảnh mai trên môi
    Mảnh mai hờ hững, mảnh mai hững hờ...
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,183 Bài viết

• 1,031 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chè ngon thì bạn ra 23 Hàng Muối. ô mai thì 11 Hàng Đường ( nên mua sấu bao tử dầm, rất ngon) , Bánh cốm thì có mẹ nói rồi đấy ở Hàng Than
    Nhưng mùa này đang là mùa cốm tươi, bạn có thể mua cốm tươi gói lá sen thì để được 1,5 ngày (khoảng 120k - 150/kg). Còn lụa Hà đông thì khuyên bạn ko nên vào Vạn Phúc vì có vào thì cũng toàn hàng vải mua ở chợ Hôm về may và thêu thôi. Vài kn chia sẻ với bạn
    • 429 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Cám ơn sự chia sẻ của các chị nhìu lắm. Em sẽ ghi lại địa chỉ và ra đó mua!

Cơ mà em muốn hỏi thêm đó là trả giá (mặc cả) thế nào cho phù hợp ạ vì nhìu khi thấy em người miền Nam thế nào cũng bị thách. Trả giá ở mức độ nào mà cả 2 bên vẫn vui vẻ với nhau í! ^^

• 733 Bài viết

• 802 Được cảm ơn

Các món như bánh cốm, ô mai, trà thì có giá sẵn rồi, bạn ko bị nói thách và cũng không mặc cả được đâu
    Mùa này ở HN là mua sen nên mua trà sen làm quà rất ý nghĩa, trà sen ngon ở Hàng Điếu (22 Hàng điếu thì phải), nổi tiếng nhưng khá mắc tiền (hình như mấy tr 1 kg cơ)
    Ô mai mùa này bắt đầu có sấu, mua ô mai sấu vào SG rất được ưa thik, mua ở Hồng Lam cho nó sang
    Mua bánh cốm thì có giá cố định rùi
    còn mua lụa ở Hà đông thì phải mặc cả rùi, mình chưa mua ở đó bg nên ko bít mặc cả bn
    • 710 Bài viết

• 507 Được cảm ơn

Nếu mua chè mạn để làm quà thì nên mua ở 22 Hàng Điếu, tuy mắc nhưng chất lượng chè rất đảm bảo và hương vị thơm ngon, rõ ràng. Bánh cốm cũng nên mua ở đó luôn.
    Ô mai thì nên mua ở Hồng Lam (hiện có nhiều địa chỉ bán, mình nhớ 1 cái ở ngã tư Hàm Long - phố Huế, 1 cái ở ngã tư Trường Chinh - đoạn cầu vượt Giải Phóng).Ô mai ở đây giá cá + chất lượng + chủng loại + bao bì cũng rất okie. Ô mai ở Hà nội nên mua ở hàng lớn, rõ nguồn gốc, đảm bảo vệ sinh + chất lượng, đừng mua ở các chợ cóc linh tinh khác.
    Còn các loại bánh - mứt - kẹo dân tộc khác, mang hương vị quà miền Bắc, bạn có thể qua cửa hàng ở phố Nguyễn Đình Chiểu, đoạn giao với Tô Hiến Thành, mình k nhớ chính xác địa chỉ. Đây là cửa hàng đảm bảo, mặt hàng gì cũng có, khắp các miền Bắc - Trung - Nam luôn, thậm chí cả chè + bánh đã nói ở trên.
    GIá cả thì niêm yết + đóng gói theo lượng sẵn rồi, bạn yên tâm, ko phải mặc cả nhé
    • 90 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Hà Nội mùa này có sấu non ăn cả hạt ngon dã man ấy, bạn alo số Không 1287ba năm ba 00 chán (9) là chị ấy sẽ phục vụ bạn tận nơi, hey, ngon dã man, đất quê chị ấy toàn sấu mà, chị ấy làm sấu chua ngọt giúp các mom là chính
    • Des
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,171 Bài viết

• 1,928 Được cảm ơn

Nên mua thêm 1 số đặc sản là hoa quả ngoài Bắc, vd như đang là mùa sấu thì mua sấu (chị có thể bảo quản trong tủ đá, để ăn đc cả năm luôn, nhà em vẫn làm vậy). Ngoài ra còn 1 số quả như: mận, vải. Chị tranh thủ mua cho cả nhà ăn hoặc biếu cũng thích. Mua ngoài chợ, và nhớ mặc cả.
    Mẹ yêu Thỏ, yêu Thỏ nhất đời

f9b61998aa

A baby will make love stronger, days shorter, nights longer, bankroll smaller, home happier, clothes shabbier, the past forgotten and the future worth living for
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em cũng rất thích ăn đặc sản lắm . Cảm ơn nha
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 67 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Nhà chồng mình ở miền Nam nên mình cũng hay gửi đặc sản HN vào đó làm quà.

Mỗi lần cần biếu chè, mình toàn mua ở Tuấn chè, 23 Hàng Muối. Ở đấy có chè sen và chè nhài. Đợt tháng 3 vừa rồi, giá đã là 300k/ 1 lạng chè sen rồi. Chè nhài thì rẻ hơn nhiều.

Nếu bạn Việt Phương không có thời gian đi Vạn Phúc, Hà Đông thì ra luôn hàng Ngọc Diệp, số 9 Bảo Khánh cho tiện. Vải ở đó cũng là từ Vạn Phúc đem ra mà.

Đúng là mùa này có món sấu đáng mua làm quà lắm: ô mai sấu, sấu tươi ăn cả hạt, sấu tươi nấu canh chua (để tủ lạnh, dùng cả năm), sấu ngâm làm nước giải khát (ực... thèm quá!!).

Ngoài ra thỉnh thoảng mình còn biếu long nhãn để mọi người trong kia nấu chè (mua ở 22 Hàng Điếu). Hoặc là chả cốm nữa, nhưng cái này phải ăn ngay. Hehe mọi người trong đó không biết cốm là gì, cứ kêu là chả này hỏng rồi vì bên trong có chỗ nhũn nhũn, kéo sợi.
    Heo nhùn
    • 606 Bài viết

• 388 Được cảm ơn

Hì hì, toàn món đặc sản mà các chị nêu hết địa chỉ rùi.

Em thêm mấy món gọi là "tinh thần" - ko fải đồ ăn nhé : Lụa Vạn Phúc (Cái này ko chắc có fải 100% đâu nha).

Gốm Bát Tràng : Cái này em sure là rất đẹp, nếu có thời gian có thể dạo làng gốm, lúc trước em mua được cho nhà em 2 bức tranh gốm rẻ xiền (dưới 100k) mà đem về treo ai cũng khen nức nở vì đẹp và lạ. Chưa kể thêm vài món vòng tay hay mấy thứ linh tinh làm wà cho con nít rất thích

Ô Mai thì như mấy mẹ bàn, ra Hồng Lam (ở Hàng đường cũng có 1 tiệm), đủ loại đủ vị.
    Sấu thì chị nên mua 1 ít sấu tươi về sẽ hay hơn vì sấu ngâm đường làm nước uống là nhất ý.
    Còn thì mua thêm Long Nhãn (ở Hồng Lam lun ý) về để biếu mấy Mợ nấu chè, long nhãn khá đắt, nhưng ngon hơn nhãn nhục trong mình nhìu.

Chị đừng nên mua trái cây gì khác ngoài sấu, vì em thấy trong Sài Gòn này Trái cây thì đầy. Còn cả bánh Cốm nữa, cũng đừng nên mua nhé chị! (Cốm tươi thì okie)
    "Nếu khoảng cách giữa chúng ta là một ngàn bước chân, em chỉ cần đi trước bước đầu tiên, anh sẽ đi về phía em chín trăm chín mươi bước còn lại" - Không Thể Quên Em
    • 5,194 Bài viết

• 1,918 Được cảm ơn

Mua sấu nhiều vào , ngoài ô mai, mua sấu tươi, bảo họ cạo vỏ rồi để tủ đá ăn quanh năm đó.
    bong-horz HUESjQG HUESp7

9HRiRt89HRip7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,495 Bài viết

• 4,428 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Món chả cốm mình mua ở chợ Hàng Bè, giá 120k/kg, ăn lạ lạ ngon ngon.
    I6abZ4pI6abp7
    Fpcphh8Fpcpp7
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho e dia chi va so dien thoai va co ban online ko ah,cam on
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e muon mua dac san ha noi ,co ji cac chi lien lac qa nick yahoo cua e la girlnhinhanhthbtran@yahoo.com , cam on cac chi.vi may tinh e ko co font chu,mog cac chi thong cam
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • 1,067 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Các đặc sản HN cho mẹ nó đâyhở Bát Đàn; Bánh tôm Hồ Tây, Bún thang Cửa Nam; Bún chả Hàng Mành; Chả cá Lã Vọng; Bún ốc Hoè Nhai; Ô mai Hàng Đường; Kem Tràng tiền, Bánh cốm Hàng Than.
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

co me nao thich an sau ngam thi goi e nhe, mua nay ma an sau da thi ngon tuyet, e la dan ha noi vao sg song nen nho cai mon sau da kinh khung, me chong e cung lam de ban nua, cac me mua ung ho e nha. xin lien he voi e vao 0924111686, dia chi 958/13/1 lac long quan p8 q tan binh
    • 308 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Đặc sản Hà Nội mà em biết đến bây giờ chỉ thấy là Bánh Cốm, hạt sen. Em hay ra 11 Hàng Điếu
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2