TIN TÀI TRỢ.

Làm sao để trở thành người phụ nữ "giỏi việc nước, đảm việc nhà"!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.43K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Em mới vừa có em bé, vừa phải đi làm mà còn phải bao luôn việc bếp núc cho đại gia đình. Bây giờ em cảm thấy đuối quá chị nào có bí quyết gì giúp em vừa đảm bảo được công việc trên cơ quan vừa lo được bữa cơm cho gia đình không???....Em cảm ơn cả nhà nhé!!!.....

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 31 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Câu hỏi của mẹ nó khó quá, mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh. Mẹ nó hỏi chung chung thế này, mọi người cũng chả biết chia sẻ thế nào. Mẹ nó thử vào topic Nhà Nhật - Hàn xem. Mình cũng học hỏi từ nhà đấy được nhiều thứ lắm, sắp xếp công việc, nhà cửa gọn gàng hẳn ra. Mình thấy có 2 điểm quan trọng sau:
    1. Sức khỏe: nếu mẹ nó không khỏe, chả làm gì được hết. Tinh thần cũng theo đó mà mệt hơn -->stress nặng hơn. Vậy nên điều đầu tiên là làm sao để mình khỏe. Kinh nghiệm của mình là dù bận thế nào cũng phải tập thể dục 30 mins/ngày. Nếu mẹ nó nói ko có thời gian thì phải tự sắp xếp làm sao cho có thời gian. Mà nếu bảo ko có đến 30 mins thì ko hợp lý đâu nhé. Quanh mình có mấy bà chị, 3 con rồi, ngày nào cũng đi tập 1 tiếng. Phải có sức khỏe mới phục vụ được cho bản thân và mọi người.
    2. Suy nghĩ lạc quan về mọi việc. Cái này nói thì dễ nhưng làm ko dễ nhé. Có điều nếu luyện được, cuộc sống của mẹ nó sẽ khác đấy VD như nếu mình đang ko thoải mái, mà nghĩ phải làm việc a, b, c, chắc chắn mình sẽ thấy mệt (và thực sự là mệt thật). Nhưng nếu mình thử suy nghĩ là mình làm công việc đó để relax đầu óc, thì sẽ đỡ mệt hơn đấy. Cái này mình nghiệm từ bản thân mình mà ra.
    Những điều khác về cách sắp xếp nhà cửa, chăm sóc con, mẹ nó vào topic Nhật - Hàn nhé. Chúc mẹ nó luôn khỏe và xinh tươi
    • 147 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Phải cố mà xếp lịch thui mẹ ah