TIN TÀI TRỢ.

KFC Hà nội ở đâu, các mẹ ơi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 21.4K Lượt đọc
  • 70 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 576 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

em khoái đồ ăn nhanh lắm, em thấy có quán ăn nhanh KFC ở HN rồi, mà chưa biết địa chỉ ở đâu. Có mẹ nào rành, chỉ cho em với. xin cảm ơn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,440 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

HUYnh Thuc KHang cat Nguyen Hong
    Mẹ Bong&Bambee (Hà Nội)
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 254 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me em Đốm
    em khoái đồ ăn nhanh lắm, em thấy có quán ăn nhanh KFC ở HN rồi, mà chưa biết địa chỉ ở đâu. Có mẹ nào rành, chỉ cho em với. xin cảm ơn
    KFC HN ở tầng 1 của Siêu thị Intimex Huỳnh Thúc Kháng, nằm cùng phía với Đài Truyền hình Hà Nội, ở ngay ngã tư Nguyên Hồng - Huỳnh Thúc Kháng.

Tặng đằng ấy cái Menu chính của KFC nhá:

maRO

t0Uu
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 243 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

27 Huỳnh Thúc Kháng chị nhé. Nhớ nhanh chân nhanh mắt kiếm chỗ ngồi. Nhớ phải gọi gà rán cay nhé vì nếu không có tí vị cay thì sẽ không chiên xù lên mà không chiên xù lên thì ăn cứ bị thế nào ấy, bở thịt và mất ngon lắm ạ. Em ngóng KFC suốt cả tháng, ngày đầu tiên khai trương đã hì hụi xếp hàng. Ăn đến lần thứ hai cảm giác mới có mấy ngày nhà mình đã làm cẩu thả rồi. Hy vọng đó chỉ là cảm giác của riêng em.
    • 1,489 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ko biết tại sao mọi người kết KFC chứ tớ ko khoái chút nào. Có ai vào SG thì đi ăn hamburger ở Lotteria thú vị hơn nhiều. Hihi, đấy là ý kiến của riêng tớ.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,554 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Rĩn
    27 Huỳnh Thúc Kháng chị nhé. Nhớ nhanh chân nhanh mắt kiếm chỗ ngồi. Nhớ phải gọi gà rán cay nhé vì nếu không có tí vị cay thì sẽ không chiên xù lên mà không chiên xù lên thì ăn cứ bị thế nào ấy, bở thịt và mất ngon lắm ạ. Em ngóng KFC suốt cả tháng, ngày đầu tiên khai trương đã hì hụi xếp hàng. Ăn đến lần thứ hai cảm giác mới có mấy ngày nhà mình đã làm cẩu thả rồi. Hy vọng đó chỉ là cảm giác của riêng em.
    Em thấy đúng là nó làm ẩu đi nhiều, hôm đầu em ăn thấy ngon hơn, lần sau ăn bị mặn quá, mà ăn bột bên trong còn chưa chín, nhão nhão nữa. Túm lại là em thấy ăn cánh gà nướng còn ngon hơn, đây chỉ đựơc cái là tiện thôi :4:
    Bi zonzon
    • 5,752 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Các mẹ ăn KFC cẩn thận kẻo....... béo nhé, hihi. Ox mình nghiện KFC lắm nhưng mình thì ko thích, ở bên này có cái Twister ăn cũng tàm tạm vì có nhiều salat nhưng ở VN mình nhìn menu chưa thấy có.
    .................
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 92 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_Nhim_con
    Ko biết tại sao mọi người kết KFC chứ tớ ko khoái chút nào. Có ai vào SG thì đi ăn hamburger ở Lotteria thú vị hơn nhiều. Hihi, đấy là ý kiến của riêng tớ.
    Rõ như ban ngày, đồ ăn ở Lotteria ngon hơn KFC. Mình hay ăn burger tôm và burger sốt bolognese gì đấy.

KFC ở Việt nam, vứt.

Chưa cần ăn, chỉ cần nhìn chai tương ớt Chin su trên bàn là đánh giá được chất lượng rồi.

Giảm giá thành bằng cách giảm chất lượng những thứ làm nên danh tiếng của KFC, chỉ có KFC VN mới dám làm.

Câu nói của Ông già Kentucky: tại bất cứ nơi đâu, khách hàng cũng có thể thưởng thức món gà rán ngon như tại Mỹ, đã thành tiếu lâm.

Tất cả, từ gà rán, khoai tây chiên, sốt chấm....đều rất tệ so với các KFC quanh đây chứ đừng nói gì đến chính quốc.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Làm mấy con gà ở Intimex xem ra ngon hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 254 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

he he khổ quá các mẹ phản đối ghê quá đi mất. Em nói thật là so với SG thì chấp làm gie ạ nữa là so với nước ngoài. Em vào SG lần đầu cách đây cũng mấy năm rồi mà trong đó đã có KFC, vậy mà giờ đây nó mới mò ra được đến HN. Nói thế để biết những chỗ kiểu đó ở HN hiện giờ chưa phải là nhiều nếu không nói là quá ít. Đấy cũng là lý do vì sao từ hôm mở đến giờ tối nào em đi qua cũng thấy cả Tây lẫn ta xếp hàng chờ mua. Phát mở đầu em nghĩ như thế là tạm chấp nhận được, còn về sau nó giữ khách kiểu gì thì còn phải bàn
    maRO

t0Uu
    • 1,211 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BeBongyeu
    he he khổ quá các mẹ phản đối ghê quá đi mất. Em nói thật là so với SG thì chấp làm gie ạ nữa là so với nước ngoài. Em vào SG lần đầu cách đây cũng mấy năm rồi mà trong đó đã có KFC, vậy mà giờ đây nó mới mò ra được đến HN. Nói thế để biết những chỗ kiểu đó ở HN hiện giờ chưa phải là nhiều nếu không nói là quá ít. Đấy cũng là lý do vì sao từ hôm mở đến giờ tối nào em đi qua cũng thấy cả Tây lẫn ta xếp hàng chờ mua. Phát mở đầu em nghĩ như thế là tạm chấp nhận được, còn về sau nó giữ khách kiểu gì thì còn phải bàn
    Đúng là ở nơi kém văn minh khổ thật. Ở KFC Hà Nội, ăn cũng tạm được, nhưng do cả HN mới có 1 cái, sao mà đông thế, thường xuyên hết chỗ để xe. 10h đêm đóng cửa mà 10h kém 5, em vào mua mà vẫn còn phải xếp hàng. Buổi trưa vào ăn thì phải đi từ sớm, không thì không có chỗ Chả bù cho ở nước ngoài, hàng KFC nhan nhản khắp các siêu thị.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 1,488 Bài viết

• 597 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chobe
    Em thấy đúng là nó làm ẩu đi nhiều, hôm đầu em ăn thấy ngon hơn, lần sau ăn bị mặn quá, mà ăn bột bên trong còn chưa chín, nhão nhão nữa. Túm lại là em thấy ăn cánh gà nướng còn ngon hơn, đây chỉ đựơc cái là tiện thôi :4:
    undefined
    Ngày nào chẳng giống ngày nào hả bạn, làm gì có chuyện bột bên trong chưa chín cơ chứ, KFC nấu có thời gian rồi, có giờ quy định rồi, bạn có muốn lấy gà ra sớm cũng không được khi nào lò báo hiệu đủ giờ nó mới tự mở nắp và nấu gà được ninh bằng nồi áp suất, còn dầu thì ở chế độ sôi trên 150 độ, vậy nên bạn có thể yên tâm là không bao giờ có chuyện gà hay bột không chín cả.
    • 14 năm
    • 1,488 Bài viết

• 597 Được cảm ơn

[QUOTE=Mẹ Kim]Rõ như ban ngày, đồ ăn ở Lotteria ngon hơn KFC. Mình hay ăn burger tôm và burger sốt bolognese gì đấy.

KFC ở Việt nam, vứt.

Chưa cần ăn, chỉ cần nhìn chai tương ớt Chin su trên bàn là đánh giá được chất lượng rồi.

Giảm giá thành bằng cách giảm chất lượng những thứ làm nên danh tiếng của KFC, chỉ có KFC VN mới dám làm.

Câu nói của Ông già Kentucky: tại bất cứ nơi đâu, khách hàng cũng có thể thưởng thức món gà rán ngon như tại Mỹ, đã thành tiếu lâm.

Tất cả, từ gà rán, khoai tây chiên, sốt chấm....đều rất tệ so với các KFC quanh đây chứ đừng nói gì đến chính quốc.[/QU
    hehe, KFC không nhập tương ớt và tương cà ở trong nước bạn ạ, lại càng chẳng có chuyện nhập hàng là Chinsu
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 92 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

[QUOTE=Givenchy]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Kim
    Rõ như ban ngày, đồ ăn ở Lotteria ngon hơn KFC. Mình hay ăn burger tôm và burger sốt bolognese gì đấy.

KFC ở Việt nam, vứt.

Tất cả, từ gà rán, khoai tây chiên, sốt chấm....đều rất tệ so với các KFC quanh đây chứ đừng nói gì đến chính quốc.[/QU
    hehe, KFC không nhập tương ớt và tương cà ở trong nước bạn ạ, lại càng chẳng có chuyện nhập hàng là Chinsu
    Givenchy có vẻ biết rõ về KFC nhỉ, trả lời cho mình mấy câu hỏi này nhé:

- Gà: Gà VN hoàn toàn/ hay loại gà tiêu chuẩn KFC nuôi ở VN hay gà Mỹ nhập hoàn toàn.
    - Tương cà: loại nào. tương đương hay dở hơn loại KFC đang dùng ở Thailand, hay Mỹ.
    - Tương ớt thì khỏi nói rồi, chai Chinsu to lù lù trên bàn.
    - Khoai tây chiên: kể từ khi vào VN, KFC đổi mấy lần loại khoai rồi và đang dùng loại khoai nào.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 92 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_Nhim_con

Lotteria này,

Khoai tây chiên, dùng loại khoai tây New Zealand rẻ tiền, ko có mùi vị gì cả, mua khoai tây đông lạnh rẻ tiền nhất ờ Sthị về chiên còn ngon hơn.

Phục vụ rất tệ, dù ko có khách nào nhưng chờ 15/20ph là chuyện bình thường.

Tương cà tương ớt - không thể chấp nhận được.

Tuy nhiên Lotteria có burger tôm ngon, KFC cũng bắt chước, nhưng mà thay vì làm từ tôm tươi, KFC lại cải tiến bằng cách làm cái bánh bột cá+mùi tôm sasumi hay là cái từ gì gần giống thế), ăn tởm ko thể tả nổi.
    • 576 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

hehe, em cứ tưởng KFC - HN giống như McDonal ở nước ngoài chứ.Hồi em đi du học ăn trưa toàn ở đấy thôi, nên nghiện. Vài năm trước vào SG cũng đi ăn, cũng không thấy khoái lắm.Vậy mà ra HN tệ thế cơ à?
    Thanks các mẹ nhé!
    • 14 năm
    • 1,488 Bài viết

• 597 Được cảm ơn

- Gà: Gà VN hoàn toàn/ hay loại gà tiêu chuẩn KFC nuôi ở VN hay gà Mỹ nhập hoàn toàn.
    - Tương cà: loại nào. tương đương hay dở hơn loại KFC đang dùng ở Thailand, hay Mỹ.
    - Khoai tây chiên: kể từ khi vào VN, KFC đổi mấy lần loại khoai rồi và đang dùng loại khoai nào.
    Tundefined
    Tất cả mọi câu hỏi của bạn mình có thể nói là tiêu chuẩn của KFC VN đều giống như tiêu chuẩn của KFC bất cứ ở đâu trên thế giới và điều đấy là quy định đương nhiên của KFC tại Mỹ. Với kỳ giống vật nuôi và thực phẩm nào bạn ăn tại KFC đều được gửi mẫu về tập đoàn KFC xét nghiệm và phải đạt tất cả các yêu cầu mới đến tay người tiêu dùng được.
    • 14 năm
    • 1,488 Bài viết

• 597 Được cảm ơn

Những câu hỏi này mình không thể trả lời đước bởi nó quá "Khó". Sorry nha!
    • 271 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hớ, nhân vật lày là dân của KFC sao thía nhể? Nắm rõ tình hình thía Nếu đúng dân KFC thì cho WTTers làm thẻ hội viên, giảm giá cái nhể

[QUOTE=Givenchy]

KFC ở Việt nam, vứt.

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 269 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BeBongyeu
    KFC HN ở tầng 1 của Siêu thị Intimex Huỳnh Thúc Kháng, nằm cùng phía với Đài Truyền hình Hà Nội, ở ngay ngã tư Nguyên Hồng - Huỳnh Thúc Kháng.

Tặng đằng ấy cái Menu chính của KFC nhá:

Thôi thế là xong, sao lại sát cạnh nhà em thế này Mặc dù em thích MD hơn, nhưng lúc không có MD thì vẫn có thể chấp nhận KFC. Hôm nào về thử xem chất lượng thế nào rồi lên đây so sánh Hehe, bác nào không tìm ra chỗ gửi xe, qua em, em cho mượn cái vỉa hè nhưng mất xe thì chịu nhá, không có ai trông xe cho các bác đâu
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4