TIN TÀI TRỢ.

Hỏi cách làm bánh mì nướng tại nhà

• 0 Lượt chia sẻ
  • 16.5K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,744 Bài viết

• 6,833 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tình hình là thế này ạ : Em muốn hỏi mọi người cách làm bánh mì nướng tại nhà vì bố chồng em bị trào ngược dạ dày hay phải mua bánh mì ở ngoài về ăn, nhiều khi là ăn thay cơm. Gần Tết rồi nên cũng muốn mua một cái máy nướng bánh để biếu cụ. Em xem phim thấy bọn tây hay làm bánh mì tại nhà và có vẻ cũng đơn giản, hình như là chỉ cần bột mì, muối và bột nở hay sao ấy. Mọi người tư vấn hộ em cái là làm bánh mì này thì phải làm như thế nào, mua lò nướng loại nào thì tốt, ở đâu bán... Em xin cảm ơn trước ạ.:Rose::Rose::Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 291 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dolce.vita Xem bài viết
    Tình hình là thế này ạ : Em muốn hỏi mọi người cách làm bánh mì nướng tại nhà vì bố chồng em bị trào ngược dạ dày hay phải mua bánh mì ở ngoài về ăn, nhiều khi là ăn thay cơm. Gần Tết rồi nên cũng muốn mua một cái máy nướng bánh để biếu cụ. Em xem phim thấy bọn tây hay làm bánh mì tại nhà và có vẻ cũng đơn giản, hình như là chỉ cần bột mì, muối và bột nở hay sao ấy. Mọi người tư vấn hộ em cái là làm bánh mì này thì phải làm như thế nào, mua lò nướng loại nào thì tốt, ở đâu bán... Em xin cảm ơn trước ạ.:Rose::Rose::Rose:
    Vào phần các món tráng miệng có mục bánh mỳ đấy bạn ah. Các mẹ dùng cả máy làm bánh mỳ nhưng nhà tớ chỉ có lò nướng & máy đánh trứng nên tớ phải đập bột = tay. Là của tớ là Sanaky 34l mua ở Nguyễn Kim khoảng 1tr. Tớ dùng công thức bánh mỳ tròn của Khai Tâm (bạn tìm google Khai Tam sẽ thấy )
    nguyenthao
    • 437 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

mua máy làm bánh mì thì mình khỏi cần làm j hết chị ạ. đổ nguyên liệu vào máy rùi nó sẽ cho ra thành phẩm có hình giống bánh mì gối thôi. còn chị mún làm thì mua lò nướng loại gali hoặc sanaki, giờ mọi ng` hay dùng loại đó. nhưng mà làm bánh mì cực lắm, các cụ k làm đc đâu chị ạ , may ra chị e mình thì làm đc thôi nên chị tặng máy nướng bánh cho cụ làm sao đc, tặng hẳn máy làm bánh mì ý.
    :Crying: cần tiền.....cần việc làm thêm bán time.....cần lắm :Crying:
    • 1,744 Bài viết

• 6,833 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ơ, ý tớ là tớ muốn làm bánh mì theo kiểu mình nhào bột, cho bột nở... vào, nặn hình tròn, vuông... xong rồi cho vào lò nướng, nướng xong thì đưa ra ăn. Tớ thấy trên phim nó đơn giản như thế thôi mà. Với lại bố chồng tớ về hưu rồi, tớ nghĩ là nếu làm như thế thì cụ làm được.
    • 1,744 Bài viết

• 6,833 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimbubi Xem bài viết
    Vào phần các món tráng miệng có mục bánh mỳ đấy bạn ah. Các mẹ dùng cả máy làm bánh mỳ nhưng nhà tớ chỉ có lò nướng & máy đánh trứng nên tớ phải đập bột = tay. Là của tớ là Sanaky 34l mua ở Nguyễn Kim khoảng 1tr. Tớ dùng công thức bánh mỳ tròn của Khai Tâm (bạn tìm google Khai Tam sẽ thấy )
    Cảm ơn bạn nhé. Để tớ thử ngâm cứu xong rồi mua một cái tặng cụ làm quà Tết. Tặng hoa bạn này :Rose::Rose::Rose:
    • 437 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

ơ, ý tớ là tớ muốn làm bánh mì theo kiểu mình nhào bột, cho bột nở... vào, nặn hình tròn, vuông... xong rồi cho vào lò nướng, nướng xong thì đưa ra ăn. Tớ thấy trên phim nó đơn giản như thế thôi mà. Với lại bố chồng tớ về hưu rồi, tớ nghĩ là nếu làm như thế thì cụ làm được.
    hic chị ơi, cái vụ nhào bột chị e mình nhào còn mệt nữa là các cụ
    • 1,182 Bài viết

• 303 Được cảm ơn

Bột nở làm bánh mỳ mua ở đâu ạ ? Em thấy cái gói bột ở chợ chả có tác dụng gì, e ủ mãi mà chẳng thấy nở gì cả
    • 753 Bài viết

• 471 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenpro88 Xem bài viết
    Bột nở làm bánh mỳ mua ở đâu ạ ? Em thấy cái gói bột ở chợ chả có tác dụng gì, e ủ mãi mà chẳng thấy nở gì cả
    Ko phải bột nở đâu mà phải là men nở. Em chụp hình gói men nở để chị đỡ mua nhầm nhé150893_176478432363013_100000025733612_647822_2327165_n
    Ở chợ có nhưng đắt. Hình như 4-5k/gói làm đc 1kg bột. Chị lên Hàng Buồm mua cho rẻ 10k/hộp 5 gói. Hàng Oanh Tính số 96 hay sao í
    Nấu nướng- Làm bánh- Du lịch
    • 1,744 Bài viết

• 6,833 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tớ đọc trong mục Ẩm thực thì thấy có nói đến máy làm bánh mì Breadman. Chỉ cần cho bột và các nguyên liệu khác vào máy là nó làm tất, không phải nhào hay nặn j hết. Như thế mới hợp với gia đình nhà tớ, hí hí. Nhưng mà vấn đề là bây giờ không biết tìm đâu mà mua. Bọn bestbuy hình như không bán cái này nữa. Mọi người có biết ở đâu bán k?
    • 437 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Tớ đọc trong mục Ẩm thực thì thấy có nói đến máy làm bánh mì Breadman. Chỉ cần cho bột và các nguyên liệu khác vào máy là nó làm tất, không phải nhào hay nặn j hết. Như thế mới hợp với gia đình nhà tớ, hí hí. Nhưng mà vấn đề là bây giờ không biết tìm đâu mà mua. Bọn bestbuy hình như không bán cái này nữa. Mọi người có biết ở đâu bán k?
    bên lcm có chị dobepus2 bán ạ. e xin phép mod cho e chia sẻ với chị ý chứ e k qảng cáo đâu ạ.
    • 1,744 Bài viết

• 6,833 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn ơi, tớ tìm bên diễn đàn lcm nhưng k thấy. Bạn cho tớ cái link được k? Thanks bạn nhiều :Rose:
    • 1,744 Bài viết

• 6,833 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hi, tớ vừa post hỏi bạn xong thì lại tìm ra được. Nick đúng là dobepus2vn.
    • 37 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chí lí, chí lí,