TIN TÀI TRỢ.

Giúp mua đặc sản biếu ngày xuân.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 994 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 204 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Chuẩn bị tết đến mấy hôm nay e ngẫm nghĩ nên mua gì để biếu sếp, người thân ở xa như TP hay Hà Nội chẳng hạn mà vừa ngon vừa có giá trị cho món quà của mình. Suy đi tính lại e chọn phương án là mực một nắng, mực khô và tôm khô, đây đúg là món đặc sản của quê hương e nên quà vừa ngon ngọt và có chất lượng nữa.
    Nên e nghĩ chắc cũng có nhiều bố mẹ trên này cũng thít món này lắm do không có người quen ở miền trung nên ko mua được những món này, e mạnh dạn xung phong sẽ giúp bố mẹ nào cần mua những thứ như mực một nắng, mực khô, tôm khô , mắm nhỉ ... thì cứ PM e sẽ mua giúp, ví dụ chiều hôm nay e gửi theo xe thì ngày mai các bố mẹ sẽ nhận được và đem về cất tủ lạnh là đảm bảo.
    Đây là thiện chí của e không có mục đích gì hết mong các bố mẹ đừng ném đá nhé.:Applause:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 77 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

up
    :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 934 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

Biếu mực thì tết cũng ít người dám ăn nhỉ?Lại UP!
    Mẹ yêu con nhất trên đời..
    • 204 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Ủa mực thì sao vậy chị, kiêng cữ ah. E đang chuẩn bị mấy bịch biếu sếp và ngừi thân ở Hà Nội nè.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 934 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

Thì mình thấy mọi người vẫn kiêng ăn mực đầu tháng vì sợ đen mà!nhất là tết thì chắc còn kiêng hơn.:Smiling:
    Cái này là tuỳ người thôi nhé!,mình k có ý gì đâu vì hồi sv thì mình cũng chả kiêng cữ gì, nhưng cách đây khoảng 4 năm vào hôm mùng 1 Tết, sau khi đi chúc tết về thì cả nhà kéo nhau ra công viên chơi + ăn mực nướng!Vài tháng sau thì mình mổ sỏi mật, mổ đi mổ lại 2 lần liền nên ai cũng đổ tại ăn mực nên mới bị như thế!Từ đó mình kiêng luôn. Các cụ vẫn có câu : có thờ có thiêng, có kiêng có lành mà!:Smiling:
    Mẹ yêu con nhất trên đời..
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Vậy thì các mẹ mua tôm hùm đông để biếu tết đi. ở công ty em mấy sếp cũng mua để biếu đó.Nhà em có bán tôm hùm đông loại một kg 3-4 con giá chỉ 300,000đ/kg thui . Tôm mới chết bỏ đông liền nên ngon lắm , ăn là ghiền.
    Em thấy giá cả cũng vừa túi tiền mà món quà lại có giá trị nữa. chứ mua bánh mứt thì cứ thấy họ làm í ẹ quá nên cũng không dám xơi.Hay mua về làm tiệc cuối năm cùng gia đình cũng rất ý nghĩa mà lại bổ dưỡng cho cả gia đình thân yêu nữa.Cái này mua về cứ ngăn đá tủ lạnh khi nào dùng thì rã đông thôi không sợ bị hư đâu.
    Em bán hàng uy tín nên các mẹ khỏi lo. Hàng ngon mới dám giới thiệu để các mẹ thấy ngon thì còn giới thiệu mọi người nữa.Ngoài ra còn có tôm hùm sống nếu các mẹ có nhu cầu thì cứ gọi em. Em ở quận 7, tp.hcm. Điện thoại: 0903 651 276.