Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ cho hỏi về quán nem ở 75 Núi Trúc

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.25K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 84 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình đang muốn đi ăn ở quán nem 75 Núi Trúc. Các mẹ nào đã đi ăn ở đây cho vài chỉ giáo nhé! Có nên ăn ở đó không, món nào ngon nữa nhé. Có 2 VC với 1 nhóc lớp 2 và 1 nhóc lớp 6 nhé (gọi là nhóc nó cao gần bằng mẹ rồi:Smiling

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 26 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình ăn ở đây hai lần rồi, có rất nhiều loại nem, lẩu, cơm các loại, có nem cá nem ốc nem luơn nem xôi, nem rau mình thích ăn nem ốc và nem xôi và lẩu cua đồng ... nhà hàng hiện đại hợp với gia đình , giá cả cũng tương đối, khoảng 150K/người sau một bữa no nê.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 607 Bài viết

• 1,074 Được cảm ơn

Mình bổ sung thêm hai món mình thích là món nem lươn và nem đậu phụ nữa.

Mình cũng vote cho món lẩu cua đồng. Nếu thấy vẫn hơi đói, có thể gọi thêm thịt bò để nhúng... Món thịt bò nhúng dấm ở đây ăn cũng được.

Lưu ý thêm là nên đặt chỗ trước và nếu đi vào ngày lễ, đông khách, phục vụ thường không tốt nên phải đặt trước cả món ăn...

Chỗ mình thích ngồi là gần cửa sổ nhìn xuống đường ở tầng 2
    Cún Chi
    xqaMwcFdp7
    • 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

ối giời ơi, hum tr'c đi với bf vào quán này mà suýt về cãi nhau. 6h30 chiều mà hok có 1 bóng khách nào, ăn xong 7h cũng ko thấy thêm ai, thức ăn làm thì hok có gì đặc sắc, giá cả thì .. đắt thôi rồi.
    1 đĩa nem cua bể mà 75k (hok gọi lun) ; nên gọi có 2 cái nem gà 29k (mà ăn hok ngon), 1 đĩa mì, 1 sủi cảo hấp, 2 cốc n'c, thế mà hết 200k. Hok hiểu lun.
    Quay lại thắc mắc với bf, hok bít ngta nghĩ gì mà mở quán "to" thế ???
    • 741 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Mình ăn 1 lần ở đấy rồi chẳng muốn đến nữa. Giá cả thì đắt, phục vụ thì lâu (chắc tại vì lúc đó bắt đầu gói nem). Nói chung là với giá tiền bỏ ra cho 1 bữa ăn tại đây thì có nhiều nhà hàng khác vừa ngon vừa no bụng hơn.
    • 9,112 Bài viết

• 28,689 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Tớ ăn ở đây một lần rồi. Nói chung cũng tạm được, không quá xuất sắc. Nhưng nếu các mẹ chê thì có thể gợi ý cho mình quán nem nào ngon, sạch sẽ và hợp lý hơn không? Mình thỉnh thoảng cũng cần mời khách đi ăn món này mà chả biết đâu hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 84 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Cám ơn thông tin của các mẹ. Hôm qua theo nguyện vọng của con gái(sinh nhật con mà), nhà mình lại đi ăn lẩu kichi kichi. Nói chung chẳng có gì đặc sắc. Nếu không vì ý thích của con thì mình sẽ không bao giờ ăn nữa.
    • 21 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em ăn ở đây rồi các mẹ ạ. Trong một đống món ăn trong menu thì chỉ nhặt ra được vài món ngon (cũng may là em thích mấy món đấy nên dăm bữa nửa tháng lại đến ăn). Em thích ăn nem ốc, nem tôm cuốn thịt với bún, lẩu cua đồng. Nhưng mà nhà này thì có mấy em phục vụ mặt câng câng, ăn nói hỗn láo nữa.
    Em đi ăn ở đây cũng nhiều lần, có mấy kinh nghiệm share để ăn vừa ngon lại vừa đỡ tốn: ăn nem thì gọi theo từng cái, trung bình là 8k/cái thì 1 người ăn khoảng 4 nem tức là 32k/người tiền nem và ăn món khác thì vừa túi tiền mình.
    :Rose::Rose::Rose: