Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ cho em hỏi các địa chỉ ăn chè ngon?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.68K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 217 Bài viết

• 522 Được cảm ơn

Chào các mẹ. hnay e ăn chè thái lan ở ngõ chợ phố Hồ Đắc Di thấy cũng ngon. e muốn hỏi thêm các mẹ có biết những đ/c ăn chè nào ngon để em đi lê la thưởng thức tiếp? hi. tại vì e rất khoái các món chè. thanks các mẹ nhiều nhé.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,323 Bài viết

• 668 Được cảm ơn

Ở trong Bách Khoa có một quán chè Sài Gòn đối diện svđ Bách Khoa chứ ko fải hàng cạnh mấy hàng bán đồ lưu niệm đâu chị nhé!
    Em thấy ăn cũng ngon mà giá cả cũng phải chăng, mình xin thêm dừa khô thì cô chú ý còn cho mình cả gần 1 bát, ăn sướng ơi là sướng rooling:
    Cooking - Photo"ing" - Working - Smiling - Loving

event

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,756 Bài viết

• 8,909 Được cảm ơn

Tớ thì thường trực hay ăn ở mấy chỗ sau:
    - Ở Giảng Võ (Nguyễn Huy Liệu) ngay đối diện Ối zời ơi có hàng chè bao năm nay vẫn rất đông khách.
    - Ở Khương Thượng (dãy một loạt hàng bán đồ lưu niệm) đối diện trường THCS Khương Thượng có hàng chè của cô Quỳnh nhưng vẫn thường nhớ với cái tên "Cô điếc" (vì cô bị lãng tai), cũng bán chè bao năm nay rất ngon, sạch sẽ.
    Cười lên đi em ơi! :Laughing::Laughing::Laughing:
    1275560kcqnbjd7k5

• 197 Bài viết

• 667 Được cảm ơn

có 1 hàng chè ngon, nổi tiếng trong ngõ phố Trần hưng đạo, tớ chẳng nhớ địa chỉ chỉ biết là cái ngõ đấy sát ngân hàng techcombank mạn ra ga hà nội. Mỗi tội giá hơi chát (hiện nay khoảng 28.000). 1 hàng chè nữa mình thấy cùng ok, giá cũng rẻ là quán mới mở trên đường quang trung (đối diện phố Ngô văn Sở) tên là chè tự nhiên bao gồm ngô, khoai, chuối, sắn ... Mọi người thử xem
    • bcq
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thường ăn chè Thái khoai, chuối, bưởi ở đầu Phố Đội Cấn. Ôi rất rất ngon! Tuyệt cú mèo! Quán Chè Thái Lan thường mở vào gần buổi trưa nhưng tầm cuối giờ chiều có khi đã hết. Món chè này có vị nước cốt dừa thơm thơm dịu dịu lại béo ngậy.
    Có dịp mọi người qua nếm thử nhé.
    • 3,200 Bài viết

• 7,578 Được cảm ơn

Số 20 Quang Trung có quán Chè Tự Nhiên khá ngon. Đủ các loại chè cho các mẹ chọn: chè sắn, chè chuối, chè bí đỏ...

Có bài viết giới thiệu về quán chè đó đây nè các mẹ:
    http://www.zing.vn/news/an-ngon/deo-...en/a93464.html

Đọc và nhìn đã thấy thèm.
    Chỗ này gần cty em. Hồi mùa hè, trưa nào ăn xong cũng lê la vào làm một bát thập cẩm.
    Mùa đông ở chỗ này ủ chè nóng. Nhưng em thấy nếu ăn chè mà không cho đá vào thì ngọt lắm!
    * Boong Boong *