Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ chỉ cho em địa chỉ bánh khúc ngon ở Hà nội với

• 0 Lượt chia sẻ
  • 17.2K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 68 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em tìm đến link thứ hai mấy mà toét mắt chưa thấy topic địa chỉ bánh khúc ngon ở hà nội nên mạn phép hỏi các mẹ cái, nhỡ đâu ở link thứ hai mấy trở ra mà có thì MOD cũng đừng xóa của em nhé, vì em thèm món này mấy tháng nay rồi, nhiều khi dằn lòng tưởng quên nhưng đến một hôm nào đấy như hôm này thì thèm quá ko chịu nổi. Các mẹ thông thái trên này biết địa chỉ bánh k húc ngon ở đâu trên HÀ thành này thì í ới em cái nhé, em vô cùng hậu tạ:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 476 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

em thấy mami em toàn mua ở Nguyễn Công Trứ chỗ gần chợ ý ạh, chị bán hàng ngồi dưới gốc cây. Ăn ngon lém rooling:rooling:rooling:
    Hix, em đang ăn kiêng mà ko hiểu sao cứ ngã vào mấy chỗ ntn :Sick::Sad::Crying::Crying:
    • 68 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kem3we Xem bài viết
    em thấy mami em toàn mua ở Nguyễn Công Trứ chỗ gần chợ ý ạh, chị bán hàng ngồi dưới gốc cây. Ăn ngon lém rooling:rooling:rooling:
    Hix, em đang ăn kiêng mà ko hiểu sao cứ ngã vào mấy chỗ ntn :Sick::Sad::Crying::Crying:
    Khà mẹ nó ơi, nguyễn công trứ có bán buổi tối ko, vì nhà mình xa chỗ đó, chắc chỉ có chiều về lượn lờ cả nhà mới ra đấy được
    • 1,137 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

hình như là 69 Nguyễn Công Trứ.
    bánh khúc bà Lan bán từ 5h sáng đến tận 9-10h tối mà. Từ khoảng 9h sáng đến 4h chiều bạn đi qua đoạn 69 NCT thì hỏi mấy người sửa xe máy lối vào chợ để mua bánh khúc. Ngay đầu chợ à.
    Mình thấy nhiều người làm đại lí lắm. Ở Nguyễn Du đối diện với chỗ làm chứng minh thư lúc 4-5h chiều cũng có người bán đấy.
    Bạn đừng nhầm với bánh Hương Xưa nhé.
    2tGJp7
    Y3WQp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 68 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhngan176 Xem bài viết
    hình như là 69 Nguyễn Công Trứ.
    bánh khúc bà Lan bán từ 5h sáng đến tận 9-10h tối mà. Từ khoảng 9h sáng đến 4h chiều bạn đi qua đoạn 69 NCT thì hỏi mấy người sửa xe máy lối vào chợ để mua bánh khúc. Ngay đầu chợ à.
    Mình thấy nhiều người làm đại lí lắm. Ở Nguyễn Du đối diện với chỗ làm chứng minh thư lúc 4-5h chiều cũng có người bán đấy.
    Bạn đừng nhầm với bánh Hương Xưa nhé.
    Ok, cảm ơn các mẹ nhiều lắm, hết nóng cái mình tranh thủ đi kiếm về chén, hehe.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,988 Bài viết

• 10,951 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeCúnỈn Xem bài viết
    Ok, cảm ơn các mẹ nhiều lắm, hết nóng cái mình tranh thủ đi kiếm về chén, hehe.
    Mẹ nó ở Đống Đa hả, mình thấy Phạm Ngọc Thạch cũng có, Lương Đình Của cũng có, đều là bánh khúc cô Lan này đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 78 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Buổi tối bạn đến đầu chợ ẩm thuc đêm ở đầu chợ đồng xuân ấy ngon lắm.
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

minh chi thấy bánh khúc ở nguyễn công trứ là ngon nhất:X
    • 68 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cảm ơn các me, nói thèm rỏ dãi mà vẫn chưa đi vì nóng quá, hôm nay CN, chiều đi đâu léng phéng mình sẽ mò đi mua về ăn, thanks các mẹ đã nhiệt tình chỉ dẫn
    • 105 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Hi, chả phải em ném đá diễn đàn đâu nhé. Chú họ của bạn em ngày xưa (cách đây 1-2 năm gì đó) chuyên làm bánh khúc để nhập cho các bà bán hàng. Thấy chú bảo giờ làm gì còn lá khúc nhiều nữa nên toàn phải luộc lá rau muống để giã ra lấy màu bánh khúc. Em cũng kết món đó lắm nhưng nghe thế sợ quá. Đúng là khuất mắt trông coi thôi. Mẹ nào mà vô tư thì cứ ăn tiếp vậy. Chứ kiểu làm của Việt Nam em sợ quá.:Angel:
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 15 năm
    • 5,177 Bài viết

• 1,201 Được cảm ơn

Giờ làm gì có rau khúc. Họ lấy rau ngót, rau muống hay rau gì đó màu xanh giã lấy nước mà. Xác đinh ăn ở ngoài thì không có được như ở nhà.
    Mình ăn thấy ngon nhất là bánh khúc cô Lan ở Nguyễn Công Trứ. Chưa ăn trưa, vào đây lại thèm quá đi mất, hic hic.
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 68 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ở 93 Nguyễn Chí Thanh thấy có biển quảng cáo là "Bánh khúc ngon nhất Hà Nội". Mình cũng chưa có dịp để thử.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 544 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Nguyễn công trứ ko bằng ở Cầu Gỗ bạn lên đấy nhé ,ngon nổi tiếng lêu năm trên phố cổ rồi ,đối diện cổng chợ Hàng Bè ở phố Cầu Gỗ ,
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,329 Bài viết

• 580 Được cảm ơn

Em hay đi siêu âm ở ông Cường trên ĐBP, chiều nào cũng có 1 chị trung tuổi bán bánh khúc đi qua bán cho các mẹ ngồi chờ siêu âm, ngon cực kì
    Em sinh năm 1988 ạ:rolleyes:
    Tôi không sợ đi trên những đường dài, dù không còn ai
    Tôi sống ko quan tâm những người không quen nghĩ gì
    Thói đời mà, thường thì người đời vẫn cứ ganh ghét lẫn nhau
    Cái tính đấy giết chết mối thâm tình

I'm a Single Mom :Smiling:
    Mah Facebook - Blog imported
    https://www.facebook.com/profile.php?id=632685821

:LoveStruc::LoveStruc:
    0_1417MTIzOTk0MzAwMQ
    • 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bánh khúc ở cầu gỗ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 194 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

BK ở Cầu Ghỗ em chưa thử vì oàn ăn ở NCT gần nhà, mà ở NCT mở muộn lắm, tầm 11 h hơn em đi về vẫn còn thấy cơ mà các chị ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 301 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Nhà mình sành món này lắm, sau khi ăn nhiều nơi thì thấy bánh khúc Quân trên phố Cầu gỗ( đối diện cổng chợ hàng bè) ngon lắm, bên cạnh cũng có hàng bánh khúc cô Lan chợ Nguyên Công trứ, nhưng có lần Quân hết mình ăn thấy ko ngon bằng.Giống như bây giừo nhiều khi ăn bánh khúc Quân ở các phố khác thấy vẫn ko ngon bằng, gần nhà bạn mình thấy ở phố Sơn tây, gần ra ngã ba chỗ bến xe kim Mã có hàng bánh khúc Quân, ăn cũng ngon bạn ạ
    IMG_4227
    • 188 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

E nghiền Bánh Khúc ở Phạm Ngọc Thạch
    Chỗ cạnh Gà Mạn nướng hay sao ý em ko nhớ rõ. Đối diện Chân Gà Nướng Mỹ Miều ạ.
    Ngon cực ý, nói lại thèm. Sáng nay em cũng chén bánh khúc ở đó luôn, vẫn còn 1 tí xôi
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 142 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Bánh Khúc Quân ngon, mà bánh khúc Cô Lan cũng ngon, đang đói đọc mục này thấy thèm quá.

Từ lâu rồi các hàng bánh khúc đã không dùng lá khúc nữa (vì ngày xưa người ăn và người làm bánh đều ít, nên mới có đủ lá khúc, bây giờ vừa thuốc trừ sâu, vừa trăm người bán, vạn người mua, lấy đâu ra lá khúc cho đủ).

Mình chỉ nghĩ là bánh ngon, thì ngon vì Xôi + thịt + đậu..., mùi thơm của rau khúc không thể có được nữa thì lấy mùi thơm của thực phẩm khác bù vào vậy. Ngày bao cấp bánh Khúc (làm bằng rau khúc thật) có khi cũng không ngon như bây giờ vì ngày ấy làm gì có gạo nếp ngon và thịt ngon như bây giờ được.

Chắc chiều nay phải đi mua bánh khúc mới được.
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

E vừa search được cách làm bánh khúc, thấy cũng dễ làm, muốn làm thử lấy le với chồng mà không biết mua lá khúc ở đâu. Có mẹ nào biết k chỉ em với. Nghe nói lá khúc bây giờ khó mua lắm, nó là cây mọc dại, sao không có ai trồng để bán nhỉ? Hị hị
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2