TIN TÀI TRỢ.

Bánh mỳ Baguet - Các mẹ thường mua loại nào??? Làm sao bảo quản bánh được lâu, Cách làm nóng giòn bánh ....

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.24K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,139 Bài viết

• 378 Được cảm ơn

Mấy nhóc nhà mình đứa nào cũng thích bánh mỳ baguet (cả đứa bé lẫn đứa lớn:Laughing nên mẹ cháu lọ mọ mua và thử nhiều loại. Hồi Big C chưa mở thì toàn rình mua bánh hạ giá ở khách sạn Metropol. Khi Big C mở cửa cuối tuần vợ chồng con cái lọ mọ xuống tận Mỹ Đình mua. Phải nói hồi mới mở bánh mì Big C thơm, ngon nóng hôi hổi chứ không "còi xương" như bây giờ, hic hic. Bánh mỳ Nguyễn Sơn cũng tạm được nhưng vỏ bánh hơi dai, cu út nhà mình kêu nhai mỏi cả răng:Laughing:. Gần đây có thêm bánh mỳ Fivimart, được cái tiện gần nhà nhưng bột bánh khô, vỏ bánh nát vụ, ăn xong tha hồ lau bàn và quét nhà:Nottalkin: Bánh mỳ tại lò Metro thì rất ngon ah, nhưng mỗi tội đi xa quá. Trong những loại bánh mà mẹ cháu từng mua có lẽ thích nhất là baguet của Metropol :Laughing: rồi sau đó đến bánh của Metro nhưng xa quá ah.
    Các mẹ thường mua loại nào về ăn sáng???
    Bánh Baguet mới làm ăn trong ngày rất ngon, nhưng để sang hôm sau bánh cứng và dai, các mẹ là thế nào để ăn được vừa ngon vừa nhanh ah???
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 416 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Sang ngày hôm sau nếu mẹ nó muốn báng nóng giòn như mới thì bỏ chảo lên bếp cho nóng rồi cho bánh mì vào chảo nướng vừa lửa thôi nhé, đảm bảo ngon như mới, chứ cho vào lò vi sóng thì khô vô cùng, (không cần cho dầu mỡ gì đâu nhé).
    TAKE IT EASY! :Smug:
    • 33 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chị ơi trẻ con nhà em cũng thích ăn bánh mỳ, e cũng thích nữa, sáng ra ăn bánh mỳ + thêm 1 ly sữa nữa mấy mẹ con yên tâm đi làm đi học ah. Em toàn làm nóng bánh mỳ bằng lò vi sóng, bánh hơi khô so với hôm trước ạh. Mai E sẽ thử dùng chảo. Mà chị ơi dùng chảo không dính hả chị???
    • 517 Bài viết

• 586 Được cảm ơn

Mình thấy bánh mỳ ở trong Big C ăn cũng được, vì bánh mới ra lò.
    Nếu không thì mình mua bánh mỳ đi rao ở ngoài đường, mỗi sáng vẫn có mấy người đi qua trước cổng nhà. Thua bánh big C một chút nhưng vẫn thấy ngon rooling:.
    Lúc này đang đói cồn cào, nhắc đến bánh mỳ lại thấy bụng sôi sùng sục. hưc. :Worried:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 140 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Nhà chị có lò nướng ko? Nếu có vứt vào lò nướng lại tầm 15 phút là lại nóng giòn ngay ý mà
    • 653 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

nướng bánh lại trong lò hoặc cho lên chảo nhà cháu cũng làm rồi, nóng và ròn, nhưng chả đc bằng bánh mới ra lò.

Bánh thì nhà cháu mới dùng có BigC, các loại kia chưa đc thử vì xa nhà quá, đợt này mẹ cháu đang có time, các mẹ cmt về baguette ở mấy chỗ kia đi, mẹ cháu sẽ ko quản ngại xa xôi đi mua về xem sao.
    Không biết đi đâu thì sẽ không bao giờ đến
    • 653 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

à quên, chị C2U ơi, nhà em gần nguyenson, nhưng em ko mua bao giờ cả vì toàn bánh nguội, em thích ăn vỏ ròn, bánh còn nóng ấm nên hỏi 1 lần thấy bảo nguội thôi ko mua.

em toàn mua bánh gần nhà hoặc tiện đường đi làm về, đối diện bể bơi thái hà, cạnh paris gateaux có hàng bánh mì bánh ngọt, baguette ăn tạm được, vỏ ròn rụm, ăn mà ko hứng là rơi lả tả đó, ruột mềm, khi nguội thì cứng hơn chút, vỏ dẻo, đặc biệt là ruột đặc chứ ko phộp phộp như bánh BigC, nhưng bánh hàng này nhạt, em thích đậm hơn chút. còn 1 hàng nữa ở bên trung tự, đoạn cạnh Kichi đó, khi bánh nóng thì ăn cũng ngon.

Mấy hôm nay thấy ngay ngã tư Láng Hạ Thái hà, dưới tầng 1 của Seaprodex, cạnh Queenbee có mở cửa hàng gì đó, trên biển có thấy hình bánh mì (hức, sáng đưa con bé đi học dừng đèn đỏ nên chỉ nhập vào đầu cái hình, chả nhớ tên) để mấy hôm nữa em lượn qua xem bán cái gì...

À gần nhà mình còn có bánh Anh Hòa mình cũng chưa thử, các mẹ nào dùng rồi cho ý kiến nhận xét nhé.

à ko biết có mẹ nào có sở thích giống mình, mình còn thích ăn bánh mỳ ngã tư sở nữa, vừa mua xong bánh còn nóng ròn ăn luôn, mình thíhc bánh này vì ít ruột, nhiều vỏ, mình toàn chọn bánh nướng già, rất thơm. :Smiling:
    • 1,012 Bài viết

• 818 Được cảm ơn

em có 1 mẹo giữ bánh là các mẹ cho bánh vào ngăn đá, khi nào cần ăn thì cho vào lò nướng lại, đảm bảo nóng giòn như mói. Nhà em cho vào ngăn đs để đc lâu lắm
    mẹ yêu "321" của mẹ nhất ... muahzzzz
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 30 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Banh mi Hoan o Tran xuan Soan doi dien cong sau cho Hom rat ngon, ca banh mi chuot va banh my baguette. Minh biet chinh xac la bac Hoan day la dau bep lam banh gioi cua Metropole cu ra lam rieng vi vay banh mi o day giong het trong nha hang Phap cua ks nay. Ban thu xem nhe
    • 456 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Nhà tớ toàn làm giòn bánh cũ bằng cách này:
    - Để chế độ vi sóng 30s
    - Sau đó để chế độ nướng bánh 3'
    Ngày trước mình chỉ để chế độ nướng 5' thì vỏ bánh giòn tan nhưng bên trong không nóng lắm.
    Bây giờ làm theo cách này : bánh nóng đều, vỏ bánh giòn nhưng ko bị vỡ vụn. Thấy 2 bố con nó có vẻ thích hơn.
    ASjDp7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,139 Bài viết

• 378 Được cảm ơn

@ UMX: Bánh Hòa c ăn rồi, không thích hương vị lắm, không đậm đà, vỏ bánh vụn, ruột bánh hơi khô. Bánh Nguyễn Sơn vỏ bánh dai hơn so với hồi bác ý mới mở hàng (có lẽ cho chất lượng bột giảm đi). Ở gần 88 Láng Hạ có 1 cưa hàng bánh mới , chưa ăn thử hic hic; Banh Big C hình như mắc bệnh suy dinh dưỡng hay sao ý, càng ngày càng còi
    @011629920 : Mình ăn thử 1 lần rồi, bánh ở đây thơm ngon, hy vọng các bác ý giữ được chất lượng đều tay.
    @ Cunkimcuame: Thử áp dụng cách làm của mẹ nó :Rose:
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bảo quản được ở trong tủ đá hả chị??? Hay thật đấy, em chưa làm thế bao giờ cả. Các mẹ đảm đang khéo tay hay làm quá cơ.
    Mà Hà Nội cũng có nhiều hàng bánh thật, không biết lựa chọn thế nào nữa, e cứ thấy tiện gần nhà thì mua thôi ạh
    • 753 Bài viết

• 471 Được cảm ơn

C1 là chị gói kín,cho vào ngăn đá. Lúc nào ăn bỏ vào lò nướng lại(ko cần chờ nguội hay xả đông j hết). Ăn bao nhiêu lôi ra nướng bấy nhiêu chứ nướng lại đến lần 2-3 thì khô lắm.
    C2 nếu ăn ngay ôm sau mà tủ lạnh lại bé thì trước khi nướng lại xịt tí nước, nướng lại giòn ngay í mà:Silly:
    Nấu nướng- Làm bánh- Du lịch
    • 456 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

@close2u: mình quên mất không nhắc mẹ nó: nhớ làm ẩm bánh mỳ bằng cách thoa chút nước lên bề mặt bánh hoặc bọc khăn ẩm trước khi để vi sóng nhé (nếu để bánh trong ngăn đá thì ko cần).
    Mình cũng làm cách này khi hấp lại giò, bánh trưng, gà luộc (tất cả thức ăn ko có nước)... nên thức ăn ko bị khô và dai
    ASjDp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,139 Bài viết

• 378 Được cảm ơn

Các mẹ khéo tay đảm đang thật đấy, tặng các mẹ :Rose::Rose::Rose:
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 343 Bài viết

• 456 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi close2u Xem bài viết
    Các mẹ khéo tay đảm đang thật đấy, tặng các mẹ :Rose::Rose::Rose:
    Chị ơi, em thích nhất vẫn là ăn bánh mì ở Ngã Tư Sở ạ, bánh mì kiểu hồi xưa ý, mùi vị đặc trưng. ở phố Thái Thịnh có 1 lò bánh mì kiểu Ngã Tư Sở ý, gần nhà bạn em, mỗi lần đến toàn ra đó mua về ăn, ngon lắm lắm. Còn bánh mì baguet thì em hay ăn ở Fivimart Lý Thái Tổ, đằng sau công ty em, cũng được, vừa ra lò thì rất ngon. Nhưng mỗi tội mang về đến nhà là thấy có dấu hiệu ỉu xìu roài, kém ngon hẳn. :Thinking:
    • 653 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dating Xem bài viết
    Chị ơi, em thích nhất vẫn là ăn bánh mì ở Ngã Tư Sở ạ, bánh mì kiểu hồi xưa ý, mùi vị đặc trưng. ở phố Thái Thịnh có 1 lò bánh mì kiểu Ngã Tư Sở ý, gần nhà bạn em, mỗi lần đến toàn ra đó mua về ăn, ngon lắm lắm.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi uoc mo xanh Xem bài viết
    à ko biết có mẹ nào có sở thích giống mình, mình còn thích ăn bánh mỳ ngã tư sở nữa, vừa mua xong bánh còn nóng ròn ăn luôn, mình thíhc bánh này vì ít ruột, nhiều vỏ, mình toàn chọn bánh nướng già, rất thơm. :Smiling:
    Bạn mình có khác, sở thích giống mình thế (chuckle) :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,139 Bài viết

• 378 Được cảm ơn

Bánh mỳ tại 69 Trần Xuân Soạn cũng ngon, ruột bánh mền, vỏ bánh ròn mà không bị vụn nát. Bão giá, bánh mỳ các hàng cứ ngày 1 còi đi hay sao ý các mẹ nhỉ, hôm qua đi mua bánh mỳ chuột ở TXS, định mua 10 cái nhưng phải mua thành 15 cái.

1 ly sữa + 1 ổ bánh mỳ là đủ dinh dưỡng cho con đến trường. Nhân bánh các mẹ thường chọn loại gì để chế biến vừa nhanh và bảo đảm dinh dưỡng??? Nhà mình thường làm trứng tráng + bơ + phomat hoặc pate (tự làm) + phomat + bơ, nên bữa sáng rất nhanh và gọn