Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

bí quyết chống nhăn vùng mắt(theo SSM)

• 2 Lượt chia sẻ
  • 11.5K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,515 Bài viết

• 1,548 Được cảm ơn

Vùng da mắt là nơi thể hiện tuổi tác của người phụ nữ rõ, tuyến nhờn và độ ẩm của vùng da này khác so với các vùng da khác của gương mặt, rất dễ bị mất đi do các tác động từ bên ngoài và khi sức khỏe bị giảm sút.

Thế nhưng, phụ nữ Việt Nam lại quan tâm rất ít đến vùng da này, thậm chí chị em còn không chú ý đến những thói quen xấu trong sinh hoạt hàng ngày. Chúng vô tình làm tổn thương đến những vùng da mỏng manh quanh mắt. Làm cho làn da vốn nhạy cảm và yếu ớt này mất độ căng, phẳng và xuất hiện những nếp nhăn.

Những thói quen xấu làm ảnh hưởng đến da vùng mắt:

Lưu ý đeo kính mỗi khi ra đường để bảo vệ mắt, hạn chế nheo mắt để nhìn, không để tiếp xúc ánh nắng mặt trời quá lâu và trong giờ cao điểm.
    Ngủ đủ giấc, để tránh hiện tượng quầng thâm, khô.
    Tránh những tác động mạnh như kéo căng làn da vùng mắt, dụi mắt.
    Nên dùng sản phẩm chuyên dùng tẩy trang vùng da mắt, và không nên chà sát quá mạnh, phải biết cách tẩy trang.
    Đối với phụ nữ phải làm việc nhiều với sách vở, giấy tờ và tiếp xúc nhiều với màn hình máy vi tính cần chú ý, không nên làm việc ngồi quá lâu và nhìn liên tục vào màn hình.

Thường xuyên thư giãn mắt, tập thể dục cho đôi mắt linh động hơn. Phải dùng kem dưỡng dành riêng cho vùng mắt.
    Không nên dùng nước rửa mặt quá nóng.
    Không nên uống quá nhiều nước trước khi đi ngủ để tránh bị sưng mắt vào mỗi buổi sáng thức giấc.
    Bên cạnh đó, trước khi trang điểm nên dùng miếng bông đã chuẩn bị sẵn trong ngăn mát của tủ lạnh từ tối hôm trước để chườm mắt và tránh hiện tượng sưng mắt, quầng thâm vùng mắt.
    Cần ăn nhiều thức ăn giàu chất keo để tạo thêm protein dạng sọi như collagen như: lòng trắng trứng, thịt chân giò, cá, dầu gan cá.

Chăm sóc da vùng mắt như thế nào?

- Massage cho vùng mắt để máu lưu thông cho đôi mắt tươi tỉnh hơn, ít nhất 1 tuần 1 lần để chống nhăn vùng mắt. Nhưng chú ý là bạn phải biết cách massage cho đúng cách.

- Bạn có thể đắp mặt nạ với các loại trái cây thiên nhiên như dưa hấu, dưa leo, bí đao hoặc bã trà xanh cho mắt để cung cấp độ ẩm thư giãn cho vùng da quanh mắt, nên làm ít nhất 1 lần/ tuần.

- Dùng kem dưỡng dành riêng cho vùng mắt có khả năng chống nắng, có các thành phần như Vitamin E, Vitamin B3 hay con gọi la Niacinamide… khả năng làm sáng quầng thâm ở mắt để bảo vệ và chống nhăn da vùng mắt trước khi trang điểm và buổi tối khi dưỡng da và nhớ là thoa kem đúng cách dùng ngón đeo nhẫn vỗ nhẹ nhàng quanh mắt, tránh thoa kem sát mi mắt dễ gây ngứa và kích ứng và không nên kéo hay ma sát.

Bạn thực hiện ngay 3 bước này thì chắc chắn sẽ nhìn thấy hiệu quả ngay sau một thời gian ngắn. Nhưng nhớ là phải bảo đảm uống đủ nước và ngủ đủ giấc, điều đó rất quan trọng để cải thiện từ bên trong.

các mẹ thấy hay không nhớ nhấn nút thanks giùm em nha,thanks cả nhà ghé qua

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,327 Bài viết

• 1,665 Được cảm ơn

cám ơn bài viết của mẹ lamdong nha, thật là hữu ích!
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,515 Bài viết

• 1,548 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bobechieunghi Xem bài viết
    cám ơn bài viết của mẹ lamdong nha, thật là hữu ích!
    cảm ơn me chiêu nghi đọc thấy hay pm cho cả nhà cùng xem thôi,mà da dẻ mình dạo này xấu quá ra hà nội lạnh nứt nẻ hết trơn chán wa
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 62 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

cảm ơn bài của lamdong nha
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,515 Bài viết

• 1,548 Được cảm ơn

cảm ơn cm đã ghé qua
    • 149 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Ủng hộ mẹ lamdong 1 phếu vào chung kết tuần này nè! lên top 5 chưa?
    Các mẹ dùng kem dưỡng, chống lão hóa cho mắt của bộ Pond's Age Miracle đi, giá thành tuơng đối mà thấy rất ổn đó. Mắt là cửa sổ tâm hồn mừ, phải giữ gìn thôi.
    Bổ sung thêm với mẹ lamdong 1 tí cho vui:

- Buổi tối trước khi đi ngủ, dùng khăn bông ướp lạnh đắp lên vùng da quanh mắt từ 10 - 15 phút để duy trì độ ẩm và độ đàn hồi cho da. Hoặc dùng dưa leo lát mỏng đắp lên mắt từ 15-20 phút.
    - Rửa sạch mặt, bôi lên vùng da quanh mắt 1 chút tinh dầu hoa cúc, dầu ôliu hoặc nước trà loãng rồi mát xa nhẹ nhàng. Da sẽ trở nên săn chắc, không bị chảy sệ.
    - Có thể sử dụng một số loại kem chuyên dụng cho vùng da quanh mắt. Tuy nhiên khi mua, tốt nhất bạn hãy lựa chọn kỹ loại kem sao cho hợp với tuổi tác và đặc điểm của làn da để có được hiệu quả dưỡng da tốt nhất
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,949 Bài viết

• 1,906 Được cảm ơn

chúc mẹ lam dong nhận giải tuần này nha
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,515 Bài viết

• 1,548 Được cảm ơn

cảm ơn cm muốn vào coment bài của cm nhưng sóng 2g như sên bò chán quá,cả buổi tối vào được vài trang,chúc cả nhà mình có em dưỡng cho mùa đông này ai cũng xinh,làn da không tì vết nhé
    • 116 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

đọc cũng hay,đánh dấu khi cần
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 863 Bài viết

• 1,017 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lamdong Xem bài viết
    Những thói quen xấu làm ảnh hưởng đến da vùng mắt:

Lưu ý đeo kính mỗi khi ra đường để bảo vệ mắt, hạn chế nheo mắt để nhìn, không để tiếp xúc ánh nắng mặt trời quá lâu và trong giờ cao điểm.
    Ngủ đủ giấc, để tránh hiện tượng quầng thâm, khô.
    Tránh những tác động mạnh như kéo căng làn da vùng mắt, dụi mắt.
    Nên dùng sản phẩm chuyên dùng tẩy trang vùng da mắt, và không nên chà sát quá mạnh, phải biết cách tẩy trang.
    Đối với phụ nữ phải làm việc nhiều với sách vở, giấy tờ và tiếp xúc nhiều với màn hình máy vi tính cần chú ý, không nên làm việc ngồi quá lâu và nhìn liên tục vào màn hình.

Thường xuyên thư giãn mắt, tập thể dục cho đôi mắt linh động hơn. Phải dùng kem dưỡng dành riêng cho vùng mắt.
    Không nên dùng nước rửa mặt quá nóng.
    Không nên uống quá nhiều nước trước khi đi ngủ để tránh bị sưng mắt vào mỗi buổi sáng thức giấc.
    Bên cạnh đó, trước khi trang điểm nên dùng miếng bông đã chuẩn bị sẵn trong ngăn mát của tủ lạnh từ tối hôm trước để chườm mắt và tránh hiện tượng sưng mắt, quầng thâm vùng mắt.

Hichic... đọc mấy thông tin này mình thấy cái nào mình cũng dính chưởng, hèn chi mà da vùng mắt mình không được khỏe lắm, dù chưa có vết chân chim lộ ra nhưng có vẻ da mắt hơi bị chùng xuống (không biết mình diễn tả vậy mọi người có hiểu không nữa. hihi...). Mà như vậy thì chắc là cũng có dấu hiệu lão hóa da vùng mắt rồi!
    Mình thường làm việc trước màn hình máy tính, mắt bị cận nhưngko bao giờ đeo kính nên lúc nào cũng nheo tít cả mắt lại mới thấy. Hichic...
    Kiểu này mình phải nhanh chóng tậu 1 em kem mắt của Pond's về để dùng ngay thôi, kẻo đến lúc không còn cứu vãn kịp. Hehe...
    Cảm ơn thông tin của lamdong nhé!
    Trường kỳ kháng chiến, nhất định thắng lợi!
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,515 Bài viết

• 1,548 Được cảm ơn

cảm ơn chị đã ghé qua ,chúc chị có kem dùng miễn phí nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 863 Bài viết

• 1,017 Được cảm ơn

cảm ơn chị đã ghé qua ,chúc chị có kem dùng miễn phí nhé
    Hihi,,, cảm ơn lamdong nha. Meo mới trúng giải tuần 1 rồi.
    Cũng nhờ tham gia chương trình do WTT tổ chức mà mèo được xài miễn phí Pond's, 1 hộp kem dùng thử nè, 1 hộp kem quà 20/10 nè, 1 sản phẩm trúng thưởng tuần vừa rồi nè. Kiểu này chắc mèo xài đến Tết cũng chưa hết. Hihi...
    Chúc lamdong sẽ có những bí quyết và chia sẽ kinh nghiệm về việc chống lão hóa da và đoạt giải tuần này nha!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 863 Bài viết

• 1,017 Được cảm ơn

Mình mới mua kem Pond's chống lão hoá cho mắt chiều nay, 200k/1 hộp. Cũng mới vừa thoa kem xong đây.
    Cảm nhận của mình là mùi kem rất dễ chịu, không đậm hương lắm đâu nha, chất kem cũng không nhớt nhớt như một số mẹ đã cảm nhận mà rất láng mịn, không nhờn sau khi thoa!
    Công nhận là kem thoa vào vùng mắt là thấm rất nhanh, vùng da mắt có màu rất tự nhiên nhìn vào không biết là mình mới thoa kem cho vùng mắt đâu. Mình thấy rất ưng ý với điều này, vậy là mình có thể thoa kem chống lão háo cho mắt rồi đi làm vô tư.
    Hy vọng Pond's Age Miracle - Dual Eye sẽ làm cho da vùng mắt mình luôn tươi trẻ, không bị nhăn nheo. Hihi...
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,515 Bài viết

• 1,548 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meo75 Xem bài viết
    Hihi,,, cảm ơn lamdong nha. Meo mới trúng giải tuần 1 rồi.
    Cũng nhờ tham gia chương trình do WTT tổ chức mà mèo được xài miễn phí Pond's, 1 hộp kem dùng thử nè, 1 hộp kem quà 20/10 nè, 1 sản phẩm trúng thưởng tuần vừa rồi nè. Kiểu này chắc mèo xài đến Tết cũng chưa hết. Hihi...
    Chúc lamdong sẽ có những bí quyết và chia sẽ kinh nghiệm về việc chống lão hóa da và đoạt giải tuần này nha!
    ui thích nhi,cảm on chi
    • 3,854 Bài viết

• 1,126 Được cảm ơn

Hichic... đọc mấy thông tin này mình thấy cái nào mình cũng dính chưởng, hèn chi mà da vùng mắt mình không được khỏe lắm, dù chưa có vết chân chim lộ ra nhưng có vẻ da mắt hơi bị chùng xuống (không biết mình diễn tả vậy mọi người có hiểu không nữa. hihi...). Mà như vậy thì chắc là cũng có dấu hiệu lão hóa da vùng mắt rồi!
    Mình thường làm việc trước màn hình máy tính, mắt bị cận nhưngko bao giờ đeo kính nên lúc nào cũng nheo tít cả mắt lại mới thấy. Hichic...
    Kiểu này mình phải nhanh chóng tậu 1 em kem mắt của Pond's về để dùng ngay thôi, kẻo đến lúc không còn cứu vãn kịp. Hehe...
    Cảm ơn thông tin của lamdong nhé!
    Chi mèo ơi, nếu chị đã bị cận thì thôi đành chịu khó đeo kính đi chị, vì nếu k đeo kính mà khi nhìn cứ phải nheo mắt thì k chỉ có hại cho da mắt mà còn hại cả mắt nữa đó chị, vì khi đó mắt phải điều tiết nhiều hơn để giúp chị nhìn rõ mà.
    • 3,854 Bài viết

• 1,126 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn chủ topic, bài viết của bạn thật hữu ích!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 863 Bài viết

• 1,017 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hammysharky Xem bài viết
    Chi mèo ơi, nếu chị đã bị cận thì thôi đành chịu khó đeo kính đi chị, vì nếu k đeo kính mà khi nhìn cứ phải nheo mắt thì k chỉ có hại cho da mắt mà còn hại cả mắt nữa đó chị, vì khi đó mắt phải điều tiết nhiều hơn để giúp chị nhìn rõ mà.
    Mình có sắm đôi kính cận từ lâu rùi mà ít mang lắm, chỉ khi nào xem ti vi hoặc tối làm việc trên máy vi tính mình mới mang. Còn đi làm thì không mang vì thấy khó chịu lắm, cứ vướng vướng. Mình biết là nheo mắt nhiều cũng sẽ làm da vùng mắt mình sớm bị nhăn, cho nên chắc phải chịu khó mang kính thôi, chứ để mắt xuất hiện vết nhăn thì xấu lắm. Hehe...
    Cho nên giờ mình phải tích cực chống lão hoá cho mắt của mình nè!
    Tác dụng của kem chống lão hoá ngày thì ai cũng cảm nhận rõ là làm da mềm mại và căng ra, giảm các vết sạm đen và làm mờ dần các nốt tàn ngang trên mặt, da sáng mịn hơn trước hẳn ra. Cho nên mình cũng mong là da mắt của mình sẽ được Pond's bảo vệ không xuất hiện vết nhăn, giảm bớt quầng thâm dưới mắt. Bây giờ U35-U40 tới nơi rồi, sợ già lém rùi. Thấy nhiều chị đã U40 hơn rồi mà sao nhìn da mặt họ căng láng thấy mê luôn, không biết họ có bí quyết gì mà hay thế! Ôi, ước ao làm sao?
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,515 Bài viết

• 1,548 Được cảm ơn

Mình có sắm đôi kính cận từ lâu rùi mà ít mang lắm, chỉ khi nào xem ti vi hoặc tối làm việc trên máy vi tính mình mới mang. Còn đi làm thì không mang vì thấy khó chịu lắm, cứ vướng vướng. Mình biết là nheo mắt nhiều cũng sẽ làm da vùng mắt mình sớm bị nhăn, cho nên chắc phải chịu khó mang kính thôi, chứ để mắt xuất hiện vết nhăn thì xấu lắm. Hehe...
    Cho nên giờ mình phải tích cực chống lão hoá cho mắt của mình nè!
    Tác dụng của kem chống lão hoá ngày thì ai cũng cảm nhận rõ là làm da mềm mại và căng ra, giảm các vết sạm đen và làm mờ dần các nốt tàn ngang trên mặt, da sáng mịn hơn trước hẳn ra. Cho nên mình cũng mong là da mắt của mình sẽ được Pond's bảo vệ không xuất hiện vết nhăn, giảm bớt quầng thâm dưới mắt. Bây giờ U35-U40 tới nơi rồi, sợ già lém rùi. Thấy nhiều chị đã U40 hơn rồi mà sao nhìn da mặt họ căng láng thấy mê luôn, không biết họ có bí quyết gì mà hay thế! Ôi, ước ao làm sao?
    chị quảng cáo cho ponds hay thế,rinh nhiều quà là phải.hi vọng 1 tháng sau lên khoe kết quả tốt nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 863 Bài viết

• 1,017 Được cảm ơn

chị quảng cáo cho ponds hay thế,rinh nhiều quà là phải.hi vọng 1 tháng sau lên khoe kết quả tốt nhé
    Hihi... Mình cảm nhận theo trải nghiệm thực tế của bản thân và các chị em khác nên chia sẻ với mọi người thôi mà. Da mình ngăm đen và xấu lắm nhưng từ khi dùng Pond's mình thấy khác trước, da mặt mình sáng hơn và tươi tắn hơn trước nên mình thấy giống như cảm nhận của đa số mọi người. Nếu mà thực tế không đúng mà mình nói quá thì cũng đâu có ai tin nhỉ! Hihi...
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,515 Bài viết

• 1,548 Được cảm ơn

em cũng đang muốn như chị đây,còn phân vân khi chọn kem dưỡng quáchúc tuần cuối cả nhà về đích với kem ponds nhé
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2