TIN TÀI TRỢ.

Trà giảm cân, hiệu quả và hậu quả???

• 1 Lượt chia sẻ
  • 94.5K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 450 Bài viết

• 276 Được cảm ơn

Chuyên mục này hay quá, mẹ cháu tham gia nhé!

Dạo này mình hơi béo, phần lớn là béo bụng, vì đã 2 con và ngồi nhiều, lại ít tập thể dục, đi bộ hơn ngày xưa. Cô bạn đồng nghiệp mới "mách" cách giảm cân mà không cần thể thao, ấy là uống trà giảm cân.

Bạn ấy bảo bạn ấy giảm 5kg và duy trì uống từ ngày đến giờ, không giảm cân nữa nhưng không béo lên. Nhưng mình vốn "nhát gan" và hơi "thận trọng" với thuốc thang và VSATTP nên chưa dám dùng. Tiện đây nên mình muốn hỏi:

Các loại trà giảm cân được quảng cáo là "an toàn, hiệu quả..." có gây ra hậu quả gì nghiêm trọng hay không? Ngoài việc hậu quả là viêm màng túi :Laughing:, hoặc ngừng là bị tăng cân trở lại???

MÌnh quan tâm đến việc có bị loãng xương hay gì gì đó nữa không?

Cám ơn bác sỹ nhé. Tặng hoa cho Bs trước này :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 163 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anh_phanhong Xem bài viết

Dạo này mình hơi béo, phần lớn là béo bụng, vì đã 2 con và ngồi nhiều, lại ít tập thể dục, đi bộ hơn ngày xưa. Cô bạn đồng nghiệp mới "mách" cách giảm cân mà không cần thể thao, ấy là uống trà giảm cân.

Bạn ấy bảo bạn ấy giảm 5kg và duy trì uống từ ngày đến giờ, không giảm cân nữa nhưng không béo lên. Nhưng mình vốn "nhát gan" và hơi "thận trọng" với thuốc thang và VSATTP nên chưa dám dùng. Tiện đây nên mình muốn hỏi:

Các loại trà giảm cân được quảng cáo là "an toàn, hiệu quả..." có gây ra hậu quả gì nghiêm trọng hay không? Ngoài việc hậu quả là viêm màng túi :Laughing:, hoặc ngừng là bị tăng cân trở lại???

Chào bạn,

Trà giảm cân cũng có 1 số hiệu quả nhất định trong việc hỗ trợ giảm béo bạn nhé, tuy nhiên bạn cần lưu ý với từng loại trà, xem các thành phần nguyên liệu trong trà có phù hợp với mình không để tránh các tác dụng phụ như rối loạn tiêu hóa, phản ứng phụ không tốt với cơ thể ....Uống trà thì thường không bao giờ bị loãng xương cả bạn ạ, vì loãng xương là do hiện tượng rối loạn chuyển hóa canxi bạn nhé.

Thân ái,

:Rose::Rose::Rose:

BTC
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 450 Bài viết

• 276 Được cảm ơn

ÔI, cám ơn BTC. Vậy mà mình sợ trà nó ngăn cản dạ dày hấp thu thức ăn, dẫn đến cơ thể không hấp thu đủ lượng canxi cần thiết ở tuổi của mình nên bị loãng xương

Vậy là mình yên tâm dùng thử rồi. Tặng hoa BTC nhé :Rose: :Rose: :Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 795 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Mình cũng đang thắc mắc về trà giảm cân, nhưng vì mình đang cho con bú, bé hơn 1t mà bụng mình to quá. vây ko biết có ảnh hưởng gì ko?
    MẸ YÊU BÍ NGÔ :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

g5Hsp7
    • 138 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

ÔI, cám ơn BTC. Vậy mà mình sợ trà nó ngăn cản dạ dày hấp thu thức ăn, dẫn đến cơ thể không hấp thu đủ lượng canxi cần thiết ở tuổi của mình nên bị loãng xương

Vậy là mình yên tâm dùng thử rồi. Tặng hoa BTC nhé :Rose: :Rose: :Rose:
    trà giảm cân uống vào làm cho chị ko có cảm giác đói làm cho c chán ăn đấy, e uống thử được 1 tuần sợ quá phải bỏ vì lúc nào cũng cảm thấy mệt, ko muốn ăn chỉ thèm uống nước miệng lúc nào cũng khô khốc. bỏ uống thì lại lên cân đều.
    MTI0MzM1MDc2NA
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 49 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chào cả nhà,
    Có thể cho em biết trà giảm cân tên gì được ko ạh? Để em mua về uống anh nhé.
    Bên con mỗi ngày - mong chờ con lớn khôn.

7KhNp7
    • 163 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi menamit Xem bài viết
    Mình cũng đang thắc mắc về trà giảm cân, nhưng vì mình đang cho con bú, bé hơn 1t mà bụng mình to quá. vây ko biết có ảnh hưởng gì ko?

Chào bạn,

Trước hết cần hiểu rằng, béo không phải là một bệnh mà chỉ là một tình trạng hay một cơ địa có thể dẫn đến nhiều bệnh sau này. Vì vậy, trà giảm béo, giảm cân không phải là thuốc mà thuộc nhóm thực phẩm chức năng. Nó cũng có thể có những chỉ định, chống chỉ định và có thể có tác dụng phụ như các loại thực phẩm có tính dược như hành, tỏi, gừng,... :LoveStruc::Rose:

Bản chất cơ chế giảm béo là gắn với sự tăng cường đào thải các chất béo, chất độc trong cơ thể. Con người có 5 đường bài tiết chính: qua đại tiện, trung tiện, tiểu tiện, qua hơi thở và qua da, trong đó cách cho bài tiết qua đường “đại” là nhanh và dễ nhất, đỡ gây phiền toái nhiều cho các cơ quan nội tạng khác. :LoveStruc::Rose:

Nếu cho qua đường tiểu thì công dụng không cao và làm mệt thận, dùng lâu có thể dẫn đến suy thận. Trà giảm béo cũng hoạt động theo cơ chế này, tạo nên sự đào thải mạnh mỡ và các chất độc qua đường đại tiện. Do vậy khi dùng trà giảm béo, tất yếu bạn phải đối mặt với các tác dụng phụ như đại tiện nhiều lần hơn bình thường, phân nhão hoặc lỏng.

Nếu so với ngộ độc thực phẩm cấp tính thì hiện tượng mất nước, khoáng do uống trà giảm béo là không đáng kể và khó bị tai biến, di chứng. Tuy vậy, những người dùng trà giảm béo, đã có bệnh sẵn như bị viêm loét đường tiêu hóa, huyết áp quá thấp không nên dùng và người có cơ địa tiêu lỏng cần thận trọng khi dùng kéo dài.

Thường thì đi kèm với tiêu mỡ, các loại trà giảm béo còn có tác dụng tiêu độc, bởi các chất clo hữu cơ có trong hóa chất bảo vệ thực vật, dioxin,... thường bám vào các mô mỡ, rất khó bị phân hủy. Chính các tính chất tiêu độc, lọc máu, nhuận tràng của những loại thực phẩm hoặc thảo dược lại được chủ động sử dụng trong cách chữa một số bệnh hoặc chỉ để định kỳ làm sạch cơ thể. :LoveStruc::Rose:

Vì thế, ngoài tác dụng giảm béo, các loại trà này còn có tác dụng làm sạch cơ thể, làm sạch da, nhất là những người hay có mụn, trứng cá do táo bón lâu ngày.

Không “thần dược” nào cho kẻ lười :

Người béo phì thường lười biếng và vì vậy bạn nên nhớ: Trà giảm béo chỉ là một phương tiện trợ giúp.Muốn giảm béo nhanh, hiệu quả và triệt để thì cần phải phối hợp với chế độ dinh dưỡng rất ít các chất đường, mỡ để không làm tăng thêm các tác dụng phụ. Nếu kết hợp thêm với thể dục, thể thao hằng ngày hoặc xông hơi 2 - 3 lần/tuần thì hiệu quả sẽ còn nhanh hơn. :LoveStruc::Rose:

Nhờ vậy, các triệu chứng phụ về đại tiện cũng giảm đi vì sự tăng bài tiết các chất cặn bã và nước nhờ hiện tượng tăng tiết mồ hôi đã “gánh” bớt một phần. Không có một loại “thần dược” nào đối với những người lười biếng thể dục, lao động chân tay hoặc ham ăn chất béo, của ngọt.

Bạn có thể sử dụng nhưng xem xéy kỹ và cân nhắc nên dùng thế nào cho phù hợp với cơ thể kết hợp chế độ ăn uống, sinh hoạt nhé.

Chúc bạn thành công.:LoveStruc::Rose:

Thân ái,

BTC
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,519 Bài viết

• 6,766 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BTC_GBKH Xem bài viết

Chào bạn,

Trà giảm cân cũng có 1 số hiệu quả nhất định trong việc hỗ trợ giảm béo bạn nhé, tuy nhiên bạn cần lưu ý với từng loại trà, xem các thành phần nguyên liệu trong trà có phù hợp với mình không để tránh các tác dụng phụ như rối loạn tiêu hóa, phản ứng phụ không tốt với cơ thể ....Uống trà thì thường không bao giờ bị loãng xương cả bạn ạ, vì loãng xương là do hiện tượng rối loạn chuyển hóa canxi bạn nhé.

Thân ái,

BTC
    Ôi, vậy là uống trà thì sẽ không bao giờ bị loãng xương thật hả BTC ơi! Nếu thế thì từ nay em phải uống trà mới được. BTC có thể gợi ý cho em biết một số loại trà có tác dụng tốt và ít bị phản ứng không ạ? Trà khổ qua có tốt và nên dùng thường xuyên không ạ? Còn trà xanh 0 độ thì thế nào ạ? Xin BTC tư vấn giúp em nhé.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cái này mình vừa cop nè. Mọi người tham khảo nhé:

Các loại trà giảm béo hiệu quả

Lợi ích của trà từ lâu đã được khoa học chứng minh. Hơn thế nữa, nếu biết cách uống trà bạn sẽ thấy mình "nhẹ nhõm" hơn rất nhiều.

Trà lá dâu

Tác dụng: Ngừng ho, giải nhiệt, chữa hoa mắt chóng mặt, loại trừ mệt mỏi của mắt, tiêu phù, thanh máu, trị bệnh trĩ, bổ gan, đẹp da, lợi tiểu giúp loại bỏ thành phần nước thừa trong các tế bào, từ đó làm giảm phù nước.

Ngoài ra trà còn có tác dụng làm giảm lượng mỡ trung tính và lược cholesteron trong máu, từ đó giúp thanh lọc máu.

Trà Ô Long

Trà ô long được nhiều người ưa dùng một phần là do nó có khả năng dung hoà mỡ trong cơ thể. Theo các nhà nghiên cứu, trà ô long có thể giảm được lượng cholesteron trong máu. Mỗi ngày uống 1 cốc trà ô long, có tác dụng khống chế tăng lượng cholesteron trong máu.

Lượng trà uống phụ thuộc vào sở thích của mỗi người, nhưng nếu trong thức ăn của bạn có nhiều chất béo ngậy thì nên uống nhiều trà ô long một chút. Uống nhiều trà ô long không những đánh lừa được dạ dày còn giúp loại trừ bớt chất béo ngậy trong thức ăn.

Một số cách giảm béo với trà xanh

Trà xanh+Yogurt

Một thìa bột trà xanh trộn với Yogurt, dùng trước khi ăn cơm 1-2 tiếng. Nếu bạn có thể dùng trà xanh yogurt thay cho bữa trưa và bữa tối thì kết quả trên cả mong muốn.
    Trà xanh+nước chanh ép

Pha nước chanh ép với nước theo tỷ lệ 1:1, thêm 2 thìa bột trà xanh, uống sau bữa ăn. Thức uống này phù hợp với người có thân dưới phù nước, tuy nhiên nếu bị bệnh dạ dày thì không sử dụng phương pháp giảm béo này.

Nước chanh và trà xanh đều có tính bazơ, giúp tăng cường trao đổi chất, loại bỏ lượng nước thừa ra khỏi cơ thể.

Trà xanh+nước táo ép

Nước ép của 1 quả táo trộn với một thìa bột trà xanh. Mỗi buổi sáng tối uống một lần trước bữa ăn, tốt nhất ăn cả bã táo.

Phương pháp này phù hợp với những người muốn giảm béo nhưng không thể kiêng ăn.

Táo chứa lượng kali vô cùng phong phú, có khă năng khống chế phù nước do lượng natri quá nhiều gây ra. Ngoài ra táo còn chứa nhiều vitamin giúp phòng ngừa táo bón, lợi tiểu.

Chú ý: Muốn giảm béo tốt nhất dùng trà nóng, không cho đường, sữa. Nên uống sau bữa ăn ít nhất 1 tiếng.

Lượng trà uống tuỳ theo thể trạng mỗi người. Nếu uống trà mà bạn thấy trong người khó chịu như đau dạ dày, mất ngủ... tốt nhất không nên tiếp tục dùng
    • Lilylily2017 Khách
    • 2 năm

Chào bạn,

Thân ái,

BTC
    Uống trà giảm cân ko tốt nhé các bạn , cái gì nhanh xuống kg đều có tác dụng phụ hết đó. Mình bị ói quá trời , muốn chết lên chết xuống...huhu ngưng thì tốt hơn
    • 47 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lilylily2017 Xem bài viết

Chào bạn,

Thân ái,

BTC
    Uống trà giảm cân ko tốt nhé các bạn , cái gì nhanh xuống kg đều có tác dụng phụ hết đó. Mình bị ói quá trời , muốn chết lên chết xuống...huhu ngưng thì tốt hơn
    Bạn uống loại nào mà bị vậy? Mình cũng muốn tìm hiểu, mà bị huyết áp thấp nên chưa dám uống.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

😱💁💁 VỚI VY&TEA Trà hoàn toàn từ thảo mộc
    Ko sợ tăng cân trở lại các mẹ nhé 🍀🍀
    💥💥💥Sau khi Sinh em cũng đã dùng Trà thảo mộc giảm cân Vy&Tea nhà mình để giảm cân. Sau đó thấy tốt nên em nhận bán luôn ạ. Ai cần tư vấn pm lại e nhá 0985.127.356
    👉Trà tốt lắm nên ai cũng dùng .
    👉Thừa cân-Béo phì gặp Vy&Tea là dáng chuẩn hết.
    🤗500k /1 hộp giảm từ 2kg-4 kg.
    🤗950k /2 hộp giảm từ 3kg -8kg.
    👏👏Nhà mà nhiều người béo mua 5 hộp được tính giá sỉ nhé.!
    🌱🌱🌱🌱🌱🌱🌱🌱🌱🌱🌱🌱
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

😱💁💁 VỚI VY&TEA Trà hoàn toàn từ thảo mộc
    Ko sợ tăng cân trở lại các mẹ nhé 🍀🍀
    💥💥💥Sau khi Sinh em cũng đã dùng Trà thảo mộc giảm cân Vy&Tea nhà mình để giảm cân. Sau đó thấy tốt nên em nhận bán luôn ạ. Ai cần tư vấn pm lại e nhá 0985.127.356
    👉Trà tốt lắm nên ai cũng dùng .
    👉Thừa cân-Béo phì gặp Vy&Tea là dáng chuẩn hết.
    🤗500k /1 hộp giảm từ 2kg-4 kg.
    🤗950k /2 hộp giảm từ 3kg -8kg.
    👏👏Nhà mà nhiều người béo mua 5 hộp được tính giá sỉ nhé.!
    🌱🌱🌱🌱🌱🌱🌱🌱🌱🌱🌱🌱