TIN TÀI TRỢ.

Lam sao giam can an toan,hieu qua khi khong co nhieu thoi gian?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.89K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình làm trong văn phòng từ 7g30 sáng đến 17g, về đến nhà là cơm nước cho chồng con,loay hoay dọn dẹp nhà cửa, nói túm lại, là từ khi sinh bé xong là vòng 2+3 to bất thường,không có thời gian tập luyện, chăm chút dung nhan.Mà từ bé tới giờ, dù có tập thể thao bi nhiêu, thì vẫn không giảm được tí cân nào?Không biết là do tập luyện không đúng cách hay sao?Chuơng trình có thể tư vấn cho mình được không?Cảm ơn rất nhiều.
    1209559
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 163 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mesubin@ Xem bài viết
    Mình làm trong văn phòng từ 7g30 sáng đến 17g, về đến nhà là cơm nước cho chồng con,loay hoay dọn dẹp nhà cửa, nói túm lại, là từ khi sinh bé xong là vòng 2+3 to bất thường,không có thời gian tập luyện, chăm chút dung nhan.Mà từ bé tới giờ, dù có tập thể thao bi nhiêu, thì vẫn không giảm được tí cân nào?Không biết là do tập luyện không đúng cách hay sao?Chuơng trình có thể tư vấn cho mình được không?Cảm ơn rất nhiều.
    Chào bạn,

Thông tin của bạn vẫn chưa nói rõ ví dụ bạn bao nhiêu kg? cao bao nhiêu? Hàng ngày tập bao nhiêu? Và chế độ ăn thế nào?

Nếu có chính xác số kg và chiều cao bác sĩ sẽ tính xem bạn bao nhiêu kg là vừa và chế độ ăn thế nào, tập luyện bao nhiêu sẽ có hiệu quả.

Cơ bản thế này nhé: nếu bạn cao 1,55m nặng 60kg thì chỉ số BMI của bạn là: 25, như thế là cao và cần giảm cân ngay để đưa chỉ số này đẹp 19,6-20.4 tức là số kg của bạn 47,2-49kg.

Tập luyện: Bạn tập đi bộ 6km/h thì 1 giờ bạn tiêu được 400calo, đạp xe đạp 1 giờ cũng vậy. Tập Aerobic cũng vậy.
    Calo cung cho bạn tính đơn giản là: 35 x số kg = số calo cần thiết/24 giờ.

Ngoài ra bạn cũng có thể kết hợp giảm béo tại các trung tâm thẩm mỹ uy tín để đạt được hiệu quả cao nhé!:Rose::LoveStruc:

Chúc bạn thành công.:LoveStruc::Rose:

Thân ái,

BTC