TIN TÀI TRỢ.

Cách giảm béo bụng do ngồi văn phòng nhiều?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.18K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cảm ơn BTC vì đã lập mục này ạ :LoveStruc:
    Tình hình là thế này: dạo này do lười vận động, ngồi Vp nhiều, nên bụng em tự nhiên phát phì ra rất tệ. :Sad:
    Em đã thử rất nhiều cách: tập thể dục, ăn ít... nhưng không hiệu quả.
    Có cách nào đỡ phức tạp nhất để cải thiện tình hình này không ạ?

Bà chị em mới sinh em bé, làm thế nào để lấy lại vóc dáng mi nhon như xưa ạ?

Một lần nữa cảm ơn BTC rất nhiều. :Rose::Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 78 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Bạn hỏi meheocon1612 nhé,chị ấy có nhiều kinh nghiệm hay áo dể đó,hiệu quả vô cùng
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Vấn đề bạn hỏi cũng là vấn đề của mình đang quan tâm, mình thấy bà chị họ mình sau một thời gian không gặp thấy chị ấy gọn gàng hẳn mình hỏi chị ấy bật mí là chị đi đánh bụng ở SPa, thấy chị ấy kể là đánh 1 giờ sau đó được thư giãn thêm 15 phút nữa. Bạn làm thử xem thế nào.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cảm ơn các chị, nhưng mà cho em hỏi tí: sinh xong thì bao nhiêu lâu sau được đi spa đánh mỡ bụng ạ? Em có mua cho chị ấy cái gen bụng nhưng không nhớ là sau bao nhiêu lâu thì được dùng? Và cái đấy có hiệu quả không? Sử dụng thế nào? Có tác hại gì ko ạ?
    • 163 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyenkin Xem bài viết
    Cảm ơn BTC vì đã lập mục này ạ :LoveStruc:
    Tình hình là thế này: dạo này do lười vận động, ngồi Vp nhiều, nên bụng em tự nhiên phát phì ra rất tệ. :Sad:
    Em đã thử rất nhiều cách: tập thể dục, ăn ít... nhưng không hiệu quả.
    Có cách nào đỡ phức tạp nhất để cải thiện tình hình này không ạ?

Bà chị em mới sinh em bé, làm thế nào để lấy lại vóc dáng mi nhon như xưa ạ?

Một lần nữa cảm ơn BTC rất nhiều. :Rose::Rose:
    Thế này bạn nhé:

+ Bạn cung cấp năng lượng vào nhiều hơn lượng năng lượng bạn tiêu tốn, lượng năng lượng thừa này sẽ tích lũy dưới dạng mỡ. Muốn tiêu hao bớt năng lượng bạn vẫn nên: Tập thể dục nhưng với cường độ nhiều hơn (ví dụ tập Aerobic 1 giờ bạn sẽ tiêu khoảng 500calo) như vậy mới có hiệu quả :Smiling:. Bạn nên xem lại chế độ ăn nhé hoặc theo cách tính dưới đây để tự chọn cho mình chế độ cung cấp năng lượng phù hợp nhé:

For each hours training you require an additional 8.5 Calories for each Kg of body weight. (For a two hour training session our 50Kg athlete would require 8.5 × 2hrs × 50Kg = 850 Calories):
    Mỗi giờ vận động cần thêm 8.5calo cho mỗi kg. Ví dụ bạn nặng 50kg bạn vận động thể lực trong 2 giờ bạn sẽ cần bổ xung thêm: 8.5 x 2 x 50kg= 850calories.

An athlete weighing 50Kg who trains for two hours would require an intake of approximately 2410 Calories (BER + EER = 1560 + 850):
    Một vận động viên điền kinh nặng 50kg tập luyện trong 2 giờ sẽ cần tổng số calories là: (BER + EER = 1560 + 850) = 2410calories

Like fuel for a car, the energy we need has to be blended. The blend that we require is as follows: Cũng giống như năng lượng dùng cho xe car chúng ta cần năng lượng theo tỉ lệ cân bằng, tỉ lệ này được tính như sau:
    • 57% Carbohydrates (sugar, sweets, bread, cakes):
    • 30% Fats (dairy products, oil)
    • 13% Protein (eggs, milk, meat, poultry, fish)

Nếu bạn mong muốn làm thon eo và giảm vài kg thì phương pháp giảm béo theo Đông y là phù hợp. Phương pháp này không yêu cầu phải nhịn ăn hay uống thuôc mà vẫn mang lại hiệu quả cao. (Phương pháp này hiện tại đang được thực hiện tại hệ thống Saigon’smile Spa, bạn có thể tham khảo nhé)

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyenkin Xem bài viết
    Cảm ơn các chị, nhưng mà cho em hỏi tí: sinh xong thì bao nhiêu lâu sau được đi spa đánh mỡ bụng ạ? Em có mua cho chị ấy cái gen bụng nhưng không nhớ là sau bao nhiêu lâu thì được dùng? Và cái đấy có hiệu quả không? Sử dụng thế nào? Có tác hại gì ko ạ?
    Để sử dụng các biện pháp giảm béo tại các trung tâm, thông thường hết thời gian cho con bú là tốt nhất, tuy nhiên sau 3 tháng nếu đẻ thường và 6 tháng nếu đẻ mổ là có thể đi được rồi. Trong 6 tháng đầu sữa của mẹ có nhiều kháng thể để bảo vệ sức khỏe cho con, sau 6 tháng lượng kháng thể này không còn nữa và bạn yên tâm đi giảm béo nhé!:LoveStruc::Rose:

Sau khi sinh khoảng 1 tháng là có thể sử dụng gen bụng, gen bụng có tác dụng làm Myosin và collagen ko bị giãn thêm ra, co bóp cơ học hỗ trợ khả năng co rút các tế bào da,ko có tác hại gì bạn nhé!

Thân ái,

:Rose::Rose::Rose:

BTC