TIN TÀI TRỢ.

Ăn uống đầy đủ thì tăng cân,nhịn ăn thì không giảm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.22K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,306 Bài viết

• 899 Được cảm ơn

Sau khi sinh bé đầu lòng mình tăng cân dữ dội,tăng thêm trên 10kg.Muốn giảm cân cho đẹp bằng chị bằng em,mình đã sử dụng nhiều cách.Vì có con nhỏ nên mình kg có thới gian tập thể dục.Nhưng mỗi sáng đều phải thức dậy sớm (4h30-5h sáng) để làm việc nhà thì xem như đã tập thể dục rồi.Mình đã dùng thử một số loại thuốc giảm cân như reductil,sữa giảm cân,..nhưng đều không hiệu quả.Cũng có ăn kiêng nhưng cũng không tác dụng.Bực bội nhất là khẩu phần ăn của mình cũng giống mọi người,nếu không muốn nói là ít hơn nữa.Thường thì mình chỉ ăn sáng,trưa thì hiếm khi ăn,chiều ăn rất ít (chỉ khoảng 1 chén cơm thôi) thì kg tăng cân,cũng không giảm cân.Nhưng nếu lúc nào vui vẻ ăn uống cả 3 cữ thì chỉ trong 1 tuần tăng lên 1-2 kg như chơi.Không biết có phải tại cơ địa mình hấp thu chất tốt quá không?Ai có bí quyết gì giúp mình với,chứ như hiện nay thì không tự tin để đi đâu cả.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn có thể mua cafe giảm béo để uống, tớ nhớ là loại này là GC, cái này bạn của người yêu tớ đang dùng, 1 tháng có thể giảm 2Kg ^^, ngoài ra bạn có thể dùng thêm trà nấm linh chi hàng ngày rất công hiệu.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 163 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dangphuonglam79 Xem bài viết
    Sau khi sinh bé đầu lòng mình tăng cân dữ dội,tăng thêm trên 10kg.Muốn giảm cân cho đẹp bằng chị bằng em,mình đã sử dụng nhiều cách.Vì có con nhỏ nên mình kg có thới gian tập thể dục.Nhưng mỗi sáng đều phải thức dậy sớm (4h30-5h sáng) để làm việc nhà thì xem như đã tập thể dục rồi.Mình đã dùng thử một số loại thuốc giảm cân như reductil,sữa giảm cân,..nhưng đều không hiệu quả.Cũng có ăn kiêng nhưng cũng không tác dụng.Bực bội nhất là khẩu phần ăn của mình cũng giống mọi người,nếu không muốn nói là ít hơn nữa.Thường thì mình chỉ ăn sáng,trưa thì hiếm khi ăn,chiều ăn rất ít (chỉ khoảng 1 chén cơm thôi) thì kg tăng cân,cũng không giảm cân.Nhưng nếu lúc nào vui vẻ ăn uống cả 3 cữ thì chỉ trong 1 tuần tăng lên 1-2 kg như chơi.Không biết có phải tại cơ địa mình hấp thu chất tốt quá không?Ai có bí quyết gì giúp mình với,chứ như hiện nay thì không tự tin để đi đâu cả.

Chào bạn,

Như vậy hệ thông men và chuyển hóa của bạn quá tốt, toàn bộ thức ăn được cung sẽ được chuyển hóa thành dinh dưỡng và cứ hễ thừa là được tích lũy dưới dạng mỡ và béo ngay. Bạn nên ăn tăng rau xanh và uống một cốc nước trước khi ăn để nó sẽ chiếm thể tích dạ dày và bạn sẽ phải ăn ít hơn như thế năng lượng cung sẽ giảm và có cơ hội không bị tăng cân. Bạn nên nhớ trong rau xanh cũng có đủ các chất như carbonhydrate, protit, các chất khoáng và vitamin. Hoa quả bạn cũng nên dùng một chút để tăng thể tích dạ dày có lẽ dùng quả lê sẽ tốt vì ít năng lượng nhưng nhiều khoáng và vitamin.:LoveStruc::Rose:

Chúc bạn giảm cân thành công!

Thân ái,

BTC
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)