Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Đặt tiệc ở Nhà hàng Vương Quốc Tôm, ai biết chỉ dùm mình

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.17K Lượt đọc
  • 62 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 63 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Chẳng là sắp tới sinh nhật cu cậu nhà mình, mọi năm vẫn hay tổ chức cũng đơn giản thôi, gia đình đi ăn với nhau và cho bé tiệc riêng với bạn bè, nhưng năm nay có cậu của bé ở Mỹ về nên mình tính chọn 1 nhà hàng nào bự bự để tổ chức. Mà cậu em mình thì lại thích ăn hải sản và nhất là tôm nên mình tính chọn nhà hàng Vương Quốc Tôm để tổ chức sinh nhật. Khách mời thì cũng ko nhiều lắm, mình dự định cỡ 4-5 bàn gì thôi. Bạn bè của cháu thì sẽ có 1 buổi party nho nhỏ cho phù hợp với các cháu.

Mình cũng có vài lần ăn ở VQT rồi nhưng đa phần là được mời hoặc đi ăn gia đình chứ chưa lần nào đứng ra tổ chức tiệc cả nên cũng ko biết là chọn cách nào để tổ chức vừa hay, vừa ngon mà chi phí cũng ở mức trang trải được(Vì cậu em cháu cũng hứa sẽ phụ tổ chức sn nên lần này mình cũng làm mạnh tay chút).

Chị em nào đã từng đặt tiệc bên này thì có thể share cho mình cách nào đặt tiệc tiết kiệm nhất ko? Mình có thể tự chọn Menu theo sở thích hay phải theo Menu của nhà hàng có sẵn? Còn rượu, bia, nước uống thì như thế nào là tốt nhất. Nên đặt tiệc trước bao lâu.

Thực ra nếu hỏi thì bên đấy cũng sẽ trả lời cho mình hết, nhưng mình muốn tham khảo ý kiến của mấy chị đã từng ăn ở đó để biết được nhà hàng đó có ngon ko, phục vụ có tốt ko và tối ưu chi phí như thế nào.

Mong mấy mom giúp mình với nha. Thanks. Chụt chụt.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 74 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em chưa ăn ở đây bao giờ, nhưng nhìn thực đơn nó hấp dẫn ghê chị ơi. Mà giá thì đúng là cao, nếu mà làm nhân viên quèn như em thì ôm tháng lương 2 đứa ra ăn cái hết vèo.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 47 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyen8az Xem bài viết
    Em chưa ăn ở đây bao giờ, nhưng nhìn thực đơn nó hấp dẫn ghê chị ơi. Mà giá thì đúng là cao, nếu mà làm nhân viên quèn như em thì ôm tháng lương 2 đứa ra ăn cái hết vèo.
    Bộ bụng chị bự lắm hả, mà đòi ăn nguyên tháng lương? Thực đơn bên đó giá bao nhiêu mà chị ăn nhiều vậy.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 49 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy thực ra thực đơn của nó cũng chỉ nhỉnh hơn ở nhà hàng bình thường chút chút hoặc gấp rưỡi thôi chứ ko quá mắc như mấy bạn nói. Giờ đặt tiệc cưới hay gì có mấy món cũng hơn 3tr/1 bàn rồi. Bên này đồ ăn nhiều hơn mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 80 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cũng thích tôm với hải sản lắm, thường thì mẹ em làm món tôm hấp thái, rồi tôm nướng đều rất ngon, lâu lâu nhà em hay đặt mua tôm tươi ở vựa rồi về làm ngon lắm.
    • 27 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

À mình ăn bên này rồi, nhưng cũng như chị chủ Top thôi, mình cũng chỉ được mời dự chứ chưa được tổ chức bao giờ, nhưng nói thật cung cách phục vụ bên này khá là tốt, mình thấy đồ ăn làm cũng ngon nữa.
    • 43 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Sao mẹ nó ko tự làm ở nhà cho ấm cúng mà ra nhà hàng chi nhỉ. Mình thấy ở nhà cũng vui mà.
    • 63 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi blue_star85 Xem bài viết
    À mình ăn bên này rồi, nhưng cũng như chị chủ Top thôi, mình cũng chỉ được mời dự chứ chưa được tổ chức bao giờ, nhưng nói thật cung cách phục vụ bên này khá là tốt, mình thấy đồ ăn làm cũng ngon nữa.
    Um mình thì ăn rồi thấy cũng hài lòng nên mới tính đặt tiệc bên này đó bạn. Bạn ăn lâu chưa? Có biết gì về cách đặt tiệc ko chỉ mình với.
    • 63 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HoaThuyTinh_236 Xem bài viết
    Sao mẹ nó ko tự làm ở nhà cho ấm cúng mà ra nhà hàng chi nhỉ. Mình thấy ở nhà cũng vui mà.
    Nếu ít ít người thì mình làm ở nhà rồi, nhưng mà có ông bà rồi khách của chồng mình nữa, với cậu em ở nước ngoài về nên mình mới định đi nhà hàng. Chứ ở nhà cũng chật chội lại phải dọn dẹp cũng cực lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 80 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thấy chỗ đấy ngon thì chị cứ hỏi nhân viên ấy, thể nào họ ko trả lời chị đầy đủ ạ.
    • 23 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mới ăn với khách hàng tuần trước ở quán đó nè. Đồ ăn thì ngon khỏi chê, còn tiền thì tuỳ ngân sách, mẹ nó thấy chi trả được thì cứ làm đi, lâu lâu làm quả cho nó đổi không khí gia đình.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 30 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đồ ăn ở quán này ngon ko mấy mẹ, thực đơn có phong phú ko vậy?
    • 23 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhxuxi Xem bài viết
    Đồ ăn ở quán này ngon ko mấy mẹ, thực đơn có phong phú ko vậy?
    Đồ ăn ngon, khá ổn bạn. Còn thực đơn thì chủ yếu vẫn là Tôm và các món rau, gỏi nữa, tuỳ bạn chọn nhưng Tôm là đa số.
    • 63 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình đặt tiệc rồi mọi người, cảm ơn quan tâm nha. Mình đặt bàn rồi, tính ra tưởng ít khách nhưng 1 hồi cũng lên hơn 30 người. Mình được nhà hàng tài trợ cả backdrop với bánh kem luôn, còn bảo có người chụp hình cho tiệc nữa nên mình thấy như là hoành tráng lắm.

Bên này có tiệc buffet hoặc set menu nhưng mình chọn menu cho tiện, buffet ngồi cũng mất tự nhiên với sợ tụi con nít ồn ào. Được cái bên này có khu vui chơi cho con nít nữa nha, khá oke đó, vì tụi con nít vừa được ăn lại vừa được chơi nữa. À mình có lấy 1 số hình ảnh cho mấy mẹ ai bữa hỏi về nhà hàng nè, tham khảo nhé. Xem mấy cái hình này xong mà mình với anh xã quyết định đi đặt tiệc ngay đó, nhìn không gian với cách trang trí cũng xinh nữa.

image

Nhìn cái bàn trang trí này xinh quá trời luôn, đang định chọn màu xanh da trời cho cu cậu. Mà cậu bảo thích màu đen, mẹ cũng bó tay.

image

image
    • 43 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Tưởng ít chứ 30 người thì phải ra nhà hàng là đúng rồi chị. Chụp hình free hay sao chị, có đưa hình cho mình hay bắt trả thêm tiền rửa hình gì ko chị.
    • 46 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Nhà hàng sang trọng vậy chắc giá ko rẻ chút nào đâu, mấy chị có điều kiện quá nhỉ. Ngưỡng mộ.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 30 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nhìn cũng xinh, mà cuối tuần rồi party vui chứ chị ngocminh44. Bên đó thái độ phục vụ ra sao? Đồ ăn ngon ko chị. Em thấy ko gian cũng được.
    • 38 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình ăn ở nhà hàng này rồi, phải nói các món tôm ở đây rất ngon và tươi nữa, thực đơn lại đa dạng. Mình thấy phong cách phục vụ của nhân viên nhà hàng cũng chu đáo.
    • 23 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nhìn mấy cái trang trí thích quá, hồi giờ em cũng hay làm sinh nhật nhưng làm đơn giản chứ chưa lúc nào được làm như vậy. Xinh đó chị. Có cả chụp hình với băng rôn ạ, vậy nếu ko phải tiệc sinh nhật mà là tiệc công ty thì có được ko ta. Nếu tốt tốt cuối năm ghé đây làm party cũng hay.
    • 40 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Nhà hàng này cũng thuộc hạng nhà hàng sang ở SG. Đồ ăn mắc ko mấy mom.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4