TIN TÀI TRỢ.

Tuổi học trò của tôi!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 493 Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,260 Bài viết

• 5,692 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hồi tưởng lại những năm còn cắp sách đến trường, tôi cứ cười tủm tỉm mãi. Năm ấy, tôi cùng nhóm bạn tổ chức đi về quê một người bạn chơi.

Tôi mượn chiếc Cup 81 của ba để đi đường xa. Ba lo lắng cho con gái mới lớn mà chạy xe trên đường xa lộ rất nguy hiểm. Trước khi đi, ba cứ dặn đi dặn lại mãi câu: “Con chạy xe cẩn thận nhé! Chạy tấp vào lề nhé! Đừng chạy giữa lộ nguy hiểm lắm! Xe chở 2 người thôi không được 3 đâu nhé! ”.

Tôi thì hí ha hí hửng lo việc vui chơi của mình, quên phắt lời ba dặn luôn, mình chạy đến chỗ hẹn gặp chúng bạn. Lúc ấy, Trân đi chiếc Charly nhỏ bé chạy đến xa lộ ì à ì ạch, xe cứ tắt máy hoài, làm chậm chuyến đi.

- Nắng gắt quá mà chạy kiểu này chừng nào mới đến chỗ. Thôi Trân ghé vào chỗ kia gửi xe đi, tui chở cho – Tôi lên tiếng mà quên rằng mình còn đang chở 1 người phía sau.

- Í, í, đâu được, tống ba hả? Coi chừng bị công an phạt đó – Cô bạn ngồi sau lên tiếng

Tôi “lỡ mời người ta” rồi tính sao? Nhìn qua nhìn lại thấy xe đứa nào cũng 2 người hết rồi. Mấy anh con trai năm ấy “nhát hít” à! Không ai dám lên tiếng chở nhỏ Trân.

- Tống 3 thì tống 3 có sao đâu? Tui chở 2 người, còn 2 người ngồi sau ngó chừng công an dùm tui!

Cả đám lè lưỡi: “Sợ nhỏ này luôn!”

Chúng tôi tiếp tục cuộc hành trình, tôi chở 2 đứa bạn chạy nhanh ra phếch! Đến ngã tư: Hai đứa phía sau kêu lên:

- Í, í, công an kìa. Dừng lại đi

Tôi dừng lại cho Trân xuống đi bộ qua đường bên kia, rồi phóng lên xe chạy tiếp.

- Hú hồn, hi…hi…hi…

Cả đám cười lớn. Đúng là chiếc Cup của ba “ngon lành” thiệt. Chạy bền và nhanh hết sức, chưa đầy 1 tiếng đồng hồ sau, chúng tôi đã đến nơi. Cuộc vui chơi của chúng tôi thật hào hứng và đầy tiếng cười. Chúng tôi về nhà mà cứ rích rích cười mãi.

Tôi nhớ mãi như in cái ngày ấy, cái ngày đầu tiên phạm luật giao thông mà không bị công an bắt, cái ngày đầu tiên cãi lời ba mẹ mà không bị la rầy,… Và chắc đó cũng là cái ngày cuối cùng tôi không dám làm như vậy nữa! Ôi! Tuổi học trò của tôi, sao mà qua mau thế!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,455 Bài viết

• 2,399 Được cảm ơn

hihi, mẹ muctieu viết bài này vui quá. "Quậy" hơn bọn con trai nữa í.:Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,260 Bài viết

• 5,692 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeSonic Xem bài viết
    hihi, mẹ muctieu viết bài này vui quá. "Quậy" hơn bọn con trai nữa í.:Laughing:
    Chuyện có thiệt đó mẹ Sonic ơi! Bọn mình thường hay gặp nhau và kể lại hoài đó! Tiếc là đám bạn mình chưa ai có chồng có vợ hết! Tui nó đổ thừa mình "mở hàng" xui quá! Làm tụi nó "ế" hết trơn! Hi.. hi...
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,573 Bài viết

• 1,941 Được cảm ơn

thời học sinh mẹ muc tiêu cũng siêu quậy ha, hihi
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,443 Bài viết

• 2,306 Được cảm ơn

Ha ha, đúng là "nhất quỷ nhì ma thứ 3 học trò". Tuổi học trò thật đẹp và nhiều kỷ niệm nữa. Ôi, em lại nhớ trường nhớ lớp rồi. Híc!
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,515 Bài viết

• 1,548 Được cảm ơn

bái phục mẹ nó đấy hihi.......
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,025 Bài viết

• 3,235 Được cảm ơn

mẹ muctieu ngày xưa quậy và vui thật đấy, chúc mẹ muctieu nhận được quà của BTC nghe.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,260 Bài viết

• 5,692 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tuổi học trò mà, không ai không "quậy", chỉ có điều mỗi người "quậy" một cách khác nhau thôi! Hi..hi... Cám ơn các mẹ!