Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Nên lắp camera ở trường mầm non, mẫu giáo

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.83K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 110 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Tôi rất ủng hộ ý kiến nên lắp camera ở trường mầm non, mẫu giáo. khi gửi con vào nhà trẻ hay mẫu giáo , ba mẹ rất muốn biết con mình sinh hoạt ăn ở , vui chơi ra sao trong trường, muốn biết bé có hòa đồng với các bạn không?, có nhút nhát không, hay có thói ăn hiếp bạn hay không, từ đó có hướng và biện pháp phát triển nhân cách cho bé, vì ở nhà bé có thái độ khác, còn ở nhà trẻ bé lại có hành vi và thái độ khác. tôi biết có một số trường, không những có gắn camera mà còn có cả phòng cho ba me bất cứ lúc nào rãnh rỗi cũng có thể vào để xem con em mình sinh hoạt ra sao,và nhà trẻ này được rất nhiều phụ huynh ủng hộ và đem con đến gửi rất đông, tôi cũng muốn gửi con ở đây, nhưng vì nhà quá xa nên không thực hiện được, giá mà gần chỗ tôi có trường như thế, tôi dứt khoát sẽ gửi con tôi vào đấy.
    Sau cùng cám ơn BTC đã cho chúng tôi một nơi để nói ra những suy nghĩ mong muốn của mình.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em có con đầu lòng 18 tháng rồi, chuẩn bị tìm trường cho bé đi hoc. ừ giá mà có trường gần nhà gắn thiết bị camera để lúc nào ba mẹ hay gia đình bé rãnh thì đến xem bé sinh hoạt ra sao ở nhà trẻ thì hay biết mấy nhỉ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có camera ở nhà trẻ vẫn hơn là không có các bạn ạ, nhưng đúng là mình chỉ có thể xem các bé sinh hoạt , ăn , ngủ, đại khái ra sao thôi, chứ lúc phạt bé các cô biết chỗ nào là góc khuất, camera không thu được hình thì đưa bé đến đó" xử" đấy he he ..
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đúng đấy cái camera to đùng ra đấy dại gì mà mang các cháu ra. Các cô cứ dẫn ra góc mà tẩn. Có khi phải lắp cái camera ngụy trang như bên làm cha mẹ mới biết được.
    • 110 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi legiong Xem bài viết
    Có camera ở nhà trẻ vẫn hơn là không có các bạn ạ, nhưng đúng là mình chỉ có thể xem các bé sinh hoạt , ăn , ngủ, đại khái ra sao thôi, chứ lúc phạt bé các cô biết chỗ nào là góc khuất, camera không thu được hình thì đưa bé đến đó" xử" đấy he he ..
    cám ơn các bạn, quan điểm của mình là: camera giúp phụ huynh xem con sinh hoạt ra sao, " đối nhân xử thế " như thế nào với bạn bè, thái độ khi sống trong tập thể ..., để có hướng giáo dục trẻ nếu chúng có khiếm khuyết ngay từ nhỏ, còn việc bé hư, cô giáo phạt là chính đáng giúp bé nên người hơn ( miễn là đừng quá đáng như bạt tai, cốc vào đầu hay nắm tóc ..v v..) thì mình chấp nhận, chứ nếu không cho bé bị phạt hay vấp ngã thì cũng không nên người được đâu, có người còn quan niệm " thương cho roi cho vọt, ghét cho ngọt cho bùi" , tuy quan điểm này mình không ủng hộ lắm nhưng cũng có phần nào đúng đấy các bạn ạ!!!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

mình đồng tình với quan điểm này
    • 110 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

cám ơn bạn
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ừ, lắp camera ở nhà trẻ cũng khoái, lâu lâu ghé xem con mình "mần ăn" ra sao ở trường học
    • 1,949 Bài viết

• 1,906 Được cảm ơn

Mình cũng rất ủng hộ việc lắp camera ở trường mẫu giáo, trong mấy bài trước mình đã phân tích và có dẫn chứng cụ thể trường hợp nhiều bé gặp nguy hiểm do các cô không kịp thời theo sát bé
    • 51 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Nhưng nếu lắp camera tại trừong thì không biết có tăng thêm các khoảng chi phi phụ trội dành cho phụ huynh không nhỉ? Nếu tăng ít thì nhà mình còn lo được chứ tăng nhiều quá thì....,
    • 14 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

hay quá, mình cũng muốn gửi con ở nhà trẻ có gắn camera, hihi
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,573 Bài viết

• 1,941 Được cảm ơn

mình thấy rất cần thiết, vì phụ huynh có thể yên tâm hơn khi gởi con vào nhà trẻ.
    • 5,519 Bài viết

• 6,766 Được cảm ơn

Mình đồng tình với việc lắp camera ở trường mầm non.
    • 110 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ ếch nhé, mình đồng quan điểm mà
    • 2,029 Bài viết

• 2,114 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyendieplinh123 Xem bài viết
    Nhưng nếu lắp camera tại trừong thì không biết có tăng thêm các khoảng chi phi phụ trội dành cho phụ huynh không nhỉ? Nếu tăng ít thì nhà mình còn lo được chứ tăng nhiều quá thì....,
    Có trường ở Phú Mỹ Hưng(sorry, mình quên tên rùi) của diễn viên Hiền Mai mở đó, 1 tháng 1,8tr bạn ơi.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 9 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

hì hì, cái khoản camera làm tăng kinh phí gửi trẻ nhỉ?!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 66 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình cũng thích gắn camera như thế. hữu ích đấy chứ. nhưng trường nào mà nhỏ quá thì chắc không cần đâu nhỉ