TIN TÀI TRỢ.

Xin kinh nghiệm về visa đi du lịch Úc ngắn hạn cho người chưa có gia đình?

• 26 Lượt chia sẻ
  • 104K Lượt đọc
  • 140 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tình hình là đi phượt thì tâm lý luôn sẵn sàng, em thích đến Úc lắm mà nghẹt nỗi khi nghĩ tới cái Visa là ý chí gần như tiêu tan 1 nữa . Em nghiên cứu mấy bài visa úc của các tiền bối rồi mà trường hợp nào chả giống th nào nên em lập thread này nhờ các bác các mẹ đánh giá hộ em với- em 25 tuổi đang làm trợ lí luơng 13 tr 1 tháng (ngặt nỗi luơng lãnh bằng tiền mặt k lãnh bằng chuyển khoản mà cũng chẳng có sổ BHXH , em có 1 sổ tiết kiệm khoảng 8000$ sau 3 năm làm việc dành dụm, em định đến Úc vào cuối năm hoặc đầu năm để đi lang thang từ sydney xuống melbourne chừng 10 ngày rồi về, mặc dù công ty cho nghỉ 13 ngày. Rồi dưới quê em còn miếng đất em có thể kêu cha viết giấy ủy quyền cho em trị giá khoảng 1 tỷ, em độc thân mà cũng chả muốn lấy vợ trước 32 tuổi.- em chả có ng thân bên Úc, có 1-2 ng bạn nhưng k phải đi vì thăm tụi nó, em chỉ muốn xin visa du lịch qua đó chơi chừng 10 ngày, thế theo kinh nghiệm của các tiền bối chuyên trị visa Úc thì khả năng được cấp visa của em cao ko ạ? Có nên nộp đơn hay ko nên để khỏi tốn 150$ lệ phí ạ?Em cám ơn nhiều
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 149 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Khả năng xin visa đi du lịch úc của bạn rất cao đó , bạn cứ làm hồ sơ đi , còn về bản lương bạn cứ đánh máy , kiu ông chủ bạn ký tên xác nhận là cty đã trả cho bạn mức lương đó , và khi nộp đơn bạn cứ trình bày cho lãnh sự quán về lịch trình tham quan ở bạn ở úc , những nơi bạn muốn đi đến thăm , trường hợp của bạn là đi du lịch úc tự túc nên không cần phải khai là có 2 người bạn ở úc đâu , vì khai như vậy mắc công bạn phải kiu họ viết thư mời cho bạn nữa
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 35 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

nhà mình vừa nhận visa úc theo diện du lịch tự túc, thời hạn 1 năm ra vào nhiều lần, nộp hs tự làm trong vòng 7 ngày có kết quả luôn. Bạn có thể ghé qua facebook: nhimbile xem thử visa ( khoe hàng tí), face có avatar hình em bé đang gặm chân gà. Cần tư vấn thì để lại mes nhé
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

like! Anh rất ca' tính. Chúc anh có được hành trình mơ ước ^^*
    Dưới đay anh có thể tham khảo!!!

I. ĐIỀU KIỆN:
    Khách hàng đăng ký đi du lịch ÚC cần đáp ứng các điều kiện sau:
    1. Hộ chiếu: còn giá trị trên 06 tháng kể từ ngày khởi hành, ký tên HC
    2. Hình ảnh: 4 ảnh 4x6 (chụp không quá 06 tháng).
    3. Đơn xin đi du lịch ÚC mẫu 956 (do Công ty Carnival cung cấp).
    4. Tờ khai chi tiết thân nhân, mẫu 67 (do Công ty Carnival cung cấp) (kèm bản dịch tiếng Anh ).
    5. Bản sao hộ khẩu đầy đủ các trang (kể cả các trang trống gồm 16 trang) (sao y bản chính).
    6. Giấy khai sinh (sao y bản chính).
    7. Sơ yếu lý lịch có chứng thực địa phương.Đối với khách hàng làm việc ở cơ quan Nhà nước, SYLL có thể do cơ quan chứng nhận (không quá 6 tháng)
    8. Giấy đăng ký kết hôn (nếu đã lập gia đình) hoặc giấy chứng nhận độc thân hoặc quyết định ly hôn của toà án. Nếu bị mất giấy đăng ký kết hôn, phải có giấy khai sinh của con thay thế.
    9. CMND photo sao y bản chính.
    10. Sổ tiết kiệm: tối thiểu 5.000 USD /sổ ở bất cứ ngân hàng nào ở VN và giấy xác nhận số dư của sổ tiết kiệm.
    11. Nếu là chủ doanh nghiệp, sáng lập viên, thành viên: cần có giấy phép thành lập doanh nghiệp có tên đương sự, giấy nộp thuế của doanh nghiệp trong 03 tháng gần nhất.
    12. Chứng từ về chủ quyền tài sản như: nhà cửa, đất đai, hoặc bất kỳ một tài sản đáng kể nào khác như: xe hơi, tàu, xà lan, cần cẩu...(sao y bản chính).
    13. Chứng từ về thu nhập lợi tức ở Việt Nam: cho thuê nhà, xuởng, mặt bằng; lương làm việc, hợp đồng mua bán các loại...(sao y bản chính).
    14. Chứng minh nghề nghiệp: nếu đương sự làm việc cho công ty hay tổ chức nào thì cần có quyết định cho nghỉ phép đi du lịch của người có thẩm quyền (kèm bản dịch tiếng Anh).
    15. Nếu người đã nghỉ hưu cần có quyết định nghỉ hưu của công ty, đơn bảo lãnh của con cái đồng ý tài trợ toàn bộ chi phí chuyến đi của Cha Mẹ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 70 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

cứ apply visa đi em. Việc gì phải xoắn. Năm ngoái chị 27 tuổi, nữ, độc thân, sổ tiết kiệm 10k, có nhờ nhỏ bạn hồi cấp 2 viết thư mời, chỉ mời chơi cho vui thôi, nó không có bảo lãnh hay support ăn ở đi lại gì hết,cũng không có chứng minh mối quan hệ luôn, vậy mà 5 ngày sau có visa cho đi 3 tháng, hok có một cuộc điện thoại phỏng vấn nữa, làm chờ dài cả cổ.
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Điều kiện bạn khá tốt đấ, khả năng duyệt Visa rất cao. Mình vừa có Visa hôm quan sau 3 tuần nộp hồ sơ. Bạn cứ chuẩn bị đầy đủ hồ sơ là ok! Goodluck
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,719 Bài viết

• 25,489 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nghe mọi người tư vấn dễ quá mình cũng yên lòng, bạn mình viết thư mời thì cũng có thể nhờ được, những điều kiện khác cũng đáp ứng được, hi vọng năm sau hoặc chậm nhất năm sau nữa mình được ngắm chuột túi ^^
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giadinhnhimbi Xem bài viết
    nhà mình vừa nhận visa úc theo diện du lịch tự túc, thời hạn 1 năm ra vào nhiều lần, nộp hs tự làm trong vòng 7 ngày có kết quả luôn. Bạn có thể ghé qua facebook: nhimbile xem thử visa ( khoe hàng tí), face có avatar hình em bé đang gặm chân gà. Cần tư vấn thì để lại mes nhé
    Dạ sao facebook đó em search không ra ạ.Em có vài thắc mắt muốn tham khảoạ.Em xin cảm ơn.
    • 857 Bài viết

• 1,174 Được cảm ơn

Cứ apply đi bạn, đừng nghe dọa mấy cái vụ chứng minh tài chính hay độc thân mà nản. Bạn tớ tháng trc đi Úc đây mai về tới VN. Nó là nữ độc thân, ko tài sản j, lương giáo viên 3 cọc 3 đồng vẫn lên đg đấy! Good luck
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,291 Bài viết

• 2,338 Được cảm ơn

Mình xin lần nào nhanh nhất cũng 3 tuần, sao mấy bạn hên quá toàn 5-7 ngày đẫ có vậy.
    Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho mình hỏi với Sơ yếu lý lịch có chứng thực địa phương có phải đi dịch thuật công chứng không vậy nhỉ?
    • 47 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tulipd2h Xem bài viết
    cho mình hỏi với Sơ yếu lý lịch có chứng thực địa phương có phải đi dịch thuật công chứng không vậy nhỉ?
    Có dịch tthuật công chứng đó bạn ơi
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Điều kiện như vậy thì quá đủ rồi đấy ạ!
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em cũng đang định xin visa đi Úc vào đợt cuối năm này. Mọi người có kinh nghiệm tư vấn cho em xem điều kiện của em như này có khả năng xin đc visa ko với ah!- 1 stk ngân hàng 5000$- có thư mời bạn em ở bên kia gửi về- hiện em đang đi học còn là sinh viên thì cần xin giấy tờ gì để chứng minh ah?- vé máy bay có cần photo nộp cùng hồ sơ luôn ko hả mng?- cả đặt phòng book ks qua Agoda rồi có cần chứng minh ko a?
    • 251 Bài viết

• 444 Được cảm ơn

Anh chị có kinh nghiệm tư vấn giúp trường hợp của em
    Tình hình là em mới gọi thử bên dịch vụ, nó đòi là phải có giấy tờ đất này nọ, nó nói là xin visa úc khó lắm hồ sơ em nó hok nhận, mà em thấy các anh chị ở đây nhìu anh chị chuẩn bị tốt vẫn nhận được visa khá dễ dàng nên xin ý kiến anh chị

1. Em làm giáo viên trường công lập, lương em không cao tầm 3 triệu thôi ạ, vì lương công chức không cao, chủ yếu là nhờ vào dạy thêm nữa ạ, em thì em đã sao kê lương cả năm luôn >.< em mọi gọi điện hỏi IOM ở HCM thì những gì liên quan đến ngân hàng nhà đất hình như không phải dịch sang tiếng anh, còn tất cả giấy tờ còn lại phải dịch sang tiếng anh mà em nghĩ đã dịch rồi chác phải công chứng
    2. Em có 2 tài khoản, 1 credit card 100 triệu = 4700 USD và 1 sổ tiết kiệm tầm 3400 USD, em thấy nhiều anh chị ở đây nói là k cần giấy tờ đất em cũng lấy lại tự tin 1 chút
    3. Em đã từng đi du lịch 4 nước Thái, Sing, Hong Kong, Hàn Quốc
    4. Còn lại những giấy tờ liên quan đến cá nhân + việc làm em sẽ công chứng và dịch sang tiếng anh hết
    5. Em có bạn bên syd nhưng k muốn làm phiền nó viết thư mời, chỉ muốn qua đó với nó rồi đi chơi thôi, em thắc mắc là vậy trong tờ khai 1419 em có cần khai là có bạn không, vì nếu khai là có bạn nó có bắt nộp kèm thư mời k ạ
    6. Em sẽ tự làm booking máy bay, kế hoạch đi chơi, và theo kinh nghiệm 1 số anh chị là nên mua bảo hiểm du lịch nữa đúng không ạ
    Vậy Anh Chị đánh giá giúp em hồ sơ của em có khả thi k ạ?
    • 49 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

cac ban cho hoi, nha minh mua ve gia re nen mua truoc khoang thang 4/2014 moi bay thi khoang thoi gian nao minh xin visa la phu hop? Neu minh cu xin som som roi noi ro thoi gian xin visa duoc khong? Phong ho lo rot thi con xin laido ma!
    • 857 Bài viết

• 1,174 Được cảm ơn

Bạn cũng chỉ đc nộp sớm nhất là 3 tháng trc chuyến đi thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào mọi người,
    Mình đang làm thủ tục xin visa đi Úc (6 tuần) nên cần lời khuyên của cả nhà.
    Mình có một số điểm tương đồng với Salormoon87 nên luôn tiện nhờ mọi người tư vấn giúp một thể.

Cụ thể là như thế này:
    1. Mình là cán bộ lèng xèng nên lương cũng chỉ tầm 3 triệu nhưng có sổ tiết kiệm 20.000 usd mở từ 2010.
    2. Mình đã từng đi học ở Úc 2 năm theo diện học bổng của chính phủ (passport vẫn còn cái visa cũ ấy .
    3. Cơ quan đồng ý và rất hỗ trợ phần giấy tờ chứng nhận
    4. Mình định đi du lịch và nhân đó cũng đến thăm nhà một người bạn thân ở Úc. Gia đình bạn mình đồng ý để mình tạm trong nhà nhưng không muốn phiền bố mẹ của bạn mình phải chuẩn bị thư mời.
    5. Mình đã mua vé máy bay (cả đi lẫn về). Cũng hơi lo nhưng nếu có gì trục trặc thì phải chịu tốn phí đổi ngày chứ biết làm gì được bây giờ
    Vấn đề của mình là: Thời gian 6 tuần không biết có phải là hơi dài không. Mình nghe nói là một số người xin đi du lịch 3 tháng mà chỉ được cấp 35 ngày

Các bạn cho mình xin lời khuyên nhé. Cảm ơn các bạn.
    Hồi hộp quá cả nhà ạ, cứ lo bị từ chối thôi
    • 857 Bài viết

• 1,174 Được cảm ơn

Cái này khó nói lắm, khi xin ngắn lại đc rõ dài, nó phụ thuộc vào các bác chả theo tiêu chí nào. Còn xin 6 tuần mình nghĩ là bình thg
    • 251 Bài viết

• 444 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mf1107 Xem bài viết
    Chào mọi người,
    Mình đang làm thủ tục xin visa đi Úc (6 tuần) nên cần lời khuyên của cả nhà.
    Mình có một số điểm tương đồng với Salormoon87 nên luôn tiện nhờ mọi người tư vấn giúp một thể.

Cụ thể là như thế này:
    1. Mình là cán bộ lèng xèng nên lương cũng chỉ tầm 3 triệu nhưng có sổ tiết kiệm 20.000 usd mở từ 2010.
    2. Mình đã từng đi học ở Úc 2 năm theo diện học bổng của chính phủ (passport vẫn còn cái visa cũ ấy .
    3. Cơ quan đồng ý và rất hỗ trợ phần giấy tờ chứng nhận
    4. Mình định đi du lịch và nhân đó cũng đến thăm nhà một người bạn thân ở Úc. Gia đình bạn mình đồng ý để mình tạm trong nhà nhưng không muốn phiền bố mẹ của bạn mình phải chuẩn bị thư mời.
    5. Mình đã mua vé máy bay (cả đi lẫn về). Cũng hơi lo nhưng nếu có gì trục trặc thì phải chịu tốn phí đổi ngày chứ biết làm gì được bây giờ
    Vấn đề của mình là: Thời gian 6 tuần không biết có phải là hơi dài không. Mình nghe nói là một số người xin đi du lịch 3 tháng mà chỉ được cấp 35 ngày

Các bạn cho mình xin lời khuyên nhé. Cảm ơn các bạn.
    Hồi hộp quá cả nhà ạ, cứ lo bị từ chối thôi
    mình vừa nhận được mail bên LSQ HCM mình được cấp visa rồi, thời hạn 3 tháng kể từ ngày cấp 9/9/2013 chỉ là không biết qua đến bên đó có bị cắt bớt xuống không, mà cũng chả lo vì mình đi chơi có 1 tuần đổ lại nên nó cắt bớt cũng k sao

@All:bạn nào không có thư mời mà kinh tế ổn công việc ổn định thì cứ tự tin đi nộp đi nhé, chuẩn bị hồ sơ thật chu đáo sẽ ok thôi
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8