Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Xin hỏi về kinh nghiệm đặt chỗ leo núi Kota Kinabalu - Malaysia

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.29K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 50 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Chào cả nhà.
    Mình dự định sẽ cho cả nhà đi leo núi Kota Kinabalu ở Mã Lai vào ngày 20/2/2016.
    Mình ngâm cứu thì thấy là việc Quan trọng nhất là thuê được phòng ở Laban Rata nên mình đã đặt được 3 giường dorm. Nhà mình có 2 vợ chồng và 3 con Zai 8t, 11t và 13t nhưng mình chỉ đặt 3 giường vì 2 cu nhỏ nhà mình Ko quen nằm 1 mình nên 5 người nhà mình dự định sẽ nằm ghép. Mình muốn hỏi bạn các câu hỏi sau:
    1. Mình có thể đến từ sáng ngày leo núi để tự mua permit, insurance, guide, entrance fee...có được Ko? Mình phải show cho họ là mình đã có accommodation ở Laban Rata là họ cấp phép phải Ko ạ? Nhưng mình chỉ có 3 chỗ ở book qua Agoda (5,6 triệu/giường dorm Ko có heater + 5 bữa ăn) thì họ có cấp cho 5 giấy phép Ko? Còn yêu cầu nào khác ngoài việc phải có chỗ ngủ ở Laban Rata để được cấp phép ko ạ?
    2. Giá book phòng của mình như thế có hợp lý ko? Mình tự đặt như vậy liệu có giảm được chi phí so với chỗ đặt tour giá tốt Ko? ( Mình hỏi 1 số tour thì chỗ thì trả lời phải sang 1/1/2016 họ mới nhận cho năm 2016, chỗ thì bảo chỉ đặt được sớm nhất là trước 4 tháng nên mình chưa có giá của họ để so sánh)
    3. Vì chỉ book 3 chỗ ngủ nên nếu họ đồng ý cấp phép thì lên tới Laban Rata, mình có thể tự mua bổ sung 2 suất ăn được Ko ạ?
    4. Nếu sáng hôm sau Leo nốt tới đỉnh Low mà trời mưa to, ban tổ chức Ko cho Leo thì họ có cho mình Leo bù khi trời tạnh ko? Mà nếu trời mưa to cả ngày Ko thể leo và xuống núi thì ban tổ chức sẽ sắp xếp ntn?
    5. Ai biết vui lòng cho mình xin contact liên lạc với ban tổ chức với ạ.

Cảm ơn cả nhà nhiều lắm. Rất mong hồi âm và xin hậu tạ ạ .
    Thân chào

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 50 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Có ai giúp mình với ạ, tks
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,495 Bài viết

• 4,430 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lên TripAdvisor hỏi và tìm thông tin đi bạn ơi. Hoặc trên phuot.vn, chứ ở đây toàn các gia đình đi du lịch nghỉ dưỡng cả mà
    I6abZ4pI6abp7
    Fpcphh8Fpcpp7
    • 954 Bài viết

• 541 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    To Me3zai: Mình vừa đi KK năm nay, mình thì ko leo núi nhưng khi tìm kiếm thông tin thì thấy rất ít trẻ em tham gia leo núi, hoặc chỉ mua vé cho 1 chặng khoảng 2 hoặc 5km gì đó thôi. Nhưng có gợi ý cho bạn, bà chủ Ks Eden 54(2* nhưng ở trung tâm và rất ổn) sẽ cung cấp rất nhiều thông tin bổ ích và giá cả dịch vụ cũng hợp lý, sẽ thu xếp các dvuj theo yêu cầu của mình. Nếu có time, bạn book 1.2 đêm ở Ks này cho các con đi chơi các đảo gần đấy, cũng là nghỉ ngơi sau chuyến bay dài lấy sức leo núi và nhờ chị ấy giúp luôn. Nhà mình cầm voucher lấy từ ks đi tour đảo đc giảm giá 20%, không cần phải mặc cả, nhưng giá cũng same same như các bạn đi về chia sẻ. Mong là giúp đc bạn