TIN TÀI TRỢ.

Vấn đề đặt phòng qua booking.com

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.09K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Xin các bạn cho ý kiến về vấn đề này với ah! Help me
    Số là hôm rồi mình có đặt phòng qua Booking.com nhưng lại đặt loại phòng non-refundable, nhận được thông báo Confirm giữ phòng từ Booking.com nhưng thẻ Visa của mình lúc đó không có tiền trong tài khoản và cũng không thấy họ bảo đặt cọc tiền hay gì. Sau đó vì lịch trình thay đổi nên mình phải cancel phòng trong ngày hôm đó, chỉ cách 3 tiếng đồng hồ nhưng Booking.com thông báo mình phải trả toàn bộ phí đặt phòng cho phía khách sạn. Mình có viết 3 emails để thương lượng và nhờ giúp đỡ từ booking.com nhưng họ báo khách sạn không có mình hủy mà không tốn phí.
    Hiện tại thẻ Visa của mình không có tiền, vậy họ sẽ charge tiền bằng cách nào? Nếu mình không nạp tiền để trả thì có vấn đề gì không?
    Rất mong nhận được ý kiến từ các anh/chị em gần xa có kinh nghiệm trong vấn đề này.
    Xin đa tạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 51 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

mình nghĩ là có thể Booking sẽ trừ tiền khi nào thẻ bạn có tiền (trường hợp này khá khó xảy ra). nếu ko thì họ chỉ có thể cho thẻ và email của bạn vào blacklist thôi. những trường hợp thế này sẽ khiến các đầu thẻ Visa/Master của các ngân hàng VN bị hạn chế và cảnh giác hơn khi thhanh toán quốc tế
    • 742 Bài viết

• 1,142 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng mong mọi người giải thích,vì lần đầu mình đặt nên kg biết là có phòng kg hoàn hủy,nên có đặt 1khachs sạn ,mình chỉ điền số thẻ còn mã pin mình kg phải điền,giờ mình muốn hủy KS đó quá ,mà nếu mình hủy thì sẽ như thế nào,vì kg có mã pin của mình,nhưng trong điều khoản thì thông báo là nếu bỏ thì vẫn bị tính tiền ,vậy họ sẽ trừ tiền kiểu gì nhỉ.....
    • 276 Bài viết

• 1,839 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thẻ Visa thì đâu cần có tiền trong tài khoản thanh toán (bạn phát hành thẻ Visa Credit kiểu gì - tín chấp hay thế chấp?). Coi như bạn đã tiêu tiền trước rồi, sau này ngân hàng sẽ phát bill đòi tiền bạn thôi.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thẻ của mình là thẻ VISA Debit chứ không phải Credit, nên mình mới không biết họ sẽ trừ tiền như thế nào nếu mình ko nạp tiền vào?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Gặp trường hợp này thì phải làm sao các bạn?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 71 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Hiện nay mình cũng đang muốn huỷ đặt phòng do VNairline thay đổi ngày bay, nhưng phòng của mình là là không huỷ. Vậy trường hợp của bạn cuối cùng như thế nào. Thẻ có bị trừ tiền k?
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 394 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Mình thường đặt hộ khách của nhà mình qua các hệ thống đặt phòng online (mình nói đặt hộ vì giá họ check rồi nhờ mình đặt giúp để tránh những trường hợp như của bạn ) nên mình có lời khuyên cho các bạn như sau :

Nên xem xét kỹ thông tin về khách sạn, điều khoản hoàn hủy phòng trước khi ấn nút thanh toán. Đôi khi đến booking.com họ cũng k thể giải quyết giúp bạn được nếu trường hợp khách sạn có điều kiện phòng không hoàn hủy không thay đổi. Bạn có thể k thanh toán lúc đó nhưng sau này khi tiền nổi trong tài khoản của bạn , bạn vẫn sẽ bị trừ. VÀ khi đó bạn còn bị list vào danh sách đen ấy chứ.
    Chúc các bạn thuận lợi khi đặt phòng online