Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Thẻ Visa debit của VCB có thanh toán được ở Sing k ạ?

• 6 Lượt chia sẻ
  • 41.5K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 201 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

E mới mở thẻ visa debit của VCB nhưng chưa rành về những tiện ích của nó. Cho e hỏi đi qua Sing thì thẻ này có thể dùng để thanh toán được k ạ? Thêm nữa, e chưa hiểu về cơ chế thanh toán của nó. Tài khoản của e là VND, thanh toán ở Sing thì sẽ quy ra SGD phải k? Vậy nó tự đổi cho mình luôn nhỉ? Có tính phí mỗi lần dùng thẻ thanh toán k cả nhà?

Các bác nào đi Sing am hiểu có thể cho e lời khuyên nên thanh toán bằng thẻ hay bằng tiền mặt ạ? E ngại đem nhiều tiền mặt, nhưng cũng ngại thanh toán bằng thẻ nếu có tính phí? ai update dùm e với!

Khi có thẻ rồi, e muốn book vé tiger đi Sing có được chấp nhận k? Ôi, nhiều câu ngố quá!:Crying:
    tKB7p7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 201 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

E sorry các bác! wtt nó bị sao í. Nên mới thành 3 topic thế này. Bác nào thông thái chỉ giáo dùm e với. Nếu VCB k ok thì e mở thêm Eximbank. Cho e hỏi Exịmbank VIsa debit có cần kí quỹ k ạ?
    tKB7p7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 43 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

đi nước ngoài nên dùng thẻ credit là tiện nhất, dùng thẻ debit và credit khác nhau là một thẻ có tiền mới được sử dụng còn một thẻ thì có thể mượn tiền sử dụng trước. Ở Sing dùng thẻ tín dụng mua hàng thì không bị tính phí, thông tin du lịch ở Sing còn khuyến cáo nếu ai bị cửa hàng nào tính thêm phí dịch vụ khi sử dụng thẻ thì nên gọi đến số đt ở Sing ( mình không nhớ số ) để họ can thiệp. Về thanh toán thì ngân hàng nó tự qui đổi nên bạn không phải lo gì cả, nếu chi tiêu ít thì nên dùng tiền mặt còn vô các trung tâm mua sắm lớn thì dùng thẻ tiện hơn. theo một số thông tin thì không nên dùng thẻ tín dụng tại khu mua sắm Mustafa vì lý do an toàn cho thẻ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 49 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đã là visa debit thì là có thể ra nước ngoài thanh toán rùi vì visa là thẻ quốc tế do ngân hàng liên kết với Visa. Em xài visa debit của ANZ đi sing quẹt ầm ầm tỉ giá ưng lăm chị ạ hơn đổi tiền nhiều ăn uống thì ít nơi nhận thẻ trừ nhà hàng còn lại mua bán , quán lớn nhận hết chị ạ mà dùng thẻ đấy rút tiền ở ATM bên nước khác cũng đc luon có diều mất phí nên mỗi lần rút nhiều thì cũng ngang ngửa đi đổi tiền từ nhà
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 201 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Cám ơn chia sẻ của bạn. Đúng là visa thì thanh toán quốc tế nhưng mình nghe có vài ý kiến chê VCB visa debit k bằng các ngân hàng khác nên cũng hơi lo, k biết có chấp nhận thanh toán được ở Sing k? Khi thanh toán bằng thẻ thì nó k charge phí hả bạn?
    tKB7p7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 614 Bài viết

• 399 Được cảm ơn

Cái Visa debit của mình có thể thanh toán ở Sing được, nhưng k phải bất kỳ chỗ nào cũng thanh toán được. Và tất nhiên khi thanh toán sẽ bị trừ phí, vì liên ngân hàng quốc tế mà. Sang Sing nếu k thanh toán đc thì tìm cây UOB mà rút nhé. Cây khác k rút được. Hình như 1 lần rút max là 300SGD thôi.
    Nhưng theo kinh nghiệm thì tớ thấy mang thẻ qua đó rút tiền thì vẫn đơợc rẻ hơn là mua đô Sing ở nhà đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 201 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Ôi, sao e nghe nói VCB debit thanh toán k trừ phí, chỉ có rút tiền thì bị trừ thôi mà. Có ai confỉm vụ này dùm e với!. Có thật là mang thẻ qua đó rút rẻ hơn đổi SGD ở VN k ạ?
    tKB7p7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,819 Bài viết

• 1,453 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi love114 Xem bài viết
    Ôi, sao e nghe nói VCB debit thanh toán k trừ phí, chỉ có rút tiền thì bị trừ thôi mà. Có ai confỉm vụ này dùm e với!. Có thật là mang thẻ qua đó rút rẻ hơn đổi SGD ở VN k ạ?
    Cà thẻ, phí đổi ngoại tệ 0-1.1% tùy ngân hàng.
    Rút tiền, ngoại trừ phí đổi ngoại tệ trên + phí rút ngoài hệ thống Việt nam 3-4% (tùy ngân hàng).

Từ đó suy ra bạn ạh. Kinh nghiệm của mình 2 lần rút ra RM, và SGD đều tính ra là cao hơn chợ đen íh!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi là bây giờ gia đình em gửi tiền từ VN sang mà vào thẻ visa của Vietcombank, em ở Sing rút thì mất phí nhìu ko ? có mẹ nào gửi như em hok? cho e xin ý kiến với mà nếu rút thì em pải ra đâu để rút tiền, hay cây ATM nào cũng đc? lần đầu gửi nên chẳng být thế nào cả
    never give up
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 55 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pi_ham Xem bài viết
    Các mẹ cho em hỏi là bây giờ gia đình em gửi tiền từ VN sang mà vào thẻ visa của Vietcombank, em ở Sing rút thì mất phí nhìu ko ? có mẹ nào gửi như em hok? cho e xin ý kiến với mà nếu rút thì em pải ra đâu để rút tiền, hay cây ATM nào cũng đc? lần đầu gửi nên chẳng být thế nào cả
    Có phí chứ ạ, phí rút tiền mặt + phí chuyển đổi ngoại tệ, đc cái phí của VCB là khá thấp

Thẻ VCB thanh toán sẽ có nhiều vấn đề trục trặc do VCB rất hạn chế hệ thống thanh toán thẻ quốc tế. Cái này trong ngành ai cũng biết do vậy các mẹ nên sử dụng thẻ của nhiều ngân hàng khác nữa cho linh động
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,819 Bài viết

• 1,453 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Aston_Martin Xem bài viết
    Thẻ VCB thanh toán sẽ có nhiều vấn đề trục trặc do VCB rất hạn chế hệ thống thanh toán thẻ quốc tế. Cái này trong ngành ai cũng biết do vậy các mẹ nên sử dụng thẻ của nhiều ngân hàng khác nữa cho linh động
    Thật àh .
    Chắc mình xài Sacombank quá!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7,212 Bài viết

• 2,526 Được cảm ơn

Cập nhật tình hình là thẻ Visa mình thấy thanh toán đc ở tất cả n hững nơi có máy cà thẻ Visa, cả thẻ VCB, Exim hay là thẻ do NH nào làm đại lý phát hành nhé
    Thẻ cũng có thể rút tiền ở mọi máy có in logo Visa
    Sân bay Changi đang có chương trình mua sắm 80SGD bằng thẻ Visa tại chàngi được tặng 1 con Angry bird nhé, có đâu 6-8 mẫu gì đấy (em ko nhớ rõ lắm) con chim í bán giá 25SGD đấy!
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 309 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Em đi sing tháng 9, cũng có dùng thẻ vcb debit thanh toán bình thường, mỗi tội có 1 trục trặc sợ quá. Em mua laptop bên Sing, đến lúc thanh toán, nó bảo có vấn đề, mình bảo nó thử lại thì ok. Vậy mà về đến nhà check mới biết nó trừ 2 lần tiền, huhu (đi du lịch em không cầm máy tính theo nên không vào mạng và check luôn được). Về VN, biết chuyện phải gọi điện và đến VCB làm bảng tra soát gì đó, may mà chỉ 1 tuần sau là nhận được tiền lại, nên cũng không sao. Em thấy dịch vụ của VCB khá tốt.
    Nhưng phí rút tiền em thấy vẫn cao, tốn tiền phết.
    • 46 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Sao em thấy mọi người sử dụng thể visa credit của VCB nhiều thế nhỉ?Thấy ít ai mua vé máy bay quốc tế bằng những thẻ của ngân hàng khác,em cũng đang định làm thểm cái thể visa credit mua vé cho dễ,em có một thẻ master card của ngân hàng ACB đang định làm thêm cái thẻ visa nhưng đang phân vân không biết nên chọn ngân hàng nào vì em nghe nói có sự chênh lệch về % số tiền mình bị trừ khi rút tiến ở nước ngoài hay mua vé online quốc tế
    • 4,031 Bài viết

• 19,363 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình dùng thẻ credit của VCB chưa thấy bị trục trặc hay từ chối bao giờ. Chắc tại hên?
    Dịch vụ VCB từ khi cổ phần hoá tốt lên thấy rõ, chăm sóc khách hàng tận tình, phí thường niên và phí chuyển đổi ngoại tệ rẻ nhất trong tất cả ngân hàng, theo mình biết.
    Đã thử qua Eximbank, HSBC, thấy đắt hơn, mà chả có gì ưu việt, nên lại quay về VCB.
    • 192 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

mình cũng vote cho vcb, hiện mình đang xài master và aimex của vcb, thấy ra nước ngoài hoặc mua vé máy bay trên mạng bình thường, chưa thấy bị lỗi gì cả.