Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Rủ rê bạn đi du lịch bụi Siemriep-Phnompenh (Campuchia)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.84K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 75 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Tết này chúng mình (có 2 nữ, một ở Sài gòn và một ở Hà nội) định du lịch Campuchia, từ Sài gòn đi ngày 3-6 Tết. Còn mình ở Hà nội nên sẽ phải đi trước và về đến nhà sau một ngày. Mình đã đặt vé máy bay đi TP HCM.
    Bạn nào (hoặc gia đình nào) cũng đi vào dịp đó thì chúng ta cùng đi cho vui nhé.
    Lần đầu tiên mình sang Campuchia, nên rất muốn hỏi bạn nào đã đi rồi cho mình xin tí chút kinh nghiệm nhé.
    - VÍ dụ như 2 đứa con gái mà đi du lịch bụi Siemriep và Phnompenh thì có an toàn không?
    - Giao tiếp bằng tiếng Việt, Anh, Pháp ở Campuchia có được không?
    - Mình có thể mua bản đồ, đặt phòng khách sạn (hoặc nhà nghỉ) trước được không?
    Cảm ơn nhé :Kiss:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

the ban phai cho so de lien lac chu, minh cung o sai gon
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 863 Bài viết

• 608 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có cho 1 bà già đi với thì gọi cô. Cô cũng thích du lịch bụi. 01274368841 Anchu

Đi xe hay máy bay?
    Thế nào mình cũng bị khóa nick cho mà coi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

di Cam + Thai 7 ngay chi co 300 thoi, dt cho to nhe, cung di cho vui nao
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ahh , stt day 093 734 1952
    • 237 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

gia đình mình tính đi vào mùng 2 tết.Cho mình hỏi tý, bé 4tuổi đi sang Cam dùng giấy thông hành đi được k nhỉ????
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo minh biet thi hinh nhu khong di duoc bang giay thong hanh. Vi dot truoc khi chua lam ho chieu minh co hoi phong xuat nhap canh nhung ho noi gio khong cap giay thong hanh nua vi da bo Visa.
    Minh cung di vao mung 2 tet day va cung co 1 be nho hon 5 tuoi nua. Neu nhap hoi di duoc thi vui qua
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 75 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Chờ mãi chẳng thấy bạn nào hưởng ứng nên tớ bỏ quên mất cái topic này.
    Chúng tớ đã quyết định là sẽ khởi hành đi Siemriep sáng mồng 4 Tết. Đi bằng xe bus. Đi 4-5 ngày tùy thuộc tình hình.
    Tớ ở Hà nội và đã đặt vé máy bay tối mồng 3 vào HCM rồi.
    CÒn bạn kia thì ở HCM.
    Tớ thì thích đi kiểu tự tổ chức, tức là chỉ mua vé xe rồi đi thôi. Nhưng bạn tớ hơi nhát, bạn ấy lo lắng nên chỉ muốn mua tour thôi.
    Hi vọng có mọi người cùng đi để lên giây cót tinh thần cho bạn ấy với.
    @ANChu: cô sống ở đâu đấy ạ? nếu cô đi được cùng chúng cháu thì vui.
    @Anh Thuy: Nhà cậu đi theo tour hay tự đi? Có book khách sạn trước không?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 863 Bài viết

• 608 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Phải qua Tết (mùng 10) cô mới đi được. Mấy ngày này cô bận việc gia đình lắm. Các cháu/em đi chơi vui vẻ nhé. Laaa có bạn rồi nhé.
    Thế nào mình cũng bị khóa nick cho mà coi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 101 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Minh di mồng 3 ..tiếc nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 165 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

mình cũng đi mùng 3. Có khi lại gặp nhau
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

một chuyến đi thành công mỹ mãn................ chúc các bạn vui
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 101 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

1 chuyen di thanh cong nhung met chet di duoc..ngoi xe oãi wa
    • 237 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Vợ chồng mình đi bụi từ mùng 1 tết...vui quá...gặp 2 anh lái xe tuktuk rất nhiệt tình....hê...hê...vui nhất là vụ k thông thạo tiếng anh nên nói bằng tay. Người Cam nói tiếng anh siêu thế, từ trẻ em đến người già,con người thì thân thiện...nói tóm lại tôi yêu Cam mất rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tôi cũng yêu sự thân thiện và nhiệt tình của người Cam ...........
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hahhaa, ngồi xe cả ngày , hôm sau về ngủ cả ngày lẫn đêm, ngủ như chưa từng được ngủ........sướng thật .
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 75 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Vậy là laaa cũng đi về rồi hả? Vui không?
    Chiều tối ngày 9.2 mình về đến Tp HCM. Đi tour của Sapaco tốt lắm. Tuy nhiên mình vẫn thích đi bụi hơn (cứ nghĩ đến là lại bực nhỏ bạn nhát gan ghê ấy). Nhất định mình còn quay lại Siemrriepj, còn nhiều nơi chưa "khám" và "phá " hết.
    • 237 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình đi bụi, tự khám phá được nhiều lắm...........vào chỗ người đạo hồi nấu ăn, đi cầu đẩo Kim Cương.hu...hu...caphe Cam thì k ngon tẹo nào. Mình muốn đến Cam nữa vì họ thân thiện quá, k chảnh như người VN mình ( thấy người Lào và người Cam thì có vẻ ta đây.....)
    • 12 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

nha mình đi tháng 3 này, đặt tour cho trẻ con đi cho an toàn & nói thật là đi tour sướng nhất, mọi thứ đều được lo cho hết, tết rồi cả nhà đi Sing, Malaysia 7 ngày về ai cũng lên cân đấy
    • 232 Bài viết

• 491 Được cảm ơn

Gia đình mính đã đi tour Cam rồi nên có những kinh nghiêm sau:
    - Nếu biết tiếng Anh thì nên tự túc vì dân Cam nói tiếng Anh tốt lắm.
    - Tour do các công ty như Sapoco tổ chức không có gì khác tour do mình tự tổ chức đâu, nếu trước đó bạn lên mạng search một vài chuơng trình của các công ty du lịch , tự lên một chương trình cho mình rồi mua vé xe buýt của Sapoco , sau đó khi dến Siêm riệp sẽ có rất nhiều lái xe tuctuc ra , nếu cần thì lúc book vé xe buýt nói họ cho một lái xe tuctuc tốt đón mình. Sau đó mình có thể nói lái xe tuctuc chở mình đến một khách sạn nào đó ( mức giá nên fix luôn theo mức mình có thể chịu được, ví dụ 12 USD, gần trung tâm có điều hòa , nóng lạnh, ti vi khỏi cần nhưng có wifi chẳng hạn ... Nếu ko ưng có thể nói tuctuc chở đến một số nơi khác.
    Về ăn uống nên search vài chố trên mạng, tốt nhất là nên chon nơi ăn buffe có kèm lẩu , nướng vậy là người lớn và trẻ con đều hài lòng, giá cũng ko cao lắm đâu chỉ 5-7 USD / người nhé , cả uống luôn đó .
    Ăn sáng thì cả nhà nên thích gì mua đó ví dụ như ăn mì , phở bánh mì... Cả nhà mình thì hay bánh mì trứng. À mà sinh tố ở Cam cực rẻ chỉ 1 đô một cốc xoài hay đu dủ to vật vã , đặc quánh nhé ..
    Một số chương trinh như apsara có luôn ăn tối kèm ,, bảo lái xe tuctuc đăng ký hộ ,họ được % nên nhiệt tình lắm khói phải lăn tăn
    Nên thảo luân với lái xe túc túc về chương trinh , họ chở nhiều nên biết chương trình
    Chương trình đi biển hồ là kém hấp dẫn ,, có lẽ đừng nên tham gia
    Nhà mình đi đủ các nơi : Ang co, cung điện hoàng cung, cánh đồng chết , nhà tù .. viện bảo tàng mỹ thuật... trong tour 4 ngày 3 đếm đó .
    Nên thảo luân với lái xe mức giá bao nhiêu đo / ngày xe , mình đi năm ngoài nên quên rồi ,
    Chúc mọi người có chuyến đi vui vẻ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2