TIN TÀI TRỢ.

nhờ các mẹ tư vấn visa đi Đức

• 1 Lượt chia sẻ
  • 25K Lượt đọc
  • 108 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 75 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

các mẹ ơi,mình dự định cuối tháng 7 hoặc sang tháng 8 sẽ đi Đức và Praha chơi 10 ngày nhưng mình tìm hiểu thông tin làm visa theo dạng thăm người thân vào Đức không dễ dàng chút nào cả. Có mẹ nào đã xin visa theo dang này rồi tư vấn giúp mình với. Mình có ban bè sống bên Đức nhưng họ chủ yếu là visa theo dạng đoàn tụ gia đình thôi, mình mục đích là đi chơi nhưng mà Đức nó không khuyến khích người VN sang bên đó du lịch tẹo nào cả. Hu....hu
    Hoặc liệu mình có thể xin visa vào nước nào trong khối schengen dễ dàng hơn Đức không nhỉ?

Thanks các mẹ
    T..T.
    Add: G1, tập thể Thành Công, Ba Đình, HN
    Cell: 0903267990
    Quần áo trẻ em made in Việt Nam, giá cực kỳ hấp dẫn, nhận bán sỉ cho các cửa hàng bán lẻ, đặt hàng theo yêu cầu.
    https://s937.photobucket.com/albums/a...ndnghe/quanao/

https://s937.photobucket.com/albums/a...be%20gai-girl/

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 270 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi blue Xem bài viết
    các mẹ ơi,mình dự định cuối tháng 7 hoặc sang tháng 8 sẽ đi Đức và Praha chơi 10 ngày nhưng mình tìm hiểu thông tin làm visa theo dạng thăm người thân vào Đức không dễ dàng chút nào cả. Có mẹ nào đã xin visa theo dang này rồi tư vấn giúp mình với. Mình có ban bè sống bên Đức nhưng họ chủ yếu là visa theo dạng đoàn tụ gia đình thôi, mình mục đích là đi chơi nhưng mà Đức nó không khuyến khích người VN sang bên đó du lịch tẹo nào cả. Hu....hu
    Hoặc liệu mình có thể xin visa vào nước nào trong khối schengen dễ dàng hơn Đức không nhỉ?

Thanks các mẹ
    Theo mình được biết, xin visa vào Đức là rất khó, đặc biệt là Việt Nam.
    Mình đã từng đi xin visa Đức
    1. Bạn đi sang đó lần đầu tiên hay thế nào? Đã đi các nước nào khác chưa? (Mỹ, Nhật..) những nước có độ kén về visa ấy, thì khả năng xin sẽ cao hơn.
    2. Bạn hộ khẩu gốc ở đâu? Nếu Hải Phòng, Hải Dương.... khi xin sang Đức là hơi khó vì trên hệ thông thống black list có mấy tỉnh này roài.
    3. Để xin được visa sang Đức thuận lợi, bạn:
    - Có thư mời của bên Đức là thuận lợi nhất
    - có kế hoạch làm biz ở Đức với các đối tác thì khả năng chấp nhận sẽ cao
    - hồ sơ rõ ràng, và chứng minh tài chính được chính xác
    4. Nếu có thể bạn nên xin vào nước nào ở khố schengen dễ một chút: Pháp (khuyến khích du lịch mà)
    5. Lưu ý: Khi xin visa đi Đức, đội làm visa ở ĐSQ Đức (người việt) cực kỳ củ chuối, nên mình phải hết sức kiềm chế đấy nhé
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng đang thắc mắc về vấn đề xin visa du lịch Đức.

Mình có 1 người bạn nước ngoài người Đức đang công tác tại tphcm, anh ta sắp có chuyến về Đức thăm gia đình trong 1 tháng, và rủ mình cùng đi cho vui, dzay vấn đề xin visa du lịch mình có phải chứng minh tài chánh hay rắc rối gì không ?
    cám ơn nếu nhận câu trả lời
    • 60 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

du lịch cuĩng phải chứng minh đấy chứ
    pySX
    • 39 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đi du lịch Đức bây giờ rất khó hơn ngày xưa... mình nghỉ nếu các bạn đăng ký đi DL qua Đức theo đoàn thì chắc ok, còn theo diện qua DL thăm thân nhân thì rất khó, vì mình vừ mới làm giấy bảo lảnh cô em họ qua đây, khi đi phỏng vấn thì bị từ chối ko lí do, mà còn phải mất luôn tiền phí nộp HS 100€ . Lúc trước mình đi thì khi nào nhận Visa thì mới đóng phí, bây giờ có luật mới nộp HS là nộp tiên ngay.
    Trù nhửng cô gái trẻ thì ko ok, còn người lớn tuổi thì ok. vì mẹ mình qua mới về. Còn những bạn nào CM là có tài sản, sỏ hửu vật giá trị... thì có lẻ sẻ có Visa.??? Bên Đức bây giờ đang vào mùa hè, rất vui các bạn ah. có nhiều lể hội...
    Mình khuyên các bạn nên học it tiếng Đức rất có lợi lúc PV đó nha... vì người PV nghe được mình nói tiếng Đức thì rất thích. Chúc các bạn thành công mau co Visa.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 39 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sao các mẹ ko qua Thailand mà xin cho dễ. Bên đó xin visa qua Đức dễ hơn ở VN. E có mấy đứa bạn cũng sang Thailand để xin visa qua đức du lịch đấy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,829 Bài viết

• 1,968 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cu_ty2008 Xem bài viết
    Theo mình được biết, xin visa vào Đức là rất khó, đặc biệt là Việt Nam.
    Mình đã từng đi xin visa Đức
    1. Bạn đi sang đó lần đầu tiên hay thế nào? Đã đi các nước nào khác chưa? (Mỹ, Nhật..) những nước có độ kén về visa ấy, thì khả năng xin sẽ cao hơn.
    2. Bạn hộ khẩu gốc ở đâu? Nếu Hải Phòng, Hải Dương.... khi xin sang Đức là hơi khó vì trên hệ thông thống black list có mấy tỉnh này roài.
    3. Để xin được visa sang Đức thuận lợi, bạn:
    - Có thư mời của bên Đức là thuận lợi nhất
    - có kế hoạch làm biz ở Đức với các đối tác thì khả năng chấp nhận sẽ cao
    - hồ sơ rõ ràng, và chứng minh tài chính được chính xác
    4. Nếu có thể bạn nên xin vào nước nào ở khố schengen dễ một chút: Pháp (khuyến khích du lịch mà)
    5. Lưu ý: Khi xin visa đi Đức, đội làm visa ở ĐSQ Đức (người việt) cực kỳ củ chuối, nên mình phải hết sức kiềm chế đấy nhé
    Tớ đồng với bác này, xin Visa du lịch Đức khó lắm, bác nên xin Visa đi nước nào đó thuộc Schengen khác dễ hơn, rồi mình tự do đi lại trong khối đó sau. Đúng là tiếp xúc mấy vị nhận hồ sơ Visa ở ĐSQ Đức (người Việt ấy) rất khó chịu!
    • 96 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi em muốn đi Đức theo dạng có thư mời, Chị gái em đã định cư bên đó, chị gái em đã chứng minh tài chính bên đó và là người chi trả toàn bộ tiền cho chuyến đi của em thì em cần phải chuẩn bị những giấy tờ gì từ phía Việt Nam, các mẹ tư vấn giúp em với.
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

khó lắm đấy bạn ơi! Bạn chắc còn trẻ nhỉ, trẻ thì k đc khuyến khích đâu! Tuy nhiên, nếu bạn biết chút tiếng Anh hoặc Đức, chứng minh được tài chính và công việc ổn định thì khả năng xin visa sẽ ok. Hoặc bạn có gia đình chưa, có đứa con kí quỹ chắc cũng đc đấy ( có nghĩa là mình chứng minh khả năng quay vể của mình cao vì mình có chồng con ở VN trông ngóng thì chắc là dễ đc cấp visa!
    • 654 Bài viết

• 439 Được cảm ơn

Mình vừa xin visa Pháp, thứ 4 tuần sau bay.mình thấy bên Hà Lan với Ý có vẻ dễ hơn nhưng trươt cũng k ít, khó hay dễ phụ thuộc vào hồ sơ của bạn, mình độc thân, không tài sản giá trị gì ngoài cái sổ tiết kiệm 10.000$, còn rất trẻ 23t, công việc thì khai làm cho gia đình để xin dấu má và bảng lương cho dễ, giám đốc là mẹ, kế toán là chị gái ruột Nhiều khi họ từ chối visa rất củ chuối luôn, không hiểu vì sao cả, hôm mình đi có 2 bác làm qua dịch vụ hẳn hoi, chứng mình tài chính đuề huề, tạch cả 2 vợ chồng.
    • 96 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimchi_8284 Xem bài viết
    khó lắm đấy bạn ơi! Bạn chắc còn trẻ nhỉ, trẻ thì k đc khuyến khích đâu! Tuy nhiên, nếu bạn biết chút tiếng Anh hoặc Đức, chứng minh được tài chính và công việc ổn định thì khả năng xin visa sẽ ok. Hoặc bạn có gia đình chưa, có đứa con kí quỹ chắc cũng đc đấy ( có nghĩa là mình chứng minh khả năng quay vể của mình cao vì mình có chồng con ở VN trông ngóng thì chắc là dễ đc cấp visa!
    Em đang là sinh viên trường DH Ngoại Ngữ em muốn sang đấy chơi trong dịp nghỉ hè thui ak. Mọi thứ ở VN của em đang tốt tội gì em phải ở lại đấy làm gì.
    Em tưởng chị gái em chi trả toàn bộ tiền cho chuyến đi và chứng minh công việc nhà của bên đó của chị em thì chị em mấy có được thư mời mà vẫn khó vậy ạ
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn ơi! Quan trọng 2 vợ chồng đó đã đi nước ngoài bao giờ chưa? Vợ làm gì chồng làm gì, chứ chỉ chứng minh được tài chính thôi cũng chưa đủ, vì họ sợ mình đi vay tiền ngân hàng rùi bắn vào tài khoản. Nói chung cũng biết đi nước ngoài cũng phải dựa vào tài chính, công việc nhưng sự may mắn cũng quyết định nhiều đấy!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Smallgirl226 Xem bài viết
    Mình vừa xin visa Pháp, thứ 4 tuần sau bay.mình thấy bên Hà Lan với Ý có vẻ dễ hơn nhưng trươt cũng k ít, khó hay dễ phụ thuộc vào hồ sơ của bạn, mình độc thân, không tài sản giá trị gì ngoài cái sổ tiết kiệm 10.000$, còn rất trẻ 23t, công việc thì khai làm cho gia đình để xin dấu má và bảng lương cho dễ, giám đốc là mẹ, kế toán là chị gái ruột Nhiều khi họ từ chối visa rất củ chuối luôn, không hiểu vì sao cả, hôm mình đi có 2 bác làm qua dịch vụ hẳn hoi, chứng mình tài chính đuề huề, tạch cả 2 vợ chồng.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 62 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Em cũng đang xin visa sang Pháp, qua dịch vụ, em còn trẻ, 23t, độc thân, chưa đi làm, nên thấy chị làm visa cho em bảo rất khó xin, tại vì ĐSQ sợ em đi ko về, nên là nếu mình lôi dc cái j ra để chứng minh là mình đi rồi sẽ về thì tốt, em cũng chưa biết thế nào, em đi dạng thăm thân, đã có giấy mời từ Pháp (nhà cậu ruột em), chứng minh tài chính đủ, nhưng em cũng đang sợ tạch lắm, vì nghe kể ĐSQ Pháp dạo này cũng khó, em đi mà qua công ty du lịch thì dễ xin hơn, có điều em lại ở tận 2 tháng nên cũng ko qua tour dc, các chị cho em lời khuyên với ạ
    • 96 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Bạn đi qua công ty du lịch họ vẫn có thể làm thủ tục xin visa cho bạn theo dạng thâm thân được mà theo mình được biết ĐSQ Pháp mình xin bao nhiêu cho bấy nhiêu điều quan trọng là hồ sơ của bạn như thế nào thui đâu phải nhất thiết đi theo tour đâu bạn.
    • 1,295 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình tính cuối tháng 8 này đưa bố mẹ, vợ chồng và con gái 5t đi du lịch Đức-pháp, Bỉ, Hà Lan. Các mẹ tư vấn giúp, nếu mình đến Đức đầu tiên, thì mình có thể xin visa của lãnh sự quán nước khác đc k? như Ý, Pháp hay Hà Lan, nước nào dễ hơn ạh? Cảm ơn các cả nhà
    • 96 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẸ ORCHID Xem bài viết
    Chào các mẹ, mình tính cuối tháng 8 này đưa bố mẹ, vợ chồng và con gái 5t đi du lịch Đức-pháp, Bỉ, Hà Lan. Các mẹ tư vấn giúp, nếu mình đến Đức đầu tiên, thì mình có thể xin visa của lãnh sự quán nước khác đc k? như Ý, Pháp hay Hà Lan, nước nào dễ hơn ạh? Cảm ơn các cả nhà
    Nếu bạn muốn đến Đức thì bắt buộc bạn phải xin visa vào Đức bạn nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 62 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thì chính là vì hồ sơ của em thiếu cái chứng từ chứng minh là em còn có sự ràng buộc ở VN và bắt buộc phải về đó, nên mới khó!

Em chưa đi làm, chưa có chồng con, tức là như kiểu 1 thứ bất ổn định ko dc gắn bởi 1 thứ ổn định, ĐSQ sợ em đi ko về...
    • 673 Bài viết

• 1,583 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi VỢ CHỌI Xem bài viết
    Tớ đồng với bác này, xin Visa du lịch Đức khó lắm, bác nên xin Visa đi nước nào đó thuộc Schengen khác dễ hơn, rồi mình tự do đi lại trong khối đó sau. Đúng là tiếp xúc mấy vị nhận hồ sơ Visa ở ĐSQ Đức (người Việt ấy) rất khó chịu!
    Đức không cấp visa du lịch đâu chị. Giờ chỉ làm visa công tác Đức hoặc xin visa thăm thân Đức được thôi. Nhưng mà nói chung là cũng khó.
    Lên Forum không nên đặt nick quá dài
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jay0411 Xem bài viết
    Thì chính là vì hồ sơ của em thiếu cái chứng từ chứng minh là em còn có sự ràng buộc ở VN và bắt buộc phải về đó, nên mới khó!

Em chưa đi làm, chưa có chồng con, tức là như kiểu 1 thứ bất ổn định ko dc gắn bởi 1 thứ ổn định, ĐSQ sợ em đi ko về...
    Trường hợp của Jay phụ thuộc nhiều vào tư cách đảm bảo của cậu bạn nhé. Vì người mời sẽ chịu trách nhiệm với việc nhập cảnh/ xuất cảnh của người được mời mà.
    Hơn nữa thái độ của Jay khi phỏng vấn xin visa Pháp cũng quyết định đấy nhé. Bạn cứ bình tĩnh và tự tin, trung thực tuyệt đối sẽ tạo dựng lòng tin cho họ. Họ có nghiệp vụ để xác định thông tin hết, có muốn fake thông tin cũng không được đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 226 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Mình cũng đang rất quan tâm đến vấn đề này. Bạn trai mình (người Đức) muốn mời mình sang Đức vào tầm tháng 8 hoặc tháng đầu tháng 9. Hiện tại mình đang làm việc tại một công ty Việt Nam. Mình đang không biết là mình nên bắt đầu từ đâu để xin Visa sang Đức. Nên tự làm hay là qua dịch vụ. Mình có thể sắp xếp được thư mời của bạn trai mình. Nhờ các bạn tư vấn dùm mình với!
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6