TIN TÀI TRỢ.

Mong hướng dẫn thủ tục đầy đủ để làm Visa và kinh nghiệm du lịch Úc tự túc cho hai vợ chồng

• 1 Lượt chia sẻ
  • 11.1K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 363 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Chào các Bạn thông thái, sang năm vợ chồng mình muốn đi du lịch Úc tự túc nhưng tìm mãi trên này ít có thông tin cụ thể quá. Nên mình lập topic này mong nhận được sự chia sẽ nhiệt tình của các bạn.
    8588

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 32 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hi bạn,

Việc đầu tiên bạn cần làm là nộp đơn xin visa đi Úc. Bạn có thể tham khảo trang web sau để biết chi tiết các giấy tờ cần thiết

http://www.vietnam.embassy.gov.au/hn...Migration.html

Sẽ phải chuẩn bị khá nhiều giấy tờ đấy, trường hợp của bạn sẽ là visa du lịch (visitor visa). Quan trọng nhất là bạn phải chứng minh cho chính phủ Úc là bạn sẽ đi Úc và có quay về Việt nam chứ không phải là ở lại đó luôn .

Chắc chắn bạn sẽ phải chuẩn bị một số tiền kha khá trong tài khoản ngân hàng để chứng minh tài chính đấy.

Về đi chơi tự túc thì Úc có hai thành phố nổi tiếng là Sydney và Melbourne, hầu như mọi người đi qua đó cũng đi hai thành phố này là chính. Nếu bạn cần thông tin hoặc đã lên lịch trình định đi những đâu thì mình cũng có thể tư vấn cho.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 309 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

ĐIỀU KIỆN VÀ THỦ TỤC XIN VISA CHÂU ÂU
    NHẬT BẢN – HÀN QUỐC – MỸ - ÚC - Canada -V..V.....V.......

Khách hàng phải chứng minh được :
    • Hộ chiếu còn thời hạn trên 6 tháng so với ngày về và phải có chữ ký bằng bút mực của người mang hộ chiếu. Mẫu đăng ký xin visa có chữ ký của người xin visa, chữ ký trên mẫu đăng ký này phải giống chữ ký trên hộ chiếu
    • 2 hình 45mm x 45mm (chụp trong vòng 6 tháng trở lại)
    • Bản sao CMND, Hộ khẩu thường trú (tất cả các trang), Giấy ĐK kết hôn (nếu vợ chồng đi chung),
    • Giấy khai sinh (nếu con đi cùng bố mẹ)
    • Đơn xin nghỉ phép đi du lịch Úc do cơ quan xác nhận (nếu quý khách là CB-CNV)
    • Tài khoản ngân hàng trên 100 triệu đồng (số dư tài khoản hoặc bản sao sổ tiết kiệm)
    • Bản sao giấy chứng nhận bất động sản, sở hữu nhà cửa, xe ôtô …
    • Hợp đồng lao động (nếu là CB-CNV),Giấy chứng nhận hưu trí (nếu có)
    • Bản sao GP ĐKKD, bản sao kê Tài Khoản ngân hàng và biên lai nộp thuế 03 tháng gần nhất (nếu quý khách là Hộ KD hoặc Chủ DN)
    • Chú ý : Sao y bản chính có giá trị trong vòng 3 tháng. Ngoài ra, Quý Khách sẽ phải cung cấp thêm một số giấy tờ cụ thể (hoặc bản gốc) nếu LSQ yêu cầu
    Chi phí Visa tùy theo quốc gia mà dao động từ 100 - 500 USD

đó là mấy điều vợ chồng a chị phải có
    nếu có thư mời bảo lãnh của bạn bè hay ng than bên đó mời wa chơi thì ok hơn

làm chi phí chắc ko cao wa đâu
    ÚC chắc chắn dưới 280 USD

mà nếu thiếu các giấy tờ thì khả năng rớt là rất cao nhé

mà nếu a chị ko lo dc thì kiếm công ty dịch vụ
    còn ko thì mua hẳn tour lun , mà dù có mua tour đi du lịch thì khả năng đậu visa cũng chỉ là cực cao

vẫn có khả năng rớt nhé

mà nếu a chị đi thật sự mún đi chơi và ko có ý định trốn thì cứ mạnh dạn mà làm

e chỉ bik có bây nhiêu thui à

hy vọng giúp dc a chị nhé
    Bí Mật Tạo Nên Sự Quyến Rũ
    • 309 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

à quên nữa

phí làm visa ko mặc lắm đâu

nhưng chi phí dịch thuật thì mắc đấy ạ, người ta tính từng chữ đó

nên nếu a chị ok khoản dịch thuật tự làm dc thì cứ mạnh dạn mà nộp nha

còn ko thì chỉ còn cách

l là mua tour du lịch và đi tour
    2 là wa công ty visa
    3 cầu cứu ai có kinh nghiệm
    Bí Mật Tạo Nên Sự Quyến Rũ
    • 251 Bài viết

• 444 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi misa_yeu Xem bài viết
    Chào các Bạn thông thái, sang năm vợ chồng mình muốn đi du lịch Úc tự túc nhưng tìm mãi trên này ít có thông tin cụ thể quá. Nên mình lập topic này mong nhận được sự chia sẽ nhiệt tình của các bạn.
    bạn ơi bạn phải nêu tình hình cụ thể vợ chồng bạn thi mình mới tư vấn được nhé, mình nghĩ bạn nên tự làm đi qua trung gian toàn lừa đảo thôi bạn, khi hồ sơ bạn đủ tiêu chuẩn thì dù bạn tự làm hay nộp qua công ty du lịch thì vẫn đậu, hồ sơ k đạt tiêu chuẩn thì qua công ty du lịch cũng rớt thôi bạn, mình vừa nộp xin visa úc hồi cuối tháng 8 và nhận được visa ngày 9/9 vừa rồi nên bạn cứ nêu tình hình mình sẽ giúp trong khả năng

File 1 + 2: file hướng dẫn các giấy tờ cần nộp, giấy giờ nào cần công chứng dịch thuật sang tiếng anh giấy tờ nào không, lệ phí, file này em cũng down trên trang web của đại sứ quán thôi à
    http://www.mediafire.com/view/bvjzoz...Vietnamese.pdf
    http://www.mediafire.com/download/5z...1095065381.pdf
    File 3 : mẫu đơn kê khai quan hệ
    http://www.mediafire.com/download/gt...ativesform.pdf
    http://www.mediafire.com/download/gt...ativesform.pdf
    File 4 : đon 1419 đơn này kiểu đơn điền đầy đủ thông tin và nộp lên xét, điền cái này hơi phê nha anh
    http://www.mediafire.com/download/6r...4emsu/1419.pdf
    đọc hết 4 file này là sẽ biết ngày mình phải làm gì ^^
    có 1 check list cho mình biết mình phải chuẩn bị những gì
    Lưu ý: tất cả các giấy tờ cmnd, hộ khẩu, giấy khai sinh,...đểu phải dịch sang tiếng Anh công chứng
    Tất cả những giấy tờ liên quan đến tài chính không cần dịch sang tiếng anh, chỉ cần sao y bản chính
    Mẫu đơn 1419 khá là khó nuốt bạn nghiên cứu kĩ có gì thắc mắc thì có thể hỏi mình thêm
    Lời khuyên là bạn có thể thông qua IOM để nộp lên đsq, IOM sẽ tư vấn và kiểm tra hồ sơ giúp bạn, tổng chi phí xin visa và phí dịch vụ IOM là 3.041.000 VNĐ
    Khi ĐSQ nhận được hồ sơ sẽ gửi mail cho bạn, khi có kết quả cũng gửi qua mail và bạn in mail đó ra vì hệ thống đã lưu mã số visa của bạn nên bạn không phải mất thêm phí và cũng không cần quay lại IOM nữa
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 363 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn đã hướng dẫn rất nhiệt tình...Vợ chồng mình thì đủ điều kiện để chứng minh việc đi du lịch chứ không phải đi trốn hehe. Những file bạn gửi mình không mở được do máy mình không có phần mềm này. Nhưng dù sao cũng rất mừng vì bạn đã hướng dẫn. Bạn định đi khi nào? Có kinh nghiệm gì về chương trình tham quan bên đó chưa cho mình tham khảo với....Thanks a lots.
    8588
    • 251 Bài viết

• 444 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi misa_yeu Xem bài viết
    Cảm ơn bạn đã hướng dẫn rất nhiệt tình...Vợ chồng mình thì đủ điều kiện để chứng minh việc đi du lịch chứ không phải đi trốn hehe. Những file bạn gửi mình không mở được do máy mình không có phần mềm này. Nhưng dù sao cũng rất mừng vì bạn đã hướng dẫn. Bạn định đi khi nào? Có kinh nghiệm gì về chương trình tham quan bên đó chưa cho mình tham khảo với....Thanks a lots.
    bạn ơi lúc đầu mình down về cũng không mở được bằng adode mình phải down load rồi cài đặt 1 chương trình khác mới đọc được bạn down chương trình foxit reader về rồi cài nha, mẫu đơn 1419 mình có thể làm trực tiếp bằng máy tính trên file của đsq rồi in ra khỏi phải viết tay, điều kiện kinh tế là yếu tố quan trọng nhất bạn đủ điều kiện là yên tâm rồi giờ chỉ cần mình chuẩn bị hồ sơ cho tốt để người ta thấy mình chuẩn bị tốt cho chuyến đi là ok thôi, mình lương tháng có 3 triệu, sổ tiết kiệm gần 200triệu thôi nhưng mình chuẩn bị hồ sơ rất kĩ lúc lên IOM nộp không thiếu giấy tờ gì cả nên không phải bổ sung 10 ngày sau là có kết quả đậu luôn
    • 251 Bài viết

• 444 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tit_gia Xem bài viết
    Bạn salormoon87 cho minh hoi la ho so ban chi nop nhung giay to DSQ yeu cau hay ban co nop them giay to gi nua khong ? Minh cung dang dinh nop hs xin visa du lich uc , chuan bi hs day du nhu DSQ yeu cau nhung cai anh danh gia hs lai bao hs vc minh kha nang dau visa la 60% thoi . Nghe ma buon qua !
    bạn thử nói bạn đã chuẩn bị những gì xem, hồ sơ mình bình thường thôi nhưng minh chuẩn bị gần như đầy đủ giấy tờ yêu cầu chỉ là mình k có thư mời thôi còn lại mình chuẩn bị đủ hết

1. Một tấm ảnh cỡ hộ chiếu (4cm x 6cm) cho mỗi đương đơn. Ảnh chụp không được quá 6 tháng.

2. Tờ khai chi tiết về thân nhân được điền đầy đủ thông tin bao gồm cả ngày tháng năm sinh.
    Xem: http://www.vietnam.embassy.gov.au/fi...ativesform.pdf

3. Bản gốc hộ chiếu còn hiệu lực (sẽ được trả lại ngay sau khi n ộp hồ sơ)

4. Bản sao công chứng trang Hộ chiếu có chi tiết cá nhân của đương đơn và tất cả các trang đã được sử dụng (tất cả các trang có đóng mộc hải quan hoặc códán nhãn thị thực)

5. Bản sao công chứng Chứng minh nhân dân (dịch sang tiếng Anh).

6. Bản gốc Sơ yếu lý lịch nêu rõ các chi tiết liên quan đến trình độ học vấn và quá trình công tác của quý vị do Chính quyền địa phương hoặc Cơ quan nơi quý vị công tác xác nhận. Bản Sơ yếu lý lịch không quá 6 tháng. (dịch sang tiếng Anh).

7. Bản sao công chứng tất cả các trang Sổ hộ khẩu hiện tại (dịch sang tiếng Anh).

8. Bản sao công chứng Giấy khai sinh.(dịch sang tiếng Anh).

9. Bản sao công chứng bằng chứng về tình trạng hôn nhân hiện tại Giấy đăng ký kết hôn(dịch sang tiếng Anh).

10. Nếu quý vị đang đi làm, cung cấp chi tiết về việc làm của quý vị (hợp đồng lao động), bao gồm: chức danh, thu nhập, địa chỉ, điện thoại nơi làm việc vàgiấy nghỉ phép được cơ quan phê duyệt.
    (dịch sang tiếng Anh).

11. Nếu quý vị sở hữu tài sản (đất đai, nhà cửa, v.v), nộp bản sao công chứng xác nhận sở hữu tài sản (không cần dịch sang tiếng Anh).

12. Bằng chứng chứng minh quý vị có đủ khả năng tài chính để trang trải mọi chi phí cho thời gian dự kiến ở tại Úc. Bằng chứng này có thể bao gồm sao kê ngân hàng, sao kê thẻ tín dụng thể hiện số dư hiện có, v.v. Quý vị cũng làm ơn cung cấp bằng chứng về nguồn thu nhập. (không cần dịch sang tiếng Anh) Chi phí cho chuyến đi có thể được chi trảbởi chính quý v ị hoặc bởi môt bên khác nhưcông ty nơi quý vị làm việc, vợ/chồng của quý vị hay người thân hoặc bạn bè mà quý vị đi thăm.

13. Mẫu đơn 1419 (đương đơn điền đầy đủ thông tin, ký tên và ghi rõ ngày tháng).
    Xem: http://www.immi.gov.au/allforms/appl...forms_num1.htm

14. Ngoài ra mình còn nộp thêm các giấy tờ sau booking máy bay, travel plan cực kì chi tiết, bảo hiểm du lịch. có 1 số anh chị chỉ mình rằng nếu k có thư mời tức k có ng quen dắt đi chơi thì phải làm cái travel plan thật chi tiết tỉ mỉ nên mình đã lên cái travel plan chi tiết vô cùng ^^

Đây là tất cả giấy tờ mình đã nộp, theo check list mới nhất thì cmnd và sổ hộ khẩu đều phải dịch sang tiếng Anh + công chứng, các giấy tờ liên quan chứng minh tài chính k cần dịch thuật chỉ cần sao y bản chính, mình có đứng tên 1 mảnh đất + tài khoản ngân hàng chỉ khoảng 8400 usd và mình khai là đi du lịch sẽ chỉ tiêu bằng thẻ visa

bạn nộp ở Hà nội à, mình nộp ở IOM mất thêm 400k phí dịch vụ nữa nhưng không phải đặt lịch hẹn với LSQ và người ta tư vấn cũng nhiệt tình, đang khủng hoàng kinh tế các nước đang nới lỏng du lịch chỉ cần bạn chuẩn bị hồ sơ thật tốt + trung thực mình nghĩ sẽ qua thôi
    • 251 Bài viết

• 444 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tit_gia Xem bài viết
    Ban co nop BHXH kem theo ko ? Tat ca giay to DSQ yeu cau minh deu co du . Tai chinh cung tuong doi on nhung ket mot noi minh ho khau HP .
    mình k nộp bảo hiệm xã hội vì chỗ mình nó k chịu xác nhận nên k lần nào mình nộp bảo hiểm xã hội cả
    à ra là vậy, vậy cũng hên xui may rủi vậy T.T bạn nộp lâu chưa, theo mình biết cũng hên xui tùy người tiếp nhận hồ sơ của bạn nữa, đừng quá lo lắng tới đâu thì tới vậy
    trước đó bạn có hay đi du lịch những nước xin visa hok
    • 17 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn Salormoon87 ơi, những giấy tờ cần thiết như bạn yêu cầu mình đã chuẩn bị đủ. Nhưng gặp khó khăn ở việc điền form 1419 . Bạn cho mình hỏi mục 48 & 49 phải điền sao vậy?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 69 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ennie_trang87 Xem bài viết
    Bạn Salormoon87 ơi, những giấy tờ cần thiết như bạn yêu cầu mình đã chuẩn bị đủ. Nhưng gặp khó khăn ở việc điền form 1419 . Bạn cho mình hỏi mục 48 & 49 phải điền sao vậy?
    không biết mẹ nó đã điềm thông tin hồ sơ thế nào và đã thành công xin visa úc chưa - có kinh nghiệm gì mẹ nó chia sẻ cùng cả nhà để có thể tham khảo và chia vui với mẹ nó trong trường hợp mẹ nó xin thành công visa.