TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm xin Visa đi Pháp, mua gì làm quà về Việt Nam

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.41K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,183 Bài viết

• 1,030 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mọi người ạ, chả là sắp được công ty cho đi làm việc 1 tháng ở Pháp, nhưng chưa biết là thủ tục xin Visa thế nào, có kinh nghiệm gì trong buổi phỏng vấn không??? và đi thì mua gì làm quà cho sếp cũng như đồng nghiệp trong công ty. Cần lắm rồi mong mọi người chỉ giúp

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 110 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ kk Xem bài viết
    Mọi người ạ, chả là sắp được công ty cho đi làm việc 1 tháng ở Pháp, nhưng chưa biết là thủ tục xin Visa thế nào, có kinh nghiệm gì trong buổi phỏng vấn không??? và đi thì mua gì làm quà cho sếp cũng như đồng nghiệp trong công ty. Cần lắm rồi mong mọi người chỉ giúp
    Đầu tiên mẹ nó vào TRANG WEB cua DSQ Phap tại VN để xem thông tin cụ thể về loại visa cần phải làm: http://www.ambafrance-vn.org/
    Tại đây có cả formulaire để khai, không cần đến ĐSQ lấy cho đỡ mất thời gian. Nếu có gì không hiểu thì có thể điện thoại đến 9437719, gặp bộ phận visa để hỏi. Nếu nói được tiếng Pháp thì tốt nhất.
    Sau khi khai xong, phone đến số đt trên để hẹn lịch đến nộp. Bắt buộc phải hẹn trước qua đt, nếu không bạn sẽ không nộp được đâu. Tạm thế đã nhé, chúc mẹ nó thành công.
    Còn mua quà ah, nước hoa và mỹ phẩm là hay nhất. Mình rất thích kem dưỡng da cua Pháp, chỉ cần Nivea cua Pháp thôi hoặc tương tự, vừa rẻ vừa tốt. Mẹ nó tham khảo thêm nhé.
    • 1,763 Bài viết

• 993 Được cảm ơn

Sau khi hẹn gặp để nộp, nhớ mang theo giấy mời đi học của cq bên pháp và quyết định cử đi làm của cq VN (nếu là cq nhà nước) + 4 ảnh 4x6.
    Thường nếu có giấy mời cq bên kia thì xin visa ko khó.

Tốt nhất bạn mua mỹ phẩm. Rất nhiều loại tốt mà ko đắt. Còn nếu mua sp có tên tuổi thì đắt lắm.
    4803679505_f7aac77064_t5xuxp7

4804322576_be2a6973bf_tovxfp7

M11: 10kg; 8 chú răng xinh. hát í ới theo mẹ. đi chập chững rùi:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:Hai con là niềm vui sống của bố mẹ:LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,183 Bài viết

• 1,030 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn hai bạn nhé, mình vào trang web rồi, tuy nhiên vẫn còn nhiều thắc mắc muốn hỏi lắm, khi nào chắc chắn ngày đi mình sẽ hỏi lại các bạn nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 363 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

CHo em hỏi với, ông xã em được cử đi học 10 ngày ở Pháp, em muốn nhân tiện đó đi du lịch cùng thì cần làm những thủ tục gì ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 144 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trùi ui................toàn tiếng pháp thui à....ko có tiếng việt ............huhuhu.........vậy nếu đi Đức hay Mỹ thì vào web nào để xem visa ???
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,971 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Trang web có version tiếng Việt mà bạn, hướng dẫn làm thị thực đi Pháp đây này:

http://www.ambafrance-vn.org/article...id_article=441

Trích dẫn Nguyên văn bởi oneheart Xem bài viết
    Trùi ui................toàn tiếng pháp thui à....ko có tiếng việt ............huhuhu.........vậy nếu đi Đức hay Mỹ thì vào web nào để xem visa ???
    Còn quà thì đúng là mua mỹ phẩm hay nhất, xịn như vợ hay chồng thì mua đồ xịn ra Benlux mua còn bình dân hơn chút có L'Oreal, Bourjois ... rẻ xiền hơn nữa (quà cho số đông) thì có Yves Rocher.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 144 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

sẵn cho mình xin web ĐSQ của Mỹ và Đức ở Vn ....thanks
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 415 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi oneheart Xem bài viết
    sẵn cho mình xin web ĐSQ của Mỹ và Đức ở Vn ....thanks
    Trang web ĐSQ Mỹ có cả tiếng Việt http://vietnamese.vietnam.usembassy.gov/ambassador.html

Trang web ĐSQ Đức có cả tiếng Việt
    http://www.hanoi.diplo.de/Vertretung...Botschaft.html

Chúc chị tìm được thông tin cần thiết! :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,183 Bài viết

• 1,030 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ ơi mình đã xong khâu lấy Visa rồi, vấn đề là nên mua gì lam quà nhỉ, muốn mua đồ cho con trai 5 tuổi thì ở bên đó có gì hợp túi tiền để mua đc đây, và sang bêb đó thì nên mua những thứ gì, các mẹ có kinh nghiệm chỉ giúp nhé
    • 113 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ơi mình đã xong khâu lấy Visa rồi, vấn đề là nên mua gì lam quà nhỉ, muốn mua đồ cho con trai 5 tuổi thì ở bên đó có gì hợp túi tiền để mua đc đây, và sang bêb đó thì nên mua những thứ gì, các mẹ có kinh nghiệm chỉ giúp nhé
    Mẹ KK ơi, cho em hỏi với ạ
    em cũng đang chuẩn bị xin visa vào Pháp đây ạ. Mẹ cho em hỏi là khi mình xin visa vào Pháp, tài khoản của mình trong thẻ tín dụng phải có tối thiểu bao nhiêu tiền ạ? Phí bảo hiểm tính 1 ngày là bn tiền vậy chị? Em chờ tin của chị nhé!
    Con ơi muốn nên thân người
    Lắng tai nghe lấy những lời mẹ ru
    [/COLOR]
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình đang tìm hiểu thông tin xin visa Pháp, cùng câu hỏi với bạn trên, bạn nào từng xin visa Pháp thành công cho mình xin hồ sơ với hỏi chút kinh nghiệm phỏng vấn. Email: ttran9697@gmail.com.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,122 Bài viết

• 478 Được cảm ơn

Mình vừa lấy visa Schengen tuần rồi, mình nộp ở LSQ Pháp TPHCM sau 1 tuần là có, trước khi nộp gọi lên đặt hẹn thì đc hẹn 1 tuần sau mang hồ sơ & vnd1.425.000đ lên nộp. Khi gọi đặt hẹn thì người ta hỏi 1 số câu hỏi như họ tên, số pp, ngày sinh, email, số ĐT, đi mấy nước, ở mỗi nước mấy ngày. Khi nộp thì họ không hỏi thêm gì.

Hồ sơ gồm:

- Hộ chiếu
    - TK xin cấp visa điền bằng tiếng anh, dán 1 tấm hình 3x4 chụp cận mặt (có mang theo thêm 1 ảnh nhưng họ trả lại & chụp tại chỗ cho mình bằng camera của họ)
    - Lịch trình tham quan bằng tiếng anh
    - Vé máy bay Qatar
    - Booking khách sạn đúng với lịch trình tham quan (book trên agoda rồi in ra)
    - Bảo hiểm du lịch (mua của chartis)
    - Bản công chứng hộ chiếu (chỉ cần trang đầu tiên & các trang nào có visa & đóng dấu XNC, mình copy cả cuốn họ xé các trang trắng ra trả lại biggrin)
    - Xác nhận số dư TK của VCB (của mình là TK lương có gần 200tr, VCB xác nhận bằng song ngữ, mình có mang theo sao kê 6 tháng gần nhất nhưng họ trả lại sao kê)
    - Copy hợp đồng lao động (cty mình làm HĐ song ngữ)
    - Giấy xác nhận đang làm việc ghi rõ ngày gia nhập công ty + mức lương hiện tại (bằng tiếng anh, in trên giấy tiêu đề cty, sếp ký & đóng dấu đỏ)
    - Giấy xác nhận nghỉ phép (thời hạn đúng với lịch trình tham quan kể trên)
    - Bản dịch công chứng sổ hộ khẩu (mình dịch ở UBND Q1, các bạn có thể tự dịch & nhờ người quen làm cty luật đóng dấu cũng đc)
    - Bản dịch giấy chủ quyền nhà ở

Khi nộp mình cầm theo bản chính của HĐLĐ + hộ khẩu + giấy chủ quyền nhà, họ xem xong trả lại.

Mình xin visa single 15 ngày, họ cho single 45 ngày trong đó duration of stay là 25 ngày.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 61 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

các mẹ khi xin visa khối schengen cần mua bảo hiểm du lịch mức 30.000 eur , các mẹ có thể tham khảo 0972 14 99 45 , cậu em này tư vẫn nhiệt tình và chu đáo lắm