TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm xin visa Châu Âu

• 7 Lượt chia sẻ
  • 25.9K Lượt đọc
  • 68 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào chị Naomi, em cũng đang rất cần tìm hiểu về việc xin visa này, vì em muốn đi Đức nhưng xin visa ở LSQ Đức thì khó lắm (em nghe bạn bè nói vậy, và bạn trai em ở Đức cũng nói thế, ảnh đi du học mà xin cả năm trời mới được ><").
    Chị vui lòng gửi giúp cho em vào email tranquynhbc@gmail.com ạ.
    Nếu tiện thì chị có thể gửi cho em cả số điện thoại cá nhân của chị, để em gọi hỏi kỹ hơn ạ! Em cảm ơn chị nhìu nhìu!!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 12 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Zeyney Xem bài viết
    hi, trangle8884
    cho minh hoi ban nu hay nam, co gia dinh chua? neu nữ chưa có gia đình sẽ khó đi phải không bạn? vữa rồi mình có apply visa vào lãnh sự quán pháp nhưng bị rớt, minh dự định viết 1 lá thư xem xet lại trường hợp của mình. bạn có thể cho mình xin sđt để trao đổi bạn một số vấn đề được không ? thanks
    Mình là nữ, vừa lập gia đình, 2 vợ chồng mình cùng xin visa đi EU. Lúc đầu nghe hù dữ lắm vì chưa con cái, nhà cửa gì cả ngta sợ qua bên rồi trốn/ hoặc có babie nên tỉ lệ xin thành công rất thấp! Nhưng mình cbi hồ sơ đầy đủ, kĩ lưỡng nên đc chấp nhận chỉ sau 3 ngày Mình thấy nhiều bạn trẻ vẫn xin visa thành công, không quan trọng nữ/nam, đã kết hôn/ độc thân đâu bạn. Việc bạn bị từ chối mà k lý do là vì quy định đsq se k cung cấp lý do. Nếu xin xét lại e rằng sẽ khó! Nếu xét lại k thành công thì sau này coi như bị vô black list mất rồi! Bạn nên xem lại hồ sơ của mình và nộp ở 1 nước khác xem sao nhé. Trên phượt , bạn namriver có chia sẻ khá cụ thể và file đính kèm để bạn tham khảo luôn. Bạn thử tìm hiểu nhé ( mình cũng dựa vào tt chia sẻ của bạn ấy để làm visa đấy) http://www.phuot.vn/threads/69280-Tr...háng-11-2012)
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 8 năm
    • 158 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Sáng nay em vừa nộp visa vào ĐSQ Đức xong các bạn các chị ạ, hồi hộp quá chỉ sợ thiếu cái gì lại mất công hẹn lại rất lâu công cuối cùng họ cũng chấp nhận hồ sơ.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bài viết của bạn là mình thấy gần như đầy đủ nhất. Cảm ơn Bạn thật nhiều. Bạn có thể cho mình lịch trình cụ thể nhờ bạn gửi mình xem qua được k? Email của mình là: tranthuy297@gmail.com
    • 8 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cảm ơn Naomi nhiều về bài viết hữu ích này. Mình vốn nghĩ xin visa tự túc sẽ rất khó. Nhờ Naomi gửi mail giúp mình hồ sơ mẫu của Naomi để mình học tập nhé. Mail của mình là dinhminhngoc76@gmail.com. Cảm ơn nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 3 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng đậu visa Hà lan rồi nè. Nữ độc thân , xin đi tự túc một mình , chưa từng đi nước ngoài. Vậy mà đậu mới ghê. Ai cần tư vấn gì , mình sẵn sàng, thuymka4@yahoo.com.vn
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 32 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

bạn Ivy1312 ơi, bạn xin đựoc visa rồi, có thể huớng dẫn mình cụ thể giấy tờ cần làm để xin visa du lịch Đức không? mình có người thân ở Đức (có thể làm giấy mời) và đang rất muốn sang Đức và di du lịch thêm các nước Châu Âu nữa
    thánks b nhìu nha
    • Thành viên tích cực 2015
    • 8 năm
    • 158 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi libra.fliower Xem bài viết
    bạn Ivy1312 ơi, bạn xin đựoc visa rồi, có thể huớng dẫn mình cụ thể giấy tờ cần làm để xin visa du lịch Đức không? mình có người thân ở Đức (có thể làm giấy mời) và đang rất muốn sang Đức và di du lịch thêm các nước Châu Âu nữa
    thánks b nhìu nha
    Mình làm đúng theo những giấy tờ họ yêu cầu trên website ĐSQ thôi chứ cũng không có vấn đề gì khó khăn cả. Đương nhiên là bạn phải làm giấy mời thì mới xin được visa vì đây là visa theo diện thăm thân mà.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 83 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beupna Xem bài viết
    Mình cũng đậu visa Hà lan rồi nè. Nữ độc thân , xin đi tự túc một mình , chưa từng đi nước ngoài. Vậy mà đậu mới ghê. Ai cần tư vấn gì , mình sẵn sàng, thuymka4@yahoo.com.vn
    Tiếc quá, mình lại nộp hồ sơ trước khi đọc post của bạn. Nộp xong rồi mình mới phát hiện ra lỗi: trong lịch trình, có 1 đêm mình đi tàu sáng hôm sau mới tới nơi, nhưng mình lại vẫn đặt phòng (ở nước đến) cho đêm đấy. Không biết họ có đánh "lỗi" mà từ chối visa của mình không nhỉ . Mình đi các nước châu Á nhiều, hơn nửa số trang thị thực trong quyển hộ chiếu, nhưng chưa đi châu Âu lần nào. Đang hồi hộp quá, không biết liệu mình có được cấp visa hay không...
    Mơ, em mơ về con đường nhỏ, xôn xao lối mòn hoa dại nở, chỉ mình em bên anh bên anh...
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình xin visa Pháp mà bị rớt, cũng đọc trên web thấy là khi đã từ chối cấp visa là quyết định cuối cùng, mọi cố gắng xin xét lại đều vô ích, cảm thấy hoang mang quá, không lẽ rớt là không còn cơ hội nào khác ư
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang có dự định đi du lịch châu Âu.Bạn mail cho mình xin mẫu hồ sơ nhé. Cảm ơn bạn rất nhiều.
    Đc mail của mình: thuyanh479@yahoo.com
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn . Mình sắp tới khoảng 3 tháng nữa đinh đi du lịch hà lan, bạn có thể cho mình xin file hồ sơ của bạn nộp cho ĐSQ ko, nếu có thể bạn gửi vào mail mình : phucnguyen77vn@gmail.com
    RẤT CÁM ƠN BẠN
    • 8 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình đã xin visa đi Châu Âu tại Pháp ba lần, hai lần mình tự làm bị từ chối vì hồ sơ không rõ ràng trong việc chứng minh mình làm ở công ty và bảng lương. Lần thứ ba mình đi được là nhờ một công ty du lịch bên Pháp viết giấy mời. Việc có được visa nếu bạn tự làm phải chứng minh rõ ràng công việc và tài chính đang có, lí do đi và lịch trình đi. Càng chi tiết rõ ràng cơ hội đi càng cao. Bây giờ là thời gian lý tưởng để đi châu âu nếu các bạn muốn ngắm nhìn Châu âu rực sắc hoa, tưng bừng lễ hội và thời tiết dễ chịu....Chúc thành công
    Refuge
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị NANOMI ơi, tháng 11 tới em cũng đang định đi Hà Lan du lịch, chị còn lưu các hồ sơ không ạ, chị cho em xin để tham khảo với, em cảm ơn chị
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị có thể chia sẽ qua mail với em không? Vì em cũg dự tính cuối năm nay đi Hà Lan tmtt.1292@gmail.com
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị NANOMI chia sẽ qua mail giúp em về xin visa đi Hà Lan vớiiii tmtt.1292@gmail.com
    • 39 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangle8884 Xem bài viết
    Hi moi ng, mình vừa có chuyến phươt Châu Âu 1 tháng qua 8 nước, 15 thành phố. Mình xin visa tại ĐSQ Pháp. Thứ 5 nộp hồ sơ thì thứ 2 đã có kết quả trên web rồi!( nhanh bất ngờ luôn!!! Hihi). Đọc bài Nanomi chia sẻ, minh thấy các thủ tục giấy to khá là chi tiết và đầy đủ rồi! Mình chỉ bổ sung thêm 2 mục nhỏ cần chuẩn bị nữa.
    1. Thư trình bày mục đích xin visa ( Purpose of travel letter): Trình bày mục đích xin visa, đi những đâu, cùng với ai, thời gian du lịch... Nói chung là làm thế nào để ĐSQ hiểu là bạn mong muốn được đi du lịch Pháp nói riêng và Châu Âu nói chung. Mình cứ dùng những từ "đao to búa lớn" như là đam mê, ước mơ... rồi khen các bạn Pháp một chút cho bùi bùi tai! Hihii

2. Trình bày nguồn gốc tài chính: các bạn có đủ giấy tờ chứng minh tài chính : Xác nhận số dư tk và chuyển lương của ngân hàng nhưng có nhiều trường hợp ĐSQ vẫn ưu cầu giải trình thêm nguồn gốc sổ tiết kiệm. Vd như trường hợp 1 đứa bạn mình.
    Lương :10tr/tháng , Đi làm 1 năm
    STK :120 triệu
    Nhân viên ĐSQ hỏi: 10trx12=120tr, thế anh/chị không chi tiêu cuộc sống ah?
    Thế là phải giải trình, 1 tháng tiết kiệm 6trieu x12 tháng + tiền bố mẹ anh chị tài trợ+ .....+....
    Vì thế mình nghĩ các bạn nên trình bày rõ ràng ngay trong hồ sơ của mình luôn để tránh bị hỏi vặn vẹo và nhiều khi gọi lên lần 2 để nộp bổ sung 2 giấy tờ trên.

Lúc chưa bắt tay vào chuẩn bị hồ sơ, mình rất hoang mang ( sao lắm thứ zậy??!!) nhưng khi làm rồi mới thấy thật ra nó cũng đơn giản thôi. Cái khó không phải ở visa mà bạn có sắp xếp tgian và chuẩn bị tài chính, sức khoẻ để khám phá EU không thôi! Đừng để những rắc rối của visa làm cản trở ước mơ của bạn! gluck!

Bài viết bạn này chính xác. Xin Visa đi Châu Âu thì nên xin Pháp hoặc Hà Lan là 2 nước cấp visa dễ nhất. Chỉ cần hồ sơ đủ kèm lịch trình đi rõ ràng là duyệt thôi.
    • 30 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

thông tin hay quá, mình cũng đang có dự định xin visa đi Phần Lan bác nào có thông tin thì báo cho mình nhé
    • 125 Bài viết

• 952 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi QuynhTran4 Xem bài viết
    Chào chị Naomi, em cũng đang rất cần tìm hiểu về việc xin visa này, vì em muốn đi Đức nhưng xin visa ở LSQ Đức thì khó lắm (em nghe bạn bè nói vậy, và bạn trai em ở Đức cũng nói thế, ảnh đi du học mà xin cả năm trời mới được ><").
    Chị vui lòng gửi giúp cho em vào email tranquynhbc@gmail.com ạ.
    Nếu tiện thì chị có thể gửi cho em cả số điện thoại cá nhân của chị, để em gọi hỏi kỹ hơn ạ! Em cảm ơn chị nhìu nhìu!!!
    Trên website chính thức của lãnh sự quán Đức có hướng dẫn rất đầy đủ và chi tiết về thủ tục xin Visa, mình vừa xin được Visa nhờ tham khảo trên đó chứ không hỏi qua ai cả. Bạn thử xem nhé, ở đó ng ta ghi rất rõ những giấy tờ cần thiết, thứ tự sắp xếp ra sao khi nộp HS.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng đang làm hồ sơ xin visa hà lan. Chị gởi cho em mẫu hồ sơ của chị với, em cảm ơn chị ạh!
    Nguyen_phan_truc_nguyen@yahoo.com
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4