TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm xin visa Châu Âu

• 7 Lượt chia sẻ
  • 26K Lượt đọc
  • 68 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 4 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Chào cả nhà,

Mình ghé qua diễn đàn về du lịch của nhà mình thì không thấy bài viết về kinh nghiệm xin visa và du lịch ở Châu Âu. Không ai hỏi nhưng mình cứ chia se kinh nghiệm xin visa du lịch Châu Âu ở đây nhé, để chủ đề về du lịch của nhà mình có thêm nhiều thông tin.

Nếu bạn đi các nước trong khối Schengen gồm 26 quốc gia thì bạn chỉ cần xin visa của 1 trong các nước đó, gọi là Visa Schengen, là bạn có thể đến bất kỳ nước nào trong khối. Danh sách 26 quốc gia trong khối Schengen bạn lên mạng search nhé.

Hồi đầu mình cũng nghĩ xin visa Châu Âu cũng khó lắm, cơ bản là nước mình nhiều người ở bất hợp pháp nên họ thắt chặt. Đấy, chưa làm đã bị dọa nhiều thế rồi. Mình có 2 cô bạn lấy chồng và sống ở Hà Lan. 1 đứa thì bảo "mày cứ làm thử xem", còn 1 đứa thì nói "mày mà xin được visa sang đây thì mày giỏi đấy, tao bái phục, nhiều trường hợp sang thăm thân còn bị từ chối kia kìa"... ban đầu mình cũng lăn tăn lắm nhưng cứ liều thử 1 phen.

Hồ sơ mình chuẩn bị để xin visa tại ĐSQ Hà Lan đây:

1. Hộ chiếu gốc còn hạn trên 6 tháng
    2. 4 ảnh 3x4 nền trắng
    3. Hợp đồng lao động- nếu không phải bản tiếng Anh hoặc song ngữ thì phải dịch công chứng
    4. Giấy cho nghỉ phép của công ty - tiếng Anh hoặc song ngữ hoặc dịch công chứng
    5. Sổ hộ khẩu - Dịch công chứng
    6. photo công chứng Chứng Minh Thư
    7. Sổ tiết kiệm photo- số tiền càng nhiều càng tốt và tối thiểu là >60 triệu. Hồi mình xin thì sổ của mình mới gửi được trên 1 tháng thôi.
    8.Chứng nhận số dư ngân hàng và chuyển lương 6 tháng gần nhất. kiểu như in sao kê tài khoản nhận lương của mình ý. khi nhận hồ sơ, nhân viên ĐSQ sẽ đánh dẫu vào những giao dịch nhận lương. Hôm đi nộp hồ sơ, mình sơ xuất để số dư cuối cùng của tài khoản nhận lương có 2 triệu đồng, làm chị nhân viên cũng ngạc nhiên. hihihi. nhưng bù lại tổng số sổ tiết kiệm lại là 220 triệu, nên chị ý ghi trong biên bản nhận hồ sơ là tổng số tiền 222 triệu.
    9. Form xin visa. cái này bạn down trực tiếp từ website của ĐSQ. Form phải được phai bằng tiếng Anh hoặc nộp ở ĐSQ nước nào thì dùng ngôn ngữ của nước đó cũng được. Chú ý phần khai các nước trong khối Schegen bạn dự kiến sẽ đến nên trùng khớp với "Lịch trình du lịch", và phần nước đầu tiên trong khối bạn sẽ đến thì nên khai là nước Hà Lan (The Netherland) nếu bạn xin visa tại ĐSQ Hà Lan
    10. Lịch trình du lịch. Viết tiếng Anh nhé. Cái này bạn không cần khai chi tiết quá. Nói chung là lịch trình từ ngày nào đến ngày nào sẽ đi thăm quan các địa điểm gì ở nước này, ngày khác ở nước khác, kể một số địa điểm nổi tiếng ra.
    11. đặt vé máy bay khứ hồi. Tức là xác nhận bạn đã đặt vé giữ chỗ thôi chứ chưa thanh toán nhé. vé khứ hồi từ VN-Hà Lan (nếu nộp tại ĐSQ Hà Lan)
    12. Xác nhận đặt phòng khách sạn. Cái này thì bạn vào booking.com chọn đặt chỗ ở các khách sạn mà cho phép hủy đặt phòng ý. Khi đặt phòng ở đây, bạn vẫn phải dùng thẻ visa để thanh toán đặt phòng, tuy nhiên số tiền không bị trừ đi ngay, tiền chỉ bị trừ đi khi bạn check in hoặc đến ngày nhận phòng mà bạn chưa hủy đặt phòng và ko check in. Sau khi đặt, e-mail xác nhận sẽ được gửi vào e-mail của bạn và bạn chỉ việc in cái xác nhận đặt phòng đó ra để cho vào hồ sơ rồi thực hiện hủy đặt phòng luôn là xong, không mất đồng nào. Một số khách sạn sẽ để hạn "miễn phí hủy đặt phòng trước 1 ngày" tức là trước 1 ngày so với ngày bạn đặt phòng, bạn thực hiện thao tác hủy đặt phòng, bạn sẽ ko mất phí. bạn có thể chắc ăn hơn là đảm bảo sau khi nhận visa rồi hủy đặt phòng thì càng yên tâm, vì chẳng may bên ĐSQ kiểm tra với khách sạn thì vẫn có tên của bạn ở đó. Bạn chú ý lịch đặt phòng KS sao cho khớp với "lịch trình du lịch" mà bạn nộp.

Bạn thấy hồ sơ có phức tạp không? ban đầu đọc cái danh sách cần chuẩn bị này, mình cũng thấy mệt, nhưng khi đã bắt tay vào thực hiện rồi thì thấy dễ mà. Phần dịch công chứng thì do mình học chuyên ngành Tiếng Anh rồi nên tự dịch và tự lên phòng tư pháp công chứng. toàn bộ giấy tờ hết chưa đến 30k tiền công chứng. nếu thuê dịch công chứng ở ngoài thì đắt hơn.

Sau khi chuẩn bị hồ sơ, bạn vào trang web của ĐSQ để đặt lịch hẹn và người ta sẽ trả lời bạn xem ngày và giờ bạn hẹn có phù hợp không. KHi đi nộp hồ sơ, bạn phải mang tất cả bản gốc đi để đối chiếu (CMT, sổ hộ khẩu, sổ ngân hàng,...)

Mình nghe nói là xin visa sang Pháp khó nên mình xin ở ĐSQ Hà Lan. Hồ sơ người Việt mình xin ở ĐSQ Hà Lan không nhiều như mấy nước Pháp, Đức, Ý... nên không đông và có vẻ dễ dàng hơn thì phải. Chị nhân viên nhận hồ sơ cũng rất thân thiện. Họ kiểm tra hồ sơ của mình và nhận hồ sơ thì chắc đến 90% là sẽ được cấp visa, trừ khi mình có gì gian dối hoặc bất hợp pháp thì mới sợ. họ sẽ hẹn bạn tuần và đúng 1 tuần sau thì bạn sẽ có kết quả.

Đây là kinh nghiệm mình tự xin Visa ở ĐSQ Hà Lan. Hồ sơ bạn cứ chuẩn bị đầy đủ như mình nêu trên là đảm bảo. Nếu bạn xin ở ĐSQ nước khác thì mình không biết nhé. Miễn là bạn có visa Schengen thì nước đầu tiên bạn đến là các nước trong khối là được chứ không nhất thiết phải là Hà Lan (xin visa tại ĐSQ Hà Lan). khi mà có visa rồi thì bạn tạo lịch trình thế nào cho phù hợp là tùy bạn, không nhất thiết phải đúng theo lịch trình mình đã nộp nhé.

Mình hi vọng bài viết này giúp ích cho bạn nào đang có dự định thăm thú Châu Âu vào dịp nghỉ tết âm lịch này chẳng hạn
    Nếu cần mình gửi mẫu hồ sơ mình chuẩn bị lần trước thì inbox hoặc để lại e-mail, mình sẽ gửi cho nhé. Mình vẫn lưu trong máy tính mà (để lần sau còn dùng. hihihi)

----NANOMI----

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 21 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nanomi Xem bài viết
    Chào cả nhà,

Mình ghé qua diễn đàn về du lịch của nhà mình thì không thấy bài viết về kinh nghiệm xin visa và du lịch ở Châu Âu. Không ai hỏi nhưng mình cứ chia se kinh nghiệm xin visa du lịch Châu Âu ở đây nhé, để chủ đề về du lịch của nhà mình có thêm nhiều thông tin.

Nếu bạn đi các nước trong khối Schengen gồm 26 quốc gia thì bạn chỉ cần xin visa của 1 trong các nước đó, gọi là Visa Schengen, là bạn có thể đến bất kỳ nước nào trong khối. Danh sách 26 quốc gia trong khối Schengen bạn lên mạng search nhé.

Hồi đầu mình cũng nghĩ xin visa Châu Âu cũng khó lắm, cơ bản là nước mình nhiều người ở bất hợp pháp nên họ thắt chặt. Đấy, chưa làm đã bị dọa nhiều thế rồi. Mình có 2 cô bạn lấy chồng và sống ở Hà Lan. 1 đứa thì bảo "mày cứ làm thử xem", còn 1 đứa thì nói "mày mà xin được visa sang đây thì mày giỏi đấy, tao bái phục, nhiều trường hợp sang thăm thân còn bị từ chối kia kìa"... ban đầu mình cũng lăn tăn lắm nhưng cứ liều thử 1 phen.

2. 4 ảnh 3x4 nền trắng
    3. Hợp đồng lao động- nếu không phải bản tiếng Anh hoặc song ngữ thì phải dịch công chứng
    4. Giấy cho nghỉ phép của công ty - tiếng Anh hoặc song ngữ hoặc dịch công chứng
    7. Sổ tiết kiệm photo- số tiền càng nhiều càng tốt và tối thiểu là >60 triệu. Hồi mình xin thì sổ của mình mới gửi được trên 1 tháng thôi.
    8.Chứng nhận số dư ngân hàng và chuyển lương 6 tháng gần nhất. kiểu như in sao kê tài khoản nhận lương của mình ý. khi nhận hồ sơ, nhân viên ĐSQ sẽ đánh dẫu vào những giao dịch nhận lương. Hôm đi nộp hồ sơ, mình sơ xuất để số dư cuối cùng của tài khoản nhận lương có 2 triệu đồng, làm chị nhân viên cũng ngạc nhiên. hihihi. nhưng bù lại tổng số sổ tiết kiệm lại là 220 triệu, nên chị ý ghi trong biên bản nhận hồ sơ là tổng số tiền 222 triệu.
    9. Form xin visa. cái này bạn down trực tiếp từ website của ĐSQ. Form phải được phai bằng tiếng Anh hoặc nộp ở ĐSQ nước nào thì dùng ngôn ngữ của nước đó cũng được. Chú ý phần khai các nước trong khối Schegen bạn dự kiến sẽ đến nên trùng khớp với "Lịch trình du lịch", và phần nước đầu tiên trong khối bạn sẽ đến thì nên khai là nước Hà Lan (The Netherland) nếu bạn xin visa tại ĐSQ Hà Lan
    10. Lịch trình du lịch. Viết tiếng Anh nhé. Cái này bạn không cần khai chi tiết quá. Nói chung là lịch trình từ ngày nào đến ngày nào sẽ đi thăm quan các địa điểm gì ở nước này, ngày khác ở nước khác, kể một số địa điểm nổi tiếng ra.
    11. đặt vé máy bay khứ hồi. Tức là xác nhận bạn đã đặt vé giữ chỗ thôi chứ chưa thanh toán nhé. vé khứ hồi từ VN-Hà Lan (nếu nộp tại ĐSQ Hà Lan)
    12. Xác nhận đặt phòng khách sạn. Cái này thì bạn vào booking.com chọn đặt chỗ ở các khách sạn mà cho phép hủy đặt phòng ý. Khi đặt phòng ở đây, bạn vẫn phải dùng thẻ visa để thanh toán đặt phòng, tuy nhiên số tiền không bị trừ đi ngay, tiền chỉ bị trừ đi khi bạn check in hoặc đến ngày nhận phòng mà bạn chưa hủy đặt phòng và ko check in. Sau khi đặt, e-mail xác nhận sẽ được gửi vào e-mail của bạn và bạn chỉ việc in cái xác nhận đặt phòng đó ra để cho vào hồ sơ rồi thực hiện hủy đặt phòng luôn là xong, không mất đồng nào. Một số khách sạn sẽ để hạn "miễn phí hủy đặt phòng trước 1 ngày" tức là trước 1 ngày so với ngày bạn đặt phòng, bạn thực hiện thao tác hủy đặt phòng, bạn sẽ ko mất phí. bạn có thể chắc ăn hơn là đảm bảo sau khi nhận visa rồi hủy đặt phòng thì càng yên tâm, vì chẳng may bên ĐSQ kiểm tra với khách sạn thì vẫn có tên của bạn ở đó. Bạn chú ý lịch đặt phòng KS sao cho khớp với "lịch trình du lịch" mà bạn nộp.

Bạn thấy hồ sơ có phức tạp không? ban đầu đọc cái danh sách cần chuẩn bị này, mình cũng thấy mệt, nhưng khi đã bắt tay vào thực hiện rồi thì thấy dễ mà. Phần dịch công chứng thì do mình học chuyên ngành Tiếng Anh rồi nên tự dịch và tự lên phòng tư pháp công chứng. toàn bộ giấy tờ hết chưa đến 30k tiền công chứng. nếu thuê dịch công chứng ở ngoài thì đắt hơn.

Sau khi chuẩn bị hồ sơ, bạn vào trang web của ĐSQ để đặt lịch hẹn và người ta sẽ trả lời bạn xem ngày và giờ bạn hẹn có phù hợp không. KHi đi nộp hồ sơ, bạn phải mang tất cả bản gốc đi để đối chiếu (CMT, sổ hộ khẩu, sổ ngân hàng,...)

Mình nghe nói là xin visa sang Pháp khó nên mình xin ở ĐSQ Hà Lan. Hồ sơ người Việt mình xin ở ĐSQ Hà Lan không nhiều như mấy nước Pháp, Đức, Ý... nên không đông và có vẻ dễ dàng hơn thì phải. Chị nhân viên nhận hồ sơ cũng rất thân thiện. Họ kiểm tra hồ sơ của mình và nhận hồ sơ thì chắc đến 90% là sẽ được cấp visa, trừ khi mình có gì gian dối hoặc bất hợp pháp thì mới sợ. họ sẽ hẹn bạn tuần và đúng 1 tuần sau thì bạn sẽ có kết quả.

Đây là kinh nghiệm mình tự xin Visa ở ĐSQ Hà Lan. Hồ sơ bạn cứ chuẩn bị đầy đủ như mình nêu trên là đảm bảo. Nếu bạn xin ở ĐSQ nước khác thì mình không biết nhé. Miễn là bạn có visa Schengen thì nước đầu tiên bạn đến là các nước trong khối là được chứ không nhất thiết phải là Hà Lan (xin visa tại ĐSQ Hà Lan). khi mà có visa rồi thì bạn tạo lịch trình thế nào cho phù hợp là tùy bạn, không nhất thiết phải đúng theo lịch trình mình đã nộp nhé.

Mình hi vọng bài viết này giúp ích cho bạn nào đang có dự định thăm thú Châu Âu vào dịp nghỉ tết âm lịch này chẳng hạn
    Nếu cần mình gửi mẫu hồ sơ mình chuẩn bị lần trước thì inbox hoặc để lại e-mail, mình sẽ gửi cho nhé. Mình vẫn lưu trong máy tính mà (để lần sau còn dùng. hihihi)

----NANOMI----
    Cám ơn anh/chị NANOMI về thông tin cực kì hữu ích. Em cũng đang có kế hoạch sang năm sẽ đi du lịch Châu Âu, và nước em đến đầu tiên là Hà Lan. Em rất cám ơn nếu có thể gửi cho em tham khảo cái lịch trình du lịch ấy ạ. Em sẽ inbox địa chỉ email của em nhé.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 124 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nanomi Xem bài viết
    Chào cả nhà,

2. 4 ảnh 3x4 nền trắng

----NANOMI----
    Cảm ơn thông tin hữu ích của bạn NANOMI, mình có thể inbox địa chỉ mail cho bạn để xin thêm thông tin được không? vì mình đang có kế hoạch đi HL vào tháng 9 tới này
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chi cho em xin ho so chi chuan bi xin via ha lan .email cua em la ngoclee828855@gmail.com
    Em dang du dinh di du lich ha lan ,neu chi cho em xin chi tiet lich trinh cua c de em tham khao luon dc hok c,thanks c nhiuu
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mênh muốn làm cái visa kinh doanh tại đức hoặc séc mà ko có ai làm dịch vụ
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin Visa qua Ý ở đâu vậy mọi người?
    Em đang muốn qua Ý để tìm hiểu văn hoá của họ, nghe nói qua khó lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ban oi, gui cho minh mau ho so cua ban voi đuợc khong? Vi minh cung sắp xin visa di pháp nen minh muôn tham khao y ma .cam on ban trước nha.
    • 440 Bài viết

• 434 Được cảm ơn

hix..các mẹ ơi, có phải hộ chiếu trắng thì cơ hội xin vía đi Châu Âu là rất thấp không? Nhà em đang làm thủ tục xin visa đi Pháp..mọi thứ đều đạt yc, nhất là phần chứng mình tài chính cũng ổn, ông xã em là chủ doanh nghiệp nhỏ...em nghe nói xin đi Pháp mà hộ chiếu chưa từng đi nước nào thì dễ bị đánh rớt lắm..em chuẩn bị phỏng vấn rồi, nghe thông tin này cũng hoang mang lắm...
    Bé Nguyễn Tiến Minh sinh 19 - 1- 2012.
    New Born : 3,5 kg. 1M : 5,5 kg. 2M : 6,8kg - 61cm. 3M : 8kg - 64 cm.4M : 8,5 kg - 68 cm
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 27 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

bạn ơi , xin visa đi Hà Lan thì ko cần thư mời bên đó luôn hả bạn ? Mình cũng muốn xin visa đi du lịch châu Âu nhưng mình lại không có người quen bên đó lại là con gái đi một mình nên cũng lăn tăn . Mà mình đã có visa Nhật rồi thì ko biết có dễ dàng xin visa châu Âu hơn ko ? Việc làm thì mình làm cán bộ nhà nước nên lương cũng khá thấp
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chao ban,
    Gia dinh minh cung co du dinh di du lich Chau Au vao thang 8/2014, Ban co the share mau ho so cho minh vao dia chi:maioanhsg@yahoo.com
    Cam on ban
    • 40 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Hix. Mình chưa xin Visa đi Hà Lan bg nhưng mình đang xin Visa di Anh mà hồ sơ của mình bị từ chối lần 2 với nhiều lí do khác nhau. Mình và bạn trai người Anh đang định kháng cáo mà không biết là có thành cong không nữa.Từ hồi bắt đầu làm visa đến nay cũng đã mấy tháng trôi qua mà vẫn chưa được cấp. Có chị nào có kinh nghiệm trong trường hợp này không cho mình xin ý kiến với. Cảm ơn rất nhiều ạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của JenniferNguyen2981
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ban oi, minh cung du dinh di du lich chau au thanh 9/2014 toi day. Ban co the giup minh, cho minh xin bo ho so ma ban da chbi ko ban? Email minhf: gillian.le245@yahoo.com , chan thanh cam on ban nhieu
    • 84 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Bạn ơi, mình mong muốn thực hiện được ước mơ là đi du lịch Châu Âu. Bạn có thể gửi giùm mình bộ hồ sơ xin visa Hà Lan được không ạ, mình chắc cũng sẽ bắt đầu từ đây. Email của mình là linhph87@yahoo.com. Mình cám ơn rất nhiều!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi, cho em xin mẫu xin visa với, mà người ta cấp cho mình được bao nhiêu ngày ạ? em muốn đi vòng quanh Châu Âu khoảng 2 tháng. chị cho em xin mẫu nhé, địa chỉ của em tranghuynh1210@gmail.com
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 394 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SeaHuynh Xem bài viết
    Chị ơi, cho em xin mẫu xin visa với, mà người ta cấp cho mình được bao nhiêu ngày ạ? em muốn đi vòng quanh Châu Âu khoảng 2 tháng. chị cho em xin mẫu nhé, địa chỉ của em tranghuynh1210@gmail.com
    Visa Châu Âu được ở tối đa 90 ngày bạn nhé. bạn có thể xin visa ở một số nước trong khối Schengen dễ dàng cấp visa du lịch cho người việt Nam như Pháp, Ba Lan, ý sau đó bạn có thể thoải mái nhập cảnh trong vòng 28 nước thuộc khối schengen.

Nếu bạn nào gặp trục trặc trong vấn đề về hồ sơ hay chưa có kinh nghiệm phỏng vấn thì có thể mail cho mình : visa@greencanal.com hoặc alo mình để được tư vấn miễn phí : 0904386229
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tháng 9 này mình dự định đi châu âu, bạn có thể cho minh xin mẫu hồ sơ đuoc không? Email mình là phuonginteriordesign@gmail.com. Thanks
    • 12 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Hi moi ng, mình vừa có chuyến phươt Châu Âu 1 tháng qua 8 nước, 15 thành phố. Mình xin visa tại ĐSQ Pháp. Thứ 5 nộp hồ sơ thì thứ 2 đã có kết quả trên web rồi!( nhanh bất ngờ luôn!!! Hihi). Đọc bài Nanomi chia sẻ, minh thấy các thủ tục giấy to khá là chi tiết và đầy đủ rồi! Mình chỉ bổ sung thêm 2 mục nhỏ cần chuẩn bị nữa.
    1. Thư trình bày mục đích xin visa ( Purpose of travel letter): Trình bày mục đích xin visa, đi những đâu, cùng với ai, thời gian du lịch... Nói chung là làm thế nào để ĐSQ hiểu là bạn mong muốn được đi du lịch Pháp nói riêng và Châu Âu nói chung. Mình cứ dùng những từ "đao to búa lớn" như là đam mê, ước mơ... rồi khen các bạn Pháp một chút cho bùi bùi tai! Hihii

2. Trình bày nguồn gốc tài chính: các bạn có đủ giấy tờ chứng minh tài chính : Xác nhận số dư tk và chuyển lương của ngân hàng nhưng có nhiều trường hợp ĐSQ vẫn ưu cầu giải trình thêm nguồn gốc sổ tiết kiệm. Vd như trường hợp 1 đứa bạn mình.
    Lương :10tr/tháng , Đi làm 1 năm
    STK :120 triệu
    Nhân viên ĐSQ hỏi: 10trx12=120tr, thế anh/chị không chi tiêu cuộc sống ah?
    Thế là phải giải trình, 1 tháng tiết kiệm 6trieu x12 tháng + tiền bố mẹ anh chị tài trợ+ .....+....
    Vì thế mình nghĩ các bạn nên trình bày rõ ràng ngay trong hồ sơ của mình luôn để tránh bị hỏi vặn vẹo và nhiều khi gọi lên lần 2 để nộp bổ sung 2 giấy tờ trên.

Lúc chưa bắt tay vào chuẩn bị hồ sơ, mình rất hoang mang ( sao lắm thứ zậy??!!) nhưng khi làm rồi mới thấy thật ra nó cũng đơn giản thôi. Cái khó không phải ở visa mà bạn có sắp xếp tgian và chuẩn bị tài chính, sức khoẻ để khám phá EU không thôi! Đừng để những rắc rối của visa làm cản trở ước mơ của bạn! gluck!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JenniferNguyen2981 Xem bài viết
    Hix. Mình chưa xin Visa đi Hà Lan bg nhưng mình đang xin Visa di Anh mà hồ sơ của mình bị từ chối lần 2 với nhiều lí do khác nhau. Mình và bạn trai người Anh đang định kháng cáo mà không biết là có thành cong không nữa.Từ hồi bắt đầu làm visa đến nay cũng đã mấy tháng trôi qua mà vẫn chưa được cấp. Có chị nào có kinh nghiệm trong trường hợp này không cho mình xin ý kiến với. Cảm ơn rất nhiều ạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của JenniferNguyen2981
    Visa đi Anh là khó nhất nhì mà bạn! Em mình có visa EU, visa Úc nhưng đến lúc xin visa Anh vẫn bị soi nữa mà! mình nghĩ do bạn trai của bạn người Anh nên bọn nó sợ bạn qua rồi ở lại, hoặc có baby ấy mà! Lần 1 không được là những lần sau càng soi kỹ hơn nữa! Kháng cáo thì khả năng thành công ít, khả năng bị đưa vào blacklist càng nhiều hơn anw, chúc bạn may mắn!
    Ah, mình nghĩ xin visa cứ thành thật có sao khai báo vậy, có 1 chút sai lệch/gian dối là bị từ chối ngay và luôn các bạn nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hi, trangle8884
    cho minh hoi ban nu hay nam, co gia dinh chua? neu nữ chưa có gia đình sẽ khó đi phải không bạn? vữa rồi mình có apply visa vào lãnh sự quán pháp nhưng bị rớt, minh dự định viết 1 lá thư xem xet lại trường hợp của mình. bạn có thể cho mình xin sđt để trao đổi bạn một số vấn đề được không ? thanks
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 394 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Theo mình được biết trong 1000 trường hợp xin xem xét lại hồ sơ xin visa thì trường hợp được trả lời xem xét khá là nhỏ - hơn nữa sứ quán có quyền từ chối hồ sơ của bạn mà không cần đưa ra bất kỳ 1 lý do nào. Bạn có thể mang hồ sơ về chuẩn bị lại từ đầu đầy đủ theo thủ tục của website của đại sứ quán nộp lại có thể sau 1 đên 3 tháng và nên hỏi kỹ cần bổ xung hồ sơ gì nếu thiếu bổ xung đầy đủ và chuẩn bị tài chính mạnh chứng minh thu nhập ổn định thì sẽ tương đối ok thôi.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4