TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm làm giấy đăng ký kết hôn với người nước ngoài

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.12K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào cả nhà.
    Mình viết một vài kinh nghiệm của bản thân hy vọng có ích. Mình kết hôn vs chồng mang quốc tịch UK. Khi làm giấy đănh ký kết hôn, mình phải xin giấy xác nhận độc thân ( xin mẫu đơn tại xã/phường), điền thông tin rồi đem trưởng thôn xác nhận sau đó là xã/phường.
    Về phía ox mình phải booked lịch hẹn sau đó lên Lãnh sự quán tuyên thệ, nhận giấy rồi lên Sở Nội vụ, sau đó ra UBND Quận dịch sang TV.
    Khám sức khỏe : hai vợ chồng mình khám tại BV Tâm thần quận 5, phí 400.000/người ( 3-4 ngày có), 600.000 người, lấy liền,nộp tại p.Kế Toán. Khi đi khám các bạn nhớ chuẩn bị hình thẻ 3-4 tấm, photo CMND/passport.
    Làm giấy kết hôn:
    - Xin mẫu đơn tại SởTư pháp nơi các bạn sống hoặc vào website của Sở Tư pháp tải về. Nếu chỉ mình bạn đi nộp thì bạn điền và ký 1 tờ, chồng bạn 1 tờ.
    - Bạn có thể vào website Sở Tư pháp để biết giấy tờ cần nộp. Lệ phí 1.000.000. Hẹn ngày phỏng vấn cả 2 vc, họ thuê ngườ biết tiếng anh p/v, mình trả 200.000/giờ
    - Một chút kinh nghiệm hơi đau của mình là khi phỏng vấn là ko biết rõ phong tục cưới quê chồng thế nên phải đi học 1 khóa học (chỉ nộp tiền, 700.000, lấy giấy chứng nhận), chỉ là mình mất thời gian ra vô SG vì mình ở PY.
    Mình hy vọng thông tin mình chia se có thể cần thiết cho các bạn đang cần.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

[QUOTE=thiennganhuynh;33538110]Chào cả nhà.
    Về phía ox mình phải booked lịch hẹn sau đó lên Lãnh sự quán tuyên thệ, nhận giấy rồi lên Sở Nội vụ, sau đó ra UBND Quận dịch sang TV.

Bạn ơi, cho mình hỏi lại xíu, cái này là ox bạn phải về Việt Nam làm hả??? Có gì bạn hướng dẫn cho mình cụ thể với, mình và ông xã cũng đang lọ mò tìm hiểu các bước thủ tục.

Lúc phỏng vấn thì họ hỏi những gì? và cách thức ra sao?

Bạn đã chuẩn bị hồ sơ xin visa chưa?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thiennganhuynh Xem bài viết
    Chào cả nhà.
    Mình viết một vài kinh nghiệm của bản thân hy vọng có ích. Mình kết hôn vs chồng mang quốc tịch UK. Khi làm giấy đănh ký kết hôn, mình phải xin giấy xác nhận độc thân ( xin mẫu đơn tại xã/phường), điền thông tin rồi đem trưởng thôn xác nhận sau đó là xã/phường.
    Khám sức khỏe : hai vợ chồng mình khám tại BV Tâm thần quận 5, phí 400.000/người ( 3-4 ngày có), 600.000 người, lấy liền,nộp tại p.Kế Toán. Khi đi khám các bạn nhớ chuẩn bị hình thẻ 3-4 tấm, photo CMND/passport.
    Làm giấy kết hôn:
    - Xin mẫu đơn tại SởTư pháp nơi các bạn sống hoặc vào website của Sở Tư pháp tải về. Nếu chỉ mình bạn đi nộp thì bạn điền và ký 1 tờ, chồng bạn 1 tờ.
    - Bạn có thể vào website Sở Tư pháp để biết giấy tờ cần nộp. Lệ phí 1.000.000. Hẹn ngày phỏng vấn cả 2 vc, họ thuê ngườ biết tiếng anh p/v, mình trả 200.000/giờ
    - Một chút kinh nghiệm hơi đau của mình là khi phỏng vấn là ko biết rõ phong tục cưới quê chồng thế nên phải đi học 1 khóa học (chỉ nộp tiền, 700.000, lấy giấy chứng nhận), chỉ là mình mất thời gian ra vô SG vì mình ở PY.
    Mình hy vọng thông tin mình chia se có thể cần thiết cho các bạn đang cần.
    Chào chị @thiennganhuynh, em cũng dự định kết hôn với chồng người UK vào tháng 9 tới đây, có vài điểm em còn chưa rõ là về phía ox là cần giấy tờ là những gì hả chị?(chứng nhận độc thân/ly dị...). Chị làm đăng ký kết hôn trước rồi mới làm đám cưới hay là ngược lại có được không? Mong tin chị nhiều
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bắt tay đi @monalisaq . Bên ấy bao nhiêu tuổi rồi cho dễ xưng hô ạ?
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào chị @thiennganhuynh, em cũng dự định kết hôn với chồng người UK vào tháng 9 tới đây, có vài điểm em còn chưa rõ là về phía ox là cần giấy tờ là những gì hả chị?(chứng nhận độc thân/ly dị...). Chị làm đăng ký kết hôn trước rồi mới làm đám cưới hay là ngược lại có được không? Mong tin chị nhiều

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có chị nào đang kí kết hôn ở nước ngoài rồi về việt nam làm đăng ký sau không ah. việt nam có chấp nhận đăng ký tại nước ngoài không nhỉ, không biết thủ tục có dễ thở hơn lam ở việt nam không ah
    • 1,703 Bài viết

• 4,025 Được cảm ơn

Mình kết hôn ở Pháp xong đến đại sứ quán ở Paris nộp bản sao giấy kết hôn cho ĐSQ rồi họ làm cho mình 1 tờ giấy như là giấy thừa nhận việc kết hôn và có giá trị như giấy kết hôn ở VN
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng thế.. Kết hôn thì có cần phải về UK làm thủ tục j them ko ạ?
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hi. Sorry tra loi ban cham, tai minh ko lam tien dan
    comment by WTT mobile view
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hi. Sorry tra loi ban cham, minh da qua UK 1 thoi gian roi. Minh tu lam tat ca, neu can giup gi thi email minh.
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

O Viet Nam ban lam dam cuoi truoc hay day cung ko sao, vi minh lam dam truoc khi co giay let hon. Minh to chuc ben UK thi chi can dia diem to chuc vay thoi.
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

thiennganhuynh@gmail.com, ban nao can thong tin cu nt cho minh, fb hoac email. ☺. Minh tu lam va con dc visa luon, ko can phai thue cty dich vu vi ho chi giup hoan tat hs thoi, ko dam bao dau hay rot cho ban dau. Luc minh lam ho con bao chua ket hon du 2 nam va song vs nhau thi ko dc nhung minh chi mat 2 tuan la co visa, binh thuong is 1 thang.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thật su minh cũng đang có Oxa o Anh , va Chuan bi de Ket hon tai Việt Nam!
    Van de la Anh ay Khong biết những giấy tờ gì phải làm cần thiết cho kết hôn
    Anh ấy đã li hôn một lần trong nước Anh
    Hy vong bạn co thể giúp mình biết được chính xác các giấy tờ cần thiết anh ấy mang đến Việt Nam!
    (Nếu ban có mẫu các giấy tờ co the Cho mình xem thật sự cảm ơn )
    Wait for you !

• 77 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mọi người có thể tham khảo thêm bên topic này nhé https://www.webtretho.com/forum/f188/...tai-vn-314369/
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hi. Minh lam visa roi. Lam visa ho ko pv, chi pv luc lam giay dang ky ket hon thoi
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Minh lam giay dang ky ket hon truoc nhung phai doi 1 thoi gain moi co giay.
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hi Quyen, minh co gui e-mail guy ban. Can them j thi e-mail cho minh
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi bạn!
    Mình và anh ny người Anh cũng đang muốn làm đăng ký kết hôn. Cho mình hỏi là khi đi khám ở bệnh viện lấy giấy chứng nhận thì có cần phải đem theo giấy xác nhận độc thân không vậy? Còn mình chưa làm được visa thì có ảnh hưởng gì đến việc đăng ký kh không?
    Thanks!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

xin chào các chị ạ .
    Chồng e quốc tịch Anh
    E Và anh ấy đã sống với nhau 2 năm ở VN
    Hiện nay anh ấy đã bay qua Thái Lan vì hết hạn Visa
    Anh ấy đang ở Thái Lan chờ xin lại Visa nhập cảnh vào VN , nhưng chưa xin được
    Nên e muốn kì này đăng kí kết hôn để bão lãnh cho anh ấy làm visa theo dạn kết hôn
    Vậy thủ tục đa7ng kí kết hôn phải làn như thế nào để không mất thời gian ạ
    Mong mấy chị chia sẽ kinh nghiệm dùm em gấp với ạ
    cám ơn mấy chị ạ .
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho những ai cần : Khám sk tâm thần ở HN
    Ở HN chỉ khám được ở bv tâm thần trung ương (khoảng 1tr/ng), bv Bạch Mai mắc gấp 3, bv tâm thần HN ko làm nữa.
    Mình vừa đi về và rất ức chế, hành là chính nên muốn giúp các bạn đỡ bị hành
    Nên đến vào lúc 8h30 thì có thể nhận két quả trong ngày ko phải chạy đi chạy về
    HS gồm:
    Người VN: * đơn xin khám ( viết tay, bv đưa mẩu) * Sơ yếu ll( dán ảnh và có xác nhận of địa phương) * Giấy xn tt hôn nhân ( copy công chứng) * 3 ảnh 3x4
    Người nước ngoài: * đơn xin khám ( viết tay, bằng tiếng a) * Hộ chiếu photo công chứng* Giấy xn tt hôn nhân ( copy công chứng có dịch thuật) * 3 ảnh 3x4
    Mụ làm giấy tờ ở đấy ức chế vô cùng, 1 2 bắt phải dẫn thông dịch theo vì chồng mình không biêt tiếng, nhưng bs rất dễ thương, mình có thể phiên dịch cho chồng mình luôn, không sao cả. Còn không cho mình nhận kết quả of chồng mình ( vì hôm đó nhận kq ko kịp nên để wa hôm sau ), thế là tổng cộng đi đi về về hết 4 lần, cách hơn 20km, hơn 500k 1 lần taxi, xe bus thì đi 2 tiếng mất 4 tiếng đồng hồ 1 ngày, hay do mình ko chi chút tiền nên hành =.=!