Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm đi Nam Ninh Trung Quốc( cẩn thận bị lừa)

• 15 Lượt chia sẻ
  • 27.7K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 119 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Tình hình là cơ quan em mới đi Nam Ninh TQ về, gặp lắm chuyện trái khoáy nên kể cho mọi ngừoi đề rút kinh nghiệm, ko lại đem tiền biếu ko cho bọn Khựa.

Khách sạn: nói là 3 sao nhưng hơi lởm, nó như cái nhà nghỉ đẹp bên mình thôi ( mặc dù trước đo mấy em HDV Khựa bảo là bên em làm ăn thật lắm, 3 sao là 3 sao, ko như ở VN )

Đồ ăn thì nhiều dầu, khó ăn hơn đồ ăn Việt. Bọn nó hay ăn cháo hoa, cơm thì nấu nhão lắm. Nhưng nói chung là ăn tạm đc.

Không nên mua hàng ở Bằng Tường, vì nó đắt hơn bên mình cơ.

Bọn hướng dẫn viên thì nói tiếng Việt giỏi hơn người Việt, nó hót hay lắm. Trước khi đi đã có nhiều người nói với cả đoàn là ko đc mua thuốc nam, ko đc mua hàng bọn HDV chỉ... cuối cùng vẫn rất nhiều người mua, mua về mới thấy toàn đồ vất đi. Vì chúng nó giới thiệu đi vào lòng người lắm :Sad:

- THuốc nam thì nó cắt chân con gà, lấy thuốc bôi vào, 10p con gà chạy đc. ặc ặc, thế mà vẫn có người tin, thuốc mà thế thật thì chắc Beck Kham đã ko phải ở nhà xem World cup vì chấn thương... xem xong nó bắt mạch đoán bệnh cho mọi người, toàn làm bố láo để dụ mọi người mua thuốc.

- Tối về KS thì con HDV đem đến rượu, dầu gió bán, giá 100 tệ/12 lọ( khoảng 290k vnđ) về Lạng Sơn có 5tệ/lọ.

- Trước khi về nó dẫn qua Bằng TƯờng mua dao, giới thiệu dao chặt thép ko sao, 1 ông đoàn em lên chặt cong luôn dao, thế mà vẫn có người mua ( 140 tệ/ bộ), về Lạng Sơn có hơn 200k/bộ. Về dùng đã có người bị gỉ, han rồi.

- Bộ cắt móng tay bán 60 tệ/bộ, Lạng Sơn bán có 80k chưa trả giá.

- Quần áo bán ở chợ Hòa Bình bên Nam Ninh thì nó giống chợ Đồng Xuân bên mình, hàng nhìn chán lắm. Cả cơ quan gần 100 người chả mua đc 10 bộ đem về.

Em có ít kn cho mọi người, để khỏi mất tiền oan cho bon Tàu nhé. goọdluck!!!:LoveStruc:
    hello
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 132 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Ko biết chị đi của cty tour nào, e đi của Open tour thì thấy rất hài lòng. Ở khách sạn 3* to đẹp, ăn uống đầy đủ, hướng dẫn nhiệt tình ko hề bán thêm gì hay chèo kéo khách mua đồ của mình.
    Tất nhiên là mua bên Nam Ninh thì phải trả giá rồi, hướng dẫn người ta cũng nói trước là đắt mà, phải trả vừa giá thì hẵng mua. Bộ dao e cũng mua dùng rất thích mà, ko hiểu thế nào nhỉ????. Em ko bị vào chỗ cắt chân gà, lần đi NN trước cũng ko bị vào (lần trước đi của Red tour).
    Nói chung là e thấy được đấy chứ, kinh nghiệm là đừng vào chợ Hoà Bình làm gì, e chỉ lang thang ở phố đi bộ, Parkson và walmark, ăn ở Tung sơn lu . 3 ngày hơi ít, tour này đi 4 ngày là vừa, có thêm time mua sắm. Còn mua được đồ hay ko thì phải do mắt tuỳ người mua nữa chị ạ. Chợ HB thì chắc chắn ko mua được rồi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 119 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Dao kéo thì LS bán rẻ hơn bạn à.
    hello
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 16 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em năm ngoái được đi NNinh ké với cơ quan mama theo tour của công ty Asian gì đấy ở Quảng Ninh , được dắt vào mấy chỗ bán hàng thuốc , dao kéo , dầu gió y như bác ngoainhap lại còn có cả ngoc trai nữa cơ .
    - Chỗ bán thuốc Nam : Có được xem màn bẻ chân con gà lòi cả gân ra sau đấy bôi thuốc 20' sau thả cho nó chạy tung tăng luôn, còn có màn kinh dị kiểu đem cái xích sắt đốt nóng trên bếp ga , 1 bà quẹt tay vào cãi xích đấy bỏng hết bàn tay , bôi thuốc vào 10' sau lành luôn . Túm lại ở chỗ này theo em chỉ nên mua thuốc bỏng , dùng khá tốt, có nhiều người đã từng dùng nhưng ko đi lần này đã gửi mọi người trong đoàn mua
    - Dao kéo: được quảng cáo là dao làm từ thép dùng để chế tạo vỏ máy bay, , xe tăng gì dấy , nhưng mà cũng chỉ tốt được lúc mới mua thôi, sau đấy thì cũng chả hơn mấy cái dao đen si` nhà mình .
    -Ngọc trai:ở đây thì thường toàn phụ nữ bị dụ dỗ với đồ trang sức , bột ngọc trai để uống , đắp mặt nạ , kem dưỡng da ngọc trai .v.v... Mẹ em chỉ mua thử it' bột về đắp mặt nhưng cũng không có hiệu quả rõ rệt nên cũng còn mấy gói nhỏ chưa dùng đến . Con dầu gió có mua vài lọ về làm quà + 1 số thứ khác không mua thì em ko chắc về chất lượng .
    Kể cả hướng dẫn viên Việt Nam của công ty du lịch và hướng dẫn viên bên TQ đều được ăn hoa hồng từ những chỗ g thiệu SP , bán hàng kiểu này nên ko chỉ có bọn bán hàng và hướng dẫn viên TQ hót mà cả hướng dẫn viên bên VN đi theo cũng sẽ PR mạnh cho dao kéo , ngọc trai, thuốc thang, ........ . Em đi tour nếu thời gian gấp quá họ có thể cho mình đi nhanh hoặc bỏ qua 1 cái công viên, bỏ qua thời gian đi chợ của đoàn chứ ko bao giờ bỏ màn dẫn đến mấy chỗ đấy nên là mọi người nên xem xét kỹ sự cần thiết và tiện dụng trước khi q định mua . Túm lại là đi du lịch thì nên tập trung vào chuyên môn chính là Ăn , Ngắm , chơi .Đoàn em ở bên NNinh chẳng mua gì mấy chứ về đến Lạng Sơn thì sà vào vào mấy cái chợ ở cửa khẩu mua sắm gọi mãi không ra ý
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 21 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Nghe chủ topic nói về kinh nghiệm đi Nam Ninh thì 99% là bị lừa rùi:Angel: e đang học ở đây. Mọi thứ đều rất tốt. quần áo giày dép bên này đẹp và rẻ hơn bên mình nhiều. Hàng hóa ở chợ Hòa Bình, chợ đại hòa bình thì cũng giống như Đồng Xuân bên mình thật vì nó bán buôn mà e đoán chắc HDV k dẫn các c đến yufeng, parskon, bách hóa đại lầu, xuống hầm...lại còn chưa kể đến mấy khu ở gần quảng trường 5 voi nữa chứ...chỉ sợ k có đủ xiền mà mua đồ thui:Battin ey: Đi tour thì tốt nhất chỉ nên đi mua sắm và đi đến mấy nơi vui chơi thui như k nên đi đến mấy nơi bán đồ mà HDV giới thiệu...99% là hàng lởm...mà riêng mỹ phẩm và thuốc bên này dùng cẩn thận nha' hàng hóa vô biên lắm...riêng thuốc và các dịch vụ chăm sóc này nọ đắt kinh...:Nottalkin: tháng 6 này có ai sang đây chơi nếu có j cần jup đỡ thì pm e nhé.(nick YM: fumi_mu299 sdt: 0086-13677714271) biết j e sẽ nói hết cho mọi người) Đầu tháng 7 này e về đón cả nhà làm 1 chuyến sang nam ninh-quảng châu choi 6 ngày. tháng 8 e chuyen len quảng chau rui.:Angel:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

á, năm ngoái e cũng đi Nam Ninh theo tour của GP travel. em thấy khá đc đấy chứ ạ. em đi đúng vào đợt giảm giá nên chỉ có 1950k/tour 3 ngày 2 đêm + 200k tiền phí HDV trung quốc thôi. Nói chung ngày 3 bữa, mâm cơm 10 món khá là nhiều nên ăn uống thỏa thuê luôn. đi chơi đi tham quan cũng nhiều nơi. khách sạn cũng sạch sẽ và đẹp lắm. em cũng đc dẫn vào cái nơi bán thuốc xem mấy màn biểu diễn này nọ nhg toàn phét thôi, cái bà cầm tay vào sợi xích nóng đấy chắc fai luyện nội công mới cầm đc thế chứ k chết nghoẻo r. Nhg cái thuốc bỏng thì mua đc đó, nhà e cũng mua về dùng, tác dụng thì k đc như 100% quảng cáo nhg nói chung là ổn, bôi vào nó làm dịu dần đi ý. Em đang nghiền cái vụ bột ngọc trai ở cung vĩnh kim mà k biết mua kiểu j vì k có điều kiện sang đấy mua nữa. em thấy ng ta nói là ngọc trai nuôi nc' mặn, ai fat hiện ra là trai giả sẽ đền 2000 tệ. có c nào biết mua ngọc trai ở đấy ntn k ạ
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình đã từng đi của Amitour họ nhiệt tình chu đáo, Mình thấy đa phần do mọi người chọn tour rẻ quá mức nên mới thế, họ ko đủ chi phí phục vu chuyến đi chu đáo nên gặp cảnh này cũng k có gì lạ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

VC mình cũng đang định đi du lịch Nam ninh TQ nè. Nhưng chưa biết mua tour ở đâu thì tốt. Mọi người chỉ cho mình với giá tour vừa phải và chất lượng dịch vụ tốt.
    • 309 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

bác chủ topic cho e biết công ty du lịch nào thế

để bik rồi còn tránh
    Bí Mật Tạo Nên Sự Quyến Rũ
    • 21 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bạn Dangnhap thân mến,

Kinh nghiệm xương máu của bạn quả là vô cùng bổ ích.

Tuy nhiên, xin góp ý với bạn một vài điểm nho nhỏ.

Bạn chê người ta làm Tour, thông thường, không có một thượng đế nào không đọc tờ chương trình Tour trước khi đặt bút ký tham gia và đóng tiền. Thời buổi Internet về đến tận thôn bản, việc kiểm tra các thông tin người ta đưa ra chẳng khó gì. Một khi đã đặt bút ký nghĩa là bạn thừa biết đi Tour chi phí rẻ hơn, chương trình như thế nào. Người ta có muốn lửa đảo cũng dựa trên giấy trắng mực đen và chữ ký của bạn. Bạn đồng ý tham gia, chứ không ai ép.

Thứ hai, bạn thể hiện thái độ với người đưa bạn đi chơi, lo cho bạn ăn nghỉ bằng những chữ "con HDV", "bọn HDV" thì trình độ văn hóa của bạn cũng chẳng hơn gì cách mà bạn dùng từ ngữ. Hy vọng con cái bạn không học cách dùng từ một cách có văn hóa của bạn từ nhỏ.

Cái gì cũng có nguồn cơn, đừng vì cơn nóng giận mà sau này một ngày nào đó con bạn không chừng nói với bạn bé nó dùng từ "thằng bố" hay "con mẹ" tao đó bạn ạ!

Nếu không thích Tour, mình nghĩ mọi người hãy tự đi và tự trải nghiệm xem cái được và mất, sự vất vả khi tự lo tổ chức và hậu cần của mỗi chuyến du lịch.
    • 63 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

cũng muốn đi lắm mà hay nhỉ Việt Nam mình ai mà ko biết là dân Trung Quốc nó hại Việt Nam mình thê thảm nhiều lần rồi sao còn mắc lừa nó nữa vậy??????????
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang chuẩn bị đi cảm ơn bạn chia sẻ kinh nghiệm