Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm đi du lịch Campuchia

• 2 Lượt chia sẻ
  • 31.6K Lượt đọc
  • 90 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 459 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NGOC HUYNH 2009 Xem bài viết
    dạ, cảm ơn chị :Rose: em nhờ đại lí quen khi nào có khuyến mãi sms cho em :Smiling: , ko bit chị ở đâu, em ở SG book VNairline 49$ thuế phí nữa 110$ là 2,1 triệu (khứ hồi) vé chỉ 1/2 nhưng khoản + + sau đắc khiếp chị ạ, vì em ko được nghỉ làm nhiều nên fải đi máy bay chứ xót tiền quá :Worried: chị lên trang vnairline.com.vn search và xem ngày nào rảnh thì đt 38 320 320 mua vé trực tiếp, nhưng chọn ngày có giá rẻ nha chị, đang khuyến mãi mà, hay chị mua trực tuyến lun thì ko phải tốn phí xuất vé.
    book ks qua web đó yên tâm hả chị? đó giờ em chưa book qua web nên cũng hơi lo, toàn trực tiếp hoặc công ty ở VN thôi, em sợ chuyển tiền xong mất tiền thì chết. nhờ chị tư vấn cách thức ra sao ạ ? cảm ơn chị nhiều nhiều :Rose:
    Đắt thiệt, thui chị đi bus cho nó đúng chất bụi, có 580K/2 chiều, hehe. Vì chị đi cả family của chị đến 10 người lận mà!

Chị book toàn qua web ko hà, chưa có problem gì hết áh! (Chưa có chứ hổng phải ko có àh nha!) Thậm chí khi hủy phòng, họ refund ngay cho TK mình trong vòng có 2-3 ngày, thấy cũng hài lòng lắm.

http://www.wego.com/
    Cái này cũng được, em search thử, tùy thời điểm mà mỗi Agent ofer giá khác nhau.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 459 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Miaghim Xem bài viết
    Mừng quá, em vào đúng địa chỉ này cũng có me tieu phung và lilaclilac nè.
    Trường hợp của em cũng giống y như bạn Ngoc Huynh 2009. Em đã đăng ký đi siemriep. Ngày đi là 8/5 và ngày về là 9/5 ( Thứ bảy, chủ nhật). Em đang phân vân không biết chọn KS nào? Các chị có thể tư vấn cho em biết KS nào gần trung tâm giá khoảng 25$. Em đi ít ngày như thế thì những nơi đâu ở Siemriep em nên đi và nên mua cái gì ở Siemriep?
    À , Từ sân bay ở Siemriep đến trung tâm có xa không các chị? Giúp em với nhe.
    @ Ngoc Huynh 2009 : Bạn mua vé khi nào đi vậy? Mình ở SG, nếu cùng ngày xuất phát thì mình Join luôn nhe. Mình đi 4 người nữ...
    Đi ngày 8, về ngày 9, ít quá hé, hổng có đã !!!!! Chị mà đi thì phải 4-5 ngày, 1 lần đi một lần khó mà em, ráng xin nghỉ thêm đi!
    lilaclilac còn đi nhiều nữa, toàn hơn 1 tuần ko hà !
    • 797 Bài viết

• 1,259 Được cảm ơn

Tại tính em nó ham lang thang mà chị.

Về khách sạn: Mọi người cứ yên tâm về vụ khách sạn khi đến Siem Reap. Chưa ở đâu mà em thấy ks nhan nhản, trãi đều như ở SR.
    Nói thế này cho mọi người dễ hình dung: Ks mọc san sát nhau, như kiểu ks ở Đà Lạt của mình ấy, giá thì cũng gần gần như nhau, chất lượng cũng tương đương như nhau. Mọi người cứ yên tâm, đến đó rồi chọn ks, thích cái nào thì vào cái ấy.
    Lần đó em sang, đi xe của Sapaco, lúc mua vé bảo nó đặt ks dùm mình luôn (hoặc xin số điện thoại của anh trực tổng đài ở SR, anh này nói tiếng Việt rất rành, mọi ng đừng lo gì về ngôn ngữ cả), sau đó anh này sẽ gọi điện, hỏi mình đi mấy ng, muốn ks như thế nào....
    Mọi người cứ tự nhiên ra điều kiện: Gần chợ cũ / chợ đêm, giá rẻ khoảng 10 - 12$ / đêm, phòng ốc sạch sẽ, đẹp.
    Vậy là sau khoảng 5 phút, anh ấy sẽ gọi & báo giá ks cũng như chỗ ở cho mọi người. Khi đến nơi, tuk tuk của Sapaco sẽ đón tận nơi & đưa vào trạm vé, rồi sau đó đưa đến ks (miễn phí). Xe của Mai Linh thì em chưa đi nên ko biết có dịch vụ này ko.

Mọi ng cứ yên tâm là anh ấy & nhà xe chẳng ăn bớt của mình đồng nào, vì đây là cách dụ khách của Sapaco.

Lần đó em qua, em cũng nhờ như thế, thì đc ở 1 ks khá đẹp, sân vườn thoáng mát, phòng ốc đẹp & sạch, giá 15$ / đêm. Anh ấy bảo do em đi dịp tết nên giá hơi cao, kêu em thông cảm. Khi đến nơi thì em thấy ks chưng giá 17$/đêm.

Ks đó tên là Tanga Angkor Villa, kế bên chợ cũ, đi bộ ra chợ đêm chỉ khoảng 5 phút.

Em nói thế để mọi người yên tâm vụ ks. Nếu có lỡ ko book trước đc vẫn có thể yên tâm.

Tuy nhiên, đi đâu cũng vậy, nếu chuẩn bị trước thì vẫn hơn. Lần đó tại em ở nhà buồn quá, nổi hứng lên thì đi, nên ko chuẩn bị gì. Tuy nhiên, em cũng có 1 chuyến đi từ Cam-Thái, em book ks trước & em ở cái King Angkor Villa, em thấy cũng đc, giá cả rẻ.

Nhưng tùy nhu cầu mọi người, em gửi mọi người 1 số ks sau (mọi ng lựa chọn & gửi mail book trực tiếp với nó, có thể thương lượng giá cả &... ko cần deposit đâu.).

Home : Bopha Angkor Hotel and Restaurant in Siem Reap, Cambodia.
    Welcome to Bou Savy Guesthouse (Siem Reap, Cambodia) Budget Accommodation and Tour Package
    www.european.guêsthos.com
    FCC Hotel & Restaurant, Phnom Penh, Angkor (Siem Reap) Cambodia
    Passaggio Boutique Hotel - Siem Reap / Angkor
    www.ecolepauldubrule.org
    The Red Piano
    Soria Moria - Siem Reap's boutique hotel

& 1 số tên ks, mọi người vào Google tìm thông tin về nó.

Five Star Angkor Villa
    King Angkor Villa
    Fresh Guesthouse
    Angkor Green Guesthouse
    Home Sweet Home Guest House

Chúc mọi ng đi vui vẻ.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,043 Bài viết

• 1,045 Được cảm ơn

Có ai biết hãng xe nào đi Cam có ghế nằm ko, vì ngồi từ SG qua Seam Reap tới 11h thì oải quá, mà em lại hay bị say xe nữa
    • 459 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Chị hỏi vé của Sapaco thì 200K/vé chặng từ SGN-PHN, & 160K cho chặng PHN-Siêm riệp còn Mail Linh thì 580K cho cả 2 chặng khứ hồi, vé mở để mình có thể chọn được ngày giờ đi và về. Hihi, chị toàn đi Mai Linh ko hè!
    • 403 Bài viết

• 525 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Miaghim Xem bài viết
    Mừng quá, em vào đúng địa chỉ này cũng có me tieu phung và lilaclilac nè.
    Trường hợp của em cũng giống y như bạn Ngoc Huynh 2009. Em đã đăng ký đi siemriep. Ngày đi là 8/5 và ngày về là 9/5 ( Thứ bảy, chủ nhật). Em đang phân vân không biết chọn KS nào? Các chị có thể tư vấn cho em biết KS nào gần trung tâm giá khoảng 25$. Em đi ít ngày như thế thì những nơi đâu ở Siemriep em nên đi và nên mua cái gì ở Siemriep?
    À , Từ sân bay ở Siemriep đến trung tâm có xa không các chị? Giúp em với nhe.
    @ Ngoc Huynh 2009 : Bạn mua vé khi nào đi vậy? Mình ở SG, nếu cùng ngày xuất phát thì mình Join luôn nhe. Mình đi 4 người nữ...
    tiếc thật, nếu bit trước hẹn nhau Join là vui roài, mình ham hố wá nên book sớm, khởi hành trước bạn 1 tháng :Smiling: cái tính mình thích là muốn đi liền, để lâu hay đổi ý. mình tham khảo roài, sân bay về trung tâm và khách sạn gần lắm, chừng 10 phút nên cũng ko lo lắng gì, như lilac nói nên đến nơi mình trực tiếp xem khách sạn và thương lượng lun, vì mùa này hình như ko phải cao điểm nên giá phòng chắc ko quá cao, mình xem thấy chỉ tầm 10$ 15$, mình đi về cho bạn thông tin nha, chúc bạn và 3 bạn nữ đi chơi vui nhé :Smiling:
    • 403 Bài viết

• 525 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Tieu_Phung Xem bài viết
    Chị hỏi vé của Sapaco thì 200K/vé chặng từ SGN-PHN, & 160K cho chặng PHN-Siêm riệp còn Mail Linh thì 580K cho cả 2 chặng khứ hồi, vé mở để mình có thể chọn được ngày giờ đi và về. Hihi, chị toàn đi Mai Linh ko hè!
    chị sướng nha, đi cả gia đình vui ghê, xin nghỉ đâu phải dễ chị ơi, em ham du lịch lắm mà đâu có nhiều ngày như chị, vì em vừa xin nghỉ phép của năm nay rồi, em chuẩn bị đi hongkong ạ :Silly:, còn phép năm trước em lố qua mấy ngày của năm nay lun, nên hết dám xin nghỉ thêm :Sigh:
    có thời gian đi xe tiết kiệm nhiều chị ơi, vậy mới là tiêu chí du lịch bụi và khám phá. đi xe mua đồ mang về thoải mái ko lo gì hết, còn máy bay thì rắc rối lắm. chúc chị và gia đình đi chơi vui vẻ hạnh phúc ạ, về kể em nghe với nha. :Rose:
    • 403 Bài viết

• 525 Được cảm ơn

hi lilaclilac, dễ thương gì đâu á :LoveStruc: bạn đã chuẩn bị cho những chuyến chu du tiếp theo chưa nhỉ ? có kế hoạch khám phá đất nước nào nữa ko? chúc bạn vui và thanks bạn vì tất cả sự nhiệt tình và chi li trong suốt hành trình, hầu như bạn tư vấn rất nhiều topic. đi thì dễ nhưng hướng dẫn chi tiết cho mọi người rất khó bạn ơi :Rose:
    • 797 Bài viết

• 1,259 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NGOC HUYNH 2009 Xem bài viết
    mình chỉ có 1 ngày từ sáng đến 17h thì mình tham quan Angko và có thể tham quan thêm cái gì gần đấy nữa ạ? đi bằng máy bay ko bit mua trái cây như me, măng cục người ta có cho mang ko? ở SR bạn tư vấn mua được những gì làm quà, thanks bạn nhiều nhiều nha :Rose::Rose:
    1 ngày từ sáng đến 17h thì mình nghĩ lịch trình thế này:

5h sáng dậy sớm đến Angkor Wat ngắm bình minh (rất đông ng ngắm, tuk tuk sẽ chở Huỳnh đến tận nơi, yên tâm). Trong lúc chờ mặt trời mọc thì có thể tranh thủ ăn sáng (có khá nhiều ng bán hàng ngay chỗ ngắm mặt trời, giá cả cũng rẻ (1-2 $ / món, mà đồ ăn ngon), nên thử món sữa đựng trong ống tre, uống vui vui. Sau đó thì tham quan Angkor Wat.

Tiếp tục tham quan quần thể Angkor Thom đến trưa, rồi đi thăm những đền khác, nhớ đem theo đồ ăn & ăn trên xe tuk tuk trên đường đi thăm đền Tapjong (chỗ quay phim Bí Mật Ngôi Mộ Cổ) để tiết kiệm thời gian & tiền bạc ....

Sau đó, khoảng 15h30 thì kêu tuk tuk chở đi ngắm đầm sen (trên đường ra biển hồ). 1 đầm sen rộng bát ngát, ngắm thoải mái, miễn phí.

& cuối cùng thì về ks lúc 17h.

Quà thì có thể mua đường thốt nốt, gia vị (đựng trong những chiếc túi làm bằng lá dừa khá xinh), khăn quàng cổ kiểu Cam... bán rất nhiều ở khu chợ đêm. Tuy nhiên, nhớ trả giá vì người bán hay hét giá trên trời & bán... dưới đất lắm.

@Ngoc_Huynh: Làm gì mà khen lilac ghê thế, làm xấu hổ quá... :Sigh:
    lilac đang lên kế hoạch khám phá Cửu Trại Câu & Ấn Độ. Nhưng hem biết có tiền & có phép đi ko nữa đây!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,819 Bài viết

• 1,453 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lilaclilac Xem bài viết

@Ngoc_Huynh: Làm gì mà khen lilac ghê thế, làm xấu hổ quá... :Sigh:
    lilac đang lên kế hoạch khám phá Cửu Trại Câu & Ấn Độ. Nhưng hem biết có tiền & có phép đi ko nữa đây!
    Nhứt quyết CTC 2011 nhá!
    • 797 Bài viết

• 1,259 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi what_up Xem bài viết
    Nhứt quyết CTC 2011 nhá!
    Nhứt quyết mà Wat, yên tâm, sẽ canh vé từng ngày! ^^

P.S: Lạc đề, đi ra ko thì Admin & Mod quýnh!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 459 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Nhứt quyết mà Wat, yên tâm, sẽ canh vé từng ngày! ^^

P.S: Lạc đề, đi ra ko thì Admin & Mod quýnh!
    Lắc ơi, Wat ơi, Huỳnh ơi!!!!!!!! có vé rẻ thì ới chị với nghe, chị em mình cùng sở thích nè !!!!!
    Nhà chị lúc nào cũng đi đoàn 10 người nhưng mà chị là đầu tàu kiêm chủ sở hụi nên phải cân nhắc dữ lắm,...hihi !
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 969 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Bạn ơi đơt tới bọn mình đi Cam mấy ngày. Nhưng mình bay từ HN-Cam nên chắc mình ko thể nhờ anh gì đấy đặt KS được. Mình muốn hỏi bạn thêm vài điều. Mình có nên đặt trước KS qua mạng ko? Nên ở khu nào cho thuận tiện vì đây là lần đầu tiên mình đi. Ở bên đấy nên ăn quán nào ngon, bổ và rẻ? Mình có ghi lại tên KS của bạn nhưng chắc KS này ko thể đặt qua mạng đúng ko? Nói chung lần đầu đi cũng lớ ngớ quá! Có chi tiết gì cần chú ý bạn cho mình hay nhé! Ở bên đấy tiêu tiền $ đúng ko? Cám ơn nhiều!

Về khách sạn: Mọi người cứ yên tâm về vụ khách sạn khi đến Siem Reap. Chưa ở đâu mà em thấy ks nhan nhản, trãi đều như ở SR.
    Nói thế này cho mọi người dễ hình dung: Ks mọc san sát nhau, như kiểu ks ở Đà Lạt của mình ấy, giá thì cũng gần gần như nhau, chất lượng cũng tương đương như nhau. Mọi người cứ yên tâm, đến đó rồi chọn ks, thích cái nào thì vào cái ấy.
    Lần đó em sang, đi xe của Sapaco, lúc mua vé bảo nó đặt ks dùm mình luôn (hoặc xin số điện thoại của anh trực tổng đài ở SR, anh này nói tiếng Việt rất rành, mọi ng đừng lo gì về ngôn ngữ cả), sau đó anh này sẽ gọi điện, hỏi mình đi mấy ng, muốn ks như thế nào....
    Mọi người cứ tự nhiên ra điều kiện: Gần chợ cũ / chợ đêm, giá rẻ khoảng 10 - 12$ / đêm, phòng ốc sạch sẽ, đẹp.
    Vậy là sau khoảng 5 phút, anh ấy sẽ gọi & báo giá ks cũng như chỗ ở cho mọi người. Khi đến nơi, tuk tuk của Sapaco sẽ đón tận nơi & đưa vào trạm vé, rồi sau đó đưa đến ks (miễn phí). Xe của Mai Linh thì em chưa đi nên ko biết có dịch vụ này ko.

Mọi ng cứ yên tâm là anh ấy & nhà xe chẳng ăn bớt của mình đồng nào, vì đây là cách dụ khách của Sapaco.

Lần đó em qua, em cũng nhờ như thế, thì đc ở 1 ks khá đẹp, sân vườn thoáng mát, phòng ốc đẹp & sạch, giá 15$ / đêm. Anh ấy bảo do em đi dịp tết nên giá hơi cao, kêu em thông cảm. Khi đến nơi thì em thấy ks chưng giá 17$/đêm.

Ks đó tên là Tanga Angkor Villa, kế bên chợ cũ, đi bộ ra chợ đêm chỉ khoảng 5 phút.

Em nói thế để mọi người yên tâm vụ ks. Nếu có lỡ ko book trước đc vẫn có thể yên tâm.

Tuy nhiên, đi đâu cũng vậy, nếu chuẩn bị trước thì vẫn hơn. Lần đó tại em ở nhà buồn quá, nổi hứng lên thì đi, nên ko chuẩn bị gì. Tuy nhiên, em cũng có 1 chuyến đi từ Cam-Thái, em book ks trước & em ở cái King Angkor Villa, em thấy cũng đc, giá cả rẻ.

Nhưng tùy nhu cầu mọi người, em gửi mọi người 1 số ks sau (mọi ng lựa chọn & gửi mail book trực tiếp với nó, có thể thương lượng giá cả &... ko cần deposit đâu.).

Welcome to Bou Savy Guesthouse (Siem Reap, Cambodia) Budget Accommodation and Tour Package
    www.ecolepauldubrule.org
    The Red Piano

Five Star Angkor Villa
    King Angkor Villa
    Fresh Guesthouse
    Angkor Green Guesthouse

Chúc mọi ng đi vui vẻ.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 969 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Mình muốn hỏi thêm bạn 1 tý! Mình đi từ ngày 24/4 đến ngày 28/4 thì nên tham quan ntn? Vì chắc bọn mình chỉ ở Siemriep thôi chứ đi Phompenh thì xa nhỉ? Có nên đi ko? Cho mình lời khuyên nhé! Cám ơn!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,819 Bài viết

• 1,453 Được cảm ơn

nắc ơi, chắc mình làm dịch vụ săn vé rẻ đi nắc!
    với lại giúp các chị hok có cà thẻ đc nữa.

hihí, nói nhỏ thoai... sợ admin mod quớ!
    • 797 Bài viết

• 1,259 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bob&T Xem bài viết
    Bạn ơi đơt tới bọn mình đi Cam mấy ngày. Nhưng mình bay từ HN-Cam nên chắc mình ko thể nhờ anh gì đấy đặt KS được. Mình muốn hỏi bạn thêm vài điều. Mình có nên đặt trước KS qua mạng ko? Nên ở khu nào cho thuận tiện vì đây là lần đầu tiên mình đi. Ở bên đấy nên ăn quán nào ngon, bổ và rẻ? Mình có ghi lại tên KS của bạn nhưng chắc KS này ko thể đặt qua mạng đúng ko? Nói chung lần đầu đi cũng lớ ngớ quá! Có chi tiết gì cần chú ý bạn cho mình hay nhé! Ở bên đấy tiêu tiền $ đúng ko? Cám ơn nhiều!
    Những ks của em nói đều có thể đặt qua mạng đc đấy chị, có những cái đặt trực tiếp đc, có những cái phải đặt qua website trung gian: hostelworld.com.

Chỗ ở:
    PP: ở khu vựa gần sông Mekong (gần Hoàng Cung), xôm tụ & đông vui.
    SR: Ở gần khu vực chợ cũ (Old Market), y như kiểu khu phố Tây PNL của mình, ks hầu như cũng tập trung khu này, ở khu khác thì ... hơi buồn.

Ăn:
    PP: Ăn ở gần khu vực bờ sông luôn cho tiện, ko thì vào khu vựa siêu thị Soya ăn cũng ngon.
    SR: Ăn ở khu chợ đêm của SR. Gần đó có 1 khu ẩm thực sáng đèn suốt đêm (vì ban ngày ngta đi tham quan Angkor rồi, ko ai ăn nên ko bán ). Có 1 quán ngay góc ngã tư, có 1 chị phục vụ người tròn tròn, bán rất ngon mà rẻ (1$/ món). Chị ấy lại rất vui tính, hay cho em súp ăn miễn phí.
    & Nhớ 1 điều là nên ăn chè thập cẩm ở ngay đầu đường vào chợ cũ. (mà em hay gọi là chè hột mít ấy), giá 3000 Riel / chén, ngon ko chê vào đâu đc, giờ em thèm mà ko có ăn.

Tiền tệ:
    Ở Cam sử dụng cả $ & Riel, nhưng ngta chuộng $ hơn (như kiểu VN mình ấy mà).

Mình muốn hỏi thêm bạn 1 tý! Mình đi từ ngày 24/4 đến ngày 28/4 thì nên tham quan ntn? Vì chắc bọn mình chỉ ở Siemriep thôi chứ đi Phompenh thì xa nhỉ? Có nên đi ko? Cho mình lời khuyên nhé! Cám ơn!
    Đúng là chỉ nên đi SR, PP thì xa mà cũng chẳng có gì tham quan cả chị à.
    Còn lịch trình thì chị đi đến 5 ngày thì mua vé tham quan Angkor 3 ngày / 40$. Sau đó thì đi thế này ạ:
    Ngày 24: Dậy sớm ngắm bình minh ở Angkor Wat. Sau đó tham quan Angkor Wat. Gần chiều thì tham quan đền phật 4 mặt của quần thể Angkor THom. Gần cuối ngày đi tham quan đầm sen trên đường đi biển hồ.
    Ngày 25: Tiếp tục tham quan Angkor Thom nguyên ngày.
    Ngày 26: Chị có thể đi tham quan Thousand Linga River, trên đường đi & về tham quan thêm 1 số đền, vườn thanh trà, làng thủ công mỹ nghệ (mua đường thốt nốt làm quà).
    Ngày 27: Đi tham quan Núi Kullen (nhờ ks đặt vé dùm, vé sẽ là 18$, mình tự mua thì đến 20$).
    Ngày 28: Thuê xe đạp chạy vòng vòng SR cho biết.
    Chúc chị đi vui.

What_up: nắc ơi, chắc mình làm dịch vụ săn vé rẻ đi nắc!
    với lại giúp các chị hok có cà thẻ đc nữa.
    hihí, nói nhỏ thoai... sợ admin mod quớ!
    Hahaha... Thêm dịch vụ tư vấn du lịch nữa chớ Wat.
    Bay ra, ko thôi Mod dẹp loạn 2 đứa mìn lun, lúc đó thì hết vào tám chuyện đi du lịch với mấy chị! keke...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 99 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Mấy bạn đã đi Siem reap rồi cho mình hỏi là check in ở Sân bay Siem reap lúc về có mất thời gian lắm không? Mình bay chuyến tối 19:50 thì khoảng mấy giờ ra sân bay thì vừa nhỉ. Mình ở khu Old market. Cảm ơn nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 99 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Lilaclilac ơi, Mình có 1 ngày rưỡi ở Siem reap nên tính đi hết 4 chỗ : Angkor Wat, Angkor Thom, Banteay Srei và Ta Prohn trong một ngày để tiết kiệm tiền vé vào cổng, nửa ngày còn lại dành cho shopping và ngó nghiêng trong thành phố. Liệu như thế có mệt lắm không bạn. Nhờ bạn advise xem nếu đi 4 chỗ đấy thì lịch trình như thế nào là hợp lý. thanks
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 969 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Cám ơn bạn Lilac nhieu nhé! Có gì mình sẽ hỏi thêm ban nhé! Mình chỉ đang lo ko biết có nên đặt KS trước ko nữa! Hic
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 47 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

www.ecolepauldubrule.org
    The Red Piano

Five Star Angkor Villa
    King Angkor Villa
    Fresh Guesthouse
    Angkor Green Guesthouse

Chúc mọi ng đi vui vẻ.
    Chi Lilac oi cho em hỏi với, mấy khách sạn mà chị nói ở đây đều là ở khu trung tâm đúng ko? gần mấy khu chợ cũ với phố Tây a? Em search thì thấy cái khách sạn Bou Savy Guesthouse trong sạch sẽ mà cũng xinh xinh. Em đang định book phòng của họ. Chị cho em mấy lời khuyên với. Tks chị nhiều.
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5