TIN TÀI TRỢ.

Hỏi về việc thanh toán = card trên web Airasia

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.24K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 113 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Em muốn mua vé trên trang Airasia, mà nó ko cho thanh toán = Visa debit, h em cung ko bik sao nua, neu no bat thanh toan = Credit thi em ko co dieu kien lam thẻ, anh chị nào có kinh nghiệm giúp em với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 614 Bài viết

• 399 Được cảm ơn

Ủa, thanh toán bằng Visa debit được mà. Mình vừa mua vé và thanh toán bằng visa debit của VCB nè. Cơ mà thanh toán đc có 1 lần, mấy lần sau thử lại k được, k hiểu vì sao. Cho đến giờ vẫn chưa thử lại.
    • 2,059 Bài viết

• 1,148 Được cảm ơn

Mình cũng vừa mua cặp vé đi Kul của Airaisa và thanh tóan bằng Visa Debit của Sacombank nè.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Coi chừng thẻ của bạn chưa mở dịch vụ thanh toán qua mạng (thẻ VCB)
    • 2,781 Bài viết

• 2,694 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi siêuquậytéptiêu Xem bài viết
    Mình cũng vừa mua cặp vé đi Kul của Airaisa và thanh tóan bằng Visa Debit của Sacombank nè.
    mình cũng dùng visa của sacombank, thấy OK
    • 124 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi koolnino Xem bài viết
    Em muốn mua vé trên trang Airasia, mà nó ko cho thanh toán = Visa debit, h em cung ko bik sao nua, neu no bat thanh toan = Credit thi em ko co dieu kien lam thẻ, anh chị nào có kinh nghiệm giúp em với.
    Hình như do tỷ giá thanh toán NH và bên ngoài chênh nhau nhiều, nên VCB khóa đường TT online của thẻ Master và Visa hay sao đó :mad: bữa trước mình thanh toán cả ngày hok đc, phải gọi DT lên TT thẻ VCB mới được :mad::mad: tỷ giá TT bữa trc + phí thẻ có 18,05, còn mua ngoài 1$ = 19.400 :mad:

Mẹ koolnino thử gọi DT lên TT thẻ VCB xem :Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 186 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mình dùng eximbank debit vẫn thanh toán bt đó, bạn gọi điện ra ngân hàng hỏi coi :Silly:
    • 165 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cu-ca-rot Xem bài viết
    Coi chừng thẻ của bạn chưa mở dịch vụ thanh toán qua mạng (thẻ VCB)
    ý kiến này chuẩn nhất. Em dùng visa tech. hồi đầu không đăng ký nên không mua vé máy bay qua mạng được. Khoái nhất khoản tỉ giá có 18.3 trong khi chợ đen mua lẻ hôm đó là 20 =)). đang nghĩ mang phéng đi nước ngoài thanh toán đỡ phải đổi nhiều xiền.
    • 2,781 Bài viết

• 2,694 Được cảm ơn

hôm qua mình book đi HN-KLL thì thấy gửi email confirm về, hôm nay book thêm KLL đi Langkawi thì đợi mại chẳng thấy email confỉm đâu cả :Thinking::Sigh:
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cho mình hỏi thăm chút.Mình trả bằng thẻ qua mạng như vậy thì mất phí trả thẻ bao nhiêu?.và muốn lấy hóa đơn được không?.Có ai bít xin chỉ dùm em .tks các mẹ nhìu:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 877 Bài viết

• 270 Được cảm ơn

he he, chắc tỷ giá chênh quá nên VCB nó định xù, chứ em vẫn thanh toán bằng visa debit này. Hôm trc em còn sang Standard chatered bank mua được usd với giá 17800 cơ
    Vợ chồng méo :Kiss:

em4BbPLBp7

Các mẹ ủng hộ nhà em nào:
    https://enbac.com/Noi-that-Gia-dung/p...t-cua-ban.html
    • 165 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaoquynh Xem bài viết
    cho mình hỏi thăm chút.Mình trả bằng thẻ qua mạng như vậy thì mất phí trả thẻ bao nhiêu?.và muốn lấy hóa đơn được không?.Có ai bít xin chỉ dùm em .tks các mẹ nhìu:Smiling:
    Phí trả thẻ nó tính luôn khi thanh toán rồi. ví dụ 100$ thì nó charge thêm 5$ phí. còn bình thường là 5MRY khoảng 28k một lần thanh toán
    em nghĩ hóa đơn chắc hok lấy được. Nếu có bác ra air asia đại lý của nó mà hỏi. HN là 30 Lý Thái Tổ. còn HCM là ngay gần phạm ngũ lão. phố tên cụ thể thì em hok nhớ lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 984 Bài viết

• 464 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BoZizou Xem bài viết
    . Hôm trc em còn sang Standard chatered bank mua được usd với giá 17800 cơ
    hơ hơ .... bạn mua bằng cách nào hay thế :Silly:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 113 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhìu, em sẽ ra Eximbank hỏi lại xem nó có mở cho mình chưa, đợi mở xong thì AA hết khuyến mãi luon ròi, hihi, phải đợi dịp sau ròi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 877 Bài viết

• 270 Được cảm ơn

Dễ lắm. Nếu bạn có tk cua SC Bank. ĐỢt trc bà chị ở cty t mở tk cho mấy chi em trong vp. Tớ cũng chả dùng đến cái tk đó làm gì, nhưng có đợt chat với 1 bạn, bạn ý bảo là có thể đến mua usd để đi du lịch nước ngoài được ở SC Bank, ANZ, với bank gì nữa quên rồi. Thế là tớ alo đến hỏi, SC bank cho phép mua tối đa 1000 usd cho 1 khách với đk khách có vé (đã book chứ ko fải đã reserve thôi nha, Visa tùy theo nước, và hộ chiếu). Vậy là đến mua, ko phải mất phí gì hết, tiện thể gửi vào tk 3TR để đem sang nước ngoài quẹt thẻ cho sướng. Dùng SC bank tiện thật, sang SIN, KUL, BKK thấy SC bank nhiều lắm ý, chứ ko hay gặp vấn đề như em VCB nhà mình, giờ book online tớ chuyển sang dùng SC cho tiện, quản lý được tiền trong tk
    Vợ chồng méo :Kiss:

em4BbPLBp7

Các mẹ ủng hộ nhà em nào:
    https://enbac.com/Noi-that-Gia-dung/p...t-cua-ban.html
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 984 Bài viết

• 464 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BoZizou Xem bài viết
    Dễ lắm. Nếu bạn có tk cua SC Bank. ĐỢt trc bà chị ở cty t mở tk cho mấy chi em trong vp. Tớ cũng chả dùng đến cái tk đó làm gì, nhưng có đợt chat với 1 bạn, bạn ý bảo là có thể đến mua usd để đi du lịch nước ngoài được ở SC Bank, ANZ, với bank gì nữa quên rồi. Thế là tớ alo đến hỏi, SC bank cho phép mua tối đa 1000 usd cho 1 khách với đk khách có vé (đã book chứ ko fải đã reserve thôi nha, Visa tùy theo nước, và hộ chiếu). Vậy là đến mua, ko phải mất phí gì hết, tiện thể gửi vào tk 3TR để đem sang nước ngoài quẹt thẻ cho sướng. Dùng SC bank tiện thật, sang SIN, KUL, BKK thấy SC bank nhiều lắm ý, chứ ko hay gặp vấn đề như em VCB nhà mình, giờ book online tớ chuyển sang dùng SC cho tiện, quản lý được tiền trong tk
    huhu mình có tk của ANZ mà k biết gì hết, làm đợt đi BKK vừa rồi phải mua $ tự do 18600 tiếc đứt cả ruột :Crying: thế làm thẻ bên SC bank có cần hình k bạn? Chi phí thế nào? Để mình qua làm 1 cái nữa mai mốt 2 vợ chồng đi du lịch mua $ cho rẻ :Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 614 Bài viết

• 399 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giangdinhkhoi Xem bài viết
    hôm qua mình book đi HN-KLL thì thấy gửi email confirm về, hôm nay book thêm KLL đi Langkawi thì đợi mại chẳng thấy email confỉm đâu cả :Thinking::Sigh:
    Tớ cũng bị giống nàng, nên phải lôi thẻ của chồng ra thanh toán chặng thứ 2. Tớ phải book KS ở 2 trang khác nhau thì mới dùng được.
    Của VCB làm sao ấy, hình như k thanh toán nhiều hơn 1 lần trên 1 trang hay sao ấy. Cái này có lẽ phải check lại VCB thật.

Tớ sang Sing thì thấy thẻ VCB của mình vẫn ok, k vấn đề gì. K biết ở Bali và Malay thì sao. Có lẽ cũng phải đi làm 1 cái thẻ của SACOM thật.
    • 2,781 Bài viết

• 2,694 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi OliveBaby Xem bài viết
    Tớ cũng bị giống nàng, nên phải lôi thẻ của chồng ra thanh toán chặng thứ 2. Tớ phải book KS ở 2 trang khác nhau thì mới dùng được.
    Của VCB làm sao ấy, hình như k thanh toán nhiều hơn 1 lần trên 1 trang hay sao ấy. Cái này có lẽ phải check lại VCB thật.

Tớ sang Sing thì thấy thẻ VCB của mình vẫn ok, k vấn đề gì. K biết ở Bali và Malay thì sao. Có lẽ cũng phải đi làm 1 cái thẻ của SACOM thật.
    Mình nghĩ nên làm một cái thẻ của Stảnđa chater, ANZ hoặc HSBC cho tiện đừng làm ngân hàng trong nước làm gì, bạn nào có thông tin làm thẻ của các ngân hàng này ở Hà nội mách mình với nhé :Applause::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,738 Bài viết

• 2,942 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi OliveBaby Xem bài viết

Nàng ơi tớ dùng Visa VCB ngon lành lắm nhé, từ 2006 đến giờ thanh toán online hoặc đi mọi nơi quẹt thẻ đều okie hết.
    Rút tiền cũng ko có rắc rối nào.
    • 124 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi NhiNho06 Xem bài viết
    Nàng ơi tớ dùng Visa VCB ngon lành lắm nhé, từ 2006 đến giờ thanh toán online hoặc đi mọi nơi quẹt thẻ đều okie hết.
    Rút tiền cũng ko có rắc rối nào.
    Thẻ VCB qua Tung Của rút ATM bị charge 10%, potay ong VCB :mad:
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3