TIN TÀI TRỢ.

Hỏi về nhà xe đi Quảng Châu - Help - 3/2/09

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.9K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Còn mấy ngày nữa thì e và bà chị sẽ lên đường sang Quảng Châu đánh hang áo quần,nhưng bây h đang phân vân chưa biết chọn nhà xe nào đi đến Quảng Châu cho đảm bảo và thuận tiện...Nghe các mẹ nói nên đi xe của nhà Hoa Thêm đưa đón tại nhà,có mẹ thì nói tới nhà xe Kim Liên ở số 7 Đào Duy Anh rồi mua thẳng vé từ HN - QC luôn,người thì bảo nhà Phi đi cho rẻ vv...Ko biết ý kiến các mẹ ra sao,theo các mẹ nên đi bên nào,với lại có thể cho e biết về giá cả,địa chỉ và lịch trình của nhà xe đó được ko ạ...
    Còn 1 vấn đề nữa là chuyển hàng về VN,e nghe nói mình có thể nhờ khách sạn Đức Chính chuyển về dùm,như vậy có ổn ko ạ,nếu ổn thì giá cả bây h ra sao ạ,hay mẹ nào có dịch vụ nào đánh hàng về thì có thể cho e xin số đt dịch vụ đấy đc ko ạ....Plzzzz
    Thanks các mẹ nhiều...E xin hết.:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5,704 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

cả đi cả về ko tính tiền khách sạn ( 500k/đêm ) thì hết khoảng 2 triệu 1 người.
    Yêu là biết vượt qua. Yêu là biết hi sinh cho nhau. Yêu là biết bỏ qua quá khứ. Yêu là cùng nhìn về 1 tương lai tươi sáng. Nhớ lắm ánh mắt, giọng nói, nụ cười của anh. ( Lộc Vừng - Ku Anh ) :Laughing::Laughing::LoveStruc::LoveStruc::Kiss::Kiss:
    • 34 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

đi xe nhà Hoa Thêm ý, có đưa đón tại nhà tiện hơn bạn ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 503 Bài viết

• 1,661 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaigiahanoi Xem bài viết
    đi xe nhà Hoa Thêm ý, có đưa đón tại nhà tiện hơn bạn ạ
    Đi xe thẳng từ HN đến QC luôn hở bạn? Giá cả thế nào?
    • 34 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

xe nhà Hoa Thêm là đến cửa khẩu Bằng Tường, sau đó đi taxi ra bến xe bên Trung Quốc, đi xe tối, có giường nằm không mệt đâu mà xe cũng xịn lắm, xe khởi hành vào lúc 9h tối đến Quảng Châu lúc 7 giờ sáng, tiện lắm xe nhà Hoa thêm từ Hanoi đến cửa khẩu 80nghìn hay 100 ý, còn xe từ Bằng Tường đi Quảng Châu thì 200 tệ một chiều và 380 tệ 2 chiều. Lúc đi thì mình phải đi taxi từ cửa khẩu đến bến xe, bảo nó là đưa đến bến xe đi xe nhà Liên đi Quang Châu là nó biết đấy. Mà nếu bạn đặt vé trước từ Hà nội thì hỏi xe nhà Liên có đón được ở cửa khẩu không thì nó cũng xếp xe ra đón mình luôn đấy số điện thoại đặt vé tàin TQ là 013878865626, ở Hà Nội là 0915705625 hoặc lên hẳn số 1 ngõ Tràng An (ở đối diện chợ hôm, phố bà triệu) hoặc đi vào bằng đường Triệu Việt Vương là số 11, mua vẽ luôn ở đấy cũng được.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaigiahanoi Xem bài viết
    xe nhà Hoa Thêm là đến cửa khẩu Bằng Tường, sau đó đi taxi ra bến xe bên Trung Quốc, đi xe tối, có giường nằm không mệt đâu mà xe cũng xịn lắm, xe khởi hành vào lúc 9h tối đến Quảng Châu lúc 7 giờ sáng, tiện lắm xe nhà Hoa thêm từ Hanoi đến cửa khẩu 80nghìn hay 100 ý, còn xe từ Bằng Tường đi Quảng Châu thì 200 tệ một chiều và 380 tệ 2 chiều. Lúc đi thì mình phải đi taxi từ cửa khẩu đến bến xe, bảo nó là đưa đến bến xe đi xe nhà Liên đi Quang Châu là nó biết đấy. Mà nếu bạn đặt vé trước từ Hà nội thì hỏi xe nhà Liên có đón được ở cửa khẩu không thì nó cũng xếp xe ra đón mình luôn đấy số điện thoại đặt vé tàin TQ là 013878865626, ở Hà Nội là 0915705625 hoặc lên hẳn số 1 ngõ Tràng An (ở đối diện chợ hôm, phố bà triệu) hoặc đi vào bằng đường Triệu Việt Vương là số 11, mua vẽ luôn ở đấy cũng được.
    Có nghĩa đi xe từ Hà Nội lên cửa khẩu là đi xe Nhà Hoa Thêm rồi đi xe taxi từ cửa khẩu đến bến xe Bằng Tường sau đó mua vé xe nhà Liên đi đến Quảng Châu....Thế xe Hoa Thêm ko có dịch vụ đi từ Bằng Tường đến Quảng Châu à. T_T:Sad:
    Nhà Liên có phải là xe của KS Kim Liên ko nhỡ.Bên KS Kim Liên có dịch vụ đi từ HN đến QC giá 1 vé là 650k...T_T
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 220 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi crazy_monkey177 Xem bài viết
    Có nghĩa đi xe từ Hà Nội lên cửa khẩu là đi xe Nhà Hoa Thêm rồi đi xe taxi từ cửa khẩu đến bến xe Bằng Tường sau đó mua vé xe nhà Liên đi đến Quảng Châu....Thế xe Hoa Thêm ko có dịch vụ đi từ Bằng Tường đến Quảng Châu à. T_T:Sad:
    Nhà Liên có phải là xe của KS Kim Liên ko nhỡ.Bên KS Kim Liên có dịch vụ đi từ HN đến QC giá 1 vé là 650k...T_T
    đến cửa khẩu tập trung ở đấy rồi có xe nó chở đến BT, Liên ở BT chứ không phải KS Kim Liên đâu :Crying:
    • 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rubyred Xem bài viết
    đến cửa khẩu tập trung ở đấy rồi có xe nó chở đến BT, Liên ở BT chứ không phải KS Kim Liên đâu :Crying:
    Vâng,thé bến xe Bằng Tường cũng giống như những bến xe ở mình chứ nhỡ,có nghĩa cũng có những quầy với đủ tên khác nhau bán vé đi quảng châu hay chỉ có mỗi 1 nhà Liên vậy..E mới đi lần đầu nên chưa hình dung đc...T_T:Worried:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 220 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi crazy_monkey177 Xem bài viết
    Vâng,thé bến xe Bằng Tường cũng giống như những bến xe ở mình chứ nhỡ,có nghĩa cũng có những quầy với đủ tên khác nhau bán vé đi quảng châu hay chỉ có mỗi 1 nhà Liên vậy..E mới đi lần đầu nên chưa hình dung đc...T_T:Worried:
    bạn mới đi lần đầu thì nên đến nhà Phi hoặc Hoa Thêm mà mua vé xe đi trọn gói hết từ Hà Nội sang Quảng Châu. Mua trước khi đi khoảng 1,2 ngày và nó có cái sơ đồ trên xe đấy. Nếu nó còn nhiều chỗ vào ngày đi thì chọn cái giường tầng 1 ở phía trên hoặc nếu ở giữa xe thì chọn giường bên cạnh cửa sổ mà nằm. Đến BT rồi thì vào cái nhà bán vé (duy nhất 1 nơi) sẽ gặp Liên ở đấy và check lại thôi. Check xong xuôi thì đi ăn, gần đấy có hàng miến gà ngon lắm heheheh. Ăn xong ra bến xe vào nhà chờ tìm có cái giường nào trống trèo lên nằm chờ đến giờ xe chạy. OK? Mua vé nhà Phi cũng đc đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 92 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chao cac me.ban moi di lan dau di bang may bay khu hoi quang chau bay gio re lam chi khoang 180usd khu hoi ca di lan ve, di bang duong bo se vat va va met day
    • 1,046 Bài viết

• 1,101 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xbox Xem bài viết
    Chao cac me.ban moi di lan dau di bang may bay khu hoi quang chau bay gio re lam chi khoang 180usd khu hoi ca di lan ve, di bang duong bo se vat va va met day
    Bạn ơi,vé 180USD khứ hồi là của hãng nào vậy bạn ,mình cũng đang định đi bằng oto nhưng sợ say xe ,nếu có vé MB rẻ thế thì tốt quá
    • 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rubyred Xem bài viết
    bạn mới đi lần đầu thì nên đến nhà Phi hoặc Hoa Thêm mà mua vé xe đi trọn gói hết từ Hà Nội sang Quảng Châu. Mua trước khi đi khoảng 1,2 ngày và nó có cái sơ đồ trên xe đấy. Nếu nó còn nhiều chỗ vào ngày đi thì chọn cái giường tầng 1 ở phía trên hoặc nếu ở giữa xe thì chọn giường bên cạnh cửa sổ mà nằm. Đến BT rồi thì vào cái nhà bán vé (duy nhất 1 nơi) sẽ gặp Liên ở đấy và check lại thôi. Check xong xuôi thì đi ăn, gần đấy có hàng miến gà ngon lắm heheheh. Ăn xong ra bến xe vào nhà chờ tìm có cái giường nào trống trèo lên nằm chờ đến giờ xe chạy. OK? Mua vé nhà Phi cũng đc đấy.
    Vâng,e cũng có nghe mọi người nói nhà Phi với cả nhà Hoa Thêm nhưng tìm hoài trên google mà ko biết địa chỉ ở chỗ nào hn,mẹ nó hay mẹ nào biết có thể cho e xin số đt hay địa chỉ của 2 nhà đó đc ko ạ...e xin thanks trước
    • 2,255 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Số đt nhà Hoa Thêm: 0983365838
    Số đt nhà Phi tại hn: 0915705625
    Vé máy bay đi qc nếu đi bt cũng ko rẻ đâu ạ,chỉ đi ghép đoàn ( đi sáng t4,về tối t6 chẳng hạn) thì mới có giá rẻ thui ạ,mờ cũng trên 200$ rùi ạ,em nhớ là khoảng 220$
    Cuộc đời này thì ngắn,nỗi nhớ quá dài..
    Và cũng đã đủ lớn để mong được bé lại- Như ngày hôm qua
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chíp_chíp Xem bài viết
    Số đt nhà Hoa Thêm: 0983365838
    Số đt nhà Phi tại hn: 0915705625
    Thanks mẹ chip nhiều nhá..^^:LoveStruc:
    • 59 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

em thấy mẹ hoa_le_ban nói đặt xe nhàKiên Long,ko biết thế nào các mẹ nhỉ?
    • 165 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

cho em hỏi từ Quảng Châu mua vé ô tô về HN thế nào nhỉ ? nên mua hãng nào giá khoảng bao nhiêu ah
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 73 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kanioboeru Xem bài viết
    cho em hỏi từ Quảng Châu mua vé ô tô về HN thế nào nhỉ ? nên mua hãng nào giá khoảng bao nhiêu ah
    Nhờ tai dẫn ra bến xe mua đó bạn
    • 2,905 Bài viết

• 584 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miuyeuyeuqua Xem bài viết
    em thấy mẹ hoa_le_ban nói đặt xe nhàKiên Long,ko biết thế nào các mẹ nhỉ?

Tớ đi lạng sơn thường gọi xe nhà Kiên Long đón, đón tại nhà luôn, còn vé đi trung quốc, mình có thể gọi thẳng nhà xe, trước mình hay đi xe nhà Phi, nhưng 2 lần vừa rồi mình đi xe vân thơ vì xe này mới, giá lại mềm hơn, mai mình sẽ lấy số đt đưa cho bạn nếu bạn cần
    • 59 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

chị ơi!nếu đi xe nhà thơ thì có xe đón ở cửa khẩu hữu nghị quan phía bên trung quốc ko chị?mình cứ làm thủ tục,rồi đi bộ ra chỗ đậu xe,xong rùi làm thế nào để hỏi ra xa nhà Phi,nhà Thơ,..có sợ lên 1 xe nào đó ko quen,nó lại chở đi đâu mất ko ạ?ihihi
    • 2,905 Bài viết

• 584 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miuyeuyeuqua Xem bài viết
    chị ơi!nếu đi xe nhà thơ thì có xe đón ở cửa khẩu hữu nghị quan phía bên trung quốc ko chị?mình cứ làm thủ tục,rồi đi bộ ra chỗ đậu xe,xong rùi làm thế nào để hỏi ra xa nhà Phi,nhà Thơ,..có sợ lên 1 xe nào đó ko quen,nó lại chở đi đâu mất ko ạ?ihihi
    Em làm xong thủ tục qua cổng kiểm soát là đã có người nhà xe vân thơ đón rồi em ạ, ko lo đâu em
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2