Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có ai đi tour Malay _ sing của Saigontourist chưa?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 979 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 162 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Em dự định tháng sau đi tour Malay _ sing của saigontourist. Anh chị nào đã đi rồi cho e chút kinh nghiệm với ạ:
    http://www.dulichtietkiem.com/dulich...php?tourID=569

- Giá tour: 559 $. Giá này là đã trọn gói. Nhưng em phân vân về khoản trọn gói này, có bao nhiêu bữa ăn mình phải tự túc ạ? (Vì thường tour sẽ có 1 ngày cho tự túc, em sợ k rõ ràng --> khó chuẩn bị kinh phí)

- CÓ những điểm tham quan em k care lắm: vườn chim, mua sắm ở cửa hàng đá quý, cửa hàng miễn thuế. Nên đi như thế thấy phí thời gian vào những cái k quan tâm. Những buổi đó mình có thể tách đi tự túc k ạ?

- Chất lượng tour: các anh chị đánh giá tour của cty này có ok k? Về ăn uống, về khách sạn? Khách sạn họ cho mình ở có gần trung tâm k, em định sẽ tận dụng thời gian để tối đi loanh quanh

Em thấy giá tour này nếu đã trọn gói thì khá ok, đi được cả 2 nước. Nếu so với đi bụi thì khá rẻ. Nhưng còn băn khoăn về thực chất chuyến đi như thế nào vì cty nào cũng hướng đến lợi nhuận, sợ sẽ cắt xén khoản này khoản kia rồi thiết kế chương trình toàn dắt đi những nơi mua sắm để có hoa hồng. Tư vấn dùm e với!
    Sd0Xp7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Chờ kích hoạt
    • 11 năm
    • 733 Bài viết

• 644 Được cảm ơn

Mấy năm trước mình có đi tour của SGT. Chất lượng khá tốt đấy bạn ạ. Giá tour đã bao gồm ăn sáng ở KS, ăn trưa, tối ở mấy quán ăn, nhà hàng Tàu. Bạn muốn ăn ngon thì tự tách đoàn mà đi. Giá ăn uống, sinh hoạt bên MAL thì rẻ hơn HN, SG. Bên SIN thì giá mắc hơn tý xíu thôi.

Khuyến cáo những thứ ko nên mua bên MAL: sâm Tungkat Ali, trang sức đá đen (mình mua trúng 1 cái nhẫn vàng trắng dỏm), bột trắng răng của người Ấn ở Batu Cave. Nếu bạn có người đi cùng thì có thể tách đoàn đi riêng, ko sao hết. Con gái mà đi 1 mình ở KL cũng ko đc an toàn lắm đâu nhé, cảnh giác giật túi xách, nữ trang và mấy bác taxi dở trò. Mua cái sim và báo cho trưởng đoàn biết nếu bạn tách đoàn. Tuy nhiên, taxi ở bên đó ko dễ bắt như VN.

KS ở KL thì gần trung tâm, còn ở SIN thì hơi xa 1 chút. Phòng ốc thì cũ, xây dựng từ mấy thập kỷ trước nhưng cũng khá sạch.

Mình thì chỉ thích shopping nên nếu đi SIN thì ko thể bỏ qua Takashimaya, Raffle city, Marina, Bugis junction... MAL thì có Pavillion, KLCC (Twin tower), Mid Valley, Sunway pyramid, 1-Utama.

Chúc bạn 1 chuyến đi vui vẻ.