Bali - Indonesia, du lịch xứ vạn đảo - Tầng 2

• 0 Lượt chia sẻ
  • 67.8K Lượt đọc
  • 694 Trả lời

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,498 Bài viết

• 4,400 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Nhà cũ cao cao quá rồi, mình lập nhà mới cho xứ đảo Bali nhé.

Bali hiện đang là một điểm đến mới hứa hẹn rất nhiều trải nghiệm thú vị, thích hợp với mọi lứa tuổi, phong cảnh tuyệt đẹp, văn hóa tôn giáo đa tầng nhiều màu sắc.

Bản thân mình đã được dạo bước trên đảo Bali hai lần, đồng thời cũng có dịp ghé thăm nhiều thành phố khác trên xứ vạn đảo Indonesia nên cũng lượm lặt được chút ít thông tin cần thiết để chia sẻ cùng các bạn. Hy vọng các bạn đi rồi cũng cùng chia sẻ để Bali ngày càng gần hơn nhé.

Nhà cũ tại đây https://www.webtretho.com/forum/f208/...ng-1-a-111496/

Mình sẽ tranh thủ tập hợp lại tất cả những thông tin cần thiết thành một bài để các bạn tham khảo cho dễ.

Xách valy lên và khám phá Bali cùng tớ nhé!
    I6abZ4pI6abp7
    Fpcphh8Fpcpp7
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 126 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

góp 1 viên gạch cho nhà mới nào.. tháng 9 này e mới đi mà háo hức quá .
    Hi vọng sau khi về xây được 1 góc móng cho nhà mới này <3
    • 29 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Tớ mupons lsapj hội cùng sở thichd lên lochj đi thig có đc ko ạ? Hóng...
    • 29 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Tớ muốn lập hội cùng sở thichd bụo phủo rồi lên lịch cùng đi có đc ko ạ? Hóng..,
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tháng 7 này e đi Bali từ 3/7-8/7, có ai đi cùng đợt đấy thì join với bọn em ko ạ, bọn em mới có 2 đứa con gái thôi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 140 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Chào các bạn, mình cũng đang tìm hiểu thông tin để đi du lịch Bali đây. Nhà mình gồm 2NL và 2 TE. Mình đang không biết Bali có gì hấp dẫn lũ nhỏ ngoài bờ biển không nhỉ? Đền đài thì chắc cũng khó mà thăm quan nhiều được vì đi với trẻ con mà.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,498 Bài viết

• 4,400 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi penguin_sky Xem bài viết
    Tớ muốn lập hội cùng sở thichd bụo phủo rồi lên lịch cùng đi có đc ko ạ? Hóng..,
    Bạn nghía thêm bên phuot.vn í, ở bên đấy lập hội rất nhanh và rất dễ.
    I6abZ4pI6abp7
    Fpcphh8Fpcpp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,498 Bài viết

• 4,400 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yellow_sunshine Xem bài viết
    Chào các bạn, mình cũng đang tìm hiểu thông tin để đi du lịch Bali đây. Nhà mình gồm 2NL và 2 TE. Mình đang không biết Bali có gì hấp dẫn lũ nhỏ ngoài bờ biển không nhỉ? Đền đài thì chắc cũng khó mà thăm quan nhiều được vì đi với trẻ con mà.
    Trẻ con lớn lớn thì có thể tham gia các trò chơi nước water sport, white water rafting. Tại Kuta có công viên nước Waterbom giúp giải nhiệt và tiêu hao năng lượng cho các bạn nhỏ. Trẻ con bé quá thì sẽ vất vả cho bố mẹ hơn vì di chuyển đi lại giữa các điểm tham quan du lịch rất xa và tốn thời gian ngồi trên xe nhiều. Cũng cần phải đi bộ khá nhiều để nhìn ngắm ngó nghiêng, nên xác định nếu chỉ đi nghỉ dưỡng tắm biển thì biển VN đẹp hơn rất nhiều ạ.
    I6abZ4pI6abp7
    Fpcphh8Fpcpp7
    • 64 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Nhà mình vừa đi Bali về trọn 3 ngày, ghé thêm 1 ngày đi loanh quanh ở KUL, 2 ngày bay. Nói chung là tuyệt lắm cả nhà ạ, vì không chỉ cảm nhận về cảnh quan mà cả con người nữa.
    Ở UBud dân rất lành thấy cuộc sống rất nhẹ nhàng thú vị, tìm hiểu được nhiều cái mới. UBud mình đi rafting sau đó thuê xe của bác tài đi tới ruộng bậc thang mua váy siêu rẻ, chỗ chế biến café, núi lửa, đền gì chẳng nhớ tên nữa cạnh đền là dinh thự của tổng thống Indo ý. Sau đó hành trình đi về Kuta, nói chung là đi được rất nhiều nơi hầu như là đi được hết các địa điểm của Bali trong vòng 3 ngày.
    Viết thì còn dài nhưng cảm giác là chuyến đi chơi rất thú vị biết được nhiều cái mới là, cảm thấy còn thích hơn đi Sing cơ.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 352 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Bạn PhuuongChixinh mô tả chi tiết hơn chuyến đi của bạn (Lịch trình, KS, các điểm tham quan và ấn tượng...)cho mình xin kinh nghiệm nhé.
    Bé Mọt (Ha Noi)
    • 151 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Mọi ng dc đi nc ngoài nhiều thế, có tí GATO
    • 64 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BE MOT Xem bài viết
    Bạn PhuuongChixinh mô tả chi tiết hơn chuyến đi của bạn (Lịch trình, KS, các điểm tham quan và ấn tượng...)cho mình xin kinh nghiệm nhé.
    Bạn gửi lịck trình lên đây mọi người tư vấn cho.
    Ks ở Ubud minhg ở Chili Ubud Cottage, Kuta ở Ks Neo đường Legian
    Ngày 1: rafting,ruộng bậc thang, chỗ chế biến café, núi lửa, đền gì chẳng nhớ tên nữa cạnh đền là dinh thự của tổng thống Indo ý. tối thuê xe máy đi quanh Ubud, mátxa
    Ngày 2: Tanah Lot , Gwk (không vào vì vé đắt 100 rupia/người, pandawa beach, blue point beach, than uluwatu temple for sunset
    Ngày 3: Nusa Dua, biển Kuta, dạo khoanh phố Kuta mua đồ lưu niêm.
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em đang muốn đi đảo Nusa Penida có cái Broken beach với crystal bay. Tìm tour ra cũng ít mà đắt quá nên em muốn tự đi nhưng ít thông tin quá . Có chị nào biết gì về cái đảo này giúp em với ạ. Em cảm ơn nhiều nhiều
    • 161 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Chào cả nhà ,
    2 tuần nữa em đi Bali. E muốn hỏi các anh chị mới đi gần đây nhất là hiện giờ tại sân bay Denpasar, họ có cho phép đóng thuế nhập cảnh 200k IDR tại quầy làm thủ tục ko ạ? Vì e mới nhận đc mail của Aa yêu cầu nộp nốt tiền thuế sân bay trước ngày khởi hành bay 4 ngày ( vé e mua từ năm ngoái). Mà e thì muốn đóng tiền thuế sân bay tại quầy xuất cảnh, chỉ sợ đến lúc đấy họ ko còn cho phép đóng tiền tại quầy nữa, lằng nhằng lại ko cho bay hoặc lỡ chuyến bay thì e cũng sợ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,498 Bài viết

• 4,400 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi conyeu-trinhthang Xem bài viết
    Chào cả nhà ,
    2 tuần nữa em đi Bali. E muốn hỏi các anh chị mới đi gần đây nhất là hiện giờ tại sân bay Denpasar, họ có cho phép đóng thuế nhập cảnh 200k IDR tại quầy làm thủ tục ko ạ? Vì e mới nhận đc mail của Aa yêu cầu nộp nốt tiền thuế sân bay trước ngày khởi hành bay 4 ngày ( vé e mua từ năm ngoái). Mà e thì muốn đóng tiền thuế sân bay tại quầy xuất cảnh, chỉ sợ đến lúc đấy họ ko còn cho phép đóng tiền tại quầy nữa, lằng nhằng lại ko cho bay hoặc lỡ chuyến bay thì e cũng sợ.
    Vẫn được nha em, em có thể chọn đóng bổ sung online cho AA, hoặc đóng tại quầy làm thủ tục check in.
    I6abZ4pI6abp7
    Fpcphh8Fpcpp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,498 Bài viết

• 4,400 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi conyeu-trinhthang Xem bài viết
    Chào cả nhà ,
    Vẫn được nha em, em có thể chọn lựa giữa đóng tiền online cho AA hoặc đóng tại quầy thủ tục khi check in. Họ vẫn cho khách đóng bằng hình thức tiền mặt tại quầy.
    I6abZ4pI6abp7
    Fpcphh8Fpcpp7
    • 140 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Nghe nhụt chí quá nhỉ??? Mình có nên đi mang theo trẻ con không vậy, các bạn nhà mình dưới 10t.

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinky2510 Xem bài viết
    Trẻ con lớn lớn thì có thể tham gia các trò chơi nước water sport, white water rafting. Tại Kuta có công viên nước Waterbom giúp giải nhiệt và tiêu hao năng lượng cho các bạn nhỏ. Trẻ con bé quá thì sẽ vất vả cho bố mẹ hơn vì di chuyển đi lại giữa các điểm tham quan du lịch rất xa và tốn thời gian ngồi trên xe nhiều. Cũng cần phải đi bộ khá nhiều để nhìn ngắm ngó nghiêng, nên xác định nếu chỉ đi nghỉ dưỡng tắm biển thì biển VN đẹp hơn rất nhiều ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,498 Bài viết

• 4,400 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yellow_sunshine Xem bài viết
    Nghe nhụt chí quá nhỉ??? Mình có nên đi mang theo trẻ con không vậy, các bạn nhà mình dưới 10t.
    Tùy theo tiêu chí của kỳ nghỉ thôi yellow_sunshine ơi. Nếu xác định cả nhà cùng nhau đi chơi thì chương trình tham quan đi lại gọn nhẹ bớt, thêm vào phần nghỉ dưỡng tắm biển tắm hồ. Chỉ chọn những điểm nào dễ đến và tiêu biểu để cả nhà cùng tham quan. Dưới 5t thì nhất định phải mang xe đẩy để cả bố mẹ và con cùng khỏe. Nếu trẻ con tầm 7-8t thì thoải mái hơn, chủ yếu chỉ cần đảm bảo ăn uống đầy đủ, tránh nắng giữ ấm tốt là được tuốt í mà.

Nhưng theo cảm nhận chủ quan của tớ thì Bali không thích hợp cho du lịch gia đình nghỉ dưỡng như Nha Trang, Mũi Né, Quảng Bình đâu ạ. Vừa vặn nhất với các bạn trẻ, các cặp đôi, gia đình có con thì phải lớn đủ để trải nghiệm về cảnh quan đẹp, văn hóa tôn giáo, các hoạt động thể thao dưới nước, hoạt động di chuyển với cường độ cao. Vì bản thân chuyện di chuyển VN-Bali-VN là đã cần đến 4 chuyến bay đi về, cộng thêm thời gian chờ đợi tại sân bay giữa các chuyến bay.

Thật ra thì các bạn Tây, Úc đến Bali du lịch theo kiểu gia đình rất đông rất nhiều, thậm chí con còn bế ngửa cũng dắt đi luôn, nhưng thời gian họ dành cho kỳ nghỉ dài lắm, vài ba tuần đến cả tháng nên chương trình của họ không bị quá tải. Còn người VN mình đi chơi kiểu vội vàng nên tốt nhất là hãy cân nhắc thật kỹ để đi chơi được thoải mái và vui vẻ nhé cả nhà.
    I6abZ4pI6abp7
    Fpcphh8Fpcpp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,498 Bài viết

• 4,400 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Đây là bản đồ du lịch của Bali, có vị trí của những điểm tham quan du lịch. Mọi người nhìn các điểm trên bản đồ mà hình dung chặng đường để sắp xếp tuyến đi cho hợp lý nha.

Bali-Map
    I6abZ4pI6abp7
    Fpcphh8Fpcpp7
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 126 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Chị Pinky ơi. Chị có thể liệt kê 1 số địa điểm bắt buộc phải đến khi tới Bali k ạ. Để cho e cùng mọi người tham khảo với ạ