TIN TÀI TRỢ.

muốn công bằng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.91K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình thấy đây là cuộc thi kể về sự thật của bé mà có nhiều mẹ lại viết giống như truyện cười vậy đó .viết cho thật nhiều bài để đoạt giải có nhiều bài viết nhất .BTC xem xét lại đi mình thấy chỉ có mấy nick quen thuộc viết ko những người khác chán quá bỏ cuộc hết rồi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 18 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hii, đúng là mỗi người một ý, mình nghĩ BTC lập ra giải nhiều bài viết để khuyến khích các thành viên chia sẻ thêm câu chuyện của bé thôi, giải này chỉ mang tính khuyến khích có giá trị vật phẩm thôi, bạn hãy chia sẻ những câu chuyện bé của bạn đi biết đâu được các giải do BGK chấm và thành viên bình chọn "giá trị" lớn hơn nhiều. chắc không cần post nhiều bài đâu!:Smiling:
    Luôn có "công bằng" mà bạn...
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,519 Bài viết

• 6,766 Được cảm ơn

Chết thật. Đợt 2 này mình cũng viết rất nhiều bài và đây là những câu chuyện thật của bé nhà mình. Không biết có phải là moị người đọc bài của mình nhiều cũng chán không nữa nhưng mình cũng đồng ý với ý kiến của mẹ vn_marketer là BTC đang khuyến khích mọi người viết bài nên mới thêm chút phần thưởng khích lệ chứ có đáng là bao đâu mà bạn nghĩ ngợi nhiều quá. Như đợt 1 mình viết 25 bài trích từ nhật ký của bé nhà mình và cũng không biết là BTC có trao giải này nhưng vẫn tham gia. Và đợt 2 này cũng vậy. AI cũng muốn khoe con mình mà hơn nữa lại có giải thì ai cũng muốn mà đúng không mẹ nó? hihi. Mục tiêu của mình cũng như nhiều mẹ khác sẽ là những phần thưởng giải nhất hay giải khuyến khích kia cơ chứ còn giải thành viên tích cực thì... có thêm có phải là rất tốt còn gì đúng không? hihi.
    Không biết có phải mình có tật giật mình không nhưng đợt 2 này mình cũng viết nhiều bài thật (căn bản là bài có sẵn trong nhật ký rồi nên mới viết được nhiều vậy chứ bây giờ ngồi mà nghĩ lại về những gì đã diễn ra mà viết lại thì hơi khó nhớ.)
    Chuyện của các bé còn nhiều lắm ý, có mà các mẹ viết đến 100 trang cũng không hết đâu.
    Mà viết nhiều bài cũng là không công bằng sao bạn? Nghe có vẻ không hợp lý lắm nhỉ? Câu chuyện của các con mỗi người mỗi cảm nhận khác nhau, có thể mình thấy hay nhưng người khác không thấy hay là chuyện bình thừong mà.
    Chúc bạn vui và đoạt giải nếu có tham gia viết bài nhé.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 256 Bài viết

• 295 Được cảm ơn

mình cũng nghĩ như 2 mẹ.viết nhiều cho xôm tụ .mình cũng 5,6 bài chứ bộ,chúc các mẹ vui và đoạt giải nha
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,805 Bài viết

• 1,123 Được cảm ơn

mình ko viết nhưng mình nghĩ trẻ con kể hoài ko hết.Trẻ con mà 1 ngày ko phải mình cười suốt ngày vì chúng sao?mẹ nó thấy giống truyện cười là đúng rồi...ngây ngô đáng yêu...chúc CM đạt giải nha.
    Bài thơ đầu tiên của con(3 tuổi)
    Mẹ ơi mẹ
    Con yêu mẹ lắm
    Mẹ giăng mùng
    Con ngủ một đời.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 50 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trẻ con lâu lâu cũng có những câu nói thật ngộ nghĩnh đáng yêu, làm cho người lớn phải phát cười. Con gái mình cũng vậy, nhưng mà rất tiếc là mình lại không nghĩ ra việc ghi nhật ký như mẹ Ếch Ộp. Vừa thấy thông báo có cuộc thi này, mình hết nằm lại ngồi để nhớ lại những câu nói ngộ nghĩnh của con, cố gằng lắm cũng chỉ gửi được 5 bài. Được tham gia là mình thấy vui rồi, còn đạt giải hay không cũng không quan trọng lắm. Mình nghĩ mẹ nào có nhiều bài gửi thì thật hạnh phúc vì những câu chuyện đáng yêu của con mình được chia sẽ và đem lại tiếng cười, niềm vui cho người khác. Hơn nữa, những câu chuyện đó được các mẹ đọc rồi còn kể lại cho người khác nghe nữa, tiếng cười sẽ nhân thêm
    Nhận tiện xin cám ơn BTC đã tổ chức cuộc thi này, thật vui và thật ý nghĩa

:Rose:YÊU CON GÁI NHẤT:Rose:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 10,754 Bài viết

• 9,870 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muoncongbang Xem bài viết
    mình thấy đây là cuộc thi kể về sự thật của bé mà có nhiều mẹ lại viết giống như truyện cười vậy đó .viết cho thật nhiều bài để đoạt giải có nhiều bài viết nhất .BTC xem xét lại đi mình thấy chỉ có mấy nick quen thuộc viết ko những người khác chán quá bỏ cuộc hết rồi
    :Laughing::Laughing::Laughing:

Xin phép cho tớ cười vô duyên tí, bạn này lập cái ID muốn công bằng đúng vào ngày kết thúc cuộc thi, ôi trời, trẻ con thì khi nào chả vui, buồn là do người lớn tự cảm nhận và áp đặt vào nó

Tớ nói thật là, mẹ nào ko có thói quen viết nhật kí cho con, sau này muốn nhớ lại những khoảnh khắc ngộ nghĩnh đáng yêu đó cũng chẳng thể nhớ nổi, tớ thì thinh thoảng hay viết lại những câu chuyện sảy ra với bé tại thời điểm đó nên giờ thi thoảng giở lại đọc, cười mím chi cọp luôn.

Trước thì hay viết trên 360, nhưng từ ngày 360 sập tiệm ké nhờ về wtt, thế mà cũng được năm rồi. giờ chuẩn bị có thêm tập nhật kí nữa rồi :Silly::Silly::Silly:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,152 Bài viết

• 1,234 Được cảm ơn

Mình nghĩ vui là chính thôi bạn à! viết về con là mình cảm thấy HP lắm rồi. Mặc dù viết lách không phải là năng khiếu của mình, nhưng mình cũng bon chen gởi bài dự thi cho vui thôi. rồi cũng đứng bên cạnh ủng hộ CM đó thôi. mẹ công bằng ji ấy đừng đặt nặng vấn đề quá. Theo em nghĩ, mình nên cám ơn CM gởi nhju bài mới phải chứ ???????????
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,818 Bài viết

• 1,328 Được cảm ơn

He he, chuyện nhà mình viết thì đúng tới 101%, mà còn nhiều chuyện chưa kịp kể nữa cơ. Đi làm thì chớ, còn về nhà là nhiều khi cười đến đau bụng với 2 bé đấy, các bé ngộ nghĩnh đáng yêu lắm cơ. Nhưng phải thừa nhận có một số cuộc thi cũng có sự không công bằng thật, nhiều khi có giải bình chọn là dù không hay, ảnh không đẹp vẫn có lượng bình chọn vô địch, ặc, mà thôi, kể chuyện để mọi người chia sẻ những khoảng khắc ngộ nghĩnh, đáng yêu của con nhà mình là vui rồi nhỉ (hì, có chuyện mình chả dám kể cho ai trực tiếp đâu vì sợ xấu hổ, nhưng mình lại dám đăng lên đây cho các mẹ đọc đấy - he he, vì không phải nói trực tiếp ra mồm mà).
    Chúc tất cả các cuộc thi luôn công bằng, chúc các mẹ vui.
    0kTYm7
    https://lilypie.com/Fifth_Birthday_codemini.php
    Với mẹ các con là cả thế giới.