TIN TÀI TRỢ.

Thông tin chuyên đề tư vấn “Để bé yêu được ăn dặm đúng cách?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.01K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 63 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Các mẹ thân mến,

Các mẹ luôn cố gắng mang đến cho bé yêu những điều tốt đẹp nhất. Được nhìn thấy bé khỏe mạnh, lớn khôn và được mọi người yêu mến, khen ngợi là điều vô cùng hạnh phúc. Để làm được điều đó, ngoài tình yêu thương, các mẹ cần biết cách nuôi con một cách khoa học, đặc biệt là trong những năm đầu đời.

Mẹ có biết khoa học đã chứng minh, giai đoạn ăn dặm không chỉ cung cấp những dưỡng chất cần thiết đáp ứng nhu cầu của trẻ về phát triển thể lực và trí tuệ trong giai đoạn đặc biệt này mà còn hỗ trợ quá trình mọc răng và khả năng nhai của bé?
    Mẹ có từng nghe tới thông tin về các vị trong thức ăn có tác dụng nhất định đối với việc hình thành vị giác, tạo nên thói quen ăn uống, ảnh hưởng đến sức khoẻ của bé sau này?
    Hay việc tập nhai ngay trong giai đoạn ăn dặm sẽ giúp bé ăn ngon miệng, tiêu hóa tốt, đồng thời hỗ trợ sự phát triển ngôn ngữ về sau?
    Liệu mẹ đã được trang bị đầy đủ những kiến thức và kinh nghiệm để chăm sóc con yêu ngay từ những năm tháng ăm dặm này chưa?

Nhằm giải đáp giúp các mẹ những thắc mắc về việc chăm sóc bé trong độ tuổi ăn dặm, PGS TS Lê Bạch Mai, Viện phó Viện dinh dưỡng quốc gia và Webtretho sẽ tiến hành tổ chức chuyên đề tư vấn “Để bé yêu được ăn dặm đúng cách?"

Chuyên đề được diễn ra từ 26/7/2010 đến hết ngày 15/8/2010 với sự tài trợ của nhãn hàng bánh ăn dặm Heinz Farley’s Rusks Hoa Kỳ.

Hãy tham gia bằng cách mở Đề Tài Mới ngay trong chuyên mục "“Để bé yêu được ăn dặm đúng cách? "
    Mỗi câu hỏi là 1 topic. Các chuyên gia sẽ trả lời trên từng topic của các mẹ. Các mẹ chú ý theo dõi câu trả lời tư vấn của bác sỹ dành cho mình nhé!

Ngoài ra các mẹ cũng đừng ngại để tham gia trả lời câu hỏi của các topic khác nhé.
    Hy vọng chương trình này sẽ mang đến cho các mẹ những thông tin hữu ích, giúp hỗ trợ bé yêu mọc răng và tập nhai hiệu quả, để bé lớn lên vui khỏe mỗi ngày.

Thân mến. :LoveStruc::Rose::LoveStruc::Rose:
    BTC Chương Trình.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 581 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Giá chương trình này sớm hơn 1 tý, bé nhà em đã gần 1 tuổi và đang trong giai đoạn chán ăn! Nhưng mong là những chia sẻ trên diễn đàn sẽ giúp cho nhiều mẹ có đủ thông tin để chuẩn bị cho con ăn dặm 1 cách phù hợp nhất
    CLB NUÔI DƯỠNG XÚC CẢM
    https://clbnuoiduongxuccam.tk/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 63 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi merino Xem bài viết
    Giá chương trình này sớm hơn 1 tý, bé nhà em đã gần 1 tuổi và đang trong giai đoạn chán ăn! Nhưng mong là những chia sẻ trên diễn đàn sẽ giúp cho nhiều mẹ có đủ thông tin để chuẩn bị cho con ăn dặm 1 cách phù hợp nhất
    Cám ơn merino đã ủng hộ chương trình nhé, BTC hoan nghênh những kinh nghiệm của merino chia sẻ cùng các mẹ trên diễn đàn để bé yêu chúng ta sẽ có được chế độ ăn dặm tốt nhất nhé.
    Cám ơn merino :Rose::Rose:
    • 2,327 Bài viết

• 1,665 Được cảm ơn

Rất vui khi đọc được chương trình có ý nghĩa này vì bé em cũng đang giai đoạn ăn dặm, mẹ nghiên cứu đến nhức cả đầu nhưng cuối cùng cũng nghiệm ra, chủ yếu phụ thuộc con mình cả, chứ công thức chung thì ko phải ai cũng áp dụng được. :Angel:
    • 13,779 Bài viết

• 11,376 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 10 năm
    • 2,088 Bài viết

• 885 Được cảm ơn

BTC ơi !
    E thấy các mẹ đưa câu hỏi lên mà không, ít hoặc chậm nhận đc câu trả lời thế ạ? Toàn thấy các mẹ vào chia sẻ kinh nghiệm thôi ạ, chứ kô thấy PGS TS Lê Bạch Mai, Viện phó Viện dinh dưỡng quốc gia trả lời ạ.
    YmoQp7AIrep7niX0p7
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 8,641 Bài viết

• 13,108 Được cảm ơn

chuyên đề đã có nhưng hầu như ko thấy sự góp ý của cả bác sỹ nào cả hả BTC ơi
    • 63 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

BTC rất cám ơn sự tham gia nhiệt tình của vào chương trình tư vấn của chúng ta.

Các mẹ thông cảm nhé, PGS TS Lê Bạch Mai đang trả lời dần các thắc mắc cho các mẹ, vì đây là một chương trình tư vấn cho nên PGS TS Lê Bạch Mai cũng cần nhiều thời gian để nghiên cứu và đưa ra nhưng lời khuyên chuẩn xác nhất để bé yêu của chúng ta phát triển khỏe mạnh, mau ăn chóng lớn các mẹ nhé.

Các mẹ thông cảm cho chương trình nhé :LoveStruc:

Mong sẽ có thêm thật nhiều sự đóng góp thật nhiệt tình của các mẹ :Rose::Rose::Rose:

Thân mến.
    • 48 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

BTC cho em hỏi với ạ!
    Tại sao "Chuyên đề được diễn ra từ 26/7/2010 đến hết ngày 15/8/2010" thôi ạ? Tức là hết ngày đấy thì chúng em ko được gửi thêm câu hỏi nữa đúng ko ạ?
    Em đã nhận được câu trả lời của PGS.TS Lê Bạch Mai rồi. Em cảm ơn BTC nhiều ạ!
    • 63 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NhaSauSau Xem bài viết
    BTC cho em hỏi với ạ!
    Tại sao "Chuyên đề được diễn ra từ 26/7/2010 đến hết ngày 15/8/2010" thôi ạ? Tức là hết ngày đấy thì chúng em ko được gửi thêm câu hỏi nữa đúng ko ạ?
    Em đã nhận được câu trả lời của PGS.TS Lê Bạch Mai rồi. Em cảm ơn BTC nhiều ạ!
    Chào mẹ NhaSauSau,
    Đúng rồi mẹ à, hết ngày 15/8 là chương trình ngưng nhận câu hỏi từ các thành viên, nên mẹ còn câu hỏi nào tranh thủ hỏi nhé.
    Chúng tôi sẽ cố gắng hết sức trả lời hết mọi thắc mắc của mẹ
    Một lần nữa cám ơn mẹ NhaSauSau và các mẹ trên webtretho đã ủng hộ chương trình nhé.

Thân mến