TIN TÀI TRỢ.

Lớn lên con làm Doanh nhân, con có Tư duy thịnh vượng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.2K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,877 Bài viết

• 2,450 Được cảm ơn

Đây là câu cửa miệng của bạn Khánh Chip mỗi khi có ai hỏi "Lớn lên con làm gì? Không biết có phải bố mẹ Chip hay xem VCD Tư duy thịnh vượng không mà con có suy nghĩ như thế bởi vì phát ngôn này của con xuất hiện từ rất sớm (khoảng hơn 2 tuổi 1 tý). cho đến tận bây giờ, hơn 1 năm sau lời phát ngôn đầu tiên, con vẫn trả lời như vậy: Lớn lên con làm Doanh nhân, con có Tư duy thịnh vượng!
    Nhà doanh nghiệp trẻ tương lai của mẹ con tỏ ra khá nhạy bén trong việc đi chợ và mua bán. Thậm chí con còn được bố khuyến khích bằng cách tặng cho con 1 cái ống tiết kiệm. Mỗi hôm, bố cho em ít tiền lẻ để em bỏ ống.
    Mẹ hỏi: Chip có gì đấy?
    Chip: Con có tài khoản sinh lời (không biết câu này có phải bố dạy không?
    Mẹ: Tài khoản sinh lời để làm gì?
    Chip: Để con mua ô tô cho bố mẹ
    Hi..hi... Mẹ con nghe mà thấy sướng rung rinh.

Bố mẹ tôn trọng mơ ước của con và sẽ giúp con thực hiện ước mơ. Hàng ngày con được xem 1 chút về Tư duy thịnh vượng, được nghe một chút về các sách làm giàu (Tất nhiên là bố nghe là chính, nhưng mẹ thấy Chip cũng có vẻ ngấm rồi thì phải). Bố mẹ luôn cầu chúc cho ước mơ của con.

P/s:
    Thưa tất cả các bố mẹ!
    Đây là câu chuyện có thật của gia đình Khánh Chip về VCD Tư duy thịnh vượng. Bố Chip rất hay nghe các Audio book về kinh doanh và vô tình con gái cũng "nhiễm" theo tư duy đó. "Ước mơ" của Chip bị ông bà nội phản ứng rất ghê gớm. Ông bà bảo Chip lớn lên phải làm cô giáo này, bác sĩ này.... Nhưng đó là sai lầm khi áp đặt cho con trẻ. Bé có suy nghĩ rất hồn nhiên, rất trẻ con. Mình cũng như các bố mẹ khác chỉ mong muốn những điều tốt đẹp cho con mình. Chúng mình thống nhất với nhau là luôn hướng theo con động viên con kịp thời, tuyệt đối không la mắng, không ép buộc và đặc biệt là không có lời trì chích.
    Hi vọng những chia sẻ của mình giúp ích được các bố mẹ phần nào trong việc vun đắp ước mơ cho con.

Tiện việc nói è ước mơ. Mình cũng chia sẻ luôn với các bố mẹ cuốn sách Con cái chúng ta đều giỏi.. Cuốn sách rất tuyệt vời cho các bậc bố mẹ nào muốn đồng hành cùng con xây dựng ước mơ.

Down load tài liệu ở đây
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,455 Bài viết

• 2,399 Được cảm ơn

hihi, Khánh CHip giỏi quá! Xem hình con chơi ở buổi offline rồi. Chúc con thành đạt hơn cả bố nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,877 Bài viết

• 2,450 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeSonic Xem bài viết
    hihi, Khánh CHip giỏi quá! Xem hình con chơi ở buổi offline rồi. Chúc con thành đạt hơn cả bố nhé!
    Bố mẹ Khánh Chip bị phản ứng của ông bà nội vì ước mơ của con đấy Mesonic ạ. Dưng mà kệ thôi. Chỉ cần thấy con cười khanh khách là thích rồi.
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,443 Bài viết

• 2,306 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi finger Xem bài viết
    Bố mẹ Khánh Chip bị phản ứng của ông bà nội vì ước mơ của con đấy Mesonic ạ. Dưng mà kệ thôi. Chỉ cần thấy con cười khanh khách là thích rồi.
    Đâu có phải ai cũng theo nghề bác sĩ, giáo viên cả đâu mẹ finger nhỉ? Con có ước mơ làm doanh nhân thì cũng đâu có xấu. Mà cu cậu nói như người lớn ấy nhỉ " Lớn lên con làm doanh nhân, con có tư duy thịnh vương" hihi.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,260 Bài viết

• 5,692 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chà, tài khoản sinh lời của Khánh Chip "ghê" nhỉ?! Mua có ô tô cho mẹ ngồi luôn đấy! Có ước mơ mới có hiện thực phải ko các mẹ?

Chúc mẹ Khánh Chip có được doanh nhân tài ba trong tương lai!
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,877 Bài viết

• 2,450 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muctieu Xem bài viết
    Chà, tài khoản sinh lời của Khánh Chip "ghê" nhỉ?! Mua có ô tô cho mẹ ngồi luôn đấy! Có ước mơ mới có hiện thực phải ko các mẹ?

Chúc mẹ Khánh Chip có được doanh nhân tài ba trong tương lai!
    hi..hi..
    Đi trên đường nàng ý cứ chỉ vào các laọi ô tô rồi bảo: "Ô tô cuả bố mẹ đây đúng ko?"
    Con gái gì chả mê hoa hoét lại mê ô tô. Mà lại ô tô thật chứ ko phải ô tô đồ chơi. Mẹ con đang hi vọng con giữ lời hứa, mua ô tô cho mẹ ngồi đây ạ! :Laughing: :Laughing:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,877 Bài viết

• 2,450 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongmun_stg Xem bài viết
    Đâu có phải ai cũng theo nghề bác sĩ, giáo viên cả đâu mẹ finger nhỉ? Con có ước mơ làm doanh nhân thì cũng đâu có xấu. Mà cu cậu nói như người lớn ấy nhỉ " Lớn lên con làm doanh nhân, con có tư duy thịnh vương" hihi.
    Con tuyên bố dõng dạc lắm ạ.
    • 392 Bài viết

• 431 Được cảm ơn

Đọc bao nhiêu mơ ước. Thấy bạn này mơ ước hoành tráng nhất ý nhỉ. Mà lại là con gái chứ! Chúc bé và mẹ toại nguyện mơ ước mua ô tô nhé!
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,573 Bài viết

• 1,941 Được cảm ơn

mình cũng ước mơ làm doanh nhân nè! nhưng lại không có khả năng và không có tiền để làm. hihi
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,877 Bài viết

• 2,450 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyennhabe Xem bài viết
    mình cũng ước mơ làm doanh nhân nè! nhưng lại không có khả năng và không có tiền để làm. hihi
    Hi..hi... Bác vào blog sách của bố cháu tìm cách làm doanh nhân từ hai bàn tay trắng nè

http://my.opera.com/sachhaymienphi/blog/

Chúc bác toại nguyện!
    • 1,136 Bài viết

• 1,010 Được cảm ơn

Con gái mà mê làm doanh nhân là nhất rồi, tính toán, tiết kiệm, cẩn thận thì còn gì bằng. Ngày xưa cô cũng thích kinh doanh lắm, biết mua mấy thứ bánh kẹo ở chợ về bán cho mấy đứa hàng xóm, lời không thấy toàn thấy vô bụng mình hết. Nhưng đến bây giờ vẫn thích, tự hứa sau khi nghỉ hưu sẽ về mở một quán cà phê cóc bán cho vui đây.
    • 5,519 Bài viết

• 6,766 Được cảm ơn

Con gái mà mơ ước làm doanh nhân là người có tài lắm nha. Rồi bố mẹ sẽ được nhờ đó. Chúc mừng mẹ khánh chíp nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 250 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Chúc con " Dâu" tương lai của mẹ sẽ trở thành một doanh nhân tài giỏi nha.:Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,818 Bài viết

• 1,328 Được cảm ơn

Con làm doanh nhân, sau kiếm nhiều tiên mua nhà mua xe cho bố mẹ tha hồ đi du lịch tốt quá còn gì.
    0kTYm7
    https://lilypie.com/Fifth_Birthday_codemini.php
    Với mẹ các con là cả thế giới.
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,877 Bài viết

• 2,450 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mequit Xem bài viết
    Con làm doanh nhân, sau kiếm nhiều tiên mua nhà mua xe cho bố mẹ tha hồ đi du lịch tốt quá còn gì.
    Vâng. Mẹ con chỉ mong như thế. 2 mẹ con đều ham chơi mà

Trích dẫn Nguyên văn bởi gauden86 Xem bài viết
    Chúc con " Dâu" tương lai của mẹ sẽ trở thành một doanh nhân tài giỏi nha.:Rose:
    Cám ơn mẹ Gấu nhé. Cún cũng giỏi lắm mà!

Trích dẫn Nguyên văn bởi ếch ộp Xem bài viết
    Con gái mà mơ ước làm doanh nhân là người có tài lắm nha. Rồi bố mẹ sẽ được nhờ đó. Chúc mừng mẹ khánh chíp nha.
    Cám ơn mẹ H! Hi..hi....

Trích dẫn Nguyên văn bởi trunghieu@ Xem bài viết
    Con gái mà mê làm doanh nhân là nhất rồi, tính toán, tiết kiệm, cẩn thận thì còn gì bằng. Ngày xưa cô cũng thích kinh doanh lắm, biết mua mấy thứ bánh kẹo ở chợ về bán cho mấy đứa hàng xóm, lời không thấy toàn thấy vô bụng mình hết. Nhưng đến bây giờ vẫn thích, tự hứa sau khi nghỉ hưu sẽ về mở một quán cà phê cóc bán cho vui đây.
    Không biết sau này thế nào chị ạ. Bây giờ chỉ thích tiêu tiền của mẹ thôi. Thi thoảng mẹ để đồng nào ở bàn là nàng ý lại bảo: "Tiền này cho vào TK sinh lời hả mẹ?" Chưa cần mẹ gật dầu hay không thì tiền của mẹ đã nằm trong ống của con rồi. hi..hi....
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,025 Bài viết

• 3,235 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gauden86 Xem bài viết
    ui da, nhà gauden86 nhận thông gia rồi à? chúc mừng mẹ nó, bé Chíp vừa xinh vừa giỏi, mẹ nó sướng nhé.
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,877 Bài viết

• 2,450 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongmeo Xem bài viết
    ui da, nhà gauden86 nhận thông gia rồi à? chúc mừng mẹ nó, bé Chíp vừa xinh vừa giỏi, mẹ nó sướng nhé.
    Cả giỏi cãi nữa đấy ạ. Cái miệng leo lẻo ghét lắm.
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,025 Bài viết

• 3,235 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi finger Xem bài viết
    Cả giỏi cãi nữa đấy ạ. Cái miệng leo lẻo ghét lắm.
    lại còn nhan miệng nữa, tuyệt, mẹ Chíp này, tiếc là cu con nhà mình kém tuổi Chíp chứ không mình cũng vào "xí" con dâu đấy, ha ha.
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,455 Bài viết

• 2,399 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongmeo Xem bài viết
    lại còn nhan miệng nữa, tuyệt, mẹ Chíp này, tiếc là cu con nhà mình kém tuổi Chíp chứ không mình cũng vào "xí" con dâu đấy, ha ha.
    hihi, giống mẹ bongmeo nè! Mấy mẹ nhà mình còn con gái xinh, mà toàn lớn hơn con mình:Crying:
    Mà tình yêu ko phân biệt tuổi tác. hehe, biết đâu ....
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,025 Bài viết

• 3,235 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeSonic Xem bài viết
    hihi, giống mẹ bongmeo nè! Mấy mẹ nhà mình còn con gái xinh, mà toàn lớn hơn con mình:Crying:
    Mà tình yêu ko phân biệt tuổi tác. hehe, biết đâu ....
    he he, biết đâu .....mẹ Sonic cẩn thận không mẹ Gấu qua "oanh tạc " cho một trận bây giờ, mình là mình sợ lắm.....ka ka ka:Laughing::Laughing::Laughing:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2