TIN TÀI TRỢ.

Khả năng nhận biết toán học của BiBo

• 0 Lượt chia sẻ
  • 461 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 86 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Đọc qua các bài của các mẹ tham gia, mình bạo tay chia sẻ với các mẹ về việc của bé nhà mình. Nói nào ngay nhà em không bắt ép bé phải học hành cho thành tiến sỹ này nọ, mình để bé tự phát triển, ăn chơi thoải mái, thích thì học :Angel: Vì đang tuổi ăn tuổi ngủ mà. Tuy nhiên, bé cũng rất sáng dạ :LoveStruc: mình chỉ nói qua hay chơi với bé 1 lần là bé nhớ ngay. Có hôm mình chơi nặn đất sét cùng bé, trong bộ đất sét có những thêm những khung: tam giác, chữ nhật, hình vuông, các số đếm,...Bé sẽ cán đất sét ra nền nhà rồi lấy khuôn hình ấn xuống cho mạnh và sẽ ra hình y chang khuôn đó. Nhưng bé lại không thích khuôn hình mà tạo rất nhiều số đếm, bé xếp từ 1 đến 10 và xếp thành hàng chục, hàng trăm,...bé nói rằng khi nào xếp tới hàng triệu bé sẽ cùng tính tiền phụ bà nội bán hàng.:LoveStruc: Các mẹ thấy ước mơ của bé có ổn không cho mình ý kiến với:Thinking:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,455 Bài viết

• 2,399 Được cảm ơn

Bé nhà chị bao nhiêu tuổi rồi vậy chị? Chắc bé yêu bà lắm nhỉ? Cách bé chơi đất sét thiệt là hay đấy.
    Thiệt ra, bằng gì cũng ko bằng cái "bằng lòng". Miễn sao bé ngoan ngoãn, học giỏi, sau này trở thành người có ích cho xã hội. Bằng tiến sĩ thì sao, bằng đại học thì sao? Khi bé ko thấy thích. Nhưng cũng cần phải học.
    Ước mơ của bé là phụ bà nội bán hàng thì có gì mà ko ổn nhỉ? Biết đâu sau này bé trở thành nhà quản trị kinh doanh tài ba và mở rộng gian hàng của bà nội.

Chúc bé mau lớn và ngoan nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,260 Bài viết

• 5,692 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy có gì ko ổn nào? Bé còn nhỏ và thấy bà nội vất vả nên một lòng cố gắng học tính toán để mong giúp được bà! Biết đâu sau này nhờ sự cố gắng đó tạo động lực cho bé phát huy tài năng của một nhà Quản trị kinh doanh tương lai đấy!

Bác cứ yên tâm động viên cháu trong việc học. Với năng lực học hỏi sẵn có cộng với việc thương yêu bà và gia đình. Cháu nghĩ bé sẽ là người thành công trong tương lai đấy ạ!
    • 1,136 Bài viết

• 1,010 Được cảm ơn

Gì chứ học toán là mình ủng hộ ngay, hồi xưa đi học bạn nào học toán giỏi mình ngưỡng mộ ghê lắm. Bé có trí nhớ tốt như vậy sau này tính toán giỏi lắm đấy mẹ nó à, đi học được khối bạn ngưỡng mộ đấy nhé.
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,025 Bài viết

• 3,235 Được cảm ơn

bé rất đáng yêu và rất thông minh. Chúc bé ngoan và thật giỏi nghen.
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,573 Bài viết

• 1,941 Được cảm ơn

bé thật đáng yêu và thông minh, chúc bé học giỏi nhé.