TIN TÀI TRỢ.

Dạy bé chúc ngủ ngon

• 0 Lượt chia sẻ
  • 643 Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 33 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình đọc thấy các mẹ có nhiều bài học có ích cho bé quá nên mình cũng mạnh dạn post 1 bài vậy nh . Trong nhà mình rất vui, mỗi khi tới giờ ngủ, người này sẽ nói câu " chúc ngủ ngon nha" với người kia và ngược lại. Thành thói quen rồi, khi bé mình bi bô tập nói mình cũng dạy bé câu đầu tiên là "con chúc ngủ ngon " . Hình ảnh bé lon ton đi chúc ngủ ngon từng người rất vui và ngộ nghĩnh . Tuy rất đơn giản nhưng để tạo không khí ấm áp cho gia đình mình thì đó là điều cần thiết lắm . Chỉ có mấy ý thôi các mẹ thông cảm nha cho mình nha .

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 13,779 Bài viết

• 11,376 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Con của ròm còn kinh dị hơn đó là dịch câu tiếng Việt ngủ ngon ra thành " sleep tasty" và tối nào cũng Mẹ, thương mẹ, sleep tasty nha mẹ. Hôm bữa Ba chúng về chúng ghẹo sleep tasty ổng tưởng tụi nó không biết tiếng Việt, tiếng Anh nên rầy và giảng bài cho chúng nghe là sleep well. Tụi nó cười nói tụi con biết chứ nhưng mẹ nói là có nhiều câu tiếng Việt dịch ra không đúng như tiếng Anh và mẹ đố tụi con, thấy vui nên xài luôn.
    • 1,031 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Con nhà mình tối nào cũng bố ngon nhá, mẹ ngon nhá.:Smiling:
    2hj6p7
    • 94 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Một lời nói rất đơn giản nhưng mình nghĩ không thể thiếu. Bé mình thì " chúc mẹ ngủ ngon, con thương mẹ nhất, chúc ba ngủ ngon, con thương ba nhì " Đó cũng là bài học giúp bé giao tiếp tốt trong cuộc sống.
    • 56 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

"Ngủ ngon nhé con" bé bắt chước theo " ngủ ngon mẹ nhé" :Smiling: vui vui vui lắm
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 712 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

Bé nhà mình thì còn bé lắm chưa biết nói "chúc bố mẹ ngủ ngon". Nhưng mỗi khi mình hay anh xã cho bé đi ngủ thì thơm nhẹ vào trán bé và nói " con trai ngủ ngon nhé!" bé cười và cũng biết thơm vào má bố hay mẹ :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 26 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bé mình thì vô mùng, hát bài " Chúc bé ngủ ngon" http://clip.vn/watch/chuc-be-ngu-ngon,zZoC
    rồi chúc mẹ ngủ ngon, và nhắc liền mẹ ơi, mẹ chúc con ngủ ngon đi :-)
    :Rose: