Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Dòng sữa 1-3 khác với 3-6 như thế nào? - Bác sỹ đã trả lời

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.42K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 35 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Bác sỹ cho em hỏi là dòng sữa 1-3 khác với 3-6 như thế nào? Nó trội hơn nhưng thành phần dinh dưỡng gì?
    Mong bác sỹ tư vấn giúp em.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 567 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi chỉ có 2 dòng sữa , dành cho 2 đối tượng thôi chứ đấy là 1-2-3 và 4-5-6.:Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 567 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Sản phẩm Nestle Gấu Complete là bước đột phá trong lĩnh vực sữa công thức uống liền dành cho trẻ em phân theo độ tuổi. Đặc biệt giai đoạn từ 1 tới 3 tuổi mỗi năm trẻ tăng trung bình từ 1.4 – 2.3kg, cũng trong giai đoạn này hệ miễn dịch của trẻ đang trong quá trình hoàn thiện, do đó chất xơ tự nhiên và khoáng chất có trong sữa là rất cần thiết. Từ 4 – 6 tuổi là giai đoạn phát triển nhanh về thể lực, do đó Canxi là không thể thiếu. Đây có lẽ là sự khác biệt giữa 1.2.3 và 4.5.6.
    • 4,399 Bài viết

• 15,574 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tramy01 Xem bài viết
    Mẹ nó ơi chỉ có 2 dòng sữa , dành cho 2 đối tượng thôi chứ đấy là 1-2-3 và 4-5-6.:Laughing:
    chưa từng có hãng nào làm đc như thế ở Vn nhỉ, cái dòng sữa nước instant này này
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7,212 Bài viết

• 2,526 Được cảm ơn

hihi, rõ ràng là nhu cầu vi chất dinh dưỡng của các con trong từng độ tuổi là khác nhau, hồi còn sơ sinh thì còn phân đến cả 6 tháng mà các mẹ
    Nestle trước giờ đã có dòng sữa công thư'c riêng cho độ tuổi, đến giờ cũng theo thế mà có sữa nước cho các con theo tuổi lớn! bravo
    • 4,399 Bài viết

• 15,574 Được cảm ơn

Bravo nestle với mẹ múp :Angel::Battin ey:
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 567 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Các chị cứ viết Tiếng Anh , em thì dốt lại phải vào Google để dịch.:Laughing:Em nghi Nestle gấu này mà nghĩ ra 2 dòng sữa dành cho 2 đối tượng này ah, thì mấy hôm nữa các hãng khác cũng bắt chiếc làm theo ra 4 loại đối tượng.
    • 73 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chipchipsua Xem bài viết
    Bác sỹ cho em hỏi là dòng sữa 1-3 khác với 3-6 như thế nào? Nó trội hơn nhưng thành phần dinh dưỡng gì?
    Mong bác sỹ tư vấn giúp em.
    Trả lời của BS CK1 Đào Thị Yến Thủy - Trung tâm Dinh dưỡng TpHCM

Chào bạn,

Bên cạnh những dưỡng chất tốt phù hợp với lứa tuổi giúp trẻ phát triển toàn diện, dòng sữa 123 và 456 khác nhau ở một số thành phần như hàm lượng canxi trong sản phẩm sữa 456 cao hơn, vì ở độ tuổi 456 là thời gian quan trọng nhất giúp bé phát triển chiều cao sau này.

Thân mến.
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7,212 Bài viết

• 2,526 Được cảm ơn

Hí hí, vậy nếu muốn con cao hơn có nên cho con uống 456 luôn k hén
    • 1,707 Bài viết

• 1,189 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Meo_mup Xem bài viết
    Chưa cần thiết đâu mẹ nó ơi. Cứ cho con uống hết giai đoạn từ 1 đến 3 đã để bé có đầy đủ dưỡng chất cần thiết để phát triển của lứa tuổi này. Khi bé bước qua 4 tuổi thì mẹ nó đổi qua sữa giai đoạn 4,5,6 thì hợp lý hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,595 Bài viết

• 1,331 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em này tham quá nha, hàm lượng Canxi cần đủ chứ dư là ko tốt đó, nó hấp thu ko hết thì lại phản tác dụng. Nếu muốn con cao thêm ngoài việc bổ sung dưỡng chất thì cho con đi học bơi cg cải thiện chiều cao đáng kể lắm.
    Anh Hai ngoan
    5Dji0sKzp7

06h sáng 08.02.2010 đi đón con trai đêyyyy
    fwWKqzjAp7
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7,212 Bài viết

• 2,526 Được cảm ơn

Em cũng thích cho con đi học bơi lắm mẹ Nghé ơi, nhưng mà chưa ai chịu dạy Ken hết hihi, ai chứ ảnh thích nhảy bùm bùm dưới nước lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,595 Bài viết

• 1,331 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cũng thích cho con đi học bơi lắm mẹ Nghé ơi, nhưng mà chưa ai chịu dạy Ken hết hihi, ai chứ ảnh thích nhảy bùm bùm dưới nước lắm
    Giờ con nhỏ chỉ có làm quen chơi thôi hà, học phải đến 4 tuổi e ơi, ráng vài năm đi còn giờ mẹ chịu khó nghiêm cứu tìm hiểu sữa tốt cho các giai đoạn phát triển của con là quan trọng nhất hihi
    Anh Hai ngoan
    5Dji0sKzp7

06h sáng 08.02.2010 đi đón con trai đêyyyy
    fwWKqzjAp7
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7,212 Bài viết

• 2,526 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi long_vi04 Xem bài viết
    Giờ con nhỏ chỉ có làm quen chơi thôi hà, học phải đến 4 tuổi e ơi, ráng vài năm đi còn giờ mẹ chịu khó nghiêm cứu tìm hiểu sữa tốt cho các giai đoạn phát triển của con là quan trọng nhất hihi
    khỏi tìm nữa :P em tin bạn Gấu nestle mà hehe, thấy canxi khoáng chất vitamin cái gì chả có!