TIN TÀI TRỢ.

Ở chung phòng khách sạn với bạn trai người nước ngoài có gặp rắc rối gì với cảnh sát không

• 3 Lượt chia sẻ
  • 25.6K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 146 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Bạn trai người nước ngoài của bạn em sắp sang Việt Nam chơi. Hai bạn muốn có một chút không gian riêng tư với nhau. Bạn em sẽ không ở lại qua đêm trong phòng khách sạn của bạn trai bạn ấy, không đăng ký check in khách sạn, chỉ tới như một người khách và ở lại đến tối muộn muộn rồi bạn trai bạn ấy đưa về thôi. Hai bạn cũng không thể tìm chỗ nào khác vì bạn em ở cùng một người nữa.

Vấn đề em muốn hỏi giúp bạn em là làm thế nào để không gặp rắc rối với cảnh sát nếu hai bạn muốn dành chút thời gian gần gũi nhau như các cặp đôi thường làm. Em có đọc trên diễn đàn của người nước ngoài ở Hà Nội thì họ nói luật cấm người nước ngoài quan hệ với con gái việt nếu hai người không phải là vợ chồng. Bạn em nói là sẽ ko có xxx đâu nhưng rủi hai người đang ôm hôn nhau mà cảnh sát ập vào rồi vu cho bạn em là gái bán hoa thì sao? Hoặc là bắt bạn trai của bạn ấy vì tội quan hệ với người Việt. Em thấy các vụ bắt gái mại dâm ko cần bắt quả tang hai người đang hành sự thì họ mới lôi về đồn. Chỉ cần một nam một nữ ăn mặc ko tử tế là họ có thể nghi vấn rồi.

Các chị ở đây chắc đều trải qua giai đoạn hẹn hò và tìm hiểu bạn trai người nước ngoài trước khi đi đến hôn nhân. Vậy có chị nào từng gặp tình huống tương tự không ạ? Xin các chị chỉ giùm bạn em với. Tặng hoa các chị trước :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,496 Bài viết

• 4,780 Được cảm ơn

buồn cười nhỉ,mình chưa bao giờ gặp vấn đề này.Mình làm việc tại khách sạn 5 sao do Saigontourist quản lý họ quản lý rất chặt vấn đề này.Cặp nam nữ-nữ là VN sẽ bị yêu cầu thuê riêng 1 phòng nếu muốn ở qua đêm.Các chị em làm nghề thì bị cấm cửa vào giờ cao điểm khoảng 10h tối.Ông xã mình về VN mấy lần,mình ghé chơi họ giữ CMND để quản lý,nếu có ở lại thì làm thủ tục check in.Khi mình và ông xã ra Resort Phan Thiết chỉ cần CMND là đủ,không cần giấy Kết hôn để trình đâu.Ngay lần cuối anh về cưới,đưa giấy kết hôn bọn tiếp tân còn cười.Tại Sài gòn vụ này thoáng hơn nhiều,người làm trong ngành KS lâu năm có thể phân biệt đâu là vợ chồng,còn công an phường cũng nhận tiền bồi dưỡng của các chủ khách sạn cũng làm lơ,miễn bạn đoàng hoàng là được.
    ZnBVaiiNKG1YMVjm
    Ich bin wie ich bin.Die einen kennen mich,die anderen können mich(Adenauer)
    GLÜCK, GESUNDHEIT, LANGES LEBEN UND LIEBE.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 146 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Chắc SG thoáng hơn Hà Nội chị ạ. Hồi trước em đến chơi với ông bạn bên Úc qua, chỉ bạn bè bt thôi nhưng họ chỉ cho phép ông ấy tiếp khách nữ ở phòng chờ của khách sạn thôi. Đó là một khách sạn tư nhân nhỏ ở phố Cổ. Ông ấy bảo họ không cho mang khách nữ là người Việt lên phòng. Chết cười. Chiêu này bọn em gọi đùa là "luật chống cạnh tranh".

Mấy ông Tây thì kể chuyện thuê nhà có đăng ký tạm trú cả hai người mà công an dọa nếu không trình giấy đăng ký kết hôn là ông Tây phải ở tù. Chuyện này do chồng ca sỹ Giáng Son kể đó.

Một chị khác thì kể chồng đi công tác vào sau muốn check in vào cũng phòng với vợ mà lễ tân nhất định bắt trình giấy đkkh. Đây là vợ chồng người Việt đấy. Đi công tác ai mang ĐKKH làm gì. Cuối cùng cho xem nhẫn cưới và trình CMT có nơi cấp giống nhau mới được đấy.

Còn Tây thì đồn nhau công thức: Tây + Tây / Việt + Việt / Nam Việt + Nữ Tây = OK. Nam Tây + Nữ Việt = Nghi vấn bán dâm.

Híc chết cười.
    • 1,804 Bài viết

• 5,721 Được cảm ơn

to ra HN o ks Hoang tu khu pho co ( 550.000/phong) thoai mai vo tu, cha thay ai den hoi gi vi giay to. ma noi that, cha co luat nao noi nam nu o chung mot phong se bi phat tu hay phat hanh chinh gi ca. neu dang o trong phong ma ho den kiem tra thi nhiem vu cua minh la trinh giay to day du cham het. co vo, co chong roi ngoai tinh day ra day ma muon phat ho cung phai can bang chung ( o chung mot phong cung khong phai la bang chung nha).
    sorry vi ko viet duoc Tieng Viet co dau. cha hieu sao nua !
    • 2,146 Bài viết

• 3,643 Được cảm ơn

em yên tâm, cảnh sát nếu không lo gì chỉ là " thủ tục " họ cấm là cấm gái bán hoa.....thôi, và nếu mình không phải thì không lo....họ chỉ làm thủ tục và nhiẹm vụ của họ thôi. những tình huống em nói nếu không may mắn xảy ra là do một số họ " làm tiền" tý thôi...cũng tuỳ tình huống và tuỳ người mà họ "sinh chuyện".
    Nếu xét về luật thì không ai có thể câm được trai chưa vợ, gái chưa chồng có quan hệ yêu đương mật thiết
    • 577 Bài viết

• 1,785 Được cảm ơn

mình chưa gặp trường hợp này bao giờ, lúc trc mình và anh chồng sắp cưới, đang trong giai đoạn tìm hiểu đi du lịch vung vít khắp nơi, chả ai hỏi cả. chẳng qua tâm lý mình ngại công an, chứ mình đàng hoàng không sai, nói cứng thì CA cũng chả làm gì mình đâu.
    https://zaodich.com/forum/f2540/cung-...-dang-1439332/
    Chuyên nhận cung cấp các mặt hàng tranh sơn dầu trang trí nội thất đa dạng, phong phú mẫu mã và chất lượng cao trên toàn quốc và nước ngoài.

2012-06-29162000
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 132 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Cha sao dau me no oi, ban em thue hotel ca thang khi chua co nha o hcm, em qua do ngu hoai. Cha co ai hoi ca
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,227 Bài viết

• 565 Được cảm ơn

có đấy,tớ cũng từng chu du với anh xã khắp nơi hồi mới yêu nhau rồi,cứ bảo bạn ấy cầm sẵn cái CMT,và cũng tùy khách sạn nữa,trước khi check in thì hỏi lễ tân là mình đến chơi có được ko?tất nhiên ko ở qua đêm.nếu khách sạn đấy họ ngại vấn đề kia thì thôi,đi khách sạn khác,vì mình luôn luôn đi cùng ax nên mình hỏi luôn mà,cũng tùy khách sạn ấy ạ (mình ở Hà Nội nhé )
    3LQqkMQ3LQqp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 153 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Vấn đề này không sao đâu bạn, những khách sạn lớn thì họ nghiêm túc hơn và quy định rõ thời gian người đến thăm người ở ks, còn nếu ở qua đêm cũng không sao, chẳng cần giấy kết hôn hay gì hết. VC mình lúc chưa cưới và sau cưới toàn ở ks trường kỳ ( 1 tháng ) nhưng chưa bao giờ bị hỏi hay làm khó dễ gì cả, ăn thua biểu hiện của đôi nam nữ( Tây-Việt) có khả nghi là mua- bán dâm không thôi? Duy có 1 lần vc mình về nhà mình ( cách ks có 1 phút), sau đó trở lại ks thì bảo vệ nói nhỏ mình đi đâu đó loanh quanh 1 tiếng sau hãy về lại ks vì có công an đang thanh tra...mình sau đó có hỏi thì được biết do ks không có giữ pasport của chồng( họ chỉ giữ CMT của mình nên không thể dắt chồng mình về ks lúc đó được, chỉ vậy thôi, bạn đừng lo lắng nhé," cây ngay không sợ..."
    Ba mẹ mong 1 điều kì diệu, là con đó Rồng nhỏ...:Angel:
    • 106 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Mình cũng làm việc tại ks 5 sao,việc quản lí các cặp đến ở cũng khá gắt vì theo như sếp mình nói thì ks "không bắt tay dưới gầm bàn" với chính quyền,hehe!
    cái công thức "Tây + Tây / Việt + Việt / Nam Việt + Nữ Tây = OK. Nam Tây + Nữ Việt = Nghi vấn bán dâm. " thì cũng k phải k có.Nhưng =nghi bán dâm thì k phải,họ nói là để bảo vệ quyền lợi của nữ công dân việt bạn ạ.
    ở chỗ mình làm việc,nếu booking đã có sẵn 2 tên thì cứ thế check in bình thường thôi,chỉ khó khăn nếu khách đang ở bỗng dắt đâu ra 1 cô về rồi bảo đây là bạn gái tôi.Thì dứt khoát k đc ở chung.Chỉ có cách là nếu mua thêm 1 phòng,còn thực tế họ ngủ phòng nào thì k quan tâm
    Nếu chỉ lên chơi thì mình nên ghé qua quầy lễ tân nói 1 tiếng và đưa cmnd,họ giữ cmnd để quản lí bạn sau 9h mà còn lưu lại ks thì gọi lên nhắc khéo thôi.
    Theo như kinh nghiệm bọn mình,cũng du lịch bao nhiêu là lần với chồng hồi chưa cưới,nhưng cũng chả ma nào hỏi cả bạn ạ,mà cũng chưa bao giờ gặp trường hợp ập vào xét như bạn nói,nghe như phim cảnh sát hình sự
    Em yêu Jean béo nhất trên đời ^^:LoveStruc:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,496 Bài viết

• 4,780 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haiyen_nt Xem bài viết
    Mình cũng làm việc tại ks 5 sao,việc quản lí các cặp đến ở cũng khá gắt vì theo như sếp mình nói thì ks "không bắt tay dưới gầm bàn" với chính quyền,hehe!
    cái công thức "Tây + Tây / Việt + Việt / Nam Việt + Nữ Tây = OK. Nam Tây + Nữ Việt = Nghi vấn bán dâm. " thì cũng k phải k có.Nhưng =nghi bán dâm thì k phải,họ nói là để bảo vệ quyền lợi của nữ công dân việt bạn ạ.
    ở chỗ mình làm việc,nếu booking đã có sẵn 2 tên thì cứ thế check in bình thường thôi,chỉ khó khăn nếu khách đang ở bỗng dắt đâu ra 1 cô về rồi bảo đây là bạn gái tôi.Thì dứt khoát k đc ở chung.Chỉ có cách là nếu mua thêm 1 phòng,còn thực tế họ ngủ phòng nào thì k quan tâm
    Nếu chỉ lên chơi thì mình nên ghé qua quầy lễ tân nói 1 tiếng và đưa cmnd,họ giữ cmnd để quản lí bạn sau 9h mà còn lưu lại ks thì gọi lên nhắc khéo thôi.
    Theo như kinh nghiệm bọn mình,cũng du lịch bao nhiêu là lần với chồng hồi chưa cưới,nhưng cũng chả ma nào hỏi cả bạn ạ,mà cũng chưa bao giờ gặp trường hợp ập vào xét như bạn nói,nghe như phim cảnh sát hình sự
    gặp người cùng nghề vui ghê.Mình cũng hề gặp rắc rối gì khi đi chơi với ông xã khi lúc chưa cưới ngoài Resort Phan Thiết,mình đưa CMND anh xã Passport là nhận phòng thôi.
    ZnBVaiiNKG1YMVjm
    Ich bin wie ich bin.Die einen kennen mich,die anderen können mich(Adenauer)
    GLÜCK, GESUNDHEIT, LANGES LEBEN UND LIEBE.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 122 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Hic hôm nay mình vừa lên phòng của anh bạn trai người nước ngoài chơi và để pack đồ cho anh ý mà chả thấy lễ tân ý kiến gì nghe kể thấy cứ hú hồn hic
    • 146 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Hi cả nhà. Bạn của bạn em đã qua nhận phòng. Không có vấn đề gì hết. Bạn em lên chơi thì để lại cmt cho lễ tân, lúc về thì lấy thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đưa cái chứng minh thư cho lễ tân là xong bạn ạ. Ngày trước lúc vợ chồng mình chưa kết hôn, anh ấy về thăm mình, 2 đứa đi du lịch khắp nơi, vào mấy cái ks mà có thấy ai làm khó làm dễ đâu.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kinh di nhat la CAI quy dinh do. Chi giup von cho nhung khach San lam tien khach hang . dien hinh nhu ks 4 Sao Liberty 137 le Thanh ton q1 . no trang tron keu tra them tien phong 95$ cho mot dem no moi cho vieng tham phong la nguoi nuoc ngoai. Trong khi moi 9 PM
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình lên phòng bạn người nước ngoài chơi thì lễ tân chỉ hỏi CMND nhưng tối ko dc ở lại. Tuỳ khách sạn à , có nơi họ cũng qui định là ko dc đưa bạn nữ người việt vào kể cả ban ngày luôn trừ khi đã kết hôn
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

không biết chỗ khác thì sao, nhưng ở Phú Mỹ Hưng q7 cũng tương đối dễ, khi bạn tới khách sạn chơi với bạn là người nước ngoài thì cứ trình giấy CMND đầy đủ, còn khách sạn nào khó quá thì bạn nên tới trước 1 ngày đưa giấy CMND( bản photo + hình) để ngta làm khai báo cho bạn cùng thời gian ở với bạn của bạn. Vì trước mình làm khách sạn, công an có vẻ cũng dễ thở hơn, họ chỉ yêu cầu khách sạn khai báo đầy đủ những ng tới chơi hoặc ở khách sạn là ok. Còn lúc mình qua khách sạn bạn mình chơi ở Phú Mỹ Hưng lun thì họ yêu cầu đưa giấy tờ trước 1 ngày để làm thủ tục, sau đó mình ra vào bthg. Do nghĩ làm lâu rồi nên k biết có thay đổi gì bữa không.
    • 60 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nghĩ là sẽ không sao bởi vì bạn chứng mình được quan hệ bạn bè hoặc đã biết nhau từ trước. Mình không làm gì sai thì không phải sợ đâu bạn. Pháp luật có lý nhưng cũng có cả tình trong đó, người ta không có bắt bớ bừa bãi đâu. Bạn có phải bán dâm hay không người ta cũng thừa biết nên không việc gì phải lo lắng cả.
    Mình chuyên cung cấp các thiết bị đồ dùng trong khách sạn với giá cả rất hợp lý. Đặc biệt là đồ amenities cho khách sạn hoặc các đồ dùng 1 lần với rất nhiều mẫu mã để các bạn lựa chọn. Các đồ dùng trong phòng khách sạn theo tiêu chuẩn từ 2 đến 5 sao đều có đầy đủ cả.

Ngoài ra mình còn có 1 website cá nhân chia sẻ về kinh doanh khách sạn: https://linhmarketing.com