TIN TÀI TRỢ.

Một chút suy tự: Các ông chồng ở NN có đuooc "miễn nhiễm" kg?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.35K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 267 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Bữa nay sao buoofn quá! sáng sớm em vào đọc cái mục "Tâm sự" , có chị LitlleBamboo kể chuyện về ông chồng bạn chị ấy đang xxx với người khác thì bị con gái 5 tuổi bắt gặp! Thượng cháu bé, khi phải chịu cú shock nhựu vậy!!

Buồn giùm cho người ta, vội vàng chạy vào ngắm con, mỗi khi có gì phải suy nghĩ là lại chạy vào ngắm con, nhìn gượng mặt con ngây thơ ngủ, bao nhiêu lo lắng, bao nhiêu suy nghĩ tiêu cực lại tan biến hết!! Lại nhự nhìn thấy tất cả ý nghĩa của cuộc đời của mỗi người là đây!!!

Rồi lại nghĩ lẩn thẩn một mình, các ông chồng ở nước ngoài hình nhự là "ngoan" hơn, có lẽ vì môi trường sống, nhựng nếu ở môi trường nhự ở VN thì sao nhỉ, ôi, kg dám nghĩ tiếp!!

Ngồi chung nói chuyện với mấy ông vừa từ VN qua, cái mà mấy ổng nhắc đến là em này em kia ở VN, là gái gú này nọ!!! Cười cười, nhuung tức giùm cho các bà vợ!!

Hôm trước hỏi chồng, anh có thích về VN kg, anh xã nói, về VN anh kg ham, ngoài thăm gia đình ra, chẳng có gì hấp dẫn để học hỏi, anh chỉ thích đi Trung Quốc, coi cái Vạn Lý Trường Thành , hay qua Ai Cập coi Kim tự Tháp, nghe cũng thấy yên tâm nhỉ

Ôi, lòng tin, xin ở với tôi nhé!!! :1:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,381 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Về VN thấy một là các ông ngồi quán nhậu, hai là vào những chỗ đèn mờ. Mình cứ nghĩ không biết nếu cả nhà về VN mà ông xã bị rủ rê đi nhậu thì có sinh chuyện không nhỉ?! Các mẹ ở nhà ơi, các ông chồng của các mẹ đi làm xong có hay về nhà ăn cơm với vợ con không hay lại đi quán?!
    08042007545-1-1PICT0101-126052007597-1a21042007580-1
    • 107 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, đang ở NN thì lo làm gì cho mệt,cú vô tư đi, nhân thể kể cho các mẹ chuyện có thật đây.

- Khi vừa từ Úc về:

Chồng bà chị họ tui về VN mấy tháng đầu ngồi nói chuyện đều than, ở VN không nhiều trò giải trí quá, nhìn đâu cũng thấy quán bia thôi, đại ý ông ấy chê sống ở VN thì đàn ông VN sống vô vị; bạn bè có mời cơm đều mời về nhà, không ra quán, chỉ xã giao mới ra quán, bảo thế cho nó thân mật, mình quí người ta mới mời đến nhà. Rồi chê ông A, B, C học cùng hồi nảo hồi nào đi hát mỏi tay, Tennis có em rót nước, hay đi đánh golf cùng các em trẻ trẻ, thì ông chê là giải trí rẻ tiền, bảo chẳng có gì hay cả,sao cái gì cũng dính các em nhỉ, mấy tháng đầu cũng bơi lội, tennis, golf với gia đình, đọc sách khi rảnh rỗi, sau thì chị tôi cũng bận, cũng chán cảnh cả nhà đi với nhau, hồi ở tây thì chuyện đó bình thường chứ giờ bà ý cũng có mối, khi thì spa, khi thì đi mua bán, khi thì bạn bè rủ nhau ăn nhậu, đại để gia đình không đi đâu cũng rồng rắn cả nhà nữa, con thì có osin, thế là ông bà mỗi người một thú.
    Đọc sách thì nói thật bên tây nó yên lặng chứ nhà bà ý mặt đường có khi đang ngồi giật mình vì tiếng còi ô tô, hồi mới về ông ấy còn đòi bán nhà mua nhà ở Từ Liêm cho yên tĩnh nhưng chị tôi bảo chỗ này để không có việc còn có chỗ kiếm ăn.

- Bây giờ:

Giờ thì mời bạn về nhà bảo mất công dọn nhà, mà nấu ở hàng cũng ngon, đi chơi có gái thì bảo đàn ông cả nói chuyện mãi cũng chán, không có các em ý thì buồn lắm. Hi hi đấy là các em cùng công việc nhá, chứ còn em khác thì trời biết. Hôm nào nóng là đố có thấy ông ý về nhà ngay sau khi đi làm, còn thì thừong là "tên A, B nó rủ đi uống bia nhân dịp B, C" hay " Nóng thế về nhà cũng nóng, nên đi uống bia giải nhiệt"
    Đại để giờ thấy gần như ngựơc lại về quan điểm sống trước kia, nhìn mấy tên mới về nói chuyện ông ấy bảo ở lâu sẽ khác ngay thôi.

-Kết luận:

Thế nên đừng có nghĩ xa quá các mẹ ở tây ạ, ở đâu thì quen đó thôi, như bây giờ ở bên đó các ông ấy đang nghĩ như "tây" thì về Vn sao có thể suy nghĩ mãi kiểu 1 mình một kiểu được trong khi xung quanh bạn bè đều thế. Cũng như các mẹ suy từ bản thân ra, khi ở trong nước đọc báo trong nước, tất cả đều như nhau, thì các mẹ nghĩ khác, bây giờ sống ở NN mình dám chắc 80% các mẹ thay đổi quan điểm. Đấy cũng giống như có mẹ nào cho con học lực đẩy ác-si-mét từ bé tí ây, kiểu mưa dầm thấm lâu, mình sống lâu ở đâu mình sẽ biết đổi theo mà có khi không nhận ra biến đổi từ lúc nào, thế nên thôi thì đừng có đặt câu hỏi quá xa cho các ông chồng khi ở bên đó, các ông ý cũng là người, bằng da, bằng thịt, có phải thánh đâu, mà thế thì ai chẳng có những dục vong, khi mà có môi trường thì chẳng biết thế nào cả đâu.
    Khiếp không khéo lại bị mấy mẹ yêu chồng cho 1 trận đây. "Chồng mình không thế đâu" hi hi cứ về sống tại VN rồi khắc biết.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 17 năm
    • 3,816 Bài viết

• 6,765 Được cảm ơn

Ai bảo ở nuớc ngoài thì các bác ấy miễn nhiễm??? Chẳng qua là trong giai đoạn này kinh tế còn đang chưa thảnh thơi, con nhỏ, ngưòi giúp việc không có thì các bác ấy phải dành nhiều thời gian cho gia đình hơn. Chị em thì phần nhiều ở nhà trông con, trông luôn cả chồng nên cảnh giác hơn. Các bác ở đây cũng đuợc cái sòng phẳng hơn. Vợ chồng chán nhau hoặc có nguời mới thú vị hon thì giải tán màn 1 rồi chuỷển qua màn 2 luôn chứ ít anh nào đèo bòng một lúc cả vợ cả bồ (chắc cũng khogn kham nổi).

Thống kê từ chỗ nguời quen của mình lấy chồng ở nuớc ngoài thì tỷ lệ li hon và tái hon là 50% đấy (Kể ra là hoi cao nhỉ?) trong số đó duy nhất có 1 bác mà vợ ở TD bồ ở Anh. Bác ấy đang ở Anh.
    Success is a journey, not a destination.
    • 14 năm
    • 605 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

1 đám cưới/3 đi đến ly dị, ở các TP (thủ đô) lớn thì 1/2. Nếu chồng các mẹ là người VN thì giao thiệp ở NN dù sao cũng ít hơn, giúp cho xác suất ngoại tình ít hơn.
    Các mẹ ở đây mới cuối 20, đầu 30. Để đến 40, con lớn hai vợ chồng rảnh rỗi hơn, sẽ có nhiều chuyện để bàn hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,520 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Túm lại không khinh địch, biết địch biết ta trăm trận trăm thắng hehehehe
    J'adore Francois Trinh Duc
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 2,243 Bài viết

• 897 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conchauvuahungvietnam
    Các mẹ ơi, đang ở NN thì lo làm gì cho mệt,cú vô tư đi, nhân thể kể cho các mẹ chuyện có thật đây.

- Khi vừa từ Úc về:

Chồng bà chị họ tui về VN mấy tháng đầu ngồi nói chuyện đều than, ở VN không nhiều trò giải trí quá, nhìn đâu cũng thấy quán bia thôi, đại ý ông ấy chê sống ở VN thì đàn ông VN sống vô vị; bạn bè có mời cơm đều mời về nhà, không ra quán, chỉ xã giao mới ra quán, bảo thế cho nó thân mật, mình quí người ta mới mời đến nhà. Rồi chê ông A, B, C học cùng hồi nảo hồi nào đi hát mỏi tay, Tennis có em rót nước, hay đi đánh golf cùng các em trẻ trẻ, thì ông chê là giải trí rẻ tiền, bảo chẳng có gì hay cả,sao cái gì cũng dính các em nhỉ, mấy tháng đầu cũng bơi lội, tennis, golf với gia đình, đọc sách khi rảnh rỗi, sau thì chị tôi cũng bận, cũng chán cảnh cả nhà đi với nhau, hồi ở tây thì chuyện đó bình thường chứ giờ bà ý cũng có mối, khi thì spa, khi thì đi mua bán, khi thì bạn bè rủ nhau ăn nhậu, đại để gia đình không đi đâu cũng rồng rắn cả nhà nữa, con thì có osin, thế là ông bà mỗi người một thú.
    Đọc sách thì nói thật bên tây nó yên lặng chứ nhà bà ý mặt đường có khi đang ngồi giật mình vì tiếng còi ô tô, hồi mới về ông ấy còn đòi bán nhà mua nhà ở Từ Liêm cho yên tĩnh nhưng chị tôi bảo chỗ này để không có việc còn có chỗ kiếm ăn.

- Bây giờ:

Giờ thì mời bạn về nhà bảo mất công dọn nhà, mà nấu ở hàng cũng ngon, đi chơi có gái thì bảo đàn ông cả nói chuyện mãi cũng chán, không có các em ý thì buồn lắm. Hi hi đấy là các em cùng công việc nhá, chứ còn em khác thì trời biết. Hôm nào nóng là đố có thấy ông ý về nhà ngay sau khi đi làm, còn thì thừong là "tên A, B nó rủ đi uống bia nhân dịp B, C" hay " Nóng thế về nhà cũng nóng, nên đi uống bia giải nhiệt"
    Đại để giờ thấy gần như ngựơc lại về quan điểm sống trước kia, nhìn mấy tên mới về nói chuyện ông ấy bảo ở lâu sẽ khác ngay thôi.

-Kết luận:

Thế nên đừng có nghĩ xa quá các mẹ ở tây ạ, ở đâu thì quen đó thôi, như bây giờ ở bên đó các ông ấy đang nghĩ như "tây" thì về Vn sao có thể suy nghĩ mãi kiểu 1 mình một kiểu được trong khi xung quanh bạn bè đều thế. Cũng như các mẹ suy từ bản thân ra, khi ở trong nước đọc báo trong nước, tất cả đều như nhau, thì các mẹ nghĩ khác, bây giờ sống ở NN mình dám chắc 80% các mẹ thay đổi quan điểm. Đấy cũng giống như có mẹ nào cho con học lực đẩy ác-si-mét từ bé tí ây, kiểu mưa dầm thấm lâu, mình sống lâu ở đâu mình sẽ biết đổi theo mà có khi không nhận ra biến đổi từ lúc nào, thế nên thôi thì đừng có đặt câu hỏi quá xa cho các ông chồng khi ở bên đó, các ông ý cũng là người, bằng da, bằng thịt, có phải thánh đâu, mà thế thì ai chẳng có những dục vong, khi mà có môi trường thì chẳng biết thế nào cả đâu.
    Khiếp không khéo lại bị mấy mẹ yêu chồng cho 1 trận đây. "Chồng mình không thế đâu" hi hi cứ về sống tại VN rồi khắc biết.
    Ôi zowif, em cũng ko tin zai nhà em đến mức dám " mắng yêu" bác đâu ạ. Đợt vừa rồi về vn, chồng em cũng có chút cơ hội đi làm ở vn đấy ạ. Nhưng U em dứt khoát can ngăn " Về chơi thì được , về hẳn nó có hư hỏng, gia đình tan vỡ thì đừng hối hận". Em cũng nhát chết lắm ạ. mà kể ra thì công vc đó cũng k đáng để chồng em bỏ vc bên này mà về( giá kể lương cao hơn thì cũng biến đấy). Mình nhìn thấy zai đẹp còn đê mê huống chi là đàn ông hả bác. Mà chồng mình đâu phải là cái loại Gà Tróng... gì gì để nuôi cho nhiều mỡ đâu. Nhiều khi hoàn cảnh đưa đẩy, nhiều khi cả nể... n cái cấp số nhân lí do để sa ngã dẫu chỉ một lần. Mà có ai tay kề gối ấp cả ngày đâu.
    Và em lại lang thang- Con dốc xưa không còn người xưa nữa- Lòng chạnh đau dưới xác nắng tàn...
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các Anh xã ở nước ngoài nhìn chung là NGOAN hơn các anh xác ở trong nước (mình thấy vậy). Đa phần các anh xã ở đây đều biết giúp vợ đi siêu thị mua đồ ăn, thức uống, biết vào bếp giúp vợ nấu cơm, rửa chén, trông con, chơi với con, dậy con học... Gia đình những người quen khác ở đây đều có cuộc sống tương đối ổn định, mức sống trung lưu, các ông chồng vẫn NGOAN như thế. Anh xã mình thì càng đặc biệt (hehehee, khoe chồng tí các mẹ nhé), thương vợ, thương con, chiều chuộng bố mẹ đẻ cũng như bố mẹ vợ hết sức luôn. Chả thế mà tuy con rể hầu như không biết nói tiếng Việt nhưng ông bà nhạc vẫn yêu như con trai :1: Trong khi đó, nhiều ông chồng ở trong nước dễ SA NGÃ lắm!
    • 16 năm
    • 1,421 Bài viết

• 2,338 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Coco
    Túm lại không khinh địch, biết địch biết ta trăm trận trăm thắng hehehehe
    Nhất trí với Coco, tớ nghiên cứu địch từ 15 năm nay. Địch nghĩ gì ta đã biết rồi thì không phải lo lắng gì cả
    Me Miu
    • 16 năm
    • 1,769 Bài viết

• 448 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anyen
    1 đám cưới/3 đi đến ly dị, ở các TP (thủ đô) lớn thì 1/2. Nếu chồng các mẹ là người VN thì giao thiệp ở NN dù sao cũng ít hơn, giúp cho xác suất ngoại tình ít hơn.
    Các mẹ ở đây mới cuối 20, đầu 30. Để đến 40, con lớn hai vợ chồng rảnh rỗi hơn, sẽ có nhiều chuyện để bàn hơn.
    Em thì đồng ý với chị ạ. Với lại nghe nói các ông đến tuổi 45-50 hay thích hồi xuân lắm, toàn thích cảm giác đi ăn phở chứ không muốn ăn cơm, nhưng bỏ cơm hẳn thì không muốn bỏ !!
    Andy Ân
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 276 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Môi trường tạo hòan cảnh thôi.

Ở VN có tí tiền thì đèo bồng, vì trong đám bạn cai cũng có bồ nhí, không có thì tụi nó chọc là sợ vợ.Tối đi về, tụi nó rủ đi bia ôm, không đi tụi nó chọc là anh hùng râu quặp. làm ăn ký kết, PR thì cũng quanh bàn beer với các em xinh như múi mít nhưng lại thúi như múi sầu riêng, không có khỏan này đối tác chê AX nhà quê vv..không muốn cũng bị dính. Hồi xưa ra đường thì đàn bà con gái phải gữ mình kẻo tụi nó xâm phạm, thời nay anh nào thành đạt có tiền rủng rỉnh ra đường phải giữ mình vì tụi nó sẹ tấn công, đánh nhanh thắng lớn với cái bầu sau 1 tháng (dù chẳng biết có phải là của mình hay không)

Rồi nào thì là chuộng ngọai, thích ra nước ngòai sống, chưa ngắm tuyết lần nào muốn lấy ngọai kiều để 1 lần ngắm tuyết, làm thơ..cứ thấy Tây là đâm đầu vào, ở SG weekend vào Apocalypse mà chóang vì gà flirt Tây trắng trợn quá.

Vì thế cũng 1 anh tây ở tây thì ngoan hiền, đảm đang...qua tới VN chừng 6 tháng sau là mọc nanh :4: . Excuse là "đây không phải là my city, nên tha hồ quậy...mà tao cũng chỉ ở đây có 2 năm...nothing to loose". Quậy như 1 lũ điên ở tp, nhìn mà muốn đá đít tụi nó quay lại Tây :4:

Rồi thì chuyện của em, 2 vợ chồng vào bar No.5 gặp bạn bè tán dóc, thế rồi em bán beer mặt đầy mụn nhụt, tiếng Anh kiều "i love you see mother, sugar you you go, sugar me me go" đá lông nheo anh zai em.

Rồi thì anh Swiss bạn em, vợ chết, chàng có 1 đống tiền, mang ra Phanthiet làm 1 khu resort cũng kha khá, người thì tốt bụng nhưng hơi bị UUUU, nên lấy phải 1 con vợ từng là bitch, có 1 đứa con mà không bít của ai. Tối tối nàng rảo từ resort này qua resrot khác uống bia với những thằng Tây khác, tội thằng chồng ở nhà bưng bưng vác vác chăm chút resort của mình. Rồi thì bạn của chồng tới chơi, con vỡ yêu đứng ngay trước mặt bạn thay đồ :4: :4: ...kiểu này đúng là bó cánh rồi.

Tóm lại là em thì chẳng tin ai tuyệt đối, better safe than sorry. Ở SG ra đường thấy hookers còn nhiều hơn người thuờng nên chóang...chẳng mong anh zai có job ở VN, mất công chăn :4: . Để kín thì nó rình, để hở thì nó rinh... mà không kín không hở, nó cũng cứ lao phứa tới. Xã hội đảo điên điên đảo ở đây.
    • 14 năm
    • 61 Bài viết

• 374 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bobo

Ở VN có tí tiền thì đèo bồng, vì trong đám bạn cai cũng có bồ nhí, không có thì tụi nó chọc là sợ vợ.Tối đi về, tụi nó rủ đi bia ôm, không đi tụi nó chọc là anh hùng râu quặp. làm ăn ký kết, PR thì cũng quanh bàn beer với các em xinh như múi mít nhưng lại thúi như múi sầu riêng, không có khỏan này đối tác chê AX nhà quê vv..không muốn cũng bị dính. Hồi xưa ra đường thì đàn bà con gái phải gữ mình kẻo tụi nó xâm phạm, thời nay anh nào thành đạt có tiền rủng rỉnh ra đường phải giữ mình vì tụi nó sẹ tấn công, đánh nhanh thắng lớn với cái bầu sau 1 tháng (dù chẳng biết có phải là của mình hay không)

Rồi nào thì là chuộng ngọai, thích ra nước ngòai sống, chưa ngắm tuyết lần nào muốn lấy ngọai kiều để 1 lần ngắm tuyết, làm thơ..cứ thấy Tây là đâm đầu vào, ở SG weekend vào Apocalypse mà chóang vì gà flirt Tây trắng trợn quá.

Vì thế cũng 1 anh tây ở tây thì ngoan hiền, đảm đang...qua tới VN chừng 6 tháng sau là mọc nanh :4: . Excuse là "đây không phải là my city, nên tha hồ quậy...mà tao cũng chỉ ở đây có 2 năm...nothing to loose". Quậy như 1 lũ điên ở tp, nhìn mà muốn đá đít tụi nó quay lại Tây :4:

Rồi thì chuyện của em, 2 vợ chồng vào bar No.5 gặp bạn bè tán dóc, thế rồi em bán beer mặt đầy mụn nhụt, tiếng Anh kiều "i love you see mother, sugar you you go, sugar me me go" đá lông nheo anh zai em.

Rồi thì anh Swiss bạn em, vợ chết, chàng có 1 đống tiền, mang ra Phanthiet làm 1 khu resort cũng kha khá, người thì tốt bụng nhưng hơi bị UUUU, nên lấy phải 1 con vợ từng là bitch, có 1 đứa con mà không bít của ai. Tối tối nàng rảo từ resort này qua resrot khác uống bia với những thằng Tây khác, tội thằng chồng ở nhà bưng bưng vác vác chăm chút resort của mình. Rồi thì bạn của chồng tới chơi, con vỡ yêu đứng ngay trước mặt bạn thay đồ :4: :4: ...kiểu này đúng là bó cánh rồi.

Tóm lại là em thì chẳng tin ai tuyệt đối, better safe than sorry. Ở SG ra đường thấy hookers còn nhiều hơn người thuờng nên chóang...chẳng mong anh zai có job ở VN, mất công chăn :4: . Để kín thì nó rình, để hở thì nó rinh... mà không kín không hở, nó cũng cứ lao phứa tới. Xã hội đảo điên điên đảo ở đây.
    Chị bobo làm em sợ quá, đà này không dám cho ax về nhà.
    • 16 năm
    • 1,769 Bài viết

• 448 Được cảm ơn

Ha ha con này nó viết mà cứ y như nó nói ấy. Tao tưởng tượng khogn phải là đang đọc mà là mày đang đứng bên cạnh nói chuyện vậy đó.

VN bây giờ cái gì cũng có, văn minh hiện đại không thua gì nước ngoài, mà vật giá lại rẻ so với bên đây, nên các anh cũng khó mà cưỡng lại được. Hoàn cảnh nó đẩy đưa mà (lại excuse :4: !)
    Andy Ân
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 276 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AndyAn
    Ha ha con này nó viết mà cứ y như nó nói ấy. Tao tưởng tượng khogn phải là đang đọc mà là mày đang đứng bên cạnh nói chuyện vậy đó.

van viết tiếng Việt của tao củ chuối cực...nghĩ lại mà nhục hơn nhục mất nước vì hồi nhỏ được phong là học sinh giỏi văn, tí nữa thì khăn gói đi thi vào đội tuyển giỏi văn cấp xã
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,718 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Sự thật hơi chua chát và phũ phàng, nhưng đúng là như vậy... Thấy ngán ngẫm nhỉ?? Em cũng ko cho rằng các ax bên NN lại được miễn nhiễm vì do môi trường sống nhộn nhịp ko có nhiều khoảng trống rảnh rỗi la cà, nhậu nhẹt như bên VN nên có lẽ các ax bên này sống có trách nhiệm hơn các anh bên VN 1 chút, chứ khi về VN rồi thì biết đâu lại giống như chị bobo nói thì sao.

Tuy nhiên, ko phải ai bên VN và ax nào ở NN về VN sống, làm việc lâu cũng bị nhiễm như vậy đâu, nhưng có lẽ thời đại bây giờ thì các ông chồng có vẻ HƯ hơn các bậc ông cha thì phải!

Cái gì cũng có tương đối chứ ko tuyệt đối được, ở bên đây cũng có chuyện vợ chồng ly dị nhau đó thôi, chồng có bồ nhí, vợ thì đánh bài, hoặc như nơi của em đang ở thì rủ nhau đi học nail, cặp bạn, cặp bè rồi cặp luôn bồ bịch bỏ chồng, bỏ vợ cũng nhan nhản đó thôi. Cho nên, cũng ko thể đổi thừa hoàn cảnh được, cái quan trọng là chính bản thân con người . Nếu gặp được chồng yêu vợ thương con, chăm sóc gd thì gọi là phước, còn nếu như ko gặp được người chồng như ý, mà phải gặp những nghịch cảnh thì lúc đó lại đổ thừa là số phận vậy!!!

Cho nên chị cabong nói đúng, đừng nên khinh địch hihihihi....
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 276 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

MeNamRom không nghe câu "no cơm ấm cật dậm giựt tay chân" à?
    Thời xưa chạy vắt chân lên cổ để lo gia đình có đủ gạo ăn là mừng rồi.
    Thời nay là thời buổi no cơm ấm cật đấy bác ạ.

Ở Nước ngòai, 1 gia đình thì chỉ có vợ chồng con cái với nhau, nên hết giờ làm là chồng phải về nhà với vợ lo chăm sóc con cái
    Ở VN, vợ chồng thường ở với bố mẹ và vài người giúp việc. Ông chồng cảm thấy là nhà nhiều người rồi lo cho vợ rồi nên có thể nấn ná ăn chơi.

Ở NN, họ dọn ra sống riêng từ lúc 18 tuổi và thường có partner ở chung với nhau
    Ở VN, phải sống với bố mẹ cho tới khi lấy chồng, lấy rồi vẫn phải ở với bố mẹ. không tự do vì thế chắc phải tìm tự do nơi khác :4:

Nói chung là điều kiện từ macro tới micro là đủ để cho các đức ông chồng VN đổ đốn như ngày nay.
    • 261 Bài viết

• 1,503 Được cảm ơn

Hôm cuối tuần vừa rồi tớ đi cắt tóc. Chủ tiệm là một chị sồn sồn cỡ băm mí, có chồng và 2 con đủ nếp tẻ. Chị ta kể mới về VN chơi, đi vũ trường, party ăn nhậu với... bạn trai! Mình hỏi thế chồng chị đâu? Chị nói chị về VN một mình, chồng ở lại trông con. Mình hỏi thế chị đi vậy chồng chị không buồn à? Dễ nhỉ? Thì chị ấy tuôn ra một tràng như trút bầu tâm sự. Hoá ra mỗi năm hai vợ chồng mỗi người về VN 1 lần ăn chơi thoả thích, nhưng không về chung mà lần lượt đi để quậy cho rảnh tay! Bắt nguồn từ chuyện lần về chung đầu tiên và vài lần sau đó chồng chị ấy cứ lặn không sủi tăm, vài ngày mới trồi lên 1 lần. Sau đó về Mỹ thì chồng cứ lén lút điện thoại, thậm chí gửi tiền về VN... Chị ghen tuông, làm đủ kiểu mà không xong. Li dị thì không ai muốn vì chị thì sợ con không cha, chồng chị thì sợ mất hết tiền bạc... Cuối cùng họ chia nhau ăn chả ăn nem, chỉ tội 2 đứa con không được ăn thịt chó ;-(! Rồi chị kể rằng gái ở VN rẻ quá (sorry các mẹ vì mình chỉ tường thuật, không phải ý của mình), chỉ có 500USD là mua được trinh tiết gái 18 (dưới 18 không ai dám mua ;-) ); gái không còn gì thì rẻ hơn, thậm chí nó còn cho không để dụ khị nữa! Gái người mẫu người mẹ thì đắt nhất cũng cỡ 1000USD/lượt, mấy ông VK tội gì không chơi? Còn gái giả đò ngây thơ thì chả đòi hỏi gì, mỗi tháng gửi cho em 200USD là em vui rồi! Nói chung là thượng vàng hạ cám, đủ kiểu hết. Ở NN mà cho mỗi tháng 200USD thì gái nào nó thèm theo???

Đây không phải là chuyện tớ nghe lần đầu mà nghe nhiều rồi. Nhưng lần này thì nghe từ 1 người vợ không thèm đau khổ mà quay lại trả thù! Mình thấy chua xót cho phận đàn bà, cả những cô gái tham tiền kia... Tội nghiệp cho bọn trẻ con vô cùng. Mình nghĩ đàn ông họ muốn thì họ chơi bời, chứ không hẳn là do bị dụ dỗ. Đàn ông ở NN cũng chả có miễn nhiễm gì đâu, nếu có tiền bạc, có gái gú bám càng hàng ngày thì... chỉ có thái giám mới không có khả năng. Ngay cả về sinh lý, đàn ông "go forever", mỗi lần ejaculation là có 2-3 triệu con nòng nọc per mililiter; đàn bà chỉ có khoảng 400 trứng có thể ovulation trong suốt cuộc đời, không xài hết ráng chịu! Nên mấy con nòng nọc kia lúc nào có cơ hội là nó đi deposit ngay! Hahaha... Các mẹ ở đâu cũng không nên chủ quan nhé!