TIN TÀI TRỢ.

Món ăn bổ dưỡng cho Bé của chúng ta

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.12K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,243 Bài viết

• 897 Được cảm ơn

Các mẹ thân iêu giỏi giang ui!
    Bé nhà em bắt đầu ăn dặm, mà em thì lại hay hí hoáy nấu nướng cho bé chứ ko mua đồ ăn sẵn; Chúng ta ở xa quê hương và chắc hẳn sẽ có những công thức nấu ăn thật đa dạng cho các bé. Nào chúng ta cùng chia sẻ nhé.
    Em xin mở màn trước nha
    Creme de Mais ( Cho bé từ 5 tháng tuổi )
    Mais ( Ngô, Bắp) doux 1 hộp nhỏ
    25cl sữa tươi 1/2 ecreme
    1 miếng bơ
    Mais rủa sạch. Đem xay với sữa, Cho từng chút từng chút sữa 1 đến khi thành hỗn hợp kem. Trước khi cho bé ăn thì đun nóng trên lửa nhỏ. Xin mời. Thường thì cho bé ăn vào bữa chiều.

Gateau de semoule ( Dành cho bé từ 7 tháng)
    (semoule là coucous đó các mẹ, nó vàng , nhỏ như là kê ở nhà mình để ăn với coucous của người Rệp
    125ml sữa ( sữa công thức theo lứa tuổi của bé)
    20g semoule
    1/2 lòng đỏ trứng gà
    1 muỗng cà phê đường
    1 miếng bơ
    Đun sôi sữa, cho đường và semoule. Để chừng 10, 15p. Để nguội, bỏ lòng đỏ trứng vào đánh tan. Phết bơ vào khuôn để cách thuỷ rồi đem nướng trong lò 150°C chừng 10p là ok.

Couscous au poulet ( có thể thay thịt gà bằng 30g thịt cừu non " d'agneau")
    1 chén semoule
    1 cà rốt
    1 cougette nhỏ
    1 poireau
    Bơ, muối, chút percil
    Thịt gà nạc đã chín 1 miếng
    Đun sôi nước, cho ca rốt, cougette, poireau ( đã cắt thành miếng nhỏ) persil ( băm nhỏ) và seloule vào nấu chín. Sau đó bỏ bơ, thịt gà ( cắt nhỏ)trộn đều. Cho bé dùng khi còn nóng. Có thể xay hỗn hợp nếu bé còn ở chế độ ăn đặc ( chưa mọc răng);
    Khi nào có thời gian mẹ cháu sẽ post thêm. Mong nhận được nhiều công thức ngon cho bé từ các mẹ :4:
    Và em lại lang thang- Con dốc xưa không còn người xưa nữa- Lòng chạnh đau dưới xác nắng tàn...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 68 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cabong
    Bé nhà em bắt đầu ăn dặm, mà em thì lại hay hí hoáy nấu nướng cho bé chứ ko mua đồ ăn sẵn; Chúng ta ở xa quê hương và chắc hẳn sẽ có những công thức nấu ăn thật đa dạng cho các bé. Nào chúng ta cùng chia sẻ nhé.
    Em xin mở màn trước nha
    Mong nhận được nhiều công thức ngon cho bé từ các mẹ :4:
    Hiii, mẹ cháu hoan nghenh cái mục đáng yêu này của nhà Cabong Mình thì chẳng biết món gì cả chỉ nhờ cậy các mẹ giỏi giang thôi Các mẹ đi trước ơi chia sẻ kinh nghiệm với chúng em đê
    • 2,008 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chí con
    Hiii, mẹ cháu hoan nghenh cái mục đáng yêu này của nhà Cabong Mình thì chẳng biết món gì cả chỉ nhờ cậy các mẹ giỏi giang thôi Các mẹ đi trước ơi chia sẻ kinh nghiệm với chúng em đê
    Con em nó mà chịu ăn thì em cũng thích nấu cho nó lắm, hồi đầu nấu ăn nó chẳng ăn bao nhiêu đổ đi phí phạn, em xót công mình nấu, xót cả đồ ăn nữa, em cú quá chuyển sang cho ăn lọ ăn sẵn, cứ lấy từng tí một cho hấp nóng trong lò vi sóng, ăn đến đâu hấp nóng đến đây, ko ăn hết thì lại để tủ lạnh bữa sau ăn tiếp ko bị phí phạn.
    Cứ save các món ăn mẹ cabong đưa ra chờ con lúc nào mọc hết răng biết đâu nó phàm ăn thì lại nấu cho nó.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,139 Bài viết

• 261 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cabong
    Em xin mở màn trước nha
    Đây là cả quyển
    Recette
    dùng cho Babycook nhưng cũng có thể nấu bằng các loại nồi vapeur khác. Mẹ con nhà Nam Anh tha hồ ngâm cứu nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 556 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Đánh dấu cái nào.
    Ba mẹ là lá chắn, che chở suốt đời con.
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 68 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mấy cái thức ăn cho trẻ phải đặc biệt để ý và xem kỹ trước khi mua