Em chào các mẹ, các chị, các anh,

Em đang đau đầu quá vì nhiều vấn đề nên mạn phép lên trên này hỏi các anh chị.

Trước hết em nói qua hoàn cảnh của em, em đang ở VN: Chồng em năm nay 40t, em 30, 1 con trai 1 tuổi. trước đây chồng em đã từng học ở P, Em đã từng học ở Nauy. Em về Vn lấy chồng rồi đi làm, sinh con.

Thời gian gần đây thật lòng là ko muốn ở VN nữa vì thấy môi trường chán. Em nghỉ đẻ ở nhà được 1 năm rồi, chồng đi làm cho 1 tổ chức QT - lương hơn 1K usd. Em cũng đang có offer việc làm (luong 500, nhung e nghi tuong lai tot vi lam cho UN). Bon em da co nha (co bmch song cung). Em và chồng em muốn đi nước ngoài, bọn em biết là phải bắt đầu lại khá khó khăn. Em đã apply để đi học lai BA ở Nauy và được chấp nhận. Chính sách cung cho mang chồng con sang, nhưng em vẫn lăn tăn liệu cái được và mất có đáng để "LIỀU" không khi bọn em cũng đã lớn tuổi.
Học phí bên NAUY là free, em và chồng có thể xin được việc làm thêm vì em đã quen bên đấy nhiều mặc dù là việc chân tay. Nhưng mà
chắc chắn sẽ đánh đổi ít nhất là 3-5 năm, học tiếng và xin việc. Vụ xin việc rủi ro cao. Em luôn xác định là khó khăn và không màu hồng vì cả 2 đều từng trải. Và chồng con em phải sang sau em tầm 6-9 tháng ý ạ....

Nếu là các anh/ chị. ANh chị có dám liều không ạ? Có dám đánh đổi không ạ? Em vừa lo vừa sợ vừa muốn quyết tâm.
Em muốn nhờ anh chị tư vấn và chia sẻ các trải nghiệm!

Em chân thành cám ơn