TIN TÀI TRỢ.

Budget

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.52K Lượt đọc
  • 64 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,773 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vanhkhuyen
    Trời ơi, sao em hay quá vậy. Chị thì cứ mỗi lần con bú thì thay tã cho con. Đứa lớn cũng như đứa bé, mỗi đứa 1 ngày khoảng trên 10 cái tã. Trung bình mỗi tuần 1 thùng 2 bịch (gần 20 euro/thùng) cho 1 đứa. Vị chi tiền tã 2 đứa là 160 euro/tháng đó em ơi. Càng lớn xài số lớn thì ít cái đi. Nên tiền thì vẫn hổng giảm tí nào.
    Trời, thì ra anh em nhà Vành Khuyên - Họa Mi cũng xài tã nhiều như bạn QM. HÔm trước em thấy mọi người kể các bé (ít tháng) khác xài 4-7 tã 1 ngày, em cứ nghĩ mà tài thế. Rồi lại nghĩ sao mình xài phung phí thế. HÔm nay có đồng minh rồi, thấy thỏai mái trong lòng rồi :1: Con em 18 tháng vẫn ít nhất 7 cái tã 1 ngày... (thôi không bán than nữa!)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 271 Bài viết

• 231 Được cảm ơn

Có hay gì đâu, chẳng qua là em chẳng biết gì và cũng không biết phải thay bim bao nhiêu lần một ngày, nên lúc sinh trong bệnh viện thấy mấy cô thay tả cho bé như thế em về nhà làm theo vậy thôi. Chứ nếu em biết mỗi ngày phải thay 7, 8 bim cho bé thì chắc em cũng làm theo vậy :-)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,773 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me kha
    Con em 3 tháng, mổi ngày thay bim 4 lần thôi, từ hồi sinh tới giờ vẫn vậy, tối em thay khoảng 7 giờ, rồi cho con đi ngũ, đến sáng hôm sao 8 giờ tắm mới thay, vậy có ít quá không? em thấy bé chẳng bị hăm mà cũng không khó chịu, ăn rồi chơi, chơi rồi mệt tự ngũ luôn, khỏi cần mẹ ru à ơi gì cả, chỉ khi đói thì mới khóc hoặc đi nặng mà mẹ không biết để thay tả liền thì mới la làng thôi. Mỗi ngày bé đi nặng có một lần. Vì vậy tiền trợ cấp vẫn còn dư để mẹ cháu mua bảo hiểm đó :-). Trộm vía bé khỏe lắm nên mẹ cũng đỡ mệt, hôm rồi vừa chích ngừa lần đầu mà bé không bị sốt gì cả.
    Con của em sao ngủ giỏi thế, suôt đêm à? Gỏi thật. Mà chị nghe em kể thì nghĩ là con em đi tiểu tiện cũng ít nữa. Con chị hồi 3, 4 tháng đi nặng ngày 3, 4 lần. Còn tè thì không đếm nổi. Con em bú mẹ hay bú sữa ngòai? Chị nghe nói bé bú sữa ngòai thì đầu ra ít hơn bé bú mẹ. Ôi, mà miễn sao con vẫn khỏe mạnh là được rồi...
    • 1,253 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

hồi mới sanh đến lúc 3 tháng em Mi nhà này đi ị mỗi ngày 5-6 lần. có khi vừa thay xong thì ị thêm chút, thành ra thường thường thì mỗi lần thay luôn tốn 2 cái hoặc 3 cái. từ nhỏ cho đến 4 tháng tốn mỗi ngày hơn 20 cái. bởi vậy chỉ than van chứ không phải kinh nghiệm gì hết. bé bú sữa mẹ đó H. ơi. 2 đứa giống nhau. giờ thì hầu như bớt 1 nửa. thôi kệ, tốn tiền chút cho con nó dễ chịu. Đào ơi, hôm qua chị mới thử chút mà hôm nay Mi nó bị nổi đỏ đỏ ở chỗ đó rồi. sáng giờ sưởi ấm lên cởi truồng cho lành. tốn lò sưởi hơn tiền tã... ha ha ha...
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 271 Bài viết

• 231 Được cảm ơn

Chắc có lẽ như mẹ QM nói, bé nhà em bú sữa ngoài, vì lúc sinh em mất nhiều máu quá phải vô máu nên bác sĩ bảo ngưng cho bú sợ ảnh hưởng đến con (nhưng em không biết sợ ảnh hưởng gì???)
    Bé nhà em thì mổi tối thức giấc 1 lần, bú xong em đặt lên giường là ngũ liền hà, có lần tối bé ngũ sớm quá chưa kịp thay tã, nên nữa đêm con dậy em cho bú xong rồi bậc đèn lên thay tã, xong cu cậu không ngũ nữa mà cứ chơi đến gần sáng, bởi vậy em rút kinh nghiệm cứ để vậy sáng tắm thay luôn.
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4