Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Xin hãy chung tay, góp lòng giữ nhịp đập cho Trái tim non

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.12K Lượt đọc
  • 68 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,099 Bài viết

• 1,911 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nghe tin Hải Đăng sắp ra viện mà mừng quá,biết rằng chặng đường còn dài, nhưng đã thấy những tia nắng đầu tiên rồi đấy,hôm nào mà cũng nhận được nhiều tin vui thế này thì hạnh phúc quá

Trái Tim Nhân Ái đồng hành cùng các bé viện Bỏng Quốc gia
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...oc-gia-870346/

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,611 Bài viết

• 10,017 Được cảm ơn

Chiều mai có thể 3012 sẽ vào thăm HĐ để chuyển số sữa của NTCM cho gia đình cháu.
    Bạn nào vào thì ới mình với nhá.
    • 6,908 Bài viết

• 12,619 Được cảm ơn

Trưa nay mình vào xem Linh đã tỉnh chưa, cũng thăm Đăng luôn.

Trộm vía Đăng okie lắm! Ăn uống cũng tốt lên. BS thông báo ngày mai ( thứ 6) Đăng được làm thủ tục ra viện. Con đã tiến triển tốt, tay chân mềm ra rồi nên ko cần phải vật lý trị liệu bên Nhi TW nữa. Về nhà chăm sóc và tái khám định kỳ thôi.

Mình đã bật khóc vì mừng, và gọi ngay cho 3012 + Sansui bảo các mẹ post thông tin lên cho cả nhà mừng.

Chúc mừng con trai!!! Con thât dũng cảm!!
    Và cảm ơn cả nhà đã cùng chung sức với con!!!
    Cùng Trái Tim Nhân Ái WTT đồng hành cùng các bệnh nhi BV Bỏng Quốc Gia
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index71.html
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,545 Bài viết

• 617 Được cảm ơn

Ôi, mừng rớt nước mắt. Chúc con mau khoẻ.
    CmP03vrCmP0p7
    • 6,908 Bài viết

• 12,619 Được cảm ơn

15h hôm nay nhà Đăng mới làm thủ tục ra viện. Vậy sáng mai thứ 7 nhà mới đưa con về.

Mẹthuybonghung có đt cho mình hỏi nhà đưa con về bằng gì, nếu ko có xe chị ấy sẽ gọi taxi cho con về quê. Nhưng lúc nãy mình gọi cho bố bé, em ấy bảo đã nhờ anh lái taxi cùng quê ( ở gần nhà) chở về rồi. Mẹ cháu yên tâm nhé!
    • 2,525 Bài viết

• 7,252 Được cảm ơn

Trước khi Đăng và bố mẹ rời khỏi viện tim chiều nay. Mình và chị taochin trưa nay có qua để thăm bé. Đúng là nhìn Đăng đã khá rất nhiều so với hôm nằm hồi sức. Chỉ có một bên tay vẫn liệt một chút , đôi mắt vẫn chậm và mệt, trong họng vẫn còn đờm dãi nên khò khè, cần có thời gian và giáo án của bệnh viện hướng dẫn gia đình để tiến trình hồi phục cho con nhanh hơn.

Cảm ơn các bạn đã ủng hộ và chia sẻ cho Đăng. Mình nghĩ trường hợp Đăng giờ này có thể yên tâm rồi. Các bạn có thể dành sự quan tâm cho các em bé khác, cho Thùy Linh và các trường hợp còn lại. Cảm ơn các tấm lòng thiện nguyện thật nhều.

5476016999_90775942eb
    IMG_4306 by mẹ dế, on Flickr

5476618006_0e133751d2
    IMG_4309 by mẹ dế, on Flickr

Những nụ cười tưoi tắn rạng rỡ như chào đónmột sự khởi đầu lần nữa tốt đẹp cho Đăng. :LoveStruc::LoveStruc::Rose::Rose::LoveStruc:
    TK của nhóm từ thiện Trái Tim Nhân Ái:
    Số tài khoản: 0011000556688
    Tên tài khoản: Nguyễn Thị Hương Loan
    Ngân Hàng: TM CP Ngoại Thương Việt Nam - Sở Giao dịch - Hà Nội
    ( hoặc Vietcombank - Sở Giao dịch - Hà Nội)

Xin vui lòng ghi rõ ID WTT, tên người chuyển và topic bạn muốn ủng hộ nhé
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,611 Bài viết

• 10,017 Được cảm ơn

Chiều qua e với bên NTCM cũng vào thăm HĐ trc khi gia đình về quê.
    Đăng đang nằm ngủ trong vòng tay mẹ, trông rất ngoan.
    Nụ cười hiếm hoi của mẹ Đăng sau chuỗi ngày dài chăm con.
    25022011493
    Mong rằng Đăng sẽ mạnh khoẻ để ko phụ tấm lòng và công sức của bố mẹ.
    • 6,908 Bài viết

• 12,619 Được cảm ơn

THÔNG BÁO VỚI CẢ NHÀ:

Mình vừa mới nhận được điện thoại từ viện tim, cho biết sáng nay có 1 nhóm tới thăm và tặng quà cho bệnh nhân tên là Lan, ở phòng số 4 tầng 2 khoa điều trị. BS hỏi có phải thành viên bên nhóm mình ko.

Lí do: bệnh nhân này chưa mổ, cũng chưa phải hoàn cảnh khó khăn tới mức cần trợ giúp, mà do hôm trước thấy chúng ta vào ủng hộ nhiều cho Linh và Đăng, nên bệnh nhân và người nhà đã tiếp cận cá nhân các bạn và xin được giúp đỡ. ( Nguyên văn có đoạn: Hiện nhà chị ấy ăn uống bừa bãi ra, trong khi ngay cạnh giường có 1 bệnh nhân mổ 1 lần, và 1 bệnh nhân chuẩn bị mổ lần 3 mà cũng chưa dám xin ủng hộ.)

Vậy nên mình chia sẻ với mọi người, rằng các bạn hãy tỉnh táo một chút. Đã ốm đau thì ai cũng đáng thương, đáng được giúp. Tuy nhiên, chúng ta nên tìm hiểu kỹ trước các trường hợp, để có thể ưu tiên giúp đỡ những người khó khăn hơn.

Xin cảm ơn các bạn!
    • 2,525 Bài viết

• 7,252 Được cảm ơn

Các món chuyển khoản ủng hộ cho bé Hải Đăng _ phú Thọ mổ tim. Vào tài khoản 0011000556688 Nguyễn Thị Hương Loan:

1.Ngày 18/02/2011: IBVCB.1802110442710002.ung ho truong hop be Hai Dang o Vien Tim 500.000 ( cho mình xin ID của nhà hảo tâm ạh???)

2.Ngày 24/02/2011: BVCB.2402110086788001.mb0407 ung ho be Dang 200k

Hiện tại sức khỏe Hải Đăng đang dần được hồi phục, giai đoạn khó khăn nhất của gia đình đã qua.
    Cảm ơn các bạn đã quan tâm và mong các bạn chuyển sự ủng hộ hiện kim cho các trường hợp khó khăn hơn.

• 92 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Mẹ Hải Đăng vừa gọi ĐT cho mình: sáng mai Hải Đăng sẽ quay lại viện tim HN để kiểm tra, Hải Đăng từ hôm về nhà ngày nào cũng khóc suốt, qua điện thoại mình cũng nghe thấy con đang khóc.
    • 6,908 Bài viết

• 12,619 Được cảm ơn

Ôi trời ơi, khổ thân con trai quá!
    Mong cho con bình an!!!!
    • 2,525 Bài viết

• 7,252 Được cảm ơn

Em hy vọng là con trai đang ổn dần. Là vì khi con nằm viện mệt đến mức không khóc nổi....Chỉ có đôi mắt là mỏi mệt vô cùng.

• 6,908 Bài viết

• 12,619 Được cảm ơn

Hôm qua đt cho mẹ HD, em bảo con đang nằm viện huyện trên ấy để điều trị viêm phổi.
    Mẹ HD phấn khởi khoe: Con trai trộm viá ăn rất tốt, lên được 0,5 kg rồi chị ạ.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,525 Bài viết

• 7,252 Được cảm ơn

Buồn quá. Em vừa điện thoại cho anh Gia, bố bé Đăng. tình hình là Đăng hiện đang ở Bv Nhi do Phổi có vấn đề. Hậu quả của sức khỏe yếu, nàm dài suốt thời gian hậu phẫu phải thở bằng máy khiến phổi Hải Đăng rất là yếu. Lại thêm nghi ngờ là Đăng có thể bại 1 phần não. Nghe bố Đăng nói mà thấy thương Đăng quá.
    Sau khi được BV tim cho xuất viện, Đăng về nhà thấy hay ốm yếu lại cho lên BV tỉnh Phú Thọ điều trị. Nhưng mà tình hình ko ổn bác sỹ lại cho chuyển viện lên BV Nhi TW.
    Chán thế, mình cứ hỏi sao ngay từ đầu ko sang BV Nhi nhỉ? Nhưng mà bác sỹ bảo mà. Đăng lại nhỏ quá, sức đề kháng yếu. Biết sao được?
    Chân tay của Đăng bị xơ cứng nhưng ko được phải do nằm lâu mà do não một phần nhưng ko được phát hiện sớm. Hy vọng rồi mọi thứ sẽ khả quan và tốt đẹp lên thôi. Cố lên Đăng nhé.....

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,611 Bài viết

• 10,017 Được cảm ơn

Trưa nay nhận đc điện thoại của bên NTCM thông báo về tình hình HĐ, e gọi cho e Nắng thì Nắng đã biết tin rồi.
    Thăm ku kon bên SP xong thì e chạy qua viện Nhi để gặp 2 mẹ con.
    Tình hình là HĐ đang nằm phòng a16- khoa Hô Hấp- tầng 8- viện Nhi TW.
    E vào trao đổi với bs Chương trực tiếp điều trị cho HĐ thì bs nói là HĐ bị viêm phổi nặng, suy giảm hệ miễn dịch và đúng là bị teo 1 phần não. Cháu lại nằm bệnh viện tỉnh quá lâu nên thành ra bệnh tương đối nặng.
    Hiện đang phải thở oxy và ăn xông, ăn đc tương đối ít. Mà có vẻ bs ko cởi mở cho lắm khi trao đổi với e, cứ nói là chỉ trao đổi bệnh tình với người nhà thôi.
    E lại mò sang nói chuyện với điều dưỡng trưởng là chị Dung. Chị thì có vẻ nhiệt tình. Về bệnh tình của cháu thì các thông tin cũng chỉ như trên thôi. Có trao đổi về vc điều trị thuốc ngoài BH thì chị có nói là bệnh viện vẫn dùng các loại thuốc tốt cho cháu, cụ thể thanh toán thế nào thì phải lúc ra viện mới biết. Chị có nói thêm là bệnh nhân nằm a16 là bệnh nhân nặng, cháu lại bị tim trước đây thành ra càng thêm nặng.
    Về vụ teo não thì cháu bị teo 1 phần, có thể ảnh hưởng tới vận động, hiện tay đang bị co cứng. Tuy nhiên theo e đc biết nếu đi tập vật lý trị liệu thì sẽ đỡ rất nhiều. Bệnh teo não của cháu ko phải là vô phương cứu chữa.
    Tinh thần của mẹ cháu rất là suy sụp, khóc suốt và rất đau khổ. E và 1 chị nữa cũng cố gắng động viên vì giờ này mẹ cháu mà như thế thì rất ảnh hưởng tới con.
    Nghĩ cũng khổ, vừa mổ tim xong, tưởng đã yên ổn, ai ngờ...
    Mà sao bs viện Nhi họ lại thế nhỉ? Mình đến họ cũng ko cởi mở mà họ còn nói với mẹ HĐ là có sống cũng ko thành người được đâu- bó tay luôn. Mà cái bại não đấy có phải là vô phương đau, nó chỉ là chậm vận động và phải tập cho con thôi.
    Nghĩ mà chán.
    Thôi đấy là sơ qua tình hình trưa này để mọi người biết thông tin.
    E có gửi 500k của e Kem cho mẹ cháu để gọi là có tiền chi tiêu.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 519 Bài viết

• 810 Được cảm ơn

Nghe chị 3012 gọi điện báo mà lòng nặng trĩu. Sự phục hồi của Hải Đăng sau ca mổ tim đã là 1 nỗ lực rất lớn của em và gia đình.
    Bây giờ lại mang thêm bệnh tật mới, khổ thân 2 mẹ con quá. Lại thêm 1 chặng đường nữa để các mẹ cầu nguyện từng ngày cho con.
    Cố lên con nhé.
    Em cảm ơn chị 3012, em sẽ chuyển cho chị 1000k. Còn lại chị có thể dùng cho trường hợp nào cần gấp nhé.
    Phương pháp chăm sóc bé bị Thượng bì bóng nước. Mong các mẹ chia sẻ với những trường hợp mắc bệnh mà mình biết.
    https://www.nhandan.com.vn/polopoly_f...nh%20LTBBN.pdf
    Cảm ơn các mẹ đã tham gia giúp đỡ cho các con
    [/I]
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,611 Bài viết

• 10,017 Được cảm ơn

Hôm trước có trao đổi với Nắng về việc mẹ HĐ gọi điện báo là bs cho về bệnh viện tỉnh.
    E cũng muốn vào để hỏi tình hình cụ thể lắm mà ko vào đc.
    may mà bên NTCM họ đã vào thăm trưa hôm qua và cập nhât tình hình HĐ.
    E post lại để mọi người cùng biết, nói chung là tình hình ko tốt 1 tý nào.

Em đã vào viện trưa nay. Qua trao đổi với bs điều trị cho cháu. Cháu đã được hội chẩn với BS trưởng khoa nhiều lần. Tình trạng cháu rất bi quan:
    - Nặng nhất là tình trạng di chứng của bại não: cháu đã bị co cứng, một tình trạng bại não nặng. Xin nói rõ thêm: bại não thì sẽ không thể hồi phục.
    - Tình trạng tim: đã mổ nhưng chưa sửa chữa hoàn toàn (còn hẹp dộng mạch phổi nhẹ).
    - Viêm phổi: tuần trước khi Minhna vào thăm thì đã thuyên giảm và bs đã tiên lượng có thể cho về tuyến dưới. Nhưng 2 ngày nay cháu lại sốt lại 39 độ C và tổn thương phổi lại nặng lên. Hiện vẫn đang thở oxy liên tục.

Với cùng một lúc 3 tình trạng đều nặng như vậy thì dù có không muốn thừa nhận nhưng không thể tránh được đó là cháu sẽ ngày càng yếu đi, bại não sẽ làm cháu nằm nhiều, dí phổi và bội nhiễm nhiều nhất là hienẹ nay tình trạng môi trường bệnh viện quá tải và tòan vi khuẩn kháng kháng sinh.
    Vì vậy các BS đã giải thích cho mẹ cháu để đưa cháu về BV phú thọ điều trị tiếp.
    Dù vậy, em đã đề nghị BS giữ cháu lại điều trị thêm 1 thời gian vì tình trạng lại nặng lên.
    Trông 2 mẹ con thật thương quá.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,611 Bài viết

• 10,017 Được cảm ơn

Vừa nhận đc tin là chiều nay HĐ xuất viện về bv tỉnh
    Tình trạng thì nói thật là ko khả quan lắm, đc về bv tỉnh nhưng vẫn phải thở ô xy và gia đình phải thuê ô tô để chở cả bình oxy về vì vẫn phải thở oxy cả 1 quãng đường dài về nhà
    Ở lại thì cũng chưa chắc có tiến triển gì hơn nên bs họ cho về rồi cứ điều trị dai dẳng vậy thôi
    E thấy thương bố mẹ HĐ quá đi mất, đã cố hết sức để cứu con rồi, mổ xong tim giờ lại thế nạy
    E thì ko vào đc vì con trai ốm mấy hôm rôi
    Mẹ nào tranh thủ tạt qua động viên gia đình mấy câu
    HĐ và bố mẹ về hôm nay ko biết đến bao giờ mới gặp lại ......
    • 2,525 Bài viết

• 7,252 Được cảm ơn

Nghe chị 3012 nhắn tin, em cũng muốn vào thăm Hải Đăng mà bận công việc quá không thể thu xếp đi được.... HĐ giờ đã về nhà, điện cho anh Gia nghe giọng anh mệt mỏi quá. Cả một hành trình dài anh chữa bệnh cho con, những tháng ngày ăn cơm thừa cũng đã qua, chỉ mong sao con khỏi bệnh và Hải Đăng cũng đã vật lộn mãi với bệnh tật chưa biết cuộc chiến như nào. Hải Đăng đang nằm bệnh viện tỉnh Phú Thọ, khi điện thoại em nghe tiếng con khóc gấp lắm...
    Hy vọng các bạn vào đọc topic xin hãy dành 1 lời nguyện cầu cho Đăng được khỏe mạnh và khỏi bệnh. Con đã mệt mỏi quá rồi. Cảm ơn các bạn! :Rose:

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,908 Bài viết

• 12,619 Được cảm ơn

Khổ thân con trai bé bỏng!
    Đã tưởng mọi chuyện bình an, vậy mà giờ đây, con lại phải tiếp tục chiến đấu với số phận.

Cầu mong cho con trai vượt qua được những khó khăn này!!!
    Thương con lăm Hải Đăng ơi!
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4