TTNA đồng hành cùng các bé viện Bỏng Quốc gia - nồi cháo sẻ chia thứ 7 hàng tuần

• 1 Lượt chia sẻ
  • 108K Lượt đọc
  • 1.09K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 663 Bài viết

• 298 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ga va chuot Xem bài viết
    Uh, lâu lắm cũng k gặp e. Dạo này chắc e cũng bận lắm hả??? Hôm nào rỗi qua Chợt Nhớ cafe nhé..
    Mấy lần cũng tính ra đó nhưng bik chị có đó ko mà ra , xong thi thoảng lại gặp ox chị ở đường lúc đó thì lại bận chả ra được chán thế
    Em ko là gì giữa dòng đời này cả
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,819 Bài viết

• 3,532 Được cảm ơn

chiều nay em có việc ko đi đc,lại lỡ hẹn với các con,gọi cho Nắng ko thấy nghe máy,tình hình bé Trang và Thắng có gì mới ko các mẹ up tin và pic lên đi ạ,sốt ruột quá hix
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index97.html
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,525 Bài viết

• 7,246 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹNhímyêu Xem bài viết
    chiều nay em có việc ko đi đc,lại lỡ hẹn với các con,gọi cho Nắng ko thấy nghe máy,tình hình bé Trang và Thắng có gì mới ko các mẹ up tin và pic lên đi ạ,sốt ruột quá hix
    Mình xin lỗi bạn. Trời mưa, mình vứt điện thoại trong hộc xe nên ko biết bạn gọi. Lúc đến Bv thì trời đã rất tối 6h chiều, lại có mưa rả rích nên ko muốn gọi bạn ra.
    Mình đóng tiền xong , quay lên bảo vào thăm và kết hợp đưa hóa đơn cho người nhà các con mà chỉ đc gặp ng nhà.
    Dù mình rất muốn và xin các anh/chị bác sỹ vào. Nhưng có lẽ mình nghĩ mình đến hơi muộn và do đặc thù của bệnh bỏng hay sao ý mà hạn chế vào?
    Mình rất muốn nhìn tận mắt 2 con.
    Vì vẫn nhớ và có gì đó ám ảnh lần trước Kiều Trang nằm mút tay suốt, còn Thắng thì khóc nhè mở to miệng ra để khóc òa, nghe tủi thân và đau lắm. Nhưng ko vào được, đành nộp tiền, đưa hóa đơn cho người nhà các con - rồi quay xuống cầu thang về.
    Có chị 9698 và mẹ NHím Maxicova được thăm 2 con đó. Ko biết hai chị có chụp ảnh ko?
    TK của nhóm từ thiện Trái Tim Nhân Ái:
    Số tài khoản: 0011000556688
    Tên tài khoản: Nguyễn Thị Hương Loan
    Ngân Hàng: TM CP Ngoại Thương Việt Nam - Sở Giao dịch - Hà Nội
    ( hoặc Vietcombank - Sở Giao dịch - Hà Nội)

Xin vui lòng ghi rõ ID WTT, tên người chuyển và topic bạn muốn ủng hộ nhé
    • 2,525 Bài viết

• 7,246 Được cảm ơn

Báo cáo các nhà hảo tâm và cá thành viên wtt.
    Khoảng 6h chiều tối nay, có em Nắng, mẹ 9698 và chị Nhím Max vào BV Bỏng.
    Mẹ 9698 và chị Nhim Max thì được gặp 2 con và cuộc trò chuyện khá lâu với phụ huynh 2 con. Mong hai chị kể sơ qua tình hình cho mọi người yên tâm ạ.
    Còn em đã đi nôp tiền cho em bé Thắng và Trang ( theo yêu cầu nhà hảo tâm - chị 3012 lọc ra trên báo cáo thu tiền)
    Bé Thắng là : 3.500.000,00 và bé Trang là 5.000.000 vnd

5990699785_ddd4b731f8_z
    300720111243 by mẹ dế, on Flickr

5990699931_e79d3b7c1c_z
    300720111244 by mẹ dế, on Flickr

Xin cảm ơn các bạn đã ủng hộ hai bé!

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,715 Bài viết

• 8,843 Được cảm ơn

Chiều qua em về quê mưa to lắm, ko biết trên HN mưa thế nào mà mọi người vẫn cố gắng vào thăm các con đc. Cám ơn các mẹ nhiều!
    Có ai xem trong tài khoản 2 bé còn bao nhiêu tiền ko ạ, đặc biệt là bé Trang?
    Các mẹ WTT đồng hành cùng bệnh nhân nghèo Viện Bỏng Quốc Gia nhé!
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...g-tuan-870346/
    • 1,553 Bài viết

• 4,643 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em vừa chuyển vào TK 0011000556688 - Nguyễn Thị Hương Loan số tiền 2,500,000 (hai triệu năm trăm ngàn đồng) từ số TK (...893515) và tiêu đề là Nick matongnghe chuyen be Kieu Trang (1tr), be Trang Nguyen (1tr) va be Thang (500). Các mẹ kiểm tra giúp em xem đã nhận được chưa nhé.

Gia đình em ở tận Tp.HCM nên không có điều kiện vào viện thăm bé. Nhờ các mẹ giúp em chuyển chút lòng thành mong các bé sớm qua khỏi, được trở về với cuộc sống bình thường như bao bé khác. Cầu mong trời phật thương các con để các con ít đau thôi chứ xem ảnh, xem clip mà em thương quá, cứ nghẹn ngào cả.

Thay mặt gia đình cảm ơn các mẹ và Chúc các mẹ nhiều sức khỏe và chúc các bé mau chóng bình phục.
    Cv9fD7JCv9fp7
    • 1,553 Bài viết

• 4,643 Được cảm ơn

Em xin lỗi các mẹ. Em có 1 chút nhầm về khoản đóng góp cho tên các bé, nhờ các mẹ ghi lại giúp em là bé Kiều Trang - 1tr, bé Thắng - 1tr và bé Trang Nguyên 500 nhé. Em thành thật xin lỗi ạ.
    Cv9fD7JCv9fp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,638 Bài viết

• 1,483 Được cảm ơn

Chào các mẹ, lâu lắm rồi mình mới quay lại topic Viện Bỏng sau thời gian sinh cháu, mình xin ủng hộ 2,000,000, nhờ các mẹ đầu cầu cân đôi lựa chọn những TH nào phù hợp để trợ giúp.
    Mình ck từ tk HSBC 001-496413-041.
    Miu yêu: NB 3.4 kg => 1M: 4.2 kg => 2M: 5.2 kg => 3M: 6.1kg => 4M: 6.8kg => 5M: 7.0kg => 6M: 7.8kg=> 7M: 7.7kg (ốm 3 tuần, VTG + đặt OTK) => 8M: 8.4kg=> 9M: 8.8kg=> 10M: 9.1kg=> 11M: 9.4 kg => 12M:9.6 kg, 78 cm => 13M: 10.0kg => 14M: 10.20kg => 15M: 10.70kg => 16M: 11.00kg => 17M: 11.20kg
    tsf5w92lwceNortjKzUjI0M7Q0N1KyBlwwFZoC1w,,25
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,715 Bài viết

• 8,843 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi matongnghe Xem bài viết
    Em xin lỗi các mẹ. Em có 1 chút nhầm về khoản đóng góp cho tên các bé, nhờ các mẹ ghi lại giúp em là bé Kiều Trang - 1tr, bé Thắng - 1tr và bé Trang Nguyên 500 nhé. Em thành thật xin lỗi ạ.
    Mẹ nó ơi, bé Trang Nguyên bị bỏng vôi năm ngoái, đã được chữa khỏi và xuất viện rồi. HIện giờ ở Viện Bỏng Quốc Gia, Khoa Hồi Sức Cấp Cứu chỉ có bé Trang và bé Thắng thôi (ko tính các bé trên Khoa Bỏng Trẻ Em). Mẹ nó xem cân đối lại khoản 500k đóng góp cho bé Trang Nguyên nhé!
    Các mẹ WTT đồng hành cùng bệnh nhân nghèo Viện Bỏng Quốc Gia nhé!
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...g-tuan-870346/
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,807 Bài viết

• 18,764 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình có chuyển 400.000 VND vào tài khoản 0011000556688 - Nguyễn Thị Hương Loan từ tài khoản VCB đuôi 2838 hôm T7. Nhờ các bạn chuyển giúp bé Trang 200K và bé Thắng 200K nhé.
    Cảm ơn rất nhiều!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,819 Bài viết

• 3,532 Được cảm ơn

tuần này ai đi thì ới lên em đi với nhé,lỡ hẹn mấy lần rồi.tks ạ
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index97.html
    • 1,553 Bài viết

• 4,643 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Vy Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, bé Trang Nguyên bị bỏng vôi năm ngoái, đã được chữa khỏi và xuất viện rồi. HIện giờ ở Viện Bỏng Quốc Gia, Khoa Hồi Sức Cấp Cứu chỉ có bé Trang và bé Thắng thôi (ko tính các bé trên Khoa Bỏng Trẻ Em). Mẹ nó xem cân đối lại khoản 500k đóng góp cho bé Trang Nguyên nhé!

Vâng Mẹ Vy ạ. Hôm qua em thấy có mẹ bảo 6h chiều vào viện nên em cũng nôn nóng chuyển tiền cho kịp cho các bé nên xem không kỹ. Em thật là ẩu quá. Lại xin lỗi các mẹ ạ.

Các mẹ giúp em chuyển cho bé Trang 1tr và bé Thắng 1tr5 nhé. Em cảm ơn ạ
    Cv9fD7JCv9fp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,830 Bài viết

• 8,540 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Haizzzz... hôm nọ vào thăm bé Trang và bé Thắng đúng lúc cuối tháng eo hẹp quá chỉ tặng mỗi gia đình một chút nho nhỏ thôi ! Không biết tình hình các bé hiện nay thế nào nhỉ ? :Thinking:

Hôm nay tớ vừa lĩnh lương, phải cắt giảm suýt 1/3 lương để trả nợ cũ ... hết nợ nần nhẹ cả người nhưng tháng này đang nhiều dự chi quá :Nottalkin:

Rất muốn có dịp được vào tận bên trong ngắm trực tiếp xem các bé thế nào nhưng có lẽ phải tôn trọng nội qui bệnh viện để đảm bảo vô trùng cho các bé .

Tháng này có lẽ sẽ chưa thể tiếp tục tới thăm các bé cùng các bạn được ... chuẩn bị chi tiền học cho con gái và dự chi cho 1 chuyến đi Sapa nữa khoảng 5 ngày trên đó cơ ...

Chẳng biết con gái có nghỉ học đi cùng bố được không, chỉ sợ nó không đi được thì lại đi một mình lên đó ngắm núi thì cũng chán chết (muốn rủ người cùng đi mà chả có ai đi cùng được) :Sick:

- Chắc là phải sang tháng tớ mới có thể ổn định được kinh tế :Thinking:

Nếu có tin tức gì về các bé các mẹ cứ đưa lên đây nhé ... cứ im im thế này thấy cũng nóng ruột ... nhất là chỗ bé Trang :Smiling:

Phút ưu tư !!!

Lỡ một nhịp
    lòng ta đành chôn giấu ! 2

Nỗi niềm riêng
    chẳng tỏ cùng ai ... 106

Lòng buồn !
    qua tháng năm dài ... 12 12 12

Rồi ta bỗng hiểu
    một điều ... thật chân lý !

Hạnh phúc đó
    là vô cùng giản dị ...

Ở bên ta
    và ... luôn vẫn ở quanh ta !!!

-----------------------------
    Lucky368_TQH 9/2010

8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,611 Bài viết

• 10,006 Được cảm ơn

Thắng đã tương đối ổn và sắp tới có thể sẽ đc chuyển lên khoa Nhi.
    Trang thì hiện nay đã liền đc 12%, các chỗ bỏng khác vẫn sâu và khó liền.
    BS có nói là phải đợi tầm nửa tháng nữa mới dám chắc về tình hình của Trang, hiện tại ko dám nói gì hết.
    Như thế là có tiến triển hơn đợt trc rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,730 Bài viết

• 3,314 Được cảm ơn

Đây là hình ảnh của Trang và Thắng mà Me9698 chụp vào chiều thứ 7 vừa rồi.

Rất cám ơn Nhim_matxcova không quản ngại đường xa, mưa bão, để làm xe ôm cho Me9698, cám ơn em nhiều, nhiều nhé.

Đây là bé Trang, bé đã đỡ mệt hơn, nhưng theo bác sĩ nói thì độ nguy hiểm đến tính mạng của bé có lẽ phải 3 tuần nữa mới khẳng định được.

IMG_0908_BeTrang_30072011

BeTrang_30072011

Còn đây là bé Thắng, cu cậu cũng rất tỉnh táo, khi me9698 cầm tay cậu thì cậu cứ bám lấy và có vẻ như đòi bế

IMG_BeThang_30072011

IMG_0910_BeThang_30072011

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoai troi nang len Xem bài viết
    Báo cáo các nhà hảo tâm và cá thành viên wtt.
    Khoảng 6h chiều tối nay, có em Nắng, mẹ 9698 và chị Nhím Max vào BV Bỏng.
    Mẹ 9698 và chị Nhim Max thì được gặp 2 con và cuộc trò chuyện khá lâu với phụ huynh 2 con. Mong hai chị kể sơ qua tình hình cho mọi người yên tâm ạ.
    Còn em đã đi nôp tiền cho em bé Thắng và Trang ( theo yêu cầu nhà hảo tâm - chị 3012 lọc ra trên báo cáo thu tiền)
    Bé Thắng là : 3.500.000,00 và bé Trang là 5.000.000 vnd

5990699785_ddd4b731f8_z
    300720111243 by mẹ dế, on Flickr

5990699931_e79d3b7c1c_z
    300720111244 by mẹ dế, on Flickr

Xin cảm ơn các bạn đã ủng hộ hai bé!
    Sống không giận, không hờn, không oán trách - Sống mỉm cười với thử thách chông gai - Sống vươn lên theo kịp ánh ban mai - Sống an hoà với những người chung sống - Sống là động nhưng lòng luôn bất động - Sống là thương nhưng lòng chẳng vấn vương - Sống yên vui danh lợi mãi coi thường - Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,730 Bài viết

• 3,314 Được cảm ơn

Cám ơn Hồng_ChípChip đã ủng hộ cho Thắng 500 ngàn. Me9698 đã chuyển số tiền này vào quỹ của TTNA rồi nhé
    Sống không giận, không hờn, không oán trách - Sống mỉm cười với thử thách chông gai - Sống vươn lên theo kịp ánh ban mai - Sống an hoà với những người chung sống - Sống là động nhưng lòng luôn bất động - Sống là thương nhưng lòng chẳng vấn vương - Sống yên vui danh lợi mãi coi thường - Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,525 Bài viết

• 7,246 Được cảm ơn

Các chị ah.
    Tối qua em xem tivi, thấy có đưa tin về vụ hỏa hoạn ở Hải Phòng trong 1 xưởng làm dầy . Đa phần người chịu thiệt là các chị/ anh công nhân, có thu nhập cũng ko cao. Lại bị bỏng khá nặng: em nghe thấy bảo từ 45 đến 75%. Trường hợp nhẹ nhất là một cô gái - khi phỏng vấn trông mặt mũi cũng tem nhem vì lửa, có chỗ bị lửa khói táp cháy đen, quấn bông băng kín mít đầu.

Còn lại các case nặng thì bó băng trắng mít, nằm im trên giường. Đa phần gia đình họ là nghèo, có cả các em gái lứa tuổi 16,17, đi làm bị nạn mà kinh phí chữa bệnh lại lên đến tiền trăm triệu 1 bệnh nhân.
    Biết rằng số ca bệnh là đông và chúng ta ko thể hỗ trợ nhiều, nhưng liệu chúng ta có thể đi khảo sát. Nói chuyện với các bác sỹ, ktra hồ sơ bệnh án và a.c ở BV của họ. Xem có thể giúp đỡ gì, gọi là động viên tinh thần ko?
    Vì đa phần họ cũng là công nhân lao động chân tay cả?
    Em có chút ý kiến như vậy mong các chị cho ý kiến nhé.

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,830 Bài viết

• 8,540 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Me9698 Xem bài viết
    Đây là hình ảnh của Trang và Thắng mà Me9698 chụp vào chiều thứ 7 vừa rồi.

Rất cám ơn Nhim_matxcova không quản ngại đường xa, mưa bão, để làm xe ôm cho Me9698, cám ơn em nhiều, nhiều nhé.

Đây là bé Trang, bé đã đỡ mệt hơn, nhưng theo bác sĩ nói thì độ nguy hiểm đến tính mạng của bé có lẽ phải 3 tuần nữa mới khẳng định được.

IMG_0908_BeTrang_30072011

BeTrang_30072011

Còn đây là bé Thắng, cu cậu cũng rất tỉnh táo, khi me9698 cầm tay cậu thì cậu cứ bám lấy và có vẻ như đòi bế

IMG_BeThang_30072011

IMG_0910_BeThang_30072011

Khổ quá ! nhìn thấy xót quá ... :Sad:

- Ngày mình nhỏ bằng các bé bây giờ mình cũng bị bỏng nồi canh cua do háu ăn mất một vạt da nhỏ bằng bàn tay trên cánh tay thôi mà cũng đã đau và kêu khóc ầm ĩ làm mẹ và các anh chị rối lên rồi !

---> Bây giờ nhìn thấy các bé thế này thấy khủng khiếp quá :Sick: ... cái chỗ băng trắng kia mà sau này khi phẫu thuật bỏ ra chắc sẽ đau lắm :Sad:

- Mong rằng các con mau chóng lành vết thương !

Phút ưu tư !!!

Lỡ một nhịp
    lòng ta đành chôn giấu ! 2

Nỗi niềm riêng
    chẳng tỏ cùng ai ... 106

Lòng buồn !
    qua tháng năm dài ... 12 12 12

Rồi ta bỗng hiểu
    một điều ... thật chân lý !

Hạnh phúc đó
    là vô cùng giản dị ...

Ở bên ta
    và ... luôn vẫn ở quanh ta !!!

-----------------------------
    Lucky368_TQH 9/2010

6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,198 Bài viết

• 1,633 Được cảm ơn

Mình cũng theo dõi vụ hỏa hoạn ở Hải Phòng mấy hôm nay. Khổ thân, toàn những người nghèo, gia cảnh khó khăn mới đi làm đc mấy hôm thì gặp nạn. Đau xót nhất những người gặp nạn toàn là thanh niên trẻ tuổi từ 17, già nhất cũng chỉ 32 tuổi, có nhiều hoàn cảnh éo le quá.
    Nhà mình xem có hỗ trợ gì được cho các trường hợp khó khăn này ko? Thôi thì góp gió thành bão vậy. Cầu mong cho họ tai qua nạn khỏi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,730 Bài viết

• 3,314 Được cảm ơn

Chị với Nhim_matxcova đã vào xác minh và cũng đã nói chuyện với bác sĩ về mấy bệnh nhân đó vào chiều thứ 7 vừa rồi, hiện tại có 6 ca nặng nhưng theo chị nhìn nhận thì chưa cần phải hỗ trợ đâu, toàn bộ chi phi cho các bệnh nhân đó đều do công ty của họ chịu trách nhiệm chi trả, và cũng không có gia đình nào là quá nghèo em à. Theo chị, chúng ta chỉ cần vào hỏi thăm và hỗ trợ mỗi gia đình 300 ngàn (nếu quỹ viện bỏng còn nhiều). Mọi người cho ý kiến nhé.

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoai troi nang len Xem bài viết
    Các chị ah.
    Tối qua em xem tivi, thấy có đưa tin về vụ hỏa hoạn ở Hải Phòng trong 1 xưởng làm dầy . Đa phần người chịu thiệt là các chị/ anh công nhân, có thu nhập cũng ko cao. Lại bị bỏng khá nặng: em nghe thấy bảo từ 45 đến 75%. Trường hợp nhẹ nhất là một cô gái - khi phỏng vấn trông mặt mũi cũng tem nhem vì lửa, có chỗ bị lửa khói táp cháy đen, quấn bông băng kín mít đầu.

Còn lại các case nặng thì bó băng trắng mít, nằm im trên giường. Đa phần gia đình họ là nghèo, có cả các em gái lứa tuổi 16,17, đi làm bị nạn mà kinh phí chữa bệnh lại lên đến tiền trăm triệu 1 bệnh nhân.
    Biết rằng số ca bệnh là đông và chúng ta ko thể hỗ trợ nhiều, nhưng liệu chúng ta có thể đi khảo sát. Nói chuyện với các bác sỹ, ktra hồ sơ bệnh án và a.c ở BV của họ. Xem có thể giúp đỡ gì, gọi là động viên tinh thần ko?
    Vì đa phần họ cũng là công nhân lao động chân tay cả?
    Em có chút ý kiến như vậy mong các chị cho ý kiến nhé.